ผู้เขียน หัวข้อ: Sin City แนวสุดๆๆ..อีกแล้วครับท่าน  (อ่าน 4947 ครั้ง)

ออฟไลน์ โต้ง ช.ม.

• สมาชิกรุ่น Classic
Sin City แนวสุดๆๆ..อีกแล้วครับท่าน
« เมื่อ: 26 พฤษภาคม, 2005, 02:55:16 PM »
 :)หวัดดีครับ อาทิตย์นี้มีหนังเข้าใหม่ 3-4 เรื่อง มีเฮ้าท์ ออฟ แว็กซ์ ( อยากดูง่ะ นางเอกเป็นแฟนผมเอง อิอิ  :-* แต่ไม่กล้าดู..กลัว ) แล้วก็หนังไทยฟอร์มดี อย่างมหาลัยเหมืองแร่ ละก็หนังเรื่องนี้ sin city หนังรวมดาราดังไว้มากพอสมควร อีกทั้งยังได้เควนติน ทาแรนติโน่ มาเป็นผกก.รับเชิญอีกตะหาก เชื่อว่าที่หนังออกมาในแนวๆนี้ ส่วนนึงน่าจะมาจากแนวทางของเขาบ้างล่ะมั้ง

หนังเรื่องนี้กำกับโดย โรเบิร์ต รอดริเกซ เป็นผลงานที่นำมาจากการ์ตูนของ แฟรงค์ มิลเลอร์ หนังเล่าเรื่องราวของเมืองป่าเถื่อน ที่มีคนหลายจำพวกอาศัยอยู่รวมกัน มีคดีฆาตกรรมเกิดขึ้นมากมาย เรื่องราวทั้งหมดจะเป็นอย่างไร ( มันเยอะเกินจะบรรยายได้ เป็นหลายๆเรื่องราวนำมาปะติดปะต่อกัน ) ท่านต้องไปชมเอาเองครับ

Re: Sin City แนวสุดๆๆ..อีกแล้วครับท่าน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 พฤษภาคม, 2005, 03:07:17 PM »
 :-X คอมแฮงค์สุดๆครับ...เซ็ง ต้องทยอยส่งทีละนิดๆ ( ผมพิมพ์ไป 2-3 รอบพอจะส่งดันหายหมด!!! >:( )

ความรู้สึกของผมที่มีต่อหนังเรื่องนี้

สิ่งที่แปลกแตกต่างจากชาวบ้านชาวช่องเขา มันมาตั้งแต่โปสเตอร์หนังแล้วครับ สังเกตว่าโทนสี จะออกไปทางขาว-ดำ ซึ่งหนังทั้งเรื่องก็มาในโทนนั้นจริงๆ ขาว-ดำเกือบทั้งเรื่อง จะมีเน้นไปที่บางสี ที่แสดงถึงจุดเด่นของตัวละครตัวนั้น ดูแล้วมันก็ได้ฟิวไปอีกแบบ ดูดิบดูเถื่อนดี และก็ดูสวยดีด้วย

อีกอย่างก็คือเนื้อเรื่องหนัง นำเสนอออกมาเป็นตอนๆ จะมีบทพูดพึมพัม บรรยายความรู้สึกของตนไปด้วยตลอดเวลา เนื้อเรื่องค่อนข้างจะคาดเดาได้ยากครับ ทำให้คนดูได้ลุ้นระทึกเหมือนกัน ในบางฉากบางตอน

สิ่งนึงที่ผมรู้สึกว่า นี่ตู..กำลังนั่งดู kill bill volume 3 อยู่รึเปล่า ก็คือฉากแอ็คชั่นครับ เรื่องนี้ผมว่าห้ามเด็กไปดูด้วยเด็ดขาด เพราะว่ารุนแรงไม่แพ้กะ kill bill เลยครับ ใครที่ชอบ kill bill คงจะชอบหนังเรื่องนี้แน่ๆเลย นำเสนอได้กวนโอ้ย...ไม่แพ้กัน

Re: Sin City แนวสุดๆๆ..อีกแล้วครับท่าน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 พฤษภาคม, 2005, 03:16:28 PM »
ต่อครับ...ดารานักแสดงทั้งหมดเล่นได้ดี ผมชอบหลายตัวมากๆ แต่ที่ชอบที่สุด หนีไม่พัน เจสสิก้า อัลบ้าครับ เพราะว่าสวย เซ็กซี่ดีเหลือเกิน ถูกใจจริงๆ

สรุป หนังนำเสนอต่างออกไปจากหนังเรื่องอื่นๆโดยสิ้นเชิง ถ้าพูดถึงในเรื่องการนำเสนอ ( ไม่รวมถึงเนื้อเรื่องที่ดูเว่อร์ และดูเป็นการ์ตูนไปหน่อย ) ผมว่าน่าจะถูกใจเด็กแนว หรือคนที่ชอบหนังรุนแรงๆครับ ผมให้ 9 คะแนนครับ

ออฟไลน์ lapath

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 พฤษภาคม, 2005, 03:48:22 PM »
แต่ที่ชอบที่สุด หนีไม่พัน เจสสิก้า อัลบ้าครับ เพราะว่าสวย เซ็กซี่ดีเหลือเกิน ถูกใจจริงๆ

Come to think about it, she has some kinda Asian influenced look. 

This reminds me of another old movie star with some Asian look (but not very strong), Phoebe Cates.

ออฟไลน์ Natthaphol K.

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 พฤษภาคม, 2005, 12:59:27 PM »
เรื่องนี้เห็น Trailer ก็อยากดูแล้วครับ
โดยเฉพาะอย่างยิ่ง น้องหนู Jessica Alba  :o
เป็นกำลังใจให้เธอมาตั้งแต่เล่น TV Series เรื่อง Flipper
เมื่อไรจะดังซะทีนะ

ออฟไลน์ ตี๋

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 พฤษภาคม, 2005, 11:39:19 PM »
วันนี้เพิ่งไปดูมาเหมือนกันครับก้อสนุกดีนะครับดูได้เพลินๆ :)

ออฟไลน์ RAK

• Super Star
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 31 พฤษภาคม, 2005, 08:50:24 PM »
อ่านรีวิวดูแล้วสงสัยต้องตามไปดู เพราะชอบหนังขาวดำสลับสีท่าทางจะเท่ดีคร๊าบ ;)