ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเพื่อนเพื่อนที่ดูหนัง hi-def ส่วนใหญ่ใช้ plasma หรือ LCD กันครับ  (อ่าน 30286 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dork16438

• *
 :Dมาช้าไปหน่อย.......ของผมก็ PANA PLASMA

ออฟไลน์ eddy current

• Freshy
ผมก็พลาสม่า :P

ออฟไลน์ bank1981

• **
ถ้าชอบดูหนัง และเน้นดูหนัง แนะนำ Plasma ครับ

ออฟไลน์ aeh_32

• Freshy
ใช้ plasma ของ Panasonic ครับ รุ่นโฐราณ 42PV8MT

ออฟไลน์ tok777sp2

• *
Plasmaอีก1เสียงครับ

ออฟไลน์ CooL-LifE

• *
กำลังจะถอยทีวี เก็บเป็นข้อมูลพอดีเลยครับ

ออฟไลน์ buska

• Freshy
ห้องผมคุมแสงได้ใช้ LG PT350 50นิ้ว + Playon Dvr ครับ

ออฟไลน์ StepSaSin

• Freshy
ผมชอบ LED ครับ ภาพสดสวยกว่าครับ plasma มันสะท้อนๆเงาๆ ยังไงไม่รู้

ออฟไลน์ sylar

• *
ขึ้นอยู่กับการใช้งานครับ ถ้าชอบดูหนังแอคชั่นดูบอลและถ้าคิดว่าเอาไว้ดูที่วีเป็นหลัก แล้วละก็ต้อง plasma เลยครับ
ถ้าชอบดูหนัง ดราม่า ต่อคอมเล่นเน็ต ดูรูป แล้วละก็ต้อง Lcd ครับ
ส่วนตัวผมใช้ plasma ของ panasonic ครับ

ถ้าสนใจจะซื้อ Lcd หรือ plasma ให้เดินไปดูที่ห้างแล้วจําราคาแล้วโทรมาถามผมที่เบอร์ 084-1232659 (ตี๋)  ถูกกว่าห้างแน่นอนครับ
ผมรู้จักร้านส่งอยู่ครับ มีบริการส่งให้ฟรีถึงที่ด้วยครับ เฉพาะใน กทม. ต่างจังหวัดต้องเสียค่าส่ง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มีนาคม, 2011, 03:43:35 PM โดย sylar »

ออฟไลน์ jedi10d

• **
ดูหนังทั่วๆไป  ผมชอบ Plasma ให้ภาพสมจริงกว่า ไม่คมเกินไป   (ข้อเสีย ค่าไฟฟ้าจ่ายแพงกว่า)

ดูหนัง Animation  ถ้า LCD/LED ให้ภาพคมกว่า Plasma  .. (ข้อเสีย ถ้ารุ่นล่างๆ อาจจะเจอ Ghost ได้ครับ)

ดู FreeTV   3 5 7 9  Plasma ดีกว่าไหนๆ  :clap

สรุปแล้วแต่ชอบครับ

ออฟไลน์ SEPER

• *
LED ครับ เพิ่งได้มา

ออฟไลน์ Timmy

• *
ผมใช้plasma pana ตอนนี้ได้HD playerมา
อยากได้plasma Full HD ครับ

ออฟไลน์ peerentino

• *
plasma ครับ เคลื่อนไหวสูดสุด จอใหญ่

ออฟไลน์ Nazooza

• : ซู่ซ่า ซะ :
ยังไงก็ชอบพลาสมา มากกว่าครับ ภาพเคลื่อนไหว หรือ สีดีกว่าเห็นๆ ให้ความนุ่มแบบฟิล์ม
ดู LED แล้วหนังถ่ายจากฟิล์มกลายเป็นวีดีโอ  d_d
เห็นราคา SS แล้วน่าสอยอีกตัว แต่ใจยังชอบ Pana
ที่อยู่และรายละเอียดครับ : http://www.htg2.net/index.php?topic=34011.0

ออฟไลน์ manuroom

• *
plasma อีกคน
เพราะใช้ดูเคเบิ้ลทีวีไปด้วย ดูหนังไปด้วย ยังไงก็คุ้มกว่า LCD LED ราคาก็ถูกกว่าเยอะ

ออฟไลน์ เซมเบ้

• Freshy
LCD ครับ

ออฟไลน์ bankerman

• *
ที่บ้านมีแต่ พลาสม่าครับ  pana & samsung  ยังไม่เคยใช้ LCD

ออฟไลน์ หลอดน้อย

• *
มีทั้งพลาสมาและ LCD ครับ ถ้าไม่มีระบบไฮเทคต่างๆพลาสมาดีกว่าครับ แต่ LCD Philips ที่บ้านภาพดีสุดเพราะมา Pixel presice แต่มันแพง เทียบกะพลาสมา 50นิ้วซัมซุงนะครับ LCD ตัวอื่นๆที่บ้านสู้พลาสมาไม่ได้เลย

ออฟไลน์ รักแมว รักแมว รักแมว

• เบื่อ
  • ผู้สนับสนุน web
  • *
เบื่อ

ออฟไลน์ sohan

• Freshy
ผม LCD คับ

ออฟไลน์ ideaao

• Freshy
พลาสมาเหมือนกันครับ pana 42 นิ้ว 1 เครื่อง LG 50 นิ้ว 1 เครื่อง

ออฟไลน์ diskul

• **
    • Perfectdogs Petshop
เค้าว่ากันว่า  Plasma  ใกล้เคียง  โรงภาพยนต์ ที่สุด ครับ

เราคือ โรงเรียน สอนตัดขนสุนัข ที่ใส่ใจ คุณ มากกว่า ใคร

ออฟไลน์ ตั๊กกี้.คอม

เดี๋ยวนี้เทคโนโลยีได้ up ขึ้นไปแล้วครับ LCD หรือว่า LED สามารถ
แสดงผลคมชัดทัดเทียมกับ Plasma แล้วครับ แต่ว่าราคาถูกกว่ามาก

ออฟไลน์ coy

• Freshy
lcd ครับ ดูหนังชัดสุดๆ

ออฟไลน์ hideflism

• *
สำหรับผม ผมเทใจให้ LCD เพราะผมไม่ได้ดูรายการพวกทีวี หรือเคเบิ้ลทีวี แต่ผมใช้ดูหนังเป็นหลัก
ผมเปรียบเทียบและเดินดูอยู่หลายเดือน สรุปแล้วเมื่ออาทิตย์ที่แล้วจึงตัดสินใจถอย  LCD LG 42LH50YR
ออกมาเล่นกับ PS3 ภาพออกมาสวยมาก ไม่ผิดหวังครับ ดู DVD ธรรมดาภาพก็ชัด  :)

**เพิ่มเติมอีกหน่อยครับ   ตอบไปแล้วแต่เพิ่งสังเกตุว่าหัวกระทู้สอบถามผู้ที่เล่น Hi-def
    แต่ผมเล่น BD อย่างเดียวครับ ไม่เคยเล่น Hi-def   พอเป็นข้อมูลได้ไหมครับ **

LCD รุ่นนี้สุดยอดอยู่แล้วครับ (ที่บ้านพ่อแม่ก็ใช้อยู่) ดูอะไรก็ชัดไปหมดทุกอย่างครับ  ;D

ออฟไลน์ josemuliho

• *
ใช้ Plasma Samsung PS50B550  อยู่ครับ หนับหนุน plasma อีกเสียง  :showoff

ออฟไลน์ acme

ผมเชียร์ Plasma

ออฟไลน์ top

• **
plasma pana pv8

ออฟไลน์ น้ำใส

• *
LCD 40B650 SAMSUNG ครับ

ออฟไลน์ pinkpanther

ดูหนัง ต้อง plasma เท่านั้นครับ ยืนยัน

ออฟไลน์ jojosang

• **
plasma pana ครับ

ออฟไลน์ kanit

• *
plasma ss A650 ครับ ใช้ดีแต่ร้อนมากรอถอย LED :bye1

ออฟไลน์ seafood

• **
led lcd ss 55" 7000 คับ

ออฟไลน์ Thospital

• *
ผมว่าเดี๋ยวนี้ ตัวเลือกมันเยอะมากๆ
แนะนำให้ใจเย็นๆ ลองให้ถูกใจที่สุดดีกว่า ทั้งเรื่องราคาและคุณภาพ
ผมใช้ LCDครับ

ออฟไลน์ aouzaa

ใช้ LCD SAMSUNG 42" เป็นทั้งจอมอนิเตอร์ และดู hi-def

:showoff

ออฟไลน์ Alan

• รวยแล้วครับ (รวยน้ำใจ)
  • ทำวันพรุ่งนี้ให้ดีกว่าวันนี้
 c) c) c) c)
ใช้ Pana เช่นกันครับ คุ้มค่า คุ้มราคา และไม่มีปัญหา IR
 :bye1 :bye1 :bye1 :bye1

ออฟไลน์ yos_iambox

• *
ผมใช้พลาสม่าครับ 3เครื่องเลย ใช้ดู UBCด้วย ถูกด้วยคุณภาพโอเคนะ แต่ถ้าเน้นดูหนัง Hidefมากๆๆเลยต้องเน้นนำ LCD ครับ ผมว่าพลาสม่าเวลาดูใกล้มันจะเป็นจุดดูสีไม่แข็งแรง

ผมก็ใช้ pana ครับ

ออฟไลน์ Pokmanee

• *
ผมก็ใช้ pana ครับ

ออฟไลน์ Vcxz

• *
ถ้าซื้อมาดูหนังเคลื่อนไหวเร็วๆ ยังไงผมก็ว่า plasma กินครับ

ออฟไลน์ kunyuu

• *
ต้องเก็บตังไปก่อน...

ออฟไลน์ BLUE GROW

ผมเชียร์ plasma อีกคน นอกจากข้อดีที่มีคนอื่นๆ ได้ว่าไว้แล้วข้างต้น เรื่องราคา plasma น่าจะได้เปรียบกว่าด้วยครับ

เห็นกระทู้ตัวเอง ถูกขุดขึ้นมา ตกลงผมซื้อ plasma ของ Sumsung มา ผ่านมาแล้วปีกว่าประทับใจมากครับ ตัดสินใจไม่ผิด เล่นเกมส์ ดูหนัง ต่อจอ comp. คุ้มค่า และภาพสวยงามมากครับ ^-^

ออฟไลน์ Thanksgoditsfriday

• *
ผมเชียร์ plasma อีกคน นอกจากข้อดีที่มีคนอื่นๆ ได้ว่าไว้แล้วข้างต้น เรื่องราคา plasma น่าจะได้เปรียบกว่าด้วยครับ

ออฟไลน์ ก.ไก่

• ความพอใจทำให้เป็นสุข
สำหรับผม ผมเทใจให้ LCD เพราะผมไม่ได้ดูรายการพวกทีวี หรือเคเบิ้ลทีวี แต่ผมใช้ดูหนังเป็นหลัก
ผมเปรียบเทียบและเดินดูอยู่หลายเดือน สรุปแล้วเมื่ออาทิตย์ที่แล้วจึงตัดสินใจถอย  LCD LG 42LH50YR
ออกมาเล่นกับ PS3 ภาพออกมาสวยมาก ไม่ผิดหวังครับ ดู DVD ธรรมดาภาพก็ชัด  :)

**เพิ่มเติมอีกหน่อยครับ   ตอบไปแล้วแต่เพิ่งสังเกตุว่าหัวกระทู้สอบถามผู้ที่เล่น Hi-def
    แต่ผมเล่น BD อย่างเดียวครับ ไม่เคยเล่น Hi-def   พอเป็นข้อมูลได้ไหมครับ **
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กรกฎาคม, 2009, 04:45:27 PM โดย Beta »
ข้อมูลของ ก.ไก่ ครับ
http://www.htg2.net/index.php?topic=23901.msg264649#msg264649

ออฟไลน์ teddo

ผมยังไม่ได้เล่น Blu Ray แต่ก็ใช้ Plasma

ที่ใช้อยู่ปัจจบันคือ LG Plasma 60” รุ่น 60PG70FR
(เดิมใช้ LG Plasma 42” รุ่น 42PX4RV)

ออฟไลน์ ประสงค์

• *
ผมใช้ LCD LG 42LH70YR เพิ่งได้มาประมาณ 3 สัปดาห์ ต่อ Play 3 พอใจเป็นอย่างมากครับ

ออฟไลน์ th4348

• *
อีกหนึ่งเสียงให้ักับ Plasma ครับ

ออฟไลน์ wat12(คุ้ม)

• ชอบรวมสิ่งที่ดีๆเข้าด้วยกัน จึงไม่เกี่ยงทั้งเทคโนโลยี่แรกเริ่ม หรือล่าสุด
  • ผู้สนับสนุน web
  • Super Star.
  • *
  • DLP 4 Studiotek130 , TUBE 4 STAX , SSamp 4 spk
เท่าที่ดูๆมา (ยังไม่เคยซื้อ)  ยังๆไงๆ ก็ชอบพลาสม่า (ดูบ่อยๆก็ของพานาฯ) มากกว่าครับ

ยิ่งมีข่าว รวมกันซื้อ  จึงติดร่างแห (อยากได้ไปกับเขาด้วย)
ยิ่งรุ่นใหม่ๆ  ภาพสวยขึ้น + กินไฟลดลง
ไม่มีอะไรดีที่สุด การค้นหาข้อดีของแต่ละอย่างแล้วผนวกเข้าด้วยกันเพื่อความพึงพอใจคือสิ่งที่ท้าทาย  " ทำเหมือนเขา ได้ดีที่สุดคือเท่าเขา แต่ส่วนใหญ่จะแพ้เขา แต่ถ้าเราใส่ไอเดียคิดใหม่ของเราเข้าไป โอกาสชนะและดีกว่ามีครับ " สนับสนุนการคิด ไม่พิศมัยการลอกทั้งดุ้น

http://www.htg2.net/index.php?topic=23262

ออฟไลน์ bearmee

• *
ใช้ Plasma ครับ แต่ LCD โดนใจกว่า เพราะใช้อยู่ทั้งคู่  Plasma Refresh 60-75 Hz เองครับปวดตา

ออฟไลน์ lekkung

พลาสมา เป็นคำตอบสุดท้ายครับ

ออฟไลน์ Boom

• *
Plasma อีกเสียงครับ ผมใช้ Panasonic 50PY800 ครับ

ออฟไลน์ Ao Scuba

• https://www.facebook.com/Patt.Mobile.iT
พอดีว่าจะเอามาต่อดู hi-def แผ่นทาง computer .. ตัดสินใจดูอยู่ระหว่าง plasma กับ LCD

ผมเชียร์ Plasma ครับ Pana ก็ดี Kuro ก็สุดยอด
https://www.facebook.com/Patt.Mobile.iT
ชลบุรี บริการ ซ่อมคอม ซ่อมโทรศัพท์ ปรึกษาฟรี

ออฟไลน์ BLUE GROW

พอดีว่าจะเอามาต่อดู hi-def แผ่นทาง computer .. ตัดสินใจดูอยู่ระหว่าง plasma กับ LCD