ผู้เขียน หัวข้อ: Acoustic zen Krakatoa จาก Klos และ AV Paradise  (อ่าน 2385 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nung-G

Acoustic zen Krakatoa จาก Klos และ AV Paradise
« เมื่อ: 18 พฤษภาคม, 2008, 11:43:09 PM »
ล่าสุดได้ข่าว  up สายไฟไปแล้วครับ  น้อง addy  ส่งข่าวมาครับ ส่วนน้อง andy 
ก็อัพ sub เป็น 15  supernovo เรียบร้อยแล้วครับ พี่ 

ครับ โดน คราคาตัว (อ่านยากชมัด แต่ฟังง่ายชมัด อิอิ) ;D ;D ไปสองเส้น หัวท้าย wattgate ทั้งคู่ อันนี้ต้องขอบคุณ andy "klos" อีกครั้งผ่านหน้า web เลยครับอุตส่าเอามาให้ test ถึงบ้านเลย (ช่วงนี้งานเยอะมาก แล้วกลับดึกเลยไม่ได้เปิดไปหลายวัน----เพิ่งเห็น message andy ล่าสุดเองเนี่ย อิอิ  :bye1 ก็เลยมาตอบหน้าเวปซะเลย ) กับขุนจิต paradise สำหรับการแนะนำครับ

ตัวหนึ่งต่อเข้า 875 กับอีกตัวเข้า bd30----สิ่งที่เห็น ที่ได้ยินคือความสามารถที่หลายๆคนพูดถึง ในแง่ของลายระเอียดของเสียงที่เพิ่มขึ้น ชัดเจน แหลมใส กลางนี่มาเด่นเลย  ส่วนภาพจาก bd30 ที่เห็นคือสว่างขึ้น โทนสีที่ดูเหมือนเร่งให้ชัดเจนขึ้น  ------เหลือเชื่อครับ จากความคิดผมที่คิดว่าสายไฟ ก็เป็นแค่สายไฟ  2f

***ยินดีด้วยกับ andy supernova 15" ครับ (เห็นตอนแรกบอก 12" ไม่ใช่เหรอ กระโดดไปนู่นเลย อิอิ O0) รีวิวให้ฟังด้วยนาา

ไว้ว่างๆ  จะไปเปลี่ยน iec ท้าย 875 +fuse  สักตัวครับ  ดีขึ้นอีกครับ

ท้าย IEC น่ะ เห็นด้วยครับ.................แต่ไอ้ fuse นี่......อยย่าบอกนะว่าเป็นอันที่เค้าเล่าลือกันใน ยุทธภพพพพพ :cold  อิอิ

ออฟไลน์ Klos.

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Total likes: 0
Re: Acoustic zen Krakatoa จาก Klos และ AV Paradise
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 พฤษภาคม, 2008, 11:38:31 AM »
ตอนแรกก้อเล็ง12นิ้วไว้ครับ เล็งไว้5เืดือนแล้วก้อยังไม่ได้ครับ ก้อเลยต้องเอาตัวนี้ครับ มาวันแรกเล่นเอาที่ครอบไฟ้ดาวน์ไลท์ผมล่วงลงมาเลย หุๆๆ สมคำลำลือที่พี่ๆในเวปบอกกันครับ  ผมก้อขอขอบคุณพี่หนึ่งอีกครั้งสำหรับอาหารมื้อค่ำ อร่อยมากๆครับ วันไหนมีโอกาสจะขอเข้าไปชมบลูเรย์อีกซักครั้งครับ ขอบคุณครับ  d_d

ปล.รูปนี้ขอมอบให้พี่ครับ อิๆๆๆ  :D :D

ออฟไลน์ Klos.

Re: Acoustic zen Krakatoa จาก Klos และ AV Paradise
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 พฤษภาคม, 2008, 11:44:16 AM »
รูปบนสำหรับกุนเชียงที่อร่อยที่สุดในโลก ส่วนรูปนี้สำหรับแกงเขียวหวาน หวานมันมากๆ อร่อยมากๆๆครับ หุๆๆ  d_d d_d

ออฟไลน์ Nung-G

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 พฤษภาคม, 2008, 04:01:12 PM »
ยินดีๆ อิอิ :D
เห็นรูปแล้วกระตุ้นต่อมคัน ยิกๆๆๆๆ 0)]

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • Superstar...
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 พฤษภาคม, 2008, 07:33:39 PM »
ยินดีด้วยครับ  พี่   พอดีวันนี้นัดกับพี่ท่านหนึ่งไว้........ เพื่อนพี่หมอ Tj  เลยพึ่งมาแจมครับ.....ช้าไปหน่อย :drive1

เมื่อเย็น  เอา  ไวอาก้า ฟิวส์   รุ่น platinum  ไปให้เพื่อนพี่หมอรองถึงบ้านลาดพร้าว  ครับแบบ  a+b test
  พี่เค้าฟังแล้วสุดยอดเลย......อุดหนุน ไป 2 ตัว 10,000 บาท  แถม fuse isoclean  ไปอีก 4 ตัว รวมแล้วก็ 14,000 บาทครับ  :cold :cold

พี่เค้าใช้ อินติเกรด marantz +cd marantz+ลำโพง waf.....   แต่โดนฟิวส์ไปเต็มๆๆ  ครับ  ห้องนี้เบสดีครับ :victory

:victoryพี่  burn  สายไฟไปอีกพักครับ  เดี้ยวผมเอาไปให้เสียกะตังค์ ครับ :victory   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พฤษภาคม, 2008, 07:36:53 PM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »
พิจิต 089-771-8895