ผู้เขียน หัวข้อ: @@ช่วยหา AVR ให้ PSB Image T5 ด้วยนะคร้าบ@@  (อ่าน 3422 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Total likes: 0
  • Please Help Thanks
@@ช่วยหา AVR ให้ PSB Image T5 ด้วยนะคร้าบ@@
« เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2004, 03:09:07 PM »
ไปจอง PSB Image T5 มาแล้วครับ แต่ยังไม่มี AVR ที่เหมาะ

ขอถามครับ
1. ห้อง 5*10 T5 นี้จะไหวป่ะครับ T5 นี้ 175 watts
2. Amp ห้อไรเหมาะครับขอ Spec คร่าว ๆ ด้วยครับ
ขอบคุณครับ

Boobie
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พฤศจิกายน, 2004, 03:11:50 PM โดย ช่วยตอบหน่อยนะคร๊าบ!!! »
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ โต้ง ช.ม.

• สมาชิกรุ่น Classic
Re: @@ช่วยหา AVR ให้ PSB Image T5 ด้วยนะคร้าบ@@
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน, 2004, 01:07:03 PM »
น่าจะไหวนะครับ ผมเคยฟัง 4t ห้อง 4 คูณ 6 เมตร ยังรู้สึกว่าห้องเล็กไปเลย เพราะเบสมันเยอะมากจริงๆ ( ฟังเพลงชุดสเตอริโอนะครับ กับปรี-เพาเวอร์ nad ) กับห้องขนาดนี้ 5t น่าจะโอเค ขึ้นอยู่กับแอมป์ด้วยนะครับ ดูหนังยังไงๆก็เลือกซับดีๆมาใช้ด้วยนะครับ เสียงจะได้หนักแน่น

ส่วนแอมป์นั้นมีให้เลือกหลายตัวครับ ห้องขนาดนี้น่าจะเล่นรุ่นใหญ่ๆไปเลยนะครับ ( ถ้ามีงบพอ ) psb ไม่ค่อยจะเลือกแอมป์เท่าไหร่ คุณก็เลือกแอมป์ตามที่คุณชอบแนวเสียงได้เลย อย่างพวก nad denon marantz น่าจะโอเค แต่ละตัวสุ้มเสียง ฟังค์ชั่นก็ไม่เหมือนกันซะทีเดียว ก็ค่อยๆเลือกดูนะครับ

ออฟไลน์ SunRay

Re: @@ช่วยหา AVR ให้ PSB Image T5 ด้วยนะคร้าบ@@
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 มิถุนายน, 2005, 04:31:53 PM »
ลองดู Amp ที่เสียงใสหน่อยจะดีนะครับ เช่น Denon หรือ Yamaha หรือ Onkyo จะได้ชดเชยเสียงของ PSB ที่นุ่มและมีทุ่มเด่น

ออฟไลน์ ดอมน้อยสอยเงินล้าน

• ซักวันลูกจะรวยให้ดู + ให้ฟังด้วย - -"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 มิถุนายน, 2005, 12:02:59 AM »
ผมใช้ 5T กับ YAMAHA อ่ะครับ เบสเยอะดี ชอบครับ  :)

ออฟไลน์ JBC

• สมาชิกรุ่น Classic ....
  • Superstar...
  • JBC
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 มิถุนายน, 2005, 07:55:46 AM »
ขออนุญาตแจมนิดนึงครับ
ผมใช้ 4T อยู่ มี avr 2 เครื่อง คือ hk กับ marantz
ต่อกับ hk ให้เสียงเบสส์ที่น่าประทับใจ หัวโน้ตชัดเจน กระชับ สามารถฟังการไล่เสียงเบสส์ได้อย่างไม่คลุมเครือ เรียกว่ามีเนื้อเสียงเยอะครับ
พอต่อกับ marantz เสียงเบสส์ลึกนุ่มนวล แต่หัวโน้ตไม่ชัดเหมือน hk เนื้อน้อยกว่า แต่ได้กลางแหลมที่ละเอียด ทอดเสียงได้ดีกว่า
ตอนนี้ผมใช้กับ marantz แล้วเอา hk ไปใช้กับ celestion วางหิ้ง รู้สึกว่า hk ช่วยให้ celestion มีเบสส์ดึ๋ง ๆ ขึ้นเลย
ขึ้นอยู่กับว่า มีรสนิยมแบบไหนครับ

ความจริงมีของอยู่แล้ว มีเพื่อนที่เล่นเครื่องเสียงไหมล่ะครับ ขอยืมมาต่อดูหน่อย หรือไม่ก็ลงทุนแบกของเราไปเอง
แล้วไปลองฟังกับ NAD ที่ conice ดูหรือยังครับ ไม่ต้องแบกด้วย

:crazy