ผู้เขียน หัวข้อ: >>> อยากได้ DAC แจ่มๆ ซักตัวน่ะครับ มีใครให้คำแนะนำได้บ้าง ผมชอบแบบ....  (อ่าน 2592 ครั้ง)

ออฟไลน์ ammchor

คุณ ammchor ฟังเสียงมาหรือยังครับ

เสียงดีไหมครับ...สู้เครื่องเล่น CD ราคาหมื่นต้นๆได้หรือเปล่าครับ

ตัวนี้น่าสนใจมากคราบบ เคยฟังประมาณ 15 นาทีคราบ

ฟังกับหูฟัง MS-1 นาคราับ

กรุ่งกริ่งดีมาก กลางเนียนครับ เบสไม่ตูมแต่มาเป็นลูกๆ ที่ดีคราบบบ รายละเอียดดีมากเมื่อเทียบกับ EMU 0404 USB (ไม่เคยฟัง CD แพงแบบจิงจังเหมือนกันอาเรา) ที่ใช้ประจำให้ประมาณ 85-90% เลยยครับ นอกจากนี้ก็ตามที่คุณ guru บอกคราบ

โดยส่วนตัว creative ทำตัวนี้ออกมาดีมากครับบ ยังอยากได้อยู่เลยยแต่ดันซื้อ K701 ไปก่อนเลยยหมดงบเดือนนี้แล้วคราบบ

คุ่มมากคราบ โดยสวนตัวคิดว่าเสียงดีกว่า Ipod คราบบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มีนาคม, 2008, 10:36:16 AM โดย ammchor »

ออฟไลน์ ดาวเหนือ

• Norts Star
  • Superstar...
  • จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป

คุณ ammchor ฟังเสียงมาหรือยังครับ

เสียงดีไหมครับ...สู้เครื่องเล่น CD ราคาหมื่นต้นๆได้หรือเปล่าครับ
Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Amp : Burson Soloist , Poem
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5

ออฟไลน์ ammchor

ไม่ลองตัวนี้บ้างหรอคราบ 2990 เอง

ของ creative

http://forum.headphoneresearch.com/index.php?topic=44.0

ออฟไลน์ analoque

• Lifetime DIYer
  • Super Star
  • *
  • Pro fide ablectus - Chosen for fidelity
cs8414/5/6 + cs4398 ว่าจะทำเล่นเหมือนกันครับ  :headphone ic ราคาไม่แพง ยกเว้น cs8414  ;D
:headphone accipio conscientia propono molior partis liberum :headphone
analoque's project
analoque's download

ออฟไลน์ JUUD

http://cgi.ebay.com/24bit-192KHz-DAC-DIY-KIT-FULL-ASSEMBLED-KIT_W0QQitemZ330222455026QQihZ014QQcategoryZ14978QQssPageNameZWDVWQQrdZ1QQcmdZViewItem

ผมใช้ตัวนี้ โดยเปลี่ยน opamp จาก NE5532 เป็น opa 2604 และเปลี่ยนหม้อแปลงแบบกล้ามโตๆหน่อย  แยกขดจ่ายไฟภาค digital และ analog ออกจากกัน
เสียงดีกว่าฟังจาก CD Carver M5 หรือ  Manavox 650(ใช้ TDA1451) เยอะเลย

ออฟไลน์ TaoTao

>>> อยากได้ DAC แจ่มๆ ซักตัวน่ะครับ  มีใครให้คำแนะนำได้บ้าง

เอาบุคลิกแบบ ค่อนข้างสด ฉับไว แฝงไว้ด้วยความฉอเลาะ

ก็  ถ้างบไม่สูงเกิน  5 พัน ก็พอไหวอ่ะครับ (DIY เอง)
เอาเป็นหลอดก็ได้ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

อ้อ.....
มีใครเคยฟัง หรือ เคยใช้ตัวนี้มาแล้วบ้าง
เห็นเขาพูดถึงสรรพคุณมัน มาก จัง
แต่ ราคา ก็ พอ คบ กัน ได้ ไม่รู้คุ้มตังแค่ไหน หากเทียบกับ DIY เอง
ก็กะว่า จะลองไปฟังเสียงดู รู้สึกที่ siamdiscovery มั๊ง