ผู้เขียน หัวข้อ: แผ่น CDrv Pro  (อ่าน 2080 ครั้ง)

ออฟไลน์ One Man

แผ่น CDrv Pro
« เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2004, 01:02:03 PM »
ปกติผมใช้แผ่นยี่ห้อนี้ ไรทืส่งให้เพื่อนๆ พอดีแผ่นหมด ไปหาซื้อพบว่ามีแต่รุ่นใหม่ ความจุ 700 Mb สีชมพูเข้มกว่าเดิม(ของเดิม 720 MB)
ไม่ทราบว่าคุณภาพสู้ของเดิมได้หรือเปล่ามีใครลองแล้วบ้างครับ หรือของเก่ายังพอหาซื้อได้ที่ไหน

ออฟไลน์ xthaix

• Superstar...
  • Total likes: 1
  • *** ความกลมกลืนของสิ่งที่แตกต่าง ***
Re: แผ่น CDrv Pro
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน, 2004, 02:28:35 PM »
สวัสดีครับคุณ One man ผมไม่ได้มาแวะเวียนกระทู้อื่นๆ นานเลย มัวยุ่งกะ DIY อ่ะครับ...
ปกติแผ่นสีชมพูเข้มที่คุณบอก เคยอ่านในนิตยสาร..เขาบอกว่าเสียงดีกว่าแผ่นสีชมพูอ่อน(นิดหน่อย) แต่ก็ไม่ทราบว่า มันออกมากี่รุ่นแล้ว (ถ้าหาซื้อรุ่นเดิมไม่ได้ ก็น่าลองดูนะครับ) ผมยังมีแผ่นสีชมพูเข้มเก็บไว้ราวๆ 6-7 แผ่นครับ

ที่ผมซื้ออยู่ เซียร์รังสิต ครับ อยู่ชั้น 2 ด้านหน้าอาคาร ตรงข้ามห้างขายอุปกรณ์ Office (ชื่ออะไรร้านจำไม่ได้ แบบพวก ออฟฟิตดีโป้ อ่ะครับ) เป็นห้องกระจก ดูว่างๆ มีตัวอย่างแผ่นซีดีเรียงที่หน้ากระจก เห็นมีขายยี่ห้อ Cdrv Pro, Sunshine, Arita (อริตา เสียงดีเหมือนกันครับ ลองใช้ดูก่อน)

ปล. ไม่ทราบว่าสบายดีไหมครับ ไม่ได้คุยกันนานแล้ว... ตอนนี้เล่นอะไรอยู่ครับ

ออฟไลน์ Suaal

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน, 2004, 04:03:56 PM »
อ้าว.. พี่ One Man แผ่นร้านเดิมหมดแล้วหรือครับ แล้วแผ่นใหม่สีเข้มราคาเท่ากับแผ่นสีอ่อนหรือเปล่าครับ ของผมก็ใกล้จะหมดเหมือกัล ถ้าลองแล้วใช้ดีบอกต่อด้วยเด้อ!ครับ

อยากรู้เหมือนกันว่าตอนนี้พี่ One Man เล่นอะไรอยู่ อิอิ..

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน, 2004, 05:42:30 PM »
ตอนนี้แทบไม่ได้เล่นอะไรเลย งานยุ่งมาก 7 วันไม่ว่างเลย ขนาดปกติต้องฟังเพลงวันละ 1 ชั่วโมงก่อนนอน ตอนนี้ไม่ต้องฟังก็หลับได้ มีแผ่นใหม่กว่า 20 แผ่นที่ซื้อไปแล้วยังไม่ได้ฟัง สิ้นเดือนนี้งานคงน้อยลงบ้างหวังไว้ครับ แผ่นรุ่นใหม่ราคาเท่ากัน แต่ผมยังไม่ได้ลองซื้อ ถ้าเป็นอย่างที่คุณไทว่า คงต้องลองตูบ้างครับ ถ้าพอมีเวลาผมจะ Update list CD แล้วส่งให้ใหม่แล้วกัน

ออฟไลน์ xthaix

• Superstar...
  • Total likes: 1
  • *** ความกลมกลืนของสิ่งที่แตกต่าง ***
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน, 2004, 01:30:27 PM »
ได้แผ่นเพลงจากคุณ One Man มาแล้วครับ ขอบคุณมาก นั่งฟังอยู่นี้เลย.... งวดหน้าผมทำลิสส่งให้ครับ... มีเพิ่มมาอีกราวๆ 40 แผ่น;D;D;D;D;D

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน, 2004, 12:28:41 PM »
พอดีเมื่อวานเพิ่งไปนับใหม่มีเพิ่มกว่า 50 แผ่นครับแต่ยังฟังไม่ครบเลย ยังไม่ว่างพอ เดี๋ยวอาทิตย์หน้าจะส่งlist ไปให้ใหม่ทั้งสองท่านรอรับด้วย