ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเพื่อนแสดงความคิดเห็น และข้อ ติ -ชม อย่างเต็มที่กับตึก hi-fi center  (อ่าน 34092 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fuse

สวัสดีครับ

สิ่งที่คุณ 1080p บอกมาผมว่าก็เป็นอีกเหตุผล 1 นะครับ(เหตุผลหลักด้วยสำหรับผมนะครับ) ผมนะใจจริงอยากจะไปที่ ตึกhi-fi center เหมือนกันเคยได้ยินว่ามีตึกที่มีแต่เครื่องเสียงทั้งตึกตั้งอยู่ที่นั้น (น่าไปมั๊กๆ 0)]) แต่ เวลาจะไปผมว่าผมคงไปไม่ถูกนะครับ  :cry2 เคยลองหาแผ่นที่มาดู แต่ก็ไม่รู้ว่าจะเข้าทางไหนเหมือนกัน มีแต่ทางวันเวย์เต็มไปหมด ถ้าเลยคงหาทางเข้ากันมึน :D เลยครับก็เลยยังไม่ได้ไปสักที

ผมว่าถ้าย้ายมาแถวถนนพระราม 3 ผมว่าคงดีนะครับ ถนนกว้างดี  :drive1 ขับง่าย ไม่งง ด้วย ตึกใหม่ๆกว้างๆแถวนั้นแยอะดีครับ (อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ )

O0 อย่างไรก็อยากให้วงการเครื่องเสียงอยู่กับเรานานๆนะครับ สู้ สู้  O0

ออฟไลน์ apollo

• **
เคยไปแค่ครั้งเดียวเอง ติดใจนะครับ อยากไปอีก
เพราะความเงียบไม่พลุกพล่านนี่แหละครับ  :shutup

ไม่รู้จะออกความเห็นยังไง เอาเป็นว่าเอาใจช่วยละกันนะครับ  c)

ออฟไลน์ 1080p

• Super Star
  • *
ผมขออนุญาติเลยนะครับ

เกี่ยวกับตึกhi-fi center โดยส่วนตัวผมคิดว่าทำเลที่ตั้งของตึก
ไม่ค่อยดีครับคืออยู่ลับหูลับตาคนมากๆเลยครับ
ถ้าไม่ใช่คนที่อยู่ย่านระแวกนั้น
ยากครับที่คนอื่นๆจะรู้จักว่าตึก hifi อยู่ตรงไหน
เต็มที่น่าจะเห็นแต่ big c ครับ
และทุกครั้งที่ไปก็ต้องเอารถไปจอดที่big c
บรรยากาศด้านนอกตึก ก็ไม่โดดเด่นครับ
อยากคือถ้าไม่เห็นพวกลำโพง
หรืออะไรที่เกี่ยวกับเครื่องเสียงวางเรียงกันอยู่
บางทียังรู้สึก..ว่าเข้าไปผิดตึก..หรือเปล่าเลยน่ะครับ
บรรยากาศภายในค่อนข้างเงียบเหงาครับ
แต่การจัดตกแต่งของแต่ละร้านก็โอเคครับ
ส่วนคนไม่ค่อยมีไปเดิน น่าเกี่ยวกับทำเลของตึกไม่ดีมากกว่าครับ
ถ้าผมเป็นร้านค้า ผมก็คงหนีไปขายที่อื่นเหมือนกันครับ
เนื่องจากทำเลไม่ดีเอามากๆเลยน่ะครับ
ไปเป็นร้านค้าอยู่ตามห้าง คิดว่าน่าจะดีกว่าเยอะเลยน่ะครับ

อย่างน้อยๆ คนเดินก็พลุกพล่านกว่าแน่นอน
โอกาสที่จะได้ลูกค้าก็น่าจะมีเยอะกว่าน่ะครับ
ในบ้านเราผมคิดว่ายังมีน้อยคนที่เล่นเครื่องเสียง
เพราะไม่ค่อยได้เห็นมั้งครับ..
อย่างเช่นพวกโปรเจ็คเตอร...์ และอีกหลายๆอย่างที่ระดับโปร เขาเล่นกัน..
เดินตามห้างทั่วๆไปหมดสิทธิล่ะครับ อิๆ
เต็มที่ ต่อให้เดินเล่น ก็แถวพาวเวอร์บายมั้งครับ
แต่ผมเชื่อเลยว่าคนที่เดินตามห้างทั่วๆไป
ถ้าเขาได้มีโอกาสได้เห็นเช่นเดียวกับในตึกhifi
ผมว่ายังมีคนอีกหลายร้อยพันคน..
ที่ เขาก็อยากจะเล่นเครื่องเสียง
และอยากมีไว้เล่นด้วยบ้าง
เหมือนกันกับเราๆแน่นอนครับ.. :)

ขอเสริมอีกนิดนึงในส่วนของการขายสินค้า
ีก็อยากให้มีโปรโมชั่น หรือของแถมอะไรพิเศษๆบ้างครับ
และในส่วนของราคาสินค้าที่ราคาสูงๆ เป็นแสนขึ้นไป
ก็น่าจะมีการจัดโปรโมชั่น 6-12 เดือน 0% จะกี่% ก็ว่ากันไป
นานๆมีทีก็ยังดีน่ะครับ
อันนี้ก็แล้วแต่ความเหมาะสม
และความสะดวกของแต่ละร้านละกันครับ
แต่ถ้าทำได้ผมว่าก็น่าจะมีส่วนช่วยได้เยอะเลยล่ะครับ
้สำหรับคนที่สนใจ ..ที่อยากจะซื้อ..
สะดวกสำหรับคนงบน้อยแต่กิเลศเยอะ แต่ก็อยากเล่น อิๆๆ ;D
อันนี้..น่าจะมีเยอะเลยล่ะครับ..
ลองๆคิดดูเล่นๆละกันครับ
และที่แน่นอน
คนไทยในประเทศไทย
คือยังไงก็ยังมีคนยากจนมากกว่าคนรวยครับบ..

เรื่องทำเลที่ตั้งของตึก
จิงๆแล้วผมก็คิดว่ามันเป็นปัญหาที่น่าจะแก้ไขได้
ถึงจะเป็นไปได้ยากและอาจจะต้องเหนื่อยมากหน่อย
อันนี้ก็คงอยู่ที่ความสามารถของทางฝ่ายบริหารล่ะครับ

ถ้าให้ดีที่สุด ทุกๆฝ่ายต้องร่วมมือร่วมใจกันด้วยยิ่งดีครับ.. :)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 เมษายน, 2008, 10:31:47 PM โดย 1080p »

ออฟไลน์ ดาวเหนือ

• Norts Star
  • Superstar...
  • จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป

ไปเดินตึกนี้มันเงียบเหงาครับ...ทั้งจำนวนร้าน และ จำนวนคนเดิน

ผมว่าตอนอยู่แยกกันในห้างใหญ่ๆดีกว่าครับ

Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Amp : Burson Soloist , Poem
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5

ออฟไลน์ nutsaint

ไอ้ปัญหาใหญ่ที่สุด ผมว่าก็คือ ไอ้ความคลุมเคลือ ไม่ชัดเจนเนี่ยแหละครับ
ตกลงตึกจะอยู่แน่หรือเปล่า ซื้อของไปแล้ว ถ้านาน ๆ ใช้ไปมีปัญหา กลับมาตึกจะยังอยู่หรือเปล่าหว่า  :cold

โดยรวมแล้ว ชอบครับ ที่มีร้านให้เลือกฟังเยอะ ๆ ได้ในวันเดียว แค่เดินเปลี่ยนร้านไปเรื่อย ๆ
ถ้ามีใครถามผม ผมก็จะแนะนำให้มาลองฟังที่นี่แหละครับ  :secret

เข้าใจอยู่้แล้ว ว่าคนเล่นเครื่องเสียง HT ในเมืองไทยมันมีไม่ได้มากมายอะไร
แล้วตึกมันก็ไม่ได้ขายอย่างอื่นเลย จะไม่ให้มันเงียบได้อย่างไร
แต่ความเงียบนี่แหละครับ เป็นสิ่งที่นักเล่นเครื่องเสียงชื่นชอบกัน  :headphone

สิ่งที่อยากให้ปรับปรุง ก็อยากจะให้มีร้านอื่น ๆ มาเปิดกันมาก ๆ ครับ
เช่น ร้านดัง P.. ย่านสุขุมวิท กับ H.. ฝั่งธน ถ้ามาจริง คงไม่ไปที่อื่นอีกแน่นอน

แล้วก็อีกอย่างคือ โซน DIY ครับ เห็น NPE เคยมาเปิดแล้วก็ย้ายออกไป
ถ้ายกบ้านหม้อมาไว้สักมุมได้คงจะดี ซื้อชิ้นส่วนพร้อมรับโมให้เสร็จสรรพไปเลย  :victory

ส่วนตลาดนัดของมือสอง ผมไปหลายครั้ง มันมีบ้าง ไม่มีบ้าง
เลยไม่แน่ใจว่ายังไงแน่ครับ ช่วยบอกวันเวลาที่แน่นอนให้ได้หรือเปล่าครับ
เพราะถามยามที่นั่น ยามก็ไม่รู้ แล้วถ้่ามี software มือสองมาขายด้วย
เช่น CD DVD SACD DVD-A ก็น่าจะดีครับ  d_d

ปล. เข้าไปแวะดูรูปที่เวปมา ไม่เห็นรูปบริษัท K... ควรจะแปลกใจไหมเนี่ย
      เอาเหอะ ผมไม่คิดจะซื้ออยู่แล้วแหละ ไอ้แอมป์ยี่ห้อ M... กับลำโพงยี่ห้อ S... เนี่ย แพงเกิน ไม่มีปัญญา  :giveup
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 เมษายน, 2008, 09:06:43 AM โดย nutsaint »

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • สมาชิกรุ่น Classic
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
 :secret  ผมเริ่มก่อนเลยครับ  ในฐานะร้านค้า  คนหนึ่ง สังคมวงการเครื่องเสียงขาดความสามัคคี  อึดอัดมานาน
     ขอระบายทีเหอะ
ผมว่าความสามัคคี  ที่นี้แปลกๆๆ  ครับ  ยิ่งนับวันยิ่งแปลกขึ้นเรื่อยๆๆ

อย่างบางร้าน ..ทุกทีมีค่าส่วนกลางเพื่อการบริหารงาน.......ตึกต่างๆหรือ คอนโดมิเนียม  ก็มีค่าบริหารงานส่วนกลาง...................

บางร้าน  ไม่จ่ายเฉยๆๆ ทั้งที่ตอนนี้เหลือไม่กี่ห้อง .......ว่างๆผมจะมาเฉลยห้องที่ไม่จ่ายกัน........หรืออยากรู้ไปดูที่น่า โฆษณาตึก ห้องไหนไม่มีรูปคือไม่จ่ายครับ
 :secretจะได้ให้นักเล่นไปเตือนกันบ้างๆๆๆ ..... จ่ายไปเถอะ อย่างน้อยก็ไม่ทำให้เป็นข้ออ้างคนอื่นเค้า หรือคนมาใหม่ เหลือกันแค่นี้.:secret
     :giveup :giveup ความสามัคคี หายกันไปไหนหมด  และก็ไม่แพงอะไรมากนัก 2000 บาทต่อห้องเองถ้าจำไม่ผิด :giveup

ข้ออ้าง....ฟังขึ้นไหมเนี่ย....
 คุณจะโฆษณาตึกก็เรื่องก็คุณ .....ผม+ฉันจ่ายค่าเช่าตึก big-cแล้ว  ค่าโฆษณา+ค่าดูแล ไม่ต้องมาพูดถึงไม่เห็นได้ประโยชน์กับร้านผม+ฉัน
 :whistlingแล้วที่ลงโฆษณาตึกตามหนังสือนี้ใครจ่าย หรือแจกฟรี  และไอ้ที่ผมจ่าย มา 4 ปีกว่าเต็มๆ  ผมจะจ่ายทำไม :'( :'(

พอมีใครมาจัดงานที่ตึก   ........ อันนี้ก็น่าเห็นใจทั้ง 2 ฝ่าย ......
พี่เอาของมาลงที่ร้าน เลย.... ไม่ต้องจ่ายตังค์....  ออกร้านทำไมให้เสียตังค์.......
ผู้จัดงาน.....ก็ออกมาคุณต้องคุมร้าน.... ให้ได้ อีก ข้ออ้าง  ฉันก็ไม่อยากลงทุนเสียเปล่า 
...มีงาน หรือไม่มีงานมันก็ไม่ต่าง......จะบ้าตาย :giveup
และไอ้ที่ผมจ่ายตอนออกงานทั้งที่  ...ร้านผมก็ตั้งอยู่เฉยๆๆ ยังเสียตังค์เลย.......ห้องละ หมื่นอย่างน้อย
..ข่อยจะจ่ายทำไมหน่อ...  และผู้จัดงาน.........ก็ไม่กล้า โฆษณา กันหรอก..เพราะไม่ได้แจกฟรี....
ส่วนร้านที่จะมาออก .... ข่อยจะออกทำไม หน่อ...

:-*ช่วยกันที่เหอะ  ผมเองออกมาพูดก็อาจจะถูกด่า แน่  แต่ก็ไม่รู้จะทำไงแย้ว   :'( :'(
( ร้านบางร้านก็สนิทกันมากๆ ส่วนผู้จัดก็ดีกับเรา ทางตึกก็ดีกับผม      แต่ ถ้ายอมลดกันคนละนิด ทุกอย่างจะได้เดินหน้าต่อไปสักที่) 
ทำไมไม่เล่นตามกติกาบ้างครับ   ทุกอย่างจะได้ไปต่อ

จะบ้าตาย   :'( :'(

พอตึก.....รับประเด็น ก็มาอ้างต่อ
....  ฉันเก็บเงินบ้างเจ้าไม่ได้ ไม่มีเงินมาบริหารตึก...  เอากันเข้าไป...จิตช่วยไปบอกเค้าที่ ฉันบอกเค้าแล้วเค้าไม่จ่าย 

คำบอกเล่า ที่เจอบ่อย  เอามาเราให้ฟัง....
...  ยังมีอีก ทางตึก หาคนมาดูสถานที่     :secretอย่ามาเลยตึกมันจะเจ๋ง อีก  ว่ากันเข้าไป  บางเจ้ากลัวเจ้าอื่นเข้ามาแย่งขายกัน อีก

... :secret จะเอามาเล่าให้ฟังอีก :secret

พูดไปก็น้อยใจ  กับ กลุ่มครับ   :'(

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 เมษายน, 2008, 08:58:20 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »
พิจิต 089-771-8895

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • สมาชิกรุ่น Classic
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
ขอเพื่อนแสดงความคิดเห็น และข้อ ติ -ชม อย่างเต็มที่กับตึก hi-fi center

เนื่องจากที่ผ่านมาผมได้มาอยู่ที่นี้  4 ปีกว่าแล้ว  ผมว่า เพื่อนที่ทำร้านค้า ในตึกทยอยหายไปมากเรื่อยๆๆ 
ผมในฐานะร้านหนึ่งอยากทราบความคิดเห็น :victory :victory

ผมก็ไม่เข้าใจในการบริหารงานนัก  แต่ เพื่อเป็นการปรับปรุง เพราะสัญญาตึกมีการต่อไปอีก 5 ปีแล้วเรียบร้อย
       ( บางข่าวก็ออกมาแบบจะทุบตึกทิ้งก็มี  ทั้งๆๆที่บริเวณนี้เป็นบริเวณที่น่าจะเป็น ที่เริ่มแรกของเครื่องเสียงไทย )
 อยากให้เพื่อนๆๆ ช่วยแนะนำและ  บอกข้อเสนอแนะแบบเต็มที่ แบบไม่ต้องเกรงใจ

:drive1ซัดให้เต็มที่เลยครับ
  ผมจะได้เอาเรื่องทังหมดนี้ส่งต่อให้กรรมการ บริหารให้ไปเร่งแก้ไขต่อไป  ติเพื่อก่อ ครับ
......เชิญเต็มที่ ......

ส่วน  พุธ หน้า จะมีงาน  นี้เกิดขึ้น  เพื่อนๆๆ มีมายังไง มาชมและช่วยติชมด้วยว่าเป็นไงบ้างครับ

ฝากข่าวงานเครื่องเสียง ที่ตึก Hi-fi center วันที่ 30 เม.ย-3 พ.ค 2551
http://www.hi-ficenter.com/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 เมษายน, 2008, 12:54:25 PM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »
พิจิต 089-771-8895