ผู้เขียน หัวข้อ: AVR กับการต่อสายสัญญาณเสียงครับ  (อ่าน 1624 ครั้ง)

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
Re: AVR กับการต่อสายสัญญาณเสียงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 เมษายน, 2008, 07:04:32 AM »
ไม่มีปัญหาครับ เพราะ input ของ avr มีหลายช่อง เวลาเปิดเราก็เลือกตามช่องที่ได้ต่อสายไว้ครับ เช่น dvd, cd ฯลฯ เพียงแต่ต้อง set ช่อง input ให้เป็น digital (coax, optic) ด้วยเท่านั้นครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 เมษายน, 2008, 07:06:17 AM โดย Too' Ninja »

ออฟไลน์ pathomn

AVR กับการต่อสายสัญญาณเสียงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 เมษายน, 2008, 06:03:59 AM »
ถ้าผมต่อเครื่่องเ่ล่นดีวีดีเข้า AVR  โดยใช้สาย Coax  และต่อเครื่องเล่น PS3 เข้า AVR  โดยใช้สาย Optical   โดยต่อไว้พร้อม ๆ  กัน  (แต่เปิดไม่พร้อมกันนะครับ)   แล้วอย่างนี้ไม่ทราบว่าเราต้องไปตั้งค่าอะไรที่ AVR  ไหมครับ   ถึงจะทำให้ได้สัญญาณเสียงผ่าน AVR  โดยสมบูรณ์ครับ   กลัวว่าถ้าต่อสาย Coax  กับ Optical  พร้อม ๆ กัน  สัญญาณเสียงจะไม่ไป (ผ่าน AVR)  โดยอัตโนมัติน่ะครับ