ผู้เขียน หัวข้อ: DVD aconatic รุ่นนนี้ดีไหมครับ เห็นราคา 2990 แล้วเล่น DivX กะ Mpge4 ได้ด้วยครับ  (อ่าน 4076 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Total likes: 0
  • Please Help Thanks
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ xthaix

• Superstar...
  • Total likes: 1
  • *** ความกลมกลืนของสิ่งที่แตกต่าง ***
เล่น DivX ได้ด้วย.... :o
ราคานี้น่าสนครับ พอดีมีหนัง DivX ไว้หลายเรื่องเชียว

เตือนไว้นาครับ
อาจเจอปัญหา Subtitle : Thai  สั่น อาจปวดหัวจากการอ่าน   แถม Subtitle ทั้งหมด อาจจะไม่ยอมขึ้นโชว์เลย กดเลือกจากเมนูแผ่นหรือตัวเครื่องเองไม่ได้ทั้งนั้น ต้อง Play ลูกเดียว แล้วต้องนะโมรอไว้ ว่าซับเอ๋ยจงมา คราวนี้แล้วแต่เจ้าของเครื่องทำบุญมามากน้องแค่ไหนแล้วแต่ดวง เอาไปบริษัทฯ แจ้งเคลม ซับฯ อาจจะโผล่ หลอกช่าง ทำเจ้าของหน้าเสีย (แต่รับรองช่างเปิดจริงจัง ยังไงต้องเจออาการ)  ไม่ได้เกิดปัญหาจากแผ่น เป็นจากตัวเครื่องครับ   บริษัทฯ เค้ามีนโยบายไม่ยอมเปลี่ยนตัวใหม่ ซ่อมลูกเดียว(หลัง 7 วัน)  อยากรู้จัง จะเจอเครื่องกี่เครื่องเชียวที่เสียภายใน 7 วัน เสียแล้วยอมเปลี่ยนตัวใหม่  ไม่เกิน 3 เดือนเห็นอาการค่อยว่าไปอย่างนะครับ  อาการ Sub เต้น,สั่น เป็นเฉพาะรุ่น แถมเป็นทุกเครื่อง บริษัทไม่เคยรู้ พอรู้ก็ซ่อมลูกเดียว ซ่อมแล้วมันหายก็พอโอเค แต่ซ่อมแล้วเหมือนเดิม แถมมีรอยขีดข่วนตัวถังแถมให้  ไม่รู้จะ.....ไงดี ต่อให้เปลี่ยนบอร์ดใหม่ ใช้ไปพักหนึ่ง มันก็จะเป็นเหมือนแบบเดิมอีกจนได้
ถ้าเจออาการดังกล่าว รับรองครับ ไม่เจอแค่นั้น  ปัญหาเรื่องเสียงเหมือนเสียงสายไฟช๊อตจะตามมาต่อ  ต้องดึงปลั๊กออกเสียบใหม่ เสียงดวงเอา อย่าหวังจากการปิดสวิทช์ off ถอดปลั๊กแล้วกด on ใหม่

ปล.คนแก่บ่นครับ เพราะได้แต่บ่น ทุบเหมือน CRV บ่ด้าย ได้แต่คิดว่า เงิน 3000 ทอน 10 บาท มันไม่มีค่าแล้วสมัยเจ้าของบริษัทมือถือเป็นนายก

ปล.อีกที  หลายคนเจอมา ผมไม่เชื่อ ลองหามาใช้ดูแผ่นโซน 9 เฉพาะ เสียดายพวกเครื่องแพงๆ  เลยเจอดีไปด้วย