ผู้เขียน หัวข้อ: กิจกรรมทำบุญสถานเลี้ยงสุนัขพิการเจอกัน ที่จอดรถ หน้าห้างฟิวเจอร์พาร์ค sังสิต จ้า  (อ่าน 22826 ครั้ง)

ออฟไลน์ JTR

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star
  • Total likes: 0
   เมื่อสักครู่ได้คุยกันกับคุณตู่เกี่ยวกับ กิจกรรมร่วมกันไปทำบุญให้กับสถานเลี้ยงสุนัขพิการและจรจัดของป้าสำรวย ที่ จ.นครนายก เป็นที่เรียบร้อย ได้ข้อสรุปออกมาว่าหมายกำหนดการเดินทางไปมอบสิ่งของและปัจจัยต่างๆที่ได้รับการบริจาค
จากสมาชิก HTG ผุ้ใจบุญ จะเป็น วันเสาร์ที่  3  พฤษภาคม นี้ครับผม  โดยมีจุดรวมพลที่ลานจอดรถด้านหน้าของ ห้างเซียร์ ฟิวเจอร์พาร์ค sังสิต เป็นจุดนัดหมาย ตั้งแต่เวลา 08.30 - 09.30 น. ก่อนที่จะออกเดินทางไปยังสถานเลี้ยงสุนัขพิการและจรจัด ที่ จ.นครนายกเป็นลำดับต่อไป
      หากสมาชิกท่านใดต้องการที่จะเข้าร่วมเดินทางไปในกิจกรรมเพื่อการกุศลครั้งนี้  รบกวนช่วยแจ้งความประสงค์ของท่านลงชื่อในกระทู้นี้ได้เลยครับผม  เพื่อที่ผมจะได้จัดหาของชำร่วยเล็กๆน้อยๆ
เป็นแผ่นดีวีดีทดสอบระบบเสียง DTS รวมฮิตหนังตัวอย่าง 21 เรื่อง (ไม่มีจำหน่ายที่ไหน) นำมาแจกให้ฟรีๆสำหรับท่านที่ร่วมเดินทางไปในกิจกรรมการกุศลครั้งนี้ เท่านั้นครับ
      หรือหากท่านใดจะบริจาคเป็นสิ่งของให้ก็จะเป็นการดีครับ เพราะทางสถานเลี้ยงสุนัขพิการและจรจัด ต้องการเป็นอย่างมาก อาทิ อุปกรณ์ทำความสะอาดมาก(พวกแปรงขัด ด้ามยาวๆนะ) ,หนังสือพิมพ์ไว้ รองมูลของสัตว์ เป็นต้น  ขอขอบคุณเพื่อนสมาชิกผู้มีใจเป็นกุศลทุกท่านเป็นอย่างสูงครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 พฤษภาคม, 2008, 03:26:06 PM โดย Too' Ninja »
ยังคง Anti  ปลาพะยูนแถวเจริญนครซอย 10 เหมียนเดิมเฟ๊ย !!

ออฟไลน์ JTR

เอ....หรือว่าแจกเรื่องนี้ดีกว่ามั๊ย..????

ยังคง Anti  ปลาพะยูนแถวเจริญนครซอย 10 เหมียนเดิมเฟ๊ย !!

ออฟไลน์ badz

น่าไปแฮะ ไปด้วยครับพี่..... ;)

ว่าแต่ แล้วเราจะไปยังไงกันอ่ะครับ  :D
Burn your tires, not your soul...

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
น่าไปแฮะ ไปด้วยครับพี่..... ;)

ว่าแต่ แล้วเราจะไปยังไงกันอ่ะครับ  :D

ขึ้นอยู่กับว่า ใครจะสะดวกขับรถไปหรือจะแปะรถเพื่อนไป ก็แจ้งไว้ครับว่า จะไปกี่คน ขับรถไปเองหรือเปล่าทำนองนั้น แล้วค่อยมาดูกันอีกทีครับ...

หมายเลขมือถือผมนะครับ 081-9738109 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 เมษายน, 2008, 09:05:01 PM โดย Too' Ninja »

ออฟไลน์ CW

มาลงชื่อไว้ก่อนครับ ถึงวันงานถ้าไม่ติดอะไรจะตามไปสมทบที่นครนายกเลยครับ ผมอยู่ฉะเชิงเทรา ดูตามแผนที่น่าจะไปถูกครับ Y]

ออฟไลน์ udom

• "ยิ่งรู้มาก ยิ่งรู้น้อย"
สนใจครับเพราะที่บ้านดูแลหมาจรจัดและแมวจรจัดไว้หลายตัวครับ
แต่ขาดปัจจัย และ เวลาครับ  กำลังหาปัจจัยเพื่อสมทบทุนอยู่ครับ

Y]
"ยิ่งรู้มาก  ยิ่งรู้น้อย"
http://www.htg2.net/index.php?topic=24673.0

ขึ้นอยู่กับว่า ใครจะสะดวกขับรถไปหรือจะแปะรถเพื่อนไป ก็แจ้งไว้ครับว่า จะไปกี่คน ขับรถไปเองหรือเปล่าทำนองนั้น แล้วค่อยมาดูกันอีกทีครับ...

หมายเลขมือถือผมนะครับ 081-9738109 ครับ

ได้ครับพี่ตู่ งานนี้คงขอแปะรถไปอ่ะครับ แล้วเดี๋ยวก็จะมีคนฝากของไปเพิ่มนิดหน่อยพอดีด้วยครับ  ;)
Burn your tires, not your soul...

• Admin
  • ตู่ นินจา
ได้ครับพี่ตู่ งานนี้คงขอแปะรถไปอ่ะครับ แล้วเดี๋ยวก็จะมีคนฝากของไปเพิ่มนิดหน่อยพอดีด้วยครับ  ;)

ยินดีครับ ตอนนี้ก็มีรถผมกะรถทั่น JTR รวมเป็น 2 คันครับ

ออฟไลน์ JTR

คุณ Badz เลือกเอาละกันว่าจะไปกับคันไหน..ระหว่าง วอลโว่ กับ Saab แหะ..แหะ เพราะมาจากสวีเดนทั้งคู่ (ล้อเล่น) สำหรับแผ่นดีวีดีทดสอบระบบ รวมฮิตหนังตัวอย่าง 21 เรื่องระบบเสียง  DTS กับ หนังเรื่อง เมโลดี้ที่รัก (พากย์ไทย +บรรยายไทย พร้อมแปลเนื้อเพลงของหนังทุกเพลงเป็นภาษาไทยเสร็จสรรพ) ผมจะแจกพร้อมกันสองเรื่องให้กับท่านที่จะไปทำบุญครั้งนี้เท่านั้น ไม่แน่นะ เกิดคุ้มดีคุ้มร้ายขึ้นมาอาจแจก ดีวีดีคอนเสิร์ตรวมเพลงฮิต จากคอนเสิร์ตของวงดังๆอีกเพิ่มอีกซักแผ่นเอาไว้ทดสอบระบบโฮมเธียเตอร์ของท่าน เป็นการยั่วคนไม่ได้ไปอีกทางหนึ่งท่าจะดีเนาะ..อิอิ

คุณ Badz เลือกเอาละกันว่าจะไปกับคันไหน..ระหว่าง วอลโว่ กับ Saab แหะ..แหะ เพราะมาจากสวีเดนทั้งคู่ (ล้อเล่น) สำหรับแผ่นดีวีดีทดสอบระบบ รวมฮิตหนังตัวอย่าง 21 เรื่องระบบเสียง  DTS กับ หนังเรื่อง เมโลดี้ที่รัก (พากย์ไทย +บรรยายไทย พร้อมแปลเนื้อเพลงของหนังทุกเพลงเป็นภาษาไทยเสร็จสรรพ) ผมจะแจกพร้อมกันสองเรื่องให้กับท่านที่จะไปทำบุญครั้งนี้เท่านั้น ไม่แน่นะ เกิดคุ้มดีคุ้มร้ายขึ้นมาอาจแจก ดีวีดีคอนเสิร์ตรวมเพลงฮิต จากคอนเสิร์ตของวงดังๆอีกเพิ่มอีกซักแผ่นเอาไว้ทดสอบระบบโฮมเธียเตอร์ของท่าน เป็นการยั่วคนไม่ได้ไปอีกทางหนึ่งท่าจะดีเนาะ..อิอิ

อันนี้เลือกยากอ่ะครับป๋า รถดีทั้งคู่ อิ อิ   :D

สงสัยไปคันนึง กลับอีกคันนึงซะล่ะมั้งครับ ^-^

ออฟไลน์ WK

• Super Star.
  • ตราไก่

K)อุอุ ...promotion มากมาย ....ยังไง แผ่นที่ promotion ไว้ ผมจองหมดนะครับ....ทั้งทดสอบ ดีดีที.....s   แผ่น concert  แต่ เมโลดี้ที่รัก ไม่เอานะครับ ...เพราะเป็นหนังของเด็กแก่แดด..แก่ลม  เหมือนใครก็ไม่รู้.... ว่าแต่งานนี้อยากนั่งรถ Saab  Sport ไปด้วนคนได้ป่าว...
S.10 - ten -ten - S.10

ออฟไลน์ JTR

ไม่งกเท่าไหร่เลยเนาะ ทั่น WK ..เหอ เหอ..ถ้าจะไปด้วยห้ามถามนู่นถามนี่..ห้ามรบกวนสมาธิคนขับ..ห้ามชวนทะเลาะ
นะเฟ๊ย !!..เนี่ย..เพิ่งดูตัวอย่างหนังเรื่อง กังฟูแพนด้า แย้วคิดถึงทั่นจังเลย..ทั่นกลาง..คิกคิก

ล่าสุดเพิ่งจะเชิญเพื่อนๆในเวป  www.saab-scot.com เข้ามาร่วมทำบุญกับพวกเราด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 พฤษภาคม, 2008, 11:47:34 AM โดย JTR »

• Admin
  • ตู่ นินจา
ประกาศด่วน ถึงท่านที่จะไปทำบุญที่ นครนายก พรุ่งนี้ สถานที่นัดพบคือ ที่จอดรถ หน้าห้างฟิวเจอร์พาร์ค sังสิต นะครับ ตั้งแต่เวลา 08.30 - 09.30 น. เบอร์มือถือผม 081-9738109 ครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 พฤษภาคม, 2008, 03:26:50 PM โดย Too' Ninja »

ประกาศด่วน ถึงท่านที่จะไปทำบุญที่ นครนายก พรุ่งนี้ สถานที่นัดพบคือ ที่จอดรถ หน้าห้างฟิวเจอร์พาร์ค sังสิต นะครับ ตั้งแต่เวลา 08.30 - 09.30 น. เบอร์มือถือผม 081-9738109 ครับ...

อ้าว...เปลี่ยนเป็นฟิวเจอร์เหรอครับพี่ มันจอดทิ้งไว้ได้มั้ยอ่ะครับ ถ้าได้จะได้เอารถไปจอดทิ้งไว้แล้วแปะรถไปด้วย  ;)

แล้วผมขอ +1 ด้วยนะคร๊าบบบ  8)

• Admin
  • ตู่ นินจา
อ้าว...เปลี่ยนเป็นฟิวเจอร์เหรอครับพี่ มันจอดทิ้งไว้ได้มั้ยอ่ะครับ ถ้าได้จะได้เอารถไปจอดทิ้งไว้แล้วแปะรถไปด้วย  ;)

แล้วผมขอ +1 ด้วยนะคร๊าบบบ  8)

ได้ครับ ก็เหมือนห้างอื่นๆนั่นแหละครับผม ไปเช้าๆก็เลือกที่จอดได้สบายครับ

ความจริงผมบอกสถานที่ทั่น JTR ผิดไปน่ะครับ เพราะไปติดปากเซียร์รังสิตประจำ แหะๆๆ...

ออฟไลน์ JTR

ที่จอดรถในอาคารของห้างเซียร์ รังสิต จอดรถได้ฟรีครับไม่จำกัดเวลา ท่านใดที่จะจอดรถทิ้งเอาไว้ สามารถจอดไว้ได้ครับผม...จอดแล้วโทรหาผมก็ได้ (จะได้เป็นการปลุกจากการบรรทมไปในตัวด้วย..แหะ..แหะ)
เบอร์ 081 - 8704350 ครับผม...เพื่อผมจะได้ขับรถไปรับเพื่อสมทบกับคุณตู่อีกทีครับ
    ข่าวร้าย(สำหรับผม)คือทั่น WK แกจะไปกับทริปนี้ด้วย พร้อมหอบอุปกรณ์การถ่ายภาพพะรุงพะรังไปเก็บภาพในกิจกรรมครั้งนี้ด้วย  จึงอยากจะขอเตือนทุกท่านที่จะไปร่วมกิจกรรมหนนี้ ให้ระมัดระวังช่างภาพ WK ให้จงหนักเพราะเฮียแกจะถ่ายแหลก
ขนาดผมเ้ข้าห้องน้ำ ไปฉี่ พี่แกยังอุส่าห์ย่องตามไปถ่ายรุป ทั้งพิเรนณ์ทั้งอุตริหยั่งนี้ พยายามห่างๆเฮียแกไว้หน่อยจะเป็นการดีครับ ..คิกคิก..เผาแค่นี้ก่อน.เอาไว้ถล่มต่อตอนเดินทางไปอีกรอบดีก่า..เหอ เหอ..หนุกจินๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 พฤษภาคม, 2008, 06:48:10 PM โดย JTR »

จากที่ไปมาเมื่อวันที่ 3 ที่ผ่านมาครับ สถานที่นัดก็ฟิวเจอร์ปาร์ค รังสิตครับ
และแล้วท่านพี่ JTR ก็มาครับ ครบทีมแล้ว ไปได้ อิ อิ  8)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พฤษภาคม, 2008, 12:22:57 AM โดย Too' Ninja »

แลวเราก็มาถึงที่ครับ  :drive1

พี่ตู่ได้รับการต้อนรับจากสมาชิกของที่นี่ เหอๆๆๆ  ;D

และนี่คือบุคคลที่เราจะมาพบในวันนี้ครับ "ป้าสำรวย"  :)

ป้าสำรวยมาต้อนรับพร้อมกับสมาชิกของที่นี่ครับ...

จากนั้นป้าสำรวยก็พอเราสำรวจรอบๆครับ ที่นี่ตอนนี้มีหมา-แมวรวมกันพันกว่าตัวแล้วครับ  :o

หลายๆตัวเจ้าของก็จงใจนำมาทิ้งไว้กับป้าเลย บางตัวก็ประสบอุบัติเหตุมา....เช่นตัวนี้ครับ  :wounded1

แต่ถึงจะเป็นเค้าเป็นอย่างงี้ แต่เค้าก็ยังนิสัยดีมาต้อนรับตามแบบเจ้าบ้านที่ดีนะครับ  :)

ป้าก็ดูแลไม่มีขาด คอยถ่ายพยาธิ ดูเห็บ ดูหมัด ให้ตลอด...

ทีนี้ด้วยจำนวนสมาชิกที่มาก ค่าใช้จ่ายก็สูงตามครับ ค่าใช้จ่ายต่างๆรวมๆแล้วเดือนละแปดหมื่นบาท  :o

มนุษย์เงินเดือนอย่างผมจะหาเงินขนาดนี้นี่ก็ไม่ใช่ง่ายๆเลยครับ  ???
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 พฤษภาคม, 2008, 10:28:15 PM โดย badz »

ดังนั้นการที่เรามีส่วนร่วมในการทำบุญในครั้งนี้ ก็ยิ่งน่าจะทำให้คนๆหนึ่งที่ตั้งใจทำความดี ยังคงมีกำลังใจทำความดีต่อไปครับ  O0

สุดท้ายนี้ก็คงไม่ได้มีข้อสรุปอะไรเป็นรื่องเป็นราว นอกจากพูดได้คำเดียวครับว่าการมาทำบุญในครั้งนี้ให้ความรู้สึกว่าโลกนี้ยังคงจะเดินหน้าต่อไปได้อย่างมั่นคง ถ้าหากเรามีน้ำใจให้กันและกันครับ  :)

ขอปิดท้ายด้วยรูปนี้แล้วกันครับ และก็ขอฝากคำ "ขอบคุณ" จากคุณป้าสำรวยมายังทุกท่านที่ร่วมกันทำกุศลดีในครั้งนี้ครับ....ขอบคุณครับ  ;)

ออฟไลน์ WK

• ตราไก่
 :)คุณตู่ ดูผิวคล้ำไปนิด  คุณจุ๋ม JTR ผมสีดอกเลาหน่อย สงสัยลืมไปทำสี ส่วนคุณ badz ยังหนุ่มเหมือนเดิม....ส่วนผมกะว่าจะไปเป็นตากล้องให้ แต่ติดธุรจำเป็น เลยไม่ได้ไป ต้องขออภัยด้วย...ดูจากภาพก็ได้รับการต้อนรับอย่างอบอุ่นดีนะครับ....จากประสบกาณ์ที่มักจะมีหมาจร...มุดเข้ามาในวั้วบ้าน ดูจากสายตาที่วิงวอน ก็พอรู้ว่าพวกมันก็อยากจะมีเจ้าของ คอยดูแล แต่ก็เลี้ยงมันตามอัตภาพเท่านั้นครับ.... ;)
S.10 - ten -ten - S.10

ออฟไลน์ JTR

ความจริงยังมีข้อมูลเพิ่มเติมสำหรับสถานสงเคราะห์สุนัขแห่งนี้ที่ อยากจะบอกเล่าใหุ้ทุึกท่านทราบอีกสักเล็กน้อย
กล่าวคือ ยังมีโซนที่เลี้ยงแมวโดยเฉพาะอีกเป็นร้อยตัวรับผิดชอบและดูแลโดย ป้าริน(ซึ่งตอนนี้ตาบอดไปหนึ่งข้าง)
และโซนเลี้ยงหมาบาดเจ็บพิการที่ ปลูกโรงเรือนเป็นการเฉพาะอยู่บนเนินเขาสูงขึ้นไปจากโรงเลี้ยงปกติอีกกว่า 300 ตัว
ซึ่งแหล่งที่มาของหมาเหล่านี้ ส่วนใหญ่ล้วนมาจากมีคนใส่กระสอบ ใส่ลังกระดาษ ขนใส่รถ มีทั้งรถเก๋งและรกระบะ นำมาปล่อยไว้ให้ป้าสำรวยแกรับเลี้ยงต่อ ทั้งที่ความเป็นจริงแล้วป้าแกติดป้ายขอร้องว่าอย่านำหมามาให้แกเลี้ยง เพราะแกเองไม่มีรายได้หลักอะไร ไม่ได้ร่ำรวยเงินทอง ที่ยังดูแลหมาเหล่านี้อยู่ได้ ก็เพราะความรักหมาของแกบวกกับ มีคนใจบุญ(ที่ทราบข่าว) มาบริจาคเงินและสิ่งของให้เป็นบางช่วง บางขณะ ทำให้พอจะดูแลหมาพวกนี้ได้ แต่ถ้าช่วงไหนเงิน หรือสิ่งของหมด ไม่มีคนบริจาค แกก็ต้องออกไปขอเศษอาหารตามร้านอาหารในเมืองรวบรวมมาให้หมา
ที่แกเลี้ยงแทน ได้มั่งไม่ได้มั่ง โดนถูกไล่ไม่ให้บ้าง จนบ่อยครั้งที่ต้องอดบ้างบางมื้อ เพราะต้องเฉลี่ยอาหารที่หามาได้ ที่บางครั้งไม่พอจะเลี้ยงได้ครบทุกตัว บางครั้งก็ไม่มีเงินไปซื้อยาให้หมาที่ป่วย ต้องไปขอกู้เงินเอามาซื้อยา จ้างรถ จ้างคนไปหาหมอในเมือง เหล่านี้ ฟังป้าสำรวยแกเล่าให้ฟังทั้งน้ำตาว่า บางที่จับหมามาปล่อยขนใส่รถมาให้แกเลี้ยง พอแกบอกว่าไม่รับ ก็แอบเอากระสอบที่ใส่หมาไปเหวี่ยงทิ้งข้างๆ แล้วขับรถออกไปเลย ซึ่งพอป้าสำรวยแกตามออกมาดู และไปเปิดกระสอบออกมาพบว่า ในกระสอบมี แม่หมา พร้อมลูกๆอยู่ในกระสอบอีก 7 ตัว ตายไปแล้ว 1 ตัว คงเพราะอากาศมันคงจะอบอ้าวในกระสอบ ก็ต้องจำใจรับเข้ามาเลี้ยงไว้ พร้อมกับส่งไปทำหมันกับสัตว์แพทย์ในเมือง ที่ตอนนี้ขอติดเงินค่ายาไว้ก่อน ซึ่งหมอแกก็เข้าใจ บอกว่าถ้าป้ามีเงินเมื่อไหร่ก็มาจ่ายทีหลังก็แล้วกัน  ป้าแกอยากฝากถึงคนที่เลี้ยงหมาหรือแมว หรือสัตว์เลี้ยงทุกชนิดว่า
ตอนที่เขาเป็น ลูกหมาหรือ ลุกแมว เขาก็น่ารักดีหรอก แต่พอเขาโตขึ้นก็เริ่มไม่เหมือนเดิมอาจไม่น่ารัก ไม่น่าดูเหมือนเดิม แต่พวกเขาเหล่านั้นก็ต้องการความรัก ความใกล้ชิดจากเจ้าของมากเช่นกัน ควรที่จะให้ความรัก ดูแลเอาใจใส่แก่สัตว์เลี้ยงด้วย ไม่ใช่ว่าพอไม่ชอบหรือไม่อยากเลี้ยงก็ขนใส่รถเอามาปล่อยทิ้งไว้ เป็นภาระให้กับผู้อื่น (เท่าที่สังเกตตอนไปเยือน ทีแรก จะมีกลุ่มหมาฝ่ายต้อนรับแขกที่ที่รุมเข้ามาต้อนรับ ที่บอกว่ารุมเพราะพี่แก แห่มาหลายตัวมาก เข้ามาคลอเคลีย เขามาสวัสดี ให้ลูบหัว ป้าแกบอกว่าส่วนใหญ่หมาพวกนี้เป็นหมาบ้านเคยมีเจ้าของ
ดูแลมาก่อน ตอนหลังถูกทอดทิ้ง บางตัวถูกฟันหัวแบะมาก็มี ทุกวันนี้หมาเหล่านั้นจะนั่งคอย
"นาย" มารับโดยนั่งเฝ้าปากประตู ที่พวกมันคงจะหวังว่าสักวัน"นาย"ของพวกมันจะมารับไม่วันใดก็วันหนึ่ง ในขณะที่อีกส่วนหนึ่ง ใจสลาย นอนหมอบอยู่ในกรงไม่กินข้าวกินน้ำรอวันหมดลมหายใจอย่างเดียว)
ผมได้ฟังป้าสำรวยแกเล่าให้ฟังคร่าวๆก็ได้แต่ นำข้อมูลเหล่านี้มาถ่ายทอดต่อให้รับทราบกันอีกทีครับ
หากท่านมีความประสงค์จะทำบุญก็สามารถติดต่อโทรศัพท์ไปหาป้าแกได้เลยครับ ตามเบอร์ข้างบนที่ให้ไว้

ออฟไลน์ Mr.so-nE

• ผู้ดูเวบ (ดูอย่างเดียวทำไรไม่ได้)
  • **
  • 086 7332905