ผู้เขียน หัวข้อ: ......"ห้องคุณ Nung_G ทองหล่อ".  (อ่าน 1019563 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
Re: ......"ห้องคุณ Nung_G ทองหล่อ".
« ตอบกลับ #5840 เมื่อ: 13 เมษายน, 2012, 10:19:57 PM »
 :black_eye ตั้งแต่มาเป็นสวามีน้องปรียานุช พิมพ์ผิดเยอะขึ้นจมเลย :D
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

ออฟไลน์ pop2000

Re: ......"ห้องคุณ Nung_G ทองหล่อ".
« ตอบกลับ #5839 เมื่อ: 13 เมษายน, 2012, 09:02:34 PM »
เจ๋งดีครับ เสี่ยหนึ่งนี่แฟมิลีแมนเหมือนกันนะเนี่ย  โรงแรมบรรยากาศดีจัง  น่าไปเที่ยวบ้าง ช่วงหลังๆไม่ค่อยได้ไปเลยมัวจมอยู่กับเคืรอ่งเสียง :'(

ออฟไลน์ Saitosan

• Superstar...
« ตอบกลับ #5838 เมื่อ: 13 เมษายน, 2012, 04:15:37 PM »
เห็นคนยืนรอเพียบ เลยจั๊กหน่อย  :D........เค้าบอกใช้เวลา 10 นาที สำหรับ ภาพสี.......แต่ของสองคนนี้ หลัง 4 นาที กลายเป็นลิงกันหมด ..กว่าจะวาดเสร็จ ร่วม 20 นาที ...คนรอหลังผม งอนใหญ่ 5555

ว๊าววว  :clap

เพิ่งเห็นกระทู้ลุงมีทำท่านี้ ....ของผมก็มี ลุง  :D

น่ารักดี ชอบๆ   :)

น่ารักครับ  :snog :snog

« ตอบกลับ #5837 เมื่อ: 13 เมษายน, 2012, 04:13:55 PM »
เพิ่งกลับมาจากหัวหิน สดสดร้อนๆๆ เหนื่อยเหมือนเดิม แต่สนุกดี  d_d  มาชมรูปกันว่าพาไปเที่ยวไหนมาบ้าง  :headphone

คราวนี้ไปพักแบบไทยๆ บ้าง รร ที่นี่ ตกแต่งสวยมากๆๆ วิวถ่ายรูปสวยๆเยอะเลยครับ เพราะมีต้นไม้ เยอะมากๆๆ ร่มรื่นดี  O0

Lobby ...สวยแบบไทยๆ ......... ;)...........เด็กๆ ไม่เคยเห็น โทรศัพท์รุ่นโบราณ ไปดึงเล่นกัน เกือบเจ๊ง  :cry2 

อีกมุม Lobby

เย็นๆ จะมีน้องมานั่งตีขิมให้ฟัง เพราะจับใจ  :headphone

มุมร้านอาหารของโรงแรม ริมทะเลเลย ...อาหารที่นี่อร่อยดีมากๆๆ

ไปเลือกของสดๆๆ แล้วให้เค้าทำอาหารให้

น่าไปเที่ยวมากเลยอ่ะ  :clap :clap O0 O0

ออฟไลน์ TOM+

• Superstar..
« ตอบกลับ #5836 เมื่อ: 13 เมษายน, 2012, 01:54:46 PM »
Odeon นี่เยี่ยมจริง ครับ
 เบิร์นเสร็จแล้วขอไปฟังอีกที แต่ไม่รู้เมื่อไหร่เพราะเสี่ยหนึ่งไม่ค่อยดูหนัง  :nonono

นับเป็นการแยกชุดดูหนัง ฟังเพลงที่ประสบความสำเร็จมั่กๆ
เห็นทีแรกบอกชุดดูหนัง เอาแบบง่ายๆ ไม่เน้น. เน้นฟังเพลง
ไปๆมาๆ แหกทั้ง 2 ชุด  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • สมาชิกรุ่น Classic
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
« ตอบกลับ #5835 เมื่อ: 13 เมษายน, 2012, 10:29:03 AM »
หลังรัก ยังพอได้ ..แต่ถ้า ลักหลังแล้วหลั่ง นี่ ...... :cold :cold :cold :cold :cold :giveup :giveup :giveup :help :help

ว่าแต่ส่งผมเสร็จ  ยืนทำอะไรหน้าบ้านนานมากครับ  ว่าแต่ 2 สาวที่ออกจากร้านพี่หนึ่งมาเดินแซงผมไป  กลิ่มหอมจัง   ฮิอิอ
พิจิต 089-771-8895

ออฟไลน์ Nung-G

« ตอบกลับ #5834 เมื่อ: 13 เมษายน, 2012, 10:19:20 AM »
หลังรัก ยังพอได้ ..แต่ถ้า ลักหลังแล้วหลั่ง นี่ ...... :cold :cold :cold :cold :cold :giveup :giveup :giveup :help :help

• kjit
« ตอบกลับ #5833 เมื่อ: 13 เมษายน, 2012, 10:13:08 AM »
หลังรัก

ตังไข่  เปลี่ยนไปจริง    สงสัย  ไม่กล้าเข้าห้องนี้แย้ว

ออฟไลน์ champ143

• COMPLETED HT ROOM
« ตอบกลับ #5832 เมื่อ: 13 เมษายน, 2012, 10:01:59 AM »
ปรียานุชนี่สวยจริงๆครับ ผมนะหลังรัก ตั้งแต่ยังไม่เคยฟังเสียง 2f 2f 2f
อ้าวเดี๋ยวน้องตั้งไข่เปลี่ยนไปชอบรักข้างหลังซะแล้ว อิอิ

« ตอบกลับ #5831 เมื่อ: 13 เมษายน, 2012, 08:31:05 AM »
ยินดีกับโพไซดอน แอมป์ใหม่ด้วยจ้าาาา....... :headphone :headphone d_d d_d

• kjit
« ตอบกลับ #5830 เมื่อ: 13 เมษายน, 2012, 08:17:04 AM »
เดี้ยวอีกตัวรอส่ง  ให้พี่ไพรัช    เดี้ยวไปตีสนุกกันครับ 

« ตอบกลับ #5829 เมื่อ: 13 เมษายน, 2012, 07:48:57 AM »
ปรียานุชนี่สวยจริงๆครับ ผมนะ หลังรัก ตั้งแต่ยังไม่เคยฟังเสียง 2f 2f 2f
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

« ตอบกลับ #5828 เมื่อ: 13 เมษายน, 2012, 07:48:22 AM »

จิตพยายามหาวิธียัดลงไปให้ได้ ...เก่งจริงๆๆ...ตังระดับน้ำหน่อย  :headphone

เอ๊ะตาจิตต์ใส่ถุงมือด้วยเหรอ ทำไมเวลามาทำที่บ้านผมไม่เคยใส่เลยอ่ะ  ไม่ยอมด้วย เอ หรือใส่เฉพาะตอนถ่ายรูปนะ :headphone

555+ พี่ใหญ่ คิดเหมือนผมเลย เพราะแม้ผมไม่อยู่ตอนพี่จิตเอาน้องปรียานุชมาส่ง แต่ว่า ถุงมือก็ยังอยู่ในสภาพแกะกล่อง อิอิ

« ตอบกลับ #5827 เมื่อ: 12 เมษายน, 2012, 10:52:12 PM »

หน้าตาดุดัน เรียบๆ สวยมากๆๆ

แล้วพอเปิดฟังกัน . :o :o...เห็นความแตกต่างโดยสิ้นเชิงเลย เรื่องพละกำลัง เวทีัเสียงที่โอบล้อม บรรยากาศต่างๆมากันเพียบ ......... :clap :clap....เจ๋งสุดๆๆ ตัวนี้น้อง M&K น่าจะะชอบเพราะมีกำลังเสียงเต็มที่ 300Watt @ 4 Ohms  ....กินจุจริงๆๆๆ
  สวยมั่ก มั่ก  เคยฟังที่ห้องนัทคุงมาแล้ว เสียงดีมากๆ สุดยอดครับ  :headphone

« ตอบกลับ #5826 เมื่อ: 12 เมษายน, 2012, 10:48:44 PM »

จิตพยายามหาวิธียัดลงไปให้ได้ ...เก่งจริงๆๆ...ตังระดับน้ำหน่อย  :headphone

เอ๊ะตาจิตต์ใส่ถุงมือด้วยเหรอ ทำไมเวลามาทำที่บ้านผมไม่เคยใส่เลยอ่ะ  ไม่ยอมด้วย เอ หรือใส่เฉพาะตอนถ่ายรูปนะ :headphone
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 เมษายน, 2012, 10:51:06 PM โดย champ143 »

« ตอบกลับ #5825 เมื่อ: 12 เมษายน, 2012, 10:46:35 PM »
น้องโอดีออน มาแล้ววันนี้ ขุุนจิตแบกมาคนเดียวเลย ....หนักมากๆๆๆ   :headphone

จิตต์น่ะพลังช้าสาร แบบปูขยาดเลยล่ะ แข็ง แรง จริงๆ
 :showoff

« ตอบกลับ #5824 เมื่อ: 12 เมษายน, 2012, 10:44:55 PM »
วันนี้ไปเป็นสักขีพยานในการเปิดซิง ODEON ที่ห้องพี่หนึ่ง ...  ต่อเสร็จลองฟังเสียงขับ M&K ออกมาดีมาก ๆ ครับ รายละเอียดดีมาก ดูหนังมันขึ้นเยอะเลยครับ :clap

ขอบคุณพี่หนึ่งมาก ๆ ครับ ราเม็งอร่อยมากกกก   O0
อดไปเลยวันนี้ คุณต๋อมส่งไลน์มาบอกตอนเย็นแล้ว เลยไปไม่ได้เพราะนัดผู้ใหญ่ไปก่อนตอนสามโมงเย็น อดเลย อดฟัง โอเด้ง กับ ลูกชิ้นเอ็มเค เลย แถมอดไปกินราเมนเจ้าอร่อยด้วยอีก อดสองเด้งเลย  :'(

ออฟไลน์ cinemania

• Back to Cinema
« ตอบกลับ #5823 เมื่อ: 12 เมษายน, 2012, 10:09:47 PM »
วันนี้ไปเป็นสักขีพยานในการเปิดซิง ODEON ที่ห้องพี่หนึ่ง ...  ต่อเสร็จลองฟังเสียงขับ M&K ออกมาดีมาก ๆ ครับ รายละเอียดดีมาก ดูหนังมันขึ้นเยอะเลยครับ :clap

ขอบคุณพี่หนึ่งมาก ๆ ครับ ราเม็งอร่อยมากกกก   O0

« ตอบกลับ #5822 เมื่อ: 12 เมษายน, 2012, 09:45:18 PM »
น้องโอดีออน มาแล้ววันนี้ ขุุนจิตแบกมาคนเดียวเลย ....หนักมากๆๆๆ   :headphone

มีนัทพี่ต๋อมพี่ชาติ มาให้กำลังใจการเปิดซิงด้วย  ;D ;D

ข้างหลัง

จิตพยายามหาวิธียัดลงไปให้ได้ ...เก่งจริงๆๆ...ตังระดับน้ำหน่อย  :headphone

เรียบร้อยบนชั้นวางเดิม ...เยี่ยมเลย  O0

หน้าตาดุดัน เรียบๆ สวยมากๆๆ

แล้วพอเปิดฟังกัน . :o :o...เห็นความแตกต่างโดยสิ้นเชิงเลย เรื่องพละกำลัง เวทีัเสียงที่โอบล้อม บรรยากาศต่างๆมากันเพียบ ......... :clap :clap....เจ๋งสุดๆๆ ตัวนี้น้อง M&K น่าจะะชอบเพราะมีกำลังเสียงเต็มที่ 300Watt @ 4 Ohms  ....กินจุจริงๆๆๆ

« ตอบกลับ #5821 เมื่อ: 12 เมษายน, 2012, 09:36:48 PM »
ป่าวๆๆ

ที่นี่คือ BanYan Golf Club ครับ คนละที่กับ Black Mountain...อยู่ไกลกันคนละที่เลย

ทั้งคู่เป็นสนามที่ใหม่ แล้วสวยมากๆๆ  ควรไปลองทัังคู่ครับ  O0 O0
อ๋าาา ครับพี่ จดๆ ไว้ต้องไปลอง (ไม่รู้อีกเมื่อไร) ผมเสียดายมากเลย ได้ห้องพักที่ Anantara หัวหินมา 6 คืนจากบัตรเครดิต ลืมใช้ หมดอายุไปแล้ว K] K] K] นี่กำลังให้เสาหลักคุยอยู่ว่าทำอะไรได้ป่าว :black_eye

แล้ว พัทยาละครับพี่ ที่ไหนน่าตีบ้าง พอดีสงกรานต์ผมจะไปหมกตัวแถวนั้น 555+ เผื่อจัดของแล้วมีที่ว่างจะได้เอากระเป๋ากอล์ฟไปด้วย อิอิ

พัทยา ผมไม่เคยตีสักครั้งเลยอ่ะครับ แปลกเหมือนกัน ....แต่ถ้ามีโอกาศ อยากไปตี Pattaya Country Club เห็นมีชื่อเหมือนกัน  :headphone

• kjit
« ตอบกลับ #5820 เมื่อ: 12 เมษายน, 2012, 09:02:34 PM »
ขอบคุณ.  พี่หนึ่ง.  อาหารอร่อยมาก ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ MorBoi

« ตอบกลับ #5819 เมื่อ: 12 เมษายน, 2012, 08:27:16 PM »
Anantara เคยไปพักทีนึงหลายปีมาแล้ว ดีเลยแต่ตอนหลังงอนไม่ได้ไปพักอีกเพราะพี่ผมคนนึงมี คอนโด
ถ้ามองไปทะเลย อยู่ซ้ายติดอนันทาราเลย ตอนกลางคืน อนันทารามีคนร้องเพลงที่บาร์เขา
เปิดเสียงดังลั่นเลย หนวกหูมักๆเมื่อก่อนไม่รู้เดี๋ยวนี้เป็นยังไงมั่ง เมื่อก่อนชอบยืมคอนโดพี่เขาหนีไปเสาร์อาทิตย์แต่ตอนหลังไม่
ได้ไปเลยเพราะเสียงนี่แหละ

ไม่มีนะพี่ เงียบสงบมากๆๆ เลย ... :headphone.......หรืออาจจะไม่เจอช่วงนั้น ก็ไม่รู้  K)

เรื่องเล่าให้ฟัง

ขาไปผมไปถึงราวๆ เที่่ยง รอ check in ก่อน 2 โมง ..เค้าก็ทำความสะอาดห้องอยู่ ..ไอ้เราก็มารอกินข้าวเที่ยงริมทะเลหน้าห้อง..
รอแล้วรอเล่า บ่ายโมงกว่าก็แล้ว ยังไม่มีใครบอกว่าห้องเรียบร้อยแล้ว ไอ้เรานึกว่าอาจจะมีแขกขอ late checkout หรือป่าว ก็ไม่เป็นไร รอได้ เดินเล่นเรื่อยๆ....จนทุกคนเมื่อย ชักเริ่มฉุนแหะ เดินเล่นจนเมื่อยแล้ว...ห้องยังไม่ได้อีกเหรอ
โทรไปหา front ถามว่า จะเอายังไงเนี่ย ไม่งั้นผม cancel แล้วนะ ไปอยู่ที่อื่น.............front รีบบอก ..อ้าว ยังไม่มีใครไปบอกเหรอคะ ว่า ห้องเรียบร้อยตั้งนานแล้ว ก่อนบ่ายโมง ..แต่ ช่างไปเห็นไฟเสียง กับงานปูนที่เพดานไม่เรียบร้อย เลยขอซ่อมก่อน
...อ้าว แล้วไม่มีใครมาบอกเราฟะ ว่าทำไรอยู่ จะได้ไม่ต้องเสียงลม........เป็นความผิด front ที่ไม่คุยกัน ...หรืออาจจะลูกค้าเยอะ เลยงง ....เท่านั้นแหละ คุณฝน ผู้จัดการ ได้มาขอโทษอย่างเร็ว ......แล้วให้ compliment เป็นมื้ออาหาร italy เป็นการขอโทษ....น่ารักมากๆๆ อิอิ .เราเลยซัดซะเต็มเหนี่ยวเลย 5555  d_d 2f

โดยรวมผมว่าบริการเค้าดีมากระดับหนึ่งเลย พนักงานยิ้มแย้มแจ่มใสตลอด....แขกอาจจะเยอะจนเบลอก็ได้ ..รร นี้ ฝรั่งเยอะ....ซึ่งผมไม่ค่อยชอบจุดนี้ เพราะไม่มี ญี่ปุ่น+เกาหลีเยอะเหมือนที่อื่น  ;D...  ..ฝั่ง Lagoon กับ Suite นี่จะมี Privileges ดีๆหลายอย่างเลย  O0.......ยิ่งตอน front ทุกคนรู้เรื่องปัญหานี้แล้ว ...เจอผมทุกครั้ง แทบจะมาอุ้ม ไหว้ซะ 555  ;D ;D.......โดยรวมถือว่าเยี่ยมครับ รร นี้ กับความสวยของ รร ...มองข้ามข้อผิดพลาดเล็กๆๆไป  ;)

ก็ดีครับ สงสัยโดนเพื่อนบ้าน complain เยอะ เลยค่อยสงบหน่อย
บริการดีครับ ตอนนี้ยังอยู่ในเครื่อ Marriott อยู่หรือปล่าว เครือนี้ผมว่า คนพักเป็น ฝรั่งเยอะกว่า เอเซียเยอะเลย
ยิ่งที่ JW Marriott คนเยอรมันยเกือบเต็มโรงแรมเลย

ออฟไลน์ jon

« ตอบกลับ #5818 เมื่อ: 12 เมษายน, 2012, 04:12:22 PM »
หลานๆน่ารักมากเสี่ย :)

« ตอบกลับ #5817 เมื่อ: 12 เมษายน, 2012, 02:33:32 PM »
เห็นคนยืนรอเพียบ เลยจั๊กหน่อย  :D........เค้าบอกใช้เวลา 10 นาที สำหรับ ภาพสี.......แต่ของสองคนนี้ หลัง 4 นาที กลายเป็นลิงกันหมด ..กว่าจะวาดเสร็จ ร่วม 20 นาที ...คนรอหลังผม งอนใหญ่ 5555

เพิ่งเห็นกระทู้ลุงมีทำท่านี้ ....ของผมก็มี ลุง  :D

น่ารักดี ชอบๆ   :)

« ตอบกลับ #5816 เมื่อ: 12 เมษายน, 2012, 09:30:27 AM »
ป่าวๆๆ

ที่นี่คือ BanYan Golf Club ครับ คนละที่กับ Black Mountain...อยู่ไกลกันคนละที่เลย

ทั้งคู่เป็นสนามที่ใหม่ แล้วสวยมากๆๆ  ควรไปลองทัังคู่ครับ  O0 O0
อ๋าาา ครับพี่ จดๆ ไว้ต้องไปลอง (ไม่รู้อีกเมื่อไร) ผมเสียดายมากเลย ได้ห้องพักที่ Anantara หัวหินมา 6 คืนจากบัตรเครดิต ลืมใช้ หมดอายุไปแล้ว K] K] K] นี่กำลังให้เสาหลักคุยอยู่ว่าทำอะไรได้ป่าว :black_eye

แล้ว พัทยาละครับพี่ ที่ไหนน่าตีบ้าง พอดีสงกรานต์ผมจะไปหมกตัวแถวนั้น 555+ เผื่อจัดของแล้วมีที่ว่างจะได้เอากระเป๋ากอล์ฟไปด้วย อิอิ

« ตอบกลับ #5815 เมื่อ: 12 เมษายน, 2012, 09:23:05 AM »
งงครับพี่ สรุปว่า มันคือที่เดียวกับ black mountain เหรอครับ :D ห่างหายวงการไปนาน 555+

ป่าวๆๆ

« ตอบกลับ #5814 เมื่อ: 12 เมษายน, 2012, 09:16:53 AM »
งงครับพี่ สรุปว่า มันคือที่เดียวกับ black mountain เหรอครับ :D ห่างหายวงการไปนาน 555+

« ตอบกลับ #5813 เมื่อ: 12 เมษายน, 2012, 09:13:35 AM »

เจ๋งมากๆเลยพี่ O0

เจ๋งดีครับตั้งไข่........ ที่นี่ ...สนามสวยเลย ..........................กรีนที่นี่ เจ้าเล่ย์มาก พัทกันมันเลย  O0  ;D

มีโอกาศต้องไปที่ Black Mountain ครับ ที่นี่สวยจริง ชอบมากๆๆ  O0

• kjit
« ตอบกลับ #5812 เมื่อ: 12 เมษายน, 2012, 09:11:01 AM »
ตามนัดครับ   สัก   4  โมง  เจอกันครับ   จะพยายาม  ลากนัทไปด้วย

« ตอบกลับ #5811 เมื่อ: 12 เมษายน, 2012, 09:09:15 AM »
พี่หนึ่งครับ   แอมป์มาถึงแล้วพร้อมส่งครับ no 6666   ครับ  ข้างกล่อง :clap :clap   พี่ไพรัช 6676  ครับ

อยู่หลังรถ  พร้อมส่ง ครับ

ไม่สน serial 6666 ขอเปลี่ยนเป็นจ่ายแค่ $6666 แทนได้ป่าว ..ฮือๆๆ  :cry2

« ตอบกลับ #5810 เมื่อ: 12 เมษายน, 2012, 09:07:51 AM »
Anantara เคยไปพักทีนึงหลายปีมาแล้ว ดีเลยแต่ตอนหลังงอนไม่ได้ไปพักอีกเพราะพี่ผมคนนึงมี คอนโด
ถ้ามองไปทะเลย อยู่ซ้ายติดอนันทาราเลย ตอนกลางคืน อนันทารามีคนร้องเพลงที่บาร์เขา
เปิดเสียงดังลั่นเลย หนวกหูมักๆเมื่อก่อนไม่รู้เดี๋ยวนี้เป็นยังไงมั่ง เมื่อก่อนชอบยืมคอนโดพี่เขาหนีไปเสาร์อาทิตย์แต่ตอนหลังไม่

ไม่มีนะพี่ เงียบสงบมากๆๆ เลย ... :headphone.......หรืออาจจะไม่เจอช่วงนั้น ก็ไม่รู้  K)

เรื่องเล่าให้ฟัง

ขาไปผมไปถึงราวๆ เที่่ยง รอ check in ก่อน 2 โมง ..เค้าก็ทำความสะอาดห้องอยู่ ..ไอ้เราก็มารอกินข้าวเที่ยงริมทะเลหน้าห้อง..
รอแล้วรอเล่า บ่ายโมงกว่าก็แล้ว ยังไม่มีใครบอกว่าห้องเรียบร้อยแล้ว ไอ้เรานึกว่าอาจจะมีแขกขอ late checkout หรือป่าว ก็ไม่เป็นไร รอได้ เดินเล่นเรื่อยๆ....จนทุกคนเมื่อย ชักเริ่มฉุนแหะ เดินเล่นจนเมื่อยแล้ว...ห้องยังไม่ได้อีกเหรอ
โทรไปหา front ถามว่า จะเอายังไงเนี่ย ไม่งั้นผม cancel แล้วนะ ไปอยู่ที่อื่น.............front รีบบอก ..อ้าว ยังไม่มีใครไปบอกเหรอคะ ว่า ห้องเรียบร้อยตั้งนานแล้ว ก่อนบ่ายโมง ..แต่ ช่างไปเห็นไฟเสียง กับงานปูนที่เพดานไม่เรียบร้อย เลยขอซ่อมก่อน
...อ้าว แล้วไม่มีใครมาบอกเราฟะ ว่าทำไรอยู่ จะได้ไม่ต้องเสียงลม........เป็นความผิด front ที่ไม่คุยกัน ...หรืออาจจะลูกค้าเยอะ เลยงง ....เท่านั้นแหละ คุณฝน ผู้จัดการ ได้มาขอโทษอย่างเร็ว ......แล้วให้ compliment เป็นมื้ออาหาร italy เป็นการขอโทษ....น่ารักมากๆๆ อิอิ .เราเลยซัดซะเต็มเหนี่ยวเลย 5555  d_d 2f

โดยรวมผมว่าบริการเค้าดีมากระดับหนึ่งเลย พนักงานยิ้มแย้มแจ่มใสตลอด....แขกอาจจะเยอะจนเบลอก็ได้ ..รร นี้ ฝรั่งเยอะ....ซึ่งผมไม่ค่อยชอบจุดนี้ เพราะไม่มี ญี่ปุ่น+เกาหลีเยอะเหมือนที่อื่น  ;D...  ..ฝั่ง Lagoon กับ Suite นี่จะมี Privileges ดีๆหลายอย่างเลย  O0.......ยิ่งตอน front ทุกคนรู้เรื่องปัญหานี้แล้ว ...เจอผมทุกครั้ง แทบจะมาอุ้ม ไหว้ซะ 555  ;D ;D.......โดยรวมถือว่าเยี่ยมครับ รร นี้ กับความสวยของ รร ...มองข้ามข้อผิดพลาดเล็กๆๆไป  ;)

« ตอบกลับ #5809 เมื่อ: 12 เมษายน, 2012, 08:32:34 AM »

เจ๋งมากๆเลยพี่ O0

« ตอบกลับ #5808 เมื่อ: 12 เมษายน, 2012, 08:28:17 AM »
อิตต๋าพี่ ของผมจะเลือกเลข แต่ไม่ทันแล้ว พี่เอ๋บอกเสร็จแล้ว  :cry2 แต่มองบวก ใกล้ได้ของแล้ว เย้ เย้ เย้ c) c) c)

« ตอบกลับ #5807 เมื่อ: 12 เมษายน, 2012, 08:21:31 AM »
พี่หนึ่งครับ   แอมป์มาถึงแล้วพร้อมส่งครับ no 6666   ครับ  ข้างกล่อง :clap :clap   พี่ไพรัช 6676  ครับ

แอมป์ 6666 นี่ วางไว้แล้วอยู่ดีๆมันหมุนได้ หรืออยู่ดีๆมีนํ้า เขียวๆพุ่งปริ๊ดๆออกมาได้ไหมเนี้ย
ระวังนะเดี๋ยวนอนอยู่ดีๆแล้วเตียงเขย่าได้ด้วยอะ

« ตอบกลับ #5806 เมื่อ: 12 เมษายน, 2012, 08:02:31 AM »

ของเสี่ยหนึ่งเขาอยากได้เลข 6969 นะ ;D

• kjit
« ตอบกลับ #5805 เมื่อ: 12 เมษายน, 2012, 07:06:12 AM »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 เมษายน, 2012, 07:21:28 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

« ตอบกลับ #5804 เมื่อ: 11 เมษายน, 2012, 07:50:26 PM »

« ตอบกลับ #5803 เมื่อ: 11 เมษายน, 2012, 07:19:07 PM »
อีกที่ที่เพิ่งเปิดเลย ทุกอย่างยังไม่เสร็จดี ...Santorini Park.....อยู่แถวชะอำ......สวยมากๆๆครับ  O0 O0 O0.....ถ้าจะไปกัน แนะนำ เย็นๆๆ หน่อย ...ผมไป บ่ายๆๆ ลมจะจับ ..ร้อนคอตต  N]

สวยดี แต่ไม่ได้ขึ้น เห็นบอกเปิด 5 โมงเย็น ....

โดยรอบๆๆ สวยดี..มีสวนสนุกเล็กๆๆ ก็โอเค

ม้าหมุน คนละ 120...5 นาที

หมดแล๊ว ..ไปซาหลบก่อง   ^-^

« ตอบกลับ #5802 เมื่อ: 11 เมษายน, 2012, 07:13:16 PM »
อีกจุดมุ่งหมายที่ยอมตื่น ตี 5 กว่า เพื่อไป T-off ก๊วนแรกๆๆ....ยามเช้าที่สดใส  :headphone

hi-tech เหลือเกินที่ BanYan Golf Club....มี GPS บอกพิกัดทุกหลุมเลย  :clap

ตำแหน้งของทุกหลุม มีบอกหมด หลายภาษาด้วย เจ๋งๆๆๆ

น้องอุ๊ยกับเมย์ ...เป็นกันเองดีมากๆๆ ผมจองไว้ 645am กว่าจะแแกรอบ 730am 555 มัวแต่คลุกอยู่ใน Pro Shop....... โชคดีวันที่ตี คนไม่เยอะ เลยไม่ต้องรีบ  ;)

สนามภูเขาสวยมากๆๆ .....Green ที่นี่ เจ้าเล่โคตรๆๆ  K]

Signature Hole Par 3 ข้างหลังเป็นทะเล

score ดีด้วย อิอิอิ  ;D ;D

« ตอบกลับ #5801 เมื่อ: 11 เมษายน, 2012, 07:05:53 PM »

« ตอบกลับ #5800 เมื่อ: 11 เมษายน, 2012, 07:01:47 PM »
เหตุผลที่มาตั้งแต่วันอาทิตย์ที่แล้ว เพราะอยากมาที่นี่ Cicada Market ...เปิด Fri-Sun  :headphone

เป็นตลาดที่น่าเดินมากๆๆๆๆ มีของแปลกๆ น่ารักๆ มาขายเยอะมาก

ถึงเวลาหม่ำ ...อร่อยทุกอย่างๆๆๆๆ  ไม่แพงด้วย d_d d_d

เจ้านี่ อร่อยมากกกกกกกกกกกกกกกกกก  ^-^

« ตอบกลับ #5799 เมื่อ: 11 เมษายน, 2012, 06:56:38 PM »
..... แข็งแรงจัง  :D

นี่เป็นห้องอาหาร Italy ชื่อ Baan ThaLia อาหารอร่อยใช้ได้เลย แต่ไม่ได้ถ่าย อิอิ ไม่ทัน

ซนไม่เลิก....ช่วยพี่เค้าทำ salad  :headphone

อาหารเช้า กินกันที่นี่.....แปลก อาหารที่นี่อร่อยทุกร้านเลย ....แต่อาหารเช้า เฉยๆๆสุดๆๆ  :(

« ตอบกลับ #5798 เมื่อ: 11 เมษายน, 2012, 06:49:44 PM »
จากระเบียงห้อง  :headphone

ภายในห้อง ตกแต่งแบบไทยๆ สวยอีกแบบ  :headphone

สระของ รร..สวยมาก เป็นสระเกลือ  ;)

« ตอบกลับ #5797 เมื่อ: 11 เมษายน, 2012, 06:45:25 PM »
สวยๆๆ

มีหลายมุมให้ถ่ายรูปมากๆๆ  K)

มีสะพาน+ต้นไม้ เยอะมากๆๆ  :headphone

น่ารักดี

« ตอบกลับ #5796 เมื่อ: 11 เมษายน, 2012, 06:42:44 PM »
เพิ่งกลับมาจากหัวหิน สดสดร้อนๆๆ เหนื่อยเหมือนเดิม แต่สนุกดี  d_d  มาชมรูปกันว่าพาไปเที่ยวไหนมาบ้าง  :headphone

คราวนี้ไปพักแบบไทยๆ บ้าง รร ที่นี่ ตกแต่งสวยมากๆๆ วิวถ่ายรูปสวยๆเยอะเลยครับ เพราะมีต้นไม้ เยอะมากๆๆ ร่มรื่นดี  O0

Lobby ...สวยแบบไทยๆ ......... ;)...........เด็กๆ ไม่เคยเห็น โทรศัพท์รุ่นโบราณ ไปดึงเล่นกัน เกือบเจ๊ง  :cry2 

อีกมุม Lobby

เย็นๆ จะมีน้องมานั่งตีขิมให้ฟัง เพราะจับใจ  :headphone

มุมร้านอาหารของโรงแรม ริมทะเลเลย ...อาหารที่นี่อร่อยดีมากๆๆ

ไปเลือกของสดๆๆ แล้วให้เค้าทำอาหารให้

« ตอบกลับ #5795 เมื่อ: 07 เมษายน, 2012, 08:14:16 AM »
5555 ห้องเสี่ยหนึ่งฮาดีจัง....หลากหลายอารมณ์ครับ อิอิ  :headphone :headphone
ตาไซ เมื่อวานทำบุญเผื่อ ด้วย อ่านรายละเอียดจากกระทู้ผมนะ

ครับผม เช้านี้จะกรวดน้ำตามที่พี่แนะนำครับ   :)

« ตอบกลับ #5794 เมื่อ: 07 เมษายน, 2012, 08:10:06 AM »
5555 ห้องเสี่ยหนึ่งฮาดีจัง....หลากหลายอารมณ์ครับ อิอิ  :headphone :headphone
ตาไซ เมื่อวานทำบุญเผื่อ ด้วย อ่านรายละเอียดจากกระทู้ผมนะ

« ตอบกลับ #5793 เมื่อ: 07 เมษายน, 2012, 08:09:18 AM »
5555 ห้องเสี่ยหนึ่งฮาดีจัง....หลากหลายอารมณ์ครับ อิอิ  :headphone :headphone

« ตอบกลับ #5792 เมื่อ: 07 เมษายน, 2012, 08:07:45 AM »
เสียดาย อดไปเจอแต่เหตุฉุกเฉิน  อาทิตย์นี้ พลาดถึง 3 งานเลยทีเดียว  (บ้านน้าเขียง  บ้านเสี่ยหนึ่ง ปาร์ตี้หนุ่มโสดTAC) ไม่ได้ไปเรียบบบบ  :cry2 :cry2 :cry2

ใจอยากไปฟังบ้านเสี่ยหนึ่งบ้าง  สงสัยเจอ อาถัน :secret
น้าป๊อบ เมื่อวานเย็นไปทำบุญมาเผื่อด้วย อ่านรายละเอียดจากกระทู้ผมด้วยครับ :headphone

ออฟไลน์ pop2000

« ตอบกลับ #5791 เมื่อ: 07 เมษายน, 2012, 07:59:59 AM »
เสียดาย อดไปเจอแต่เหตุฉุกเฉิน  อาทิตย์นี้ พลาดถึง 3 งานเลยทีเดียว  (บ้านน้าเขียง  บ้านเสี่ยหนึ่ง ปาร์ตี้หนุ่มโสดTAC) ไม่ได้ไปเรียบบบบ  :cry2 :cry2 :cry2

ใจอยากไปฟังบ้านเสี่ยหนึ่งบ้าง  สงสัยเจอ อาถัน :secret

« ตอบกลับ #5790 เมื่อ: 06 เมษายน, 2012, 06:27:30 PM »

:'( :'( :'( :'( :'(

โถ น่าสงสารมักๆ รู้งี้น่าจะมา แจมด้วยที่บ้านเสี่ยหนึ่ง มี ป๊อปคอร์นให้กิน ระหว่างรอโต๊ะ ก็หมํ่า แม๊คโดนอล
กินกันจนพุงแตก แถมมีอาหารตาอาหารใจอีกเพียบ อิ่มเอิบกันไปทุกคนเลยเมื่อคืน

« ตอบกลับ #5789 เมื่อ: 06 เมษายน, 2012, 06:07:04 PM »
อ้าว...ไปกันวันเดียวกับที่ห้องผมเรย แต่ผมเลี้ยงกันแค่นี้เอง

เมื่อวานยังคุยกันอยู่เลยครับ
ว่า เอ... จะเจอกลุ่มน้าเขียงมาแถวๆนั้นรึป่าว

555 อย่างฮาเลย น้าจิ๊บ  ;D ;D ;D...ท่าจะหิวจริง กินไม่หยุดเลยวุ๊ย 55555

จริงด้วย..... เมื่อวานหลายคนยังคุยกันเลยว่า ที่บ้านน้าเขียงมีงานฟังเครื่องกันอยู่ .ค.ย.ส มากันแล๊ว ....จะโทรให้มาแจมกันดีไหม.....น่าจะมันค๊อดๆๆ . :drunk.. d_d d_d เพราะกว่าทุกคนจะได้กิน ราวๆ เกือบ 2ทุ่มครึ่งโน่นเลย .......แต่กลัวว่าเห็นนัดฟังกันจริงจัง ..รบกวนหรือป่าว เลยไม่มีใครกล้าโทรอ่ะ  :giveup

ออฟไลน์ jibjoy

• **
« ตอบกลับ #5788 เมื่อ: 06 เมษายน, 2012, 05:15:53 PM »

ออฟไลน์ doxday

• Super Star.
  • **
« ตอบกลับ #5787 เมื่อ: 06 เมษายน, 2012, 10:37:07 AM »
"
เมื่อวานไปไม่ทันได้ฟัง ลำโพงสุกี้ MK ชุดใหม่ของเสี่ยหนึ่งเลย
ไปถึงก็กำลังจะออกไปทานอาหารกันแล้ว
แต่ก็ยังดีพี่ๆเพื่อนๆใจดียืนรอให้ผมเข้าไปฟัง Q3 ได้หน่อยนึง

เอ.... ใจดีกัน หรือต้องรอเพราะผมจอดรถขวางหน้าประตูบ้านเสี่ยหนึ่งหว่า  :headphone

ไมใช่ทั้งสองอย่าง  เค้าเดินไปดูเมนูร้านอาหารฝั่งตรงข้ามกันต่างหาก  ;D

« ตอบกลับ #5786 เมื่อ: 06 เมษายน, 2012, 10:28:55 AM »
เมื่อวานไปไม่ทันได้ฟัง ลำโพงสุกี้ MK ชุดใหม่ของเสี่ยหนึ่งเลย
ไปถึงก็กำลังจะออกไปทานอาหารกันแล้ว
แต่ก็ยังดีพี่ๆเพื่อนๆใจดียืนรอให้ผมเข้าไปฟัง Q3 ได้หน่อยนึง

เอ.... ใจดีกัน หรือต้องรอเพราะผมจอดรถขวางหน้าประตูบ้านเสี่ยหนึ่งหว่า  :headphone

« ตอบกลับ #5785 เมื่อ: 06 เมษายน, 2012, 10:23:34 AM »
อ้าว...ไปกันวันเดียวกับที่ห้องผมเรย แต่ผมเลี้ยงกันแค่นี้เอง

เมื่อวานยังคุยกันอยู่เลยครับ
ว่า เอ... จะเจอกลุ่มน้าเขียงมาแถวๆนั้นรึป่าว

ออฟไลน์ sorradej

• ความสุขคือ?
    • TAC
« ตอบกลับ #5784 เมื่อ: 06 เมษายน, 2012, 09:39:13 AM »

« ตอบกลับ #5783 เมื่อ: 06 เมษายน, 2012, 09:03:52 AM »
โห..พี่ใหญ่เราแอบถ่ายรูปน้องเค้าตอนไหนกันเนี่ย...น่ากัวจริง ๆ

แต่ท่าน ผบ. ผม ซึ่งนั่งเยื้อง ๆ กับคุณหนึ่ง บอกว่าวันนี้สายตาหนึ่งนั้น กินไป ก็กลิ้งกลอกรอบ ๆ ไปตลอด ยังกะกิ้งก่า ดีที่ไม่แล้บลิ้นออกมาด้วย ...น่ากัวกว่า   :headphone

ตาแต่ละคน  ..กวาด 360 องศา :D

อาไร้ เมื่อวานเสี่ยหนึ่งกินน้อยเป็นประวัติการณ์ สงสัยอิ่มอกอิ่มใจ อิ่ลูกกะตา อยู่แน่ๆเลย

« ตอบกลับ #5782 เมื่อ: 06 เมษายน, 2012, 09:00:59 AM »
โห..พี่ใหญ่เราแอบถ่ายรูปน้องเค้าตอนไหนกันเนี่ย...น่ากัวจริง ๆ

แต่ท่าน ผบ. ผม ซึ่งนั่งเยื้อง ๆ กับคุณหนึ่ง บอกว่าวันนี้สายตาหนึ่งนั้น กินไป ก็กลิ้งกลอกรอบ ๆ ไปตลอด ยังกะกิ้งก่า ดีที่ไม่แล้บลิ้นออกมาด้วย ...น่ากัวกว่า   :headphone

ตาแต่ละคน  ..กวาด 360 องศา :D

« ตอบกลับ #5781 เมื่อ: 06 เมษายน, 2012, 08:59:28 AM »
โอยกลับถึงบ้านจุก เต็มพุงอีกแล้ว เพลงไม่ฟังเลย นอนลูกเดียว
อ้าว แล้วอีกลูกหนึ่งทำอะไรอยู่ล่ะ  2f
แหม ได้ที ขี้แพะไหล อีกแระ   :giveup