ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่อง : ปวดหัวคับท่าน กะ AIS  (อ่าน 6696 ครั้ง)

นอกเรื่อง : ปวดหัวคับท่าน กะ AIS
« เมื่อ: 10 มิถุนายน, 2005, 06:47:20 PM »
มีหลายๆครั้ง ที่ผมโทรหา........(ไม่บอก แหะๆ) ระบบ GSM ด้วยกัน  ปลายทางสายว่าง กี่ครั้งๆก็ว่างแต่ไม่รับ  เข้าใจว่าคงไม่ว่างที่จะรับ ไม่ใช่ไม่อยากรับแน่ๆ ฮิ ฮิ  ทิ้งช่วงห่างให้นานหน่อย โทรไปใหม่ก็แล้วกัน   คราวนี้รับเลยแฮะ  "ผมโทรมาหลายครั้งแล้วนะ  ยุ่งเหรอครับ" // "โทรจิงอ่ะ ไม่เห็นมีโชว์..สายไม่ได้รับ..เลย" // กรรมแล้วดิผมเนี่ย แต่เอาน่าคุยเรื่องสัมมะคันดีกว่า เดี๋ยวจะพาลมีปัญหากันปล่าวๆ แล้วก็เงียบๆกันไป

หลายวันผ่านไป   มีโทรไปอีก แต่คนละเบอร์ เจอะแบบเดิมอีกแล้ว    เริ่ม.......   :( :-[

แล้วก็อีกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ   :'(    แถมเพื่อนหลายคนก็เจออาการเดียวกัน

เมื่อเช้านี้เอง  เจอของหนักเลยคับ   หมวดตั้มปะกิตโทรมา  เมื่อคืนโทรมา ทำไมลุงหน้าตาดีไม่รับสาย โทรหาไม่ใช่ครั้งสองครั้ง แต่เป็นสิบ แถมใช้ 2 เบอร์ 2 เครื่อง โทรหาด้วยซ้ำ เลยโดน.....ซะ หูอื้อเลย
อ้าว!!!!  กรรมอีกแล้วดิ ที่เครื่องก็ไม่มี Miss call นี่หว่า แล้วจารู้ได้ไงเนี่ยว่าหมวดตั้มใจดี โทรมาหา แถมคืนก่อนๆ หมวดก็บอกวันพฤหัสเนี้ยไม่ว่าง ครายหละจะคิดว่าวันนี้หมวดคงโทรมา ปกติก็เปิดสาย 24 ชม. ไม่ปฏิเสธการรับสายใดๆทั้งสิ้น ไม่ว่าทวงหนี้ ชวนไปหม่ำ ชวนไปจ่าย ชวนไป.... ฮิ ฮิ

แบบนี้ผมจาทำไงดีคับเนี่ย

ปล.คนแก่บ่น (แต่หน้าตาดี) ฮิ ฮิ

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
Re: นอกเรื่อง : ปวดหัวคับท่าน กะ AIS
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 มิถุนายน, 2005, 06:51:15 PM »
ตอนนี้ AIS โทรเข้า ดีแตก ก็ไม่ค่อยเ้ข้าแล้วด้วยคับบบบ  :(
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

Re: นอกเรื่อง : ปวดหัวคับท่าน กะ AIS
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 มิถุนายน, 2005, 06:57:43 PM »
AIS โทรเข้าน้องส้ม ติดง้ายง่าย  แต่กะน้องอัด    ยังคิดสงสัยเลยว่าปลายสายอยู่ในหุบเขาปล่าวเนี่ย  ทั้งๆบางทีอยู่หน้าคนโทรหาไม่เกิน10 เมตร   จ๊ากกกก  แหง่ววววววว
AIS โทรหาป้าดีแตก   ติดง่ายนาคับเพ่กรอบคับ เพราะมีเสียงสาวรับทุกครั้งเลย "หมายเลขนี้ไม่สามารถติดต่อได้ในขณะนี้" ฮิ ฮิ

ออฟไลน์ ปีศาจเต้าหู้

• สมาชิกรุ่น Classic
  • mcc2
    • http://www.htg2.net/index.php?action=dlattach;topic=3157.0;id=4032
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 มิถุนายน, 2005, 12:42:27 AM »
ปวดหมองกะเรื่องระบบ และเรื่องค่ายเหลือเกินแล้ว  โทรแล้วเสียงเหมือนติด แต่เครื่องที่เราโทรหาไม่มีเสียงอะไรเลย   เมื่อไหร่จะเข้าที่ซะทีฟุ๊ย
ผิดคนอื่นเห็นเป็นเช่นภูเขา
ผิดของเรา ไม่เห็น เท่าเส้นขน
ตดคนอื่น เหม็นเบื่อตูเหลือทน
ตดของตนถึงเหม็น....ไม่เป็นไร?!!

ออฟไลน์ badz

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 มิถุนายน, 2005, 06:04:19 AM »
กลับมาใช้พิราบมั้ยลุง อิ อิ  ;D
Burn your tires, not your soul...

ออฟไลน์ Lukjeab's Daddy

• Lukjeab Hi Fi
  • Superstar...
  • รักวัวให้ผูก รักลูกให้ซื้อเครื่องเสียงให้ลูกฟัง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 มิถุนายน, 2005, 02:26:48 PM »
ลองโทรไปแจ้งอาการให้เขาทราบสิครับ

เมื่อก่อนผมเคยเจอส่ง msg แล้วปลายทาง gsm ไม่ได้รับ ตอนหลังแบบว่าลองกันจะๆ ก็ไม่ได้รับเลยโทรไปให้เขาตรวจสอบให้ ก็ได้รับการแก้ไขให้ครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 มิถุนายน, 2005, 04:53:00 PM »
โทรหลายโทร ทั้งโวยทั้งบ่น ป้ากะปู่แถวนั้นเค้าก็บอกระบบเค้าเจ๋ง  ทำไมไม่ไปโวยต่างค่ายแทนมั่ง ผมก็บอก AIS โทรหา AIS แล้วมีปัญหา  จะให้ไปโวยพี่ส้ม น้องอัด เฮียดี งั้นเหรอ   มันตอบได้ไงเนี่ย ไม่รู้ใช้อารายคิด กี่คน กี่คนก็ตอบแนวเดียวเป๊ะ

ออฟไลน์ yakthai

• Freshy
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 มิถุนายน, 2005, 05:32:54 PM »
ผมเองก็หงุดหงิดเรื่องมือถือบ่อยๆครับ โทรครั้งแรกติด..ไม่รับ โทรครั้งสอง..กรุณาฝากข้อความ
ทุกวันนี้โทรหาใครต้องกดอย่างน้อยสามครั้งครับ ถึงจะได้คุย.. ไม่รู้มันเป็นกำหรือมันเป็นเวรก็ไม่รู้ครับ.. :(

ออฟไลน์ One Man

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 มิถุนายน, 2005, 09:39:56 AM »
ผมก็เจอเหมือนกัน ผม DTAC แฟน AIS เกือบทะเลาะกันก็เพราะ :( แบบนี้ บางทีดทรไปบอกไม่มีเบอร์นี้ :P ไม่รู้ว่าทำไงดี หรือว่าจะไปใช้อันอื่นดี :'(

ออฟไลน์ นายป่วน

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 มิถุนายน, 2005, 10:30:20 AM »
555 นาทีละ 25 ตัง ขาเม๊าๆกระจายแล้วถ้าเม้ากันคนละ ชั่วโมงไม่ยอมวางสายสัก 20 คน จาหาช่องสัญญาณที่ไหนมาให้พวกที่เหลือกันละ..หนทางเดียวคือ ให้ต่อไม่ติดมั่ง..คุยอยู่ดีๆตัดสายไปดื้อๆ......นี่แหละกลยุทธทำมาหากินถล่มราคากันแล้วจะหากำไรจากไหน ...

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 มิถุนายน, 2005, 12:39:51 PM »
ค่ายอื่นคิดราคาก็พอทำเนา แต่ค่ายเจ้าของเป็นผู้บริหารประเทศเนี่ย แกเล่นคิดเป็นครั้ง ไม่คิดเป็นวินาที  แล้วแกก็ขยันตัดสายทิ้งให้ลูกค้าต่อใหม่ซะงั้น จะได้ฟันค่าเศษคงค้างฟรีไป 1 นาที  ลูกค้ากี่แสนกี่บ้านรายหละ  แค่ 1 นาที 1 คน ฟันหัวแบะแล้วคร้าบบบบ

ออฟไลน์ Lukjeab's Daddy

• Superstar...
  • รักวัวให้ผูก รักลูกให้ซื้อเครื่องเสียงให้ลูกฟัง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 มิถุนายน, 2005, 01:03:35 PM »
อ้าวเหรอ กับ AIS ผมยังไม่เคยเจอคนตอบกวนๆ

แต่กับ true ตอนย้ายบ้านแล้วไปขอเบอร์ใหม่นี่กวนอวัยวะเบื้องล่างมาก โทรไปถามแต่ละคนตอบไม่เหมือนกัน ถามไปกี่ทีก็คู่สายไม่ว่าง ไม่เคยมาติดให้ใครแถวนั้น ไม่ว่างได้ไงว่ะก็มาติดข้างบ้านอยู่เห็นๆ ขู่ไปขู่มามันดันบอกว่าขึ้นอยู่กับเซลล์อีกแหนะว่าไปขอกับใคร ขอกับทีมไหน แล้วใครเขาจะรู้มั๊ยเนี่ยว่าต้องไปขอตรงไหนถึงได้เร็ว ตอนหลังมีคนรู้จักติดต่อให้มันวิ่งมาเอาเอกสารกับเงินค่าติดตั้งถึงที่เลยอ่ะ

ออฟไลน์ RAK

• Super Star
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 15 มิถุนายน, 2005, 06:04:17 PM »
ลุง ผมว่าลุง ต้องส่งลูกน้องไปวาง ระเบิด สักลูกโทษฐานเครือข่ายกัดกันทำให้ชาวบ้านเดือดร้อน อิ อิ  ;D ;D

ออฟไลน์ ADD

• May force be with you!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16 มิถุนายน, 2005, 07:31:23 PM »
นั่นจิ วันก่อน ก็ปวดประสาทกับ Citibank ถามจนปวดหัว
แต่เรื่อง มือถือ อ่ะ ผมก็แฟนก็คนละค่าย บอกให้เลิก GIS ก็ไม่ยอมซะที

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 17 มิถุนายน, 2005, 01:07:26 PM »
จ๊ากกกกกกก   

ออฟไลน์ KJ

• สมาชิกอาวุโส
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 18 มิถุนายน, 2005, 09:35:11 AM »
ทำให้บางคนทะเลาะกับแฟนมาแล้วครับกรณีนี้เพราะโทรแล้วสายว่างแต่ไม่รับหรือตอบกลับว่าไม่สามารถติดต่อได้แบบปิดเครื่องไว้ไม่รับ.....คำถามคือไปอยู่ไหนมา  พวกที่ประวัติไม่ดีจะโดนหนักหน่อยเพราะต้องสงสัยว่าไปทำอะไรมา   น่าเบื่อมากเลยครับ   แต่สำหรับผมพวกประวัติดี(แบบว่ายังไม่ถูกบันทึกในประวัติ)เลยไม่เดือดร้อนนักแต่ก็เซ็งในบางครั้งเพราะบางทีมีธุระจำเป็นแต่ก็ติดต่อใครไม่ค่อยได้ครับ 8)