ผู้เขียน หัวข้อ: ใครไปเที่ยวงานเครื่องเสียงมาแล้วอยากคุยเชิญครับ  (อ่าน 5789 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนุ่มหนองคาย

ข้อเท็จจริงคือทุกวันนี้ระบบมันพร้อมทุกอย่างแล้วนะครับไม่ว่าจะเป็น
1.แผ่น มีทุกระบบเสียงแล้วนะครับไม่ว่าจะเป็น TrueHD , DTS-HD MA 7.1 ก็มีวางขายแล้วครับ ของค่าย New Line
2. เครื่องเล่น เช่น Pioneer BDP-LX70A ก็ปล่อย Bitstream ได้แล้วครับ
3.และแอมป์ฯ เช่น Yamaha Z11 , RX-V(1800 , 3800)  , Onkyo (SR605-875 , NR 905) , Pioneer VSX-LX70 , Denon (4308,3808,2808)

ที่นี้ก็ขึ้นอยู่กับท่านแล้วหละครับว่าจะลงทุนในตอนนี้เลยไหม ถ้างบถึงก็เล่นเลยครับ

ดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่นี่ครับ

http://www.blu-ray.com/

ออฟไลน์ big

ผมว่าตัวรองสายเหมือนของcardasเลยครับ Y] สงสัยเขาเอามาแปลงนิดหน่อยก็เพิ่มมูลค่าได้แล้ว ;D

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
เวลาเศรษฐกิจซบเซาวงการเครื่องเสียงก็เป็นอย่างนี้แหล่ะครับ  ลองถ้าเศรษฐกิจดี ๆ สิรับรองคนตรึมของขายตรึม 
มาแก้ไข  ตัวรองสายของ Shunyata DarkField cable elevator ครับ  วันนี้แวะไปเอาอีก 6 ยังไม่ค่อยจะพอเลย  พาพี่ใหญ่ CP ไปเสียตังค์ด้วยอีกคน  โดนไปกล่องนึงเต็ม ๆ ตอนแรกพี่บอกว่าคงใช้ไม่หมด  ผมรีบโทรไปเตรียมขอสอยเพิ่ม  พี่ท่านบอกใช้หมดซะแล้ว ว่าแล้วเดี๋ยวผมว่าไม่พอแหง  อีกคนละครึ่งกล่องไหมพี่ อิ อิ

สำหรับผมที่ไม่ไป เพราะรู้สึกว่ามันยังไม่ใช่เวลาครับ

DVD ยังคงดิ้นรนต่อไปได้อีกพักนึง

BluRay ก็คงยังต้องพยายามอีกระรอกใหญ่ ถึงจะมาแบ่งตลาด DVD อย่างจริงจังได้

ระหว่างนั้นอะไรจะเกิดบ้างก็ไม่ทราบ ... มาตรฐานเวลานี้ จะเป็นของจริง หรือ ถึงเวลาของจริงมาแล้วเราก็ต้องเปลี่ยนไปอีก

เหมือนยุค VDO => VCD => DVD ... DVD มาก็จริง แต่ยุคแรกๆ ใครซื้อ AVR ไปก็แทบจะกระอัก เพราะมันดันมีแค่ AC-3 ... ใช้ได้ไม่นานก็ต้องสละเงินไปสอย DTS กันมาอีก

ตอนนี้เลยพยายามไม่สนใจอะไรมากครับ ... ติดตามข่าวสาร ... ดูเท่าที่พอไหว ... เมื่ออะไรๆ นิ่งดีๆ ก็ค่อยวางแผนยกชุดอีกครั้งครับ

:)
ปล. แต่ stereo ยังคง never die ...  Y]
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

ออฟไลน์ RoyT

ตัวรองสายของ Shunyata DarkField cable elevator ครับ  วันนี้แวะไปเอาอีก 6 ยังไม่ค่อยจะพอเลย  พาพี่ใหญ่ CP ไปเสียตังค์ด้วยอีกคน  โดนไปกล่องนึงเต็ม ๆ ตอนแรกพี่บอกว่าคงใช้ไม่หมด  ผมรีบโทรไปเตรียมขอสอยเพิ่ม  พี่ท่านบอกใช้หมดซะแล้ว ว่าแล้วเดี๋ยวผมว่าไม่พอแหง  อีกคนละครึ่งกล่องไหมพี่ อิ อิ

ผมไปกับเพื่อนทีแรกเห็นตัวรองสาย นึกว่าไม่กี่ตังก็หยิบมาดูเล่น พอรู้ราคาวางแทบไม่ทันเลยครับ  :giveup

ผมบอกเพื่อนว่า พี่หมอเหมามาทั้งกล่อง แล้วจะไปซื้อเพิ่ม มันอึ้งไปเลยครับ บอกจะลองไปเอา PVC Foam มาลองตัดเล่นมั่ง จะทำแบบคำนวณตาม Golden Ratio ด้วย ขำๆ เผื่อจะเห็นผล  ;D

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
เวลาเศรษฐกิจซบเซาวงการเครื่องเสียงก็เป็นอย่างนี้แหล่ะครับ  ลองถ้าเศรษฐกิจดี ๆ สิรับรองคนตรึมของขายตรึม 
มาแก้ไข  ตัวรองสายของ Shunyata DarkField cable elevator ครับ  วันนี้แวะไปเอาอีก 6 ยังไม่ค่อยจะพอเลย  พาพี่ใหญ่ CP ไปเสียตังค์ด้วยอีกคน  โดนไปกล่องนึงเต็ม ๆ ตอนแรกพี่บอกว่าคงใช้ไม่หมด  ผมรีบโทรไปเตรียมขอสอยเพิ่ม  พี่ท่านบอกใช้หมดซะแล้ว ว่าแล้วเดี๋ยวผมว่าไม่พอแหง  อีกคนละครึ่งกล่องไหมพี่ อิ อิ

ออฟไลน์ dan116

• Super Star.
  • **
ไปชมงานเครื่องเสียงทุกงาน ทุกครั้ง งานนี้ก็ไปเมื่อวานนี้  มีความรู้สึกว่า งานมันกร่อยมากขึ้นทุกปี ดูโหรงเหรงทั้งคนขายคนชื้อ  ตอนกลับเดินผ่านจุดที่มีการบรรยาย ได้ยินคุณวิจิตร บุญชู พูดกับผู้นั่งฟังกลุ่มเล็กๆไม่กี่คน ว่า ..ต่อไปในอนาคต จะมีซักกี่คนมาเดินในงานนะนี่่..!!!   คงบ่งบอกถึงบรรยากาศในปัจจุบันและอนาคตของวงการเครื่องเสียงและโฮมเธียเตอร์บ้านเราได้พอสมควรมังครับ

ออฟไลน์ Lukjeab's Daddy

• Lukjeab Hi Fi
  • รักวัวให้ผูก รักลูกให้ซื้อเครื่องเสียงให้ลูกฟัง
ใครไปงานมาเห็น kimber มาลดมั๊ยครับ กี่% ว่าจะไปซื้อ PK10 :)

ไม่มี Kimber เลยครับ
ขากลับ ผมแวะไป K Wonder เจ๊แกบอกว่า เจ้านี้จัดทีไรตบยุงทุกที ไม่ไปร่วมด้วยหรอก....

ขอบคุณครับ จะได้ไม่เสียเวลาไป :)

ทั้งกล่องหมื่นกว่าบาท 12 อันครับ  ผมเอามาลองแค่ครึ่งกล่อง 6 อัน  จริง ๆ ถ้าซื้อทั้งกล่องเค้าลดให้ 10 %  ถ้าวันนี้ว่างจะแวะเข้าไปเอาอีกครึ่งที่เหลือไม่รู้ว่าจะยอมลดให้หรือเปล่า

ท่านขุนลอง Shunyata Dark Revelator จำถูกหรือเปล่าก้ไม่รู้  ที่รองสายของ Shunyata น่ะ  ผมซื้อมาลอง 6 อัน  ใช้ได้เลยนะ
รูปในกระทู้ของ audio-teams นั่นฝีมือท่านโจ้แน่เลย  วันที่ไปเห็นห้อย Nikon D300 เห็นว่ามีโมด้วย  ถ่ายใหญ่เลยลืมไปเป็นนายแบบให้ อิ อิ  ฝีมือแจ๋วมากขอชมข้ามเวบกันเลย

ใช่อันที่กล่อง 6 อัน หมื่นกว่าบาทหรือเปล่าครับ

ท่านขุนลอง Shunyata Dark Revelator จำถูกหรือเปล่าก้ไม่รู้  ที่รองสายของ Shunyata น่ะ  ผมซื้อมาลอง 6 อัน  ใช้ได้เลยนะ
รูปในกระทู้ของ audio-teams นั่นฝีมือท่านโจ้แน่เลย  วันที่ไปเห็นห้อย Nikon D300 เห็นว่ามีโมด้วย  ถ่ายใหญ่เลยลืมไปเป็นนายแบบให้ อิ อิ  ฝีมือแจ๋วมากขอชมข้ามเวบกันเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มีนาคม, 2008, 08:42:55 AM โดย หมอทีเจ »

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
ในงานไม่ค่อยคิกคักครับ 

ผมก็ว่าเงียบๆๆ   

ส่วนผม เมื่อวาน ง่วนนอนสุดๆๆ  เลยครับพี่  พึงรู้สึกว่า การขับรถแบบรีบเร่งนี้มันสุดยอดเลยครับ
  24 ชมไม่ต้องนอนครับ  ขับรถ 16 ชม.ทำงาน 8 ชม.  มาถึงตาค้างเลยพี่ 

ส่วนภาพในงานดูลิงค์นี้ครับ  ดีมาก
http://www.audio-teams.com/webboard/?ca1=16&id=50693&PHPSESSID=8ba8c4e4d9f12fc644c36aa1bad01d3a
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มีนาคม, 2008, 07:41:51 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »
พิจิต 089-771-8895

ใครไปงานมาเห็น kimber มาลดมั๊ยครับ กี่% ว่าจะไปซื้อ PK10 :)

ไม่มี Kimber เลยครับ
ขากลับ ผมแวะไป K Wonder เจ๊แกบอกว่า เจ้านี้จัดทีไรตบยุงทุกที ไม่ไปร่วมด้วยหรอก....

• kjit
 :clap :clapแล้ว  dreawer  ก็ทะลุ  150  ตัวแย้ว  คราวนี้ไปไกลถึง  ยโสธร  ถึง 3 ตัว ครับ  c) c)

ภาพมันฟ้องครับ

เครื่องฉาย  ก็พก  Dream power ครับ

• kjit
พี่หมอ  เมื่อวานไม่ได้อยู่ที่งานครับ

พอดีไปติดเครื่องฉาย   Jvc  พอดีลูกค้าให้ติดตั้งให้  และจอ  stewart  2.35 เกินกว่า   120 นิ้ว ที่  ยโสธร  มาครับ
     พึ่งกลับมาถึงตอนเช้านี่เอง  วันนี้ขอแอบไปนวดหลังหน่อยครับ  แล้วสายๆๆ   ผมคงไปแจมที่งานเครื่องเสียงครับพี่   

ส่วนมีใครได้ทานอาหารที่โรงแรมแล้วเป็นไงบ้างครับ 

เอารูปบ้านที่   ยโสธรมาแจมเล็ก    ห้องพึ่งเสร็จ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มีนาคม, 2008, 09:40:11 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

ออฟไลน์ Lukjeab's Daddy

• รักวัวให้ผูก รักลูกให้ซื้อเครื่องเสียงให้ลูกฟัง

ออฟไลน์ WK

• ตราไก่
นั่นแน่แอบไปสอยจอใหม่มานี่เอง  ผมว่ามันยังดีไซน์ไม่ค่อยสวยอ่ะเจ้า HP เนี่ย  กำลังรอ Samsung 24 wide อยู่ดูว่าจะเป็นไงเห็นตัว 22 สวยดี

ตัว 22 นิ้วของ sumsung designสวยครับ จอกระจกเหมือนกันเคยใช้ samsung มา 2 ตัว ไม่ถูกใจสีสันเลย..... :yucky  Hp ตอนแรกก็ติที่ ขาตั้งไม่สวย เพราะดูแล้วใหญ่มาก แต่เมื่อใช้ก็รู้สึกดีครับ เพราะสามารถขยับจอให้สูงต่ำหรือขยับจอ ให้เอียงซ้าย-ขวา ด้วยนิ้วเดียว เพราะมันเบาจริงๆ ยี่ห้ออื่นน่าจะเป็นแบบ fix มั้งครับ Y]
S.10 - ten -ten - S.10

ออฟไลน์ ice_berger77

ไปแว็ปมาเมื่อคืนตอนค่ำๆ :secret :secret
ไปฟังPSBตัวใหม่มาเสียงดีมากครับ ชอบเลยละครับเด๊ยวไว้ต้องหาโอกาสไปฟังอีกทีเพราะเมื่อคืนมัน2ทุ่มแล้ว  O0 O0 O0 O0 O0 O0

ส่วนProjector ต้องห้อง กันยง ของ ขุนจิต และก็ห้อง Optoma ของพี่กัม ครับ
ทั้ง2ห้องมีเลนตัวใหม่มาให้ชมกันแล้วครับ    :clap :clap :clap :clap :clap :clap :clap :clap

ขอให้เที่ยวชมงานอย่างสนุกนะครับ

ออฟไลน์ pathomn

เห็น Oppo  เอา HDMI Selector  มาขาย  ไม่ทราบว่าคุณภาพเป็นอย่างไรบ้างครับ

ออฟไลน์ GUNTAM

- ในงานมีสาย DVI มาขายไหมครับ แล้วยี่ห้อไหนดีแนะนำหน่อยครับ เรื่องสายสัญญาณภาพผมไม่ค่อยรู้เรื่องเลยครับ ว่าจะไปวันเสาร์ครับ
- Optoma EP721 ถ้าซื้อมาเล่นเกม Wii จะเวิร์คไหมครับ หรือซื้อ LCD TV ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ หมี

• สมาชิกรุ่น Classic .
  • *
24 นิ้วเลยครับ เพราะ 22 นิ้วพอดูจนชินมันจะเล็กไปครับ

นั่นแน่แอบไปสอยจอใหม่มานี่เอง  ผมว่ามันยังดีไซน์ไม่ค่อยสวยอ่ะเจ้า HP เนี่ย  กำลังรอ Samsung 24 wide อยู่ดูว่าจะเป็นไงเห็นตัว 22 สวยดี

ออฟไลน์ WK

• ตราไก่
 :) คุณหมอไปตะลุยมาวันแรกเลย....ต้องวานให้ท่านช่วยรีวิวด้วยครับ สงสัยงานนี้จะไม่ได้ไปเพราะจะไปถ่ายรูปที่ สิงคโปร์  40D ได้ใช้มั่งหรือเปล่าครับคุณหมอ 450D จะออกมาแล้ว อยากได้เหมือนกัน แต่คิดแล้วว่า ถ้าคุณหมอไม่ปล่อย 40D ก็จะไปรอที่ FF ครับอิอิ.... c) ลืมไป ผมเอาจอ HP 22 นิ้วมาใช้แล้วนะครับ ทีแรกคิดจะเอา 24 นิ้ว ที่เป็น Full HD แต่มาคิดดูเวลาวางบนโต๊ะมันจะใหญ่ไป เลยคว้า 22 นิ้วมา ก็เกือบ Full HD 1650 x 1050 ดูหนัง HD กับภาพถ่ายนี่สวยจริงๆ c)
S.10 - ten -ten - S.10

ออฟไลน์ cinemania

• Back to Cinema
มีห้องใดเอา projector ภาพสวยไปโชว์บ้างครับ มีกี่ห้องครับ ... อยากไปดูครับ c)

เมื่อวานผมแวะไปมาตอนบ่าย ๆ รถไม่ค่อยติดมากนัก  โรงแรมวินเซอร์ค่อนข้างเก่าแก่แต่ก็เห็นปรับปรุงสถานที่ดี  ที่จอดรถค่อนข้างลำบากค่อย ๆ ขับกันนะครับระวังอุบัติเหตุ  ที่จอดรถสไตล์แบบโรงแรมเอเชียเลย 
ผมแวะไปแต่ชั้น 11 ที่ออกบู้ธขายของนะครับยังไม่ได้เดินตามห้องต่าง ๆ ที่ชั้น 8 9  ร้านขายของก็เยอะได้มาตรฐานงานปกติ  แผ่นมากันครบทุกเจ้า CAP Planet อมร Boomberang  ช่วงนี้มีแผ่นโซน 1 ราคาพิเศษเกือบทุกเจ้าสงสัยโละไปขาย blu ray กันมั้ง  เลยกวาดมานิดหน่อย  แผ่น CD ก็มีหลายเจ้าดี  ปิยะนัสก็เอาเครื่องมาขายเยอะ  เห็น Sharp LCD รุ่นใหม่  1920*1080  120 Hz. response time 4 ms ภาพสวยจังเลยชักเกิดกิเลส  แต่ราคา 46 นิ้วแสนสอง  สะอึกไป  ของดีราคาถูกไม่มีอยู่แร้น 
ใครแวะไปเที่ยวชมบ้างแล้วก็มาคุยกันได้ที่กระทู้นี้นะครับ

เปิดกระทู้ไว้รอคนมาคุยกันครับ  เห็นยังไม่มีใครตั้ง  ช่วงนี้กระทู้เงียบเหงาจังเลย