ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงคุณประเสริฐ (Prasert) ที่ได้เบอร์ร้านขาย marantz ที่สิงคโปร์จากพี่อูฐ  (อ่าน 3271 ครั้ง)

ออฟไลน์ mong

จะขอเบอร์โทรร้านดังกล่าวด้วยครับ พอดีน้องชายผมจะไปสิงคโปร์ศุกร์นี้
รบกวนโทรหาผมที่ 01 915 5245 ไชยยศ
หรือจะทิ้งเบอร์ให้ผมติดต่อกลับก็ได้ครับ
Thank you  :)

ออฟไลน์ Prasert

• Super Star
  • *
ตอบให้แล้วนะครับ :D

กรุณาเช็ค Pm นะครับ ;)

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ NooM333

พี่ครับขอด้วยได้มั้ยครับ จะไปเยี่ยมญาติ ต้นเดือนเดี๋ยวจะแวะไปดูครับ 
ขอบคุณครับ
***"Pay iT ForwarD"***

forward mail ของคุณประเสริฐไปให้ทาง pm แล้วนะครับ.

ออฟไลน์ NooM333

ขอบคุณครับ
***"Pay iT ForwarD"***

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
ท่านไชยยศขยับอีกแล้ว  อิ อิ จาไปอุ้มไรมาล่ะครับท่าน

เล็ง marantz 9500 อยู่ครับ เห็นราคาที่เมืองลอดช่องยั่วใจเหลือเกิน น้องชายจะไปที่นั่น อาจจะมีเวลาไปอุ้มมาครับ แต่คุณเอ๋เชียร์รุ่นใหญ่กว่านั้นคือ DV12S1ที่แพงกว่าหน่อยนึง (แต่ตอนนี้เป็น S2 แล้ว) เพราะเสียงดีกว่ามาก แถมภาพก็ดีพอๆกับ denon a11 ตอนแรกเล็ง denon 3910 ครับเพราะเชื่อฝีมือเรื่องภาพของเจ้านี้จากที่เคยดู a11 แต่เสียงนี่มั่นใจ marantz มากกว่า เลยลังเลนิดหน่อยครับ

พี่หมอได้ลองมาทั้งคู่แล้ว ชี้แนะหน่อยครับ

หรือถ้าไม่รบกวนเกินไป ขอไปชมภาพของ 9500 sdi ของพี่หมอได้มั้ยครับ เย็นนี้เลย  ;D

ออฟไลน์ CP

• สมาชิกอาวุโส
  • My Porsche Boxster Spyder
แหะ...แหะ...ผมก้ออยากไปดูเหมือนกันอ่ะ.....ไม่ได้ไปเยื่ยมเยี่ยนที่บ้าน ทั่นหมอทีเจ นานแล้ว.....ตึกใหม่คงจะแล้วเสร็จแล้วกระมั๊งคร๊าบ!!!! อิ อิ

ออฟไลน์ WK

• Super Star.
  • ตราไก่
 ;D  แหะ...แหะ... 9500 family ยังมีอยู่เรื่อยๆนะครับ ;D สำหรับคุณChaiyos น่าจะขยับไปเล่นรุ่นใหญ่จะเหมาะสมกว่านะครับ
S.10 - ten -ten - S.10

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• Superstar...
ตึกใกล้เสร็จแล้วครับท่านพี่ CP ที่จอดรถก็ใกล้จะเรียบร้อยแล้ว  ตอนที่สร้างตึกอยู่ไม่ค่อยกล้าเชิญใครมาเกรงใจที่จอดรถมันไม่ค่อยดี  อีก 1-2 อาทิตย์คงเรียบร้อยหมด  จอดได้สบาย  ส่วนตบแต่งภายในก็คงอีกสักเดือนสองเดือน
ส่วนเรื่องจะมาชม 9500 sdi โทรมานัดได้เลยครับท่าน  ถ้าเป็นวันอาทิตย์บ่ายล่ะก็ไม่มีปัญหา  วันจันทร์ พุธ พฤหัส เสาร์ ไม่ค่อยว่างคะรับ  ทำคลินิกนอกเวลาบ้าง อยู่บางปะกอกบ้าง

รุ่นใหญ่กว่า 9500 แนะนำตัวไหนครับพี่กลาง ยกเว้น denon A1XV กับ Ayre นะครับมันเกินตัวไปเยอะครับ หลังๆ นี้ผมไม่ค่อยได้ดูหนังมากเท่าไรเลยไม่อยากลงเยอะ ตอนนี้ที่ใช้ pana rp82 sdi อยู่ก็พอใจกับภาพและสีสันมันมากครับ แต่เสียงมันไม่ค่อยดีครับ โมมาพอควรแล้วก็ได้แค่นั้น คิดว่ามันอั้นที่พื้นฐานของเครื่องแล้ว ที่จริงยังโมได้อีกมาก (สูตรช่างต้น + สูตรคุณเอ๋เปลี่ยน clock) แต่ต้องจ่ายอีกอย่างน้อย 2-3 หมื่น มันจะไม่คุ้มแล้วครับ

เอ..หรือจะเล่น comp + hi-def ดีน้า เล่นเกมได้ด้วย ทำ comp ให้ out เป็น dvi 480i เพื่อไปเข้า crystalio ได้มั้ยครับ? 

ออฟไลน์ eark

• coolhand
ผมไปสิงค์โปร์เช้าศุกร์ คงไม่ชอปหรอกครับ ac milan ยืมตังไปใช้หมดชอปพอดี ...5555
เชิดชัย สีหาวงษ์
104/2 ถ.รามอินทรา 40 แยก 15
แขวงนวลจันทร์ เขตบึงกุ่ม
กทม. 10230
โทร 0848 ๓๑ ๘๘๓๑
Line id   s_cherdchai
ออมทรัพย์ กสิกรไทย แฟชั่นไอแลนด์  72028 09280