ผู้เขียน หัวข้อ: DV400s กับ oppo-893 กับ lcd sony 720p/1080i 46 นิ้วภาพจะต่างกันเยอะไหมครับ  (อ่าน 2106 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Total likes: 0
  • Please Help Thanks
DV400s กับ oppo-893 กับ lcd sony 720p/1080i รุ่น 46 นิ้ว (รุ่นแรกๆๆ ) ภาพจะต่างกันเยอะไหมครับ มี dvd ตัวไหนน่าสนใจบ้างครับ หรือจะรอ blu-ray หรือ HD player ดีครับ

sony
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ อูฐ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • Total likes: 0
ภาพต่างกันแน่นอน  ขนาดสมัยก่อน ทีวี 29 นิ้ว  interlace ธรรมด่า เปลี่ยนเครื่องเล่นดีวีดี ยังเห็นความแตกต่างของภาพเลย  เพียงแต่จะชอบภาพแบบไหนมากกว่ากัน  ตอบไม่ได้ว่าอย่างไหนดีกว่ากัน  แล้วแต่ชอบ  แต่ถ้ายังไม่ได้ซื้อเครื่องเล่น ดีวีดี  ผมก็ว่าน่าจะซื้อเครื่องเล่น บูลเรย์ไปเลย  เพราะมันก็เล่นดีวีดีได้อยู่ดี วันหลังจะได้ไม่ต้องซื้ออีก  ลองดู ps 3  เล่นเกมได้ด้วย   หรือถ้าสามารถมีคนซื้อจากเมืองนอกได้  ก็ลอง pana bd 30 กับ samsung bd 1400  หรือถ้างบเยอะ ก็  pioneer lx 70b  hd dvd ไม่ต้องไปดูเลยครับ เลิกผลิตแล้ว  เครื่องเล่น บูลเรย์  เห็นมีเพื่อน  ในเวปนี้บางคนก็สั่งซื้อให้ได้  ลองสอบถามดู