ผู้เขียน หัวข้อ: Pioneer BDP-LX70A ขาดตลาดจริงเหรอครับ  (อ่าน 2537 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนุ่มหนองคาย

Pioneer BDP-LX70A ขาดตลาดจริงเหรอครับ
« เมื่อ: 31 มีนาคม, 2008, 10:49:37 PM »
วันนี้ได้โทรสอบถามทั้งสำนักงานใหญ่และโชว์รูมที่พารากอน    บอกว่าต้องรอหลังสงกรานต์ของจึงจะมาถึงเมืองไทย
ของมันหมดสต๊อคจริงเหรอครับ  อุตส่าห์จะอัพทั้งทีต้องรออีกเกือบเดือนจึงจะได้ของ  ส่วนออนเกียว 905 กำลังเดินทางคาดว่าประมาณวันพฤหัสจึงจะได้ของ
ร้องเพลงรออีก เฮ่อ!!!

ออฟไลน์ อูฐ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
Re: Pioneer BDP-LX70A ขาดตลาดจริงเหรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 มีนาคม, 2008, 11:02:06 PM »
อาทิตย์ที่แล้วผมก็จะซื้อสองตัวนี้   เดินเช็คของ  เห็นที่มีของเลย  อยู่ที่ร้าน  ยูเนี่ยนสเตริโอ  ลองโทรถามดู  022532979    เชื่อว่าน่าจะได้ออกเลยแถมราคาดีอีกตั้งหาก   เรื่องราคาลอง pm มาทางผมดู เพื่อช่วยเรืราคาได้    ส่วนตัวเอง  ไม่มีเงินพอซื้อสองตัวนี้   เลยไปซื้อ เป็น  samsumg bp 1400  and  denon 3808  singapore   ประหยัดเงินได้เกินครึ่งหนึ่ง   ลองเช็คข้อมูลให้ละเอียดอีกที่  ระหว่าง pioneer  lx70 กับ lx 70a  เพราะตัวแรกราคาลงมาเยอะมาก ๆ     ลองโทรถามเสี่ยจิตดู

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
Re: Pioneer BDP-LX70A ขาดตลาดจริงเหรอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 เมษายน, 2008, 06:38:44 AM »
ท่านหนุ่ม ลองติดต่อคุณ สมชาย  ขอนแก่น ไฮไฟ  บอกจิตแนะนำครับ  ผมเคยเช็คตอนนั้น ราคาพี่เค้าน่าจะถูกสุดๆๆครับ 

:giveup :giveupตอนนั้น ผมซื้อให้พี่หมูราคา  ยังสูงเลยครับพี่ :victory :victory

ซื้อก่อนเล่นก่อนครับ ยินดีเข้าสมาคมคนรัก  hd  ครับ   d_d d_d

มีโอกาศมากรุงเทพ แวะทักทายกันที่ร้านบ้างนะครับ  ได้ยินแต่เสียงครับ

ขอบคุณ  พี่อูบครับ
อาทิตย์ที่แล้วผมก็จะซื้อสองตัวนี้   เดินเช็คของ  เห็นที่มีของเลย  อยู่ที่ร้าน  ยูเนี่ยนสเตริโอ  ลองโทรถามดู  022532979    เชื่อว่าน่าจะได้ออกเลยแถมราคาดีอีกตั้งหาก   เรื่องราคาลอง pm มาทางผมดู เพื่อช่วยเรืราคาได้    ส่วนตัวเอง  ไม่มีเงินพอซื้อสองตัวนี้   เลยไปซื้อ เป็น  samsumg bp 1400  and  denon 3808  singapore   ประหยัดเงินได้เกินครึ่งหนึ่ง   ลองเช็คข้อมูลให้ละเอียดอีกที่  ระหว่าง pioneer  lx70 กับ lx 70a  เพราะตัวแรกราคาลงมาเยอะมาก ๆ     ลองโทรถามเสี่ยจิตดู
พิจิต 089-771-8895

ออฟไลน์ หนุ่มหนองคาย

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 เมษายน, 2008, 09:56:05 AM »
ขอบคุณทุกท่านที่ได้แนะนำนะครับ บังเอิญว่าเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาผมได้ตกลงเซ็นต์สัญญาซื้อขายแล้วทั้ง 2 รายการ (ซื้อจากร้านค้าเจ้าประจำที่อุดรธานีครับ) ตอนแรกน้องเค้าบอกว่าวันจันทร์ของจะมาถึงอุดรธานี
ผมก็เลยใจอ่อนเลือกเล่นออนเกียว 905 แต่แล้วเมื่อวานน้องเค้ารีบโทรมาบอกอีกครั้งว่า LX70A ของหมดสต๊อกต้องรอนำเข้ามาใหม่หลังสงกรานต์ผมก็เลยเซ็งเลยครับ

ขอบคุณคุณหมอไพรัชด้วยครับสำหรับคำแนะนำใจจริงผมก็อยากยกชุดเลยครับจะได้ Match กันทั้ง BDP-LX70A & VSX-LX70 แต่บังเอิญผมอยากได้ THX Ultra 2 ก็เลยต้องเลือกออนเกียวแทนครับ

สำหรับท่านขุนจิตร ขอบคุณมากนะครับที่แนะนำเคยคุยกันเมื่อครั้งที่ผมว่าจะซื้อ เบนคิว แต่แล้วก็ไม่ได้ซื้อ  แต่คิดว่าสักวันหนึ่งคงได้อุดหนุนท่านขุนจิตรแน่นอนครับ

ขอบคุณท่านอูฐอีกคนด้วยครับ  สำหรับคำแนะนำเดี๋ยวบางทีผมอาจจะให้น้องเขาติดต่อให้ผมอีกทีว่าจะมีของหรือไม่สำหรับ LX70A