ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่อง Oppo 980h ให้ภาพออกสีชมพูแดงครับ สีมันไม่ตรงกับเครื่องอื่น  (อ่าน 7746 ครั้ง)

ออฟไลน์ WK

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
  • ตราไก่
 :) :) ลอง Calibrate _สีทีวีดูใหม่สิครับ ตั้งค่า ทีวีอาจจะผิด ;)เพี้ยน
S.10 - ten -ten - S.10

ออฟไลน์ Lukjeab's Daddy

• Lukjeab Hi Fi
  • Superstar...
  • รักวัวให้ผูก รักลูกให้ซื้อเครื่องเสียงให้ลูกฟัง
    • Lukjeab Hi Fi

เอา Oppo มาต่อ HDMI, Component แม้จะต่อทั้งสองแบบลองดูแล้ว ภาพก็ออกมาเป็นสีชมพูออกแดงๆอยู่ดี

ลองต่อ HDMI, Component ทั้ง 2 แบบแล้วนี่ครับ คงไม่เกี่ยวกับสาย

ออฟไลน์ planetgreen

• Freshy

เพิ่งไปซื้อ oppo 980H มาได้สองวันปรากฎว่าเมื่อวานดูพิจารณาดูแล้ว
ภาพสีที่ออกมามันปนโทนสีชมพูมากเลยครับ (ตอนแรกคาดว่านึกไปเอง)
หน้าคนมันก็เป็นสีชมพูไม่ได้เป็นสีเนื้อ
ผมงัดแผ่น dvd avia..มาลอง calibrate สีดู เปิดแผ่นเทียบกับเครื่อง PC (ที่ calibrate แล้วดู)
เอา Oppo มาต่อ HDMI, Component แม้จะต่อทั้งสองแบบลองดูแล้ว ภาพก็ออกมาเป็นสีชมพูออกแดงๆอยู่ดี

คิดไปคิดมาเป็นไปได้อย่างไร ไม่ TV เสียก็ DVD เสียแน่นอน.....
(ซื้อมาใหม่ทั้งคู่)
ผมก็ไปลองงัดเครื่อง DVD philips ออกมาดูผลออกมาเต็มตาเลยครับ
เจ้าเครื่อง Oppo มันให้ภาพชมพูแดงชัดเจนเลย
............อืม... HDMI เป็นไปได้ไหมว่าสายมันแตกข้างใน?

พอจะแนะนำทางออกได้บ้างไหมครับ
เอาไปเปลี่ยนเลยดีไหมนี่ซื้อมาได้ 2 วัน..........
ขอบคุณครับ