ผู้เขียน หัวข้อ: บรรเลงเสนาะ : ทฤษฎีการดนตรี-ทำไมคนว่าเพลงไพเราะหรือไม่ไพเราะ  (อ่าน 6126 ครั้ง)

ออฟไลน์ redbook

• Super Star
  • *
เอามาฝากเป็นภาษาปะกิดนะ ตำราเกี่ยวกับทฤษฎีการดนตรี 1989 เรื่อง Harmony: A Psychoacoustical Approach ผมแปลเป็นไทยว่า บรรเลงเสนาะ: จิตวิทยาเสียงเพลง (ทำไมคนว่าเพลงเพราะหรือไม่เพราะ)

http://www-gewi.uni-graz.at/staff/parncutt/hapa.html

หนังสือเขาพิมพ์หมดไปแล้ว ให้ดาวน์โหลดฟรี สำหรับท่านที่ชอบอ่าน เป็นวิชาการหน่อยคับ� :D

ออฟไลน์ ดาวเหนือ

• Norts Star
  • Superstar...
  • จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป

ดีมากเลยครับ...ขอบคุณครับ
Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Amp : Burson Soloist , Poem
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5

ออฟไลน์ ใหญ่

• Super Star
  • *
  • เลิกซื้อก่อนครับ..... กระเป๋าบางแร้ววว...ว

อย่าเอ่ยปากโทษโลก ...ถ้ายังไม่ลงมือทำ

ออฟไลน์ pollock

• Director
  • Netural Sound
    • วัฒนา ดีไซน์
ไม่เก่งภาษาอ่ะครับท่าน แปลไม่ออก   :help