ผู้เขียน หัวข้อ: dream power ก็ได้ถูกเทส ในหนังสือ whathi-fi ฉบับล่าสุด  (อ่าน 6527 ครั้ง)

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • Total likes: 0
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
dream power  ก็ได้ถูกเทส ในหนังสือ  whathi-fi  ฉบับล่าสุด :clap :clap

และแล้วคุณ  ไมตรี  ก็ได้เทส แล้วครับ ลองหาอ่าน  ดูครับ

เพื่อเป็นการส่งเสริมการ  ขายฉลองทะลุเป้า  250  ตัวแล้วครับ 

โปรโมชั่น  พิเศษ

ซื้อ  dream power +  bettercables 2 m   ในราคา คู่กัน  10,000  บาท  จากราคา 11,800  บาท 
         ของมีจำกัด 12 ชุดครับ   :clap :clap
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มิถุนายน, 2008, 12:06:55 PM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »
พิจิต 089-771-8895

ออฟไลน์ mong

Re: dream power ก็ได้ถูกเทส ในหนังสือ whathi-fi ฉบับล่าสุด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 มิถุนายน, 2008, 01:24:53 PM »
ยินดีกับพี่หมู เสี่ยเอ๋และเสี่ยจิตด้วยครับ ถือว่าได้แจ้งเกิดอย่างป็นทางการกับสาธารณชนแล้วนะเนี่ย ถึงแม้ว่าจะโดยนักเขียนคนเดียวในตอนนี้ก็ตาม
แต่ที่จริง ถึงไม่มีนักวิจารณ์ ของดีก็ยังเป็นของดีอยู่วันยังค่ำล่ะน่า ลูกค้ากว่า 200 คนซึ่งส่วนใหญ่เกิดจากการทดลองใช้จริงและจากการแนะนำปากต่อปาก ผมว่าน่าภูมิใจกว่านักทดสอบคนสองคนอีกนะ

สงสัยพี่หมูต้องทำเป็นกึ่งโรงงาน เพื่อผลิตแบบเป็นเรื่องเป็นราวแล้วนะครับเนี่ย

Congratulationssssss  :drunk  d_d  :clap  :clap  :clap

P.S.   รุ่นต่อไปขอปรับปรุงหน้าตาหน่อยก็จะดีนะครับ   :secret

ออฟไลน์ RAK

• Super Star
Re: dream power ก็ได้ถูกเทส ในหนังสือ whathi-fi ฉบับล่าสุด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 มิถุนายน, 2008, 01:27:47 PM »
ว๊าว ...ของดีมีคุณภาพก็ได้รับการทดสอบและลงหนังสืออย่างเป็นทางการแล้ว ยินดีด้วยคร๊าบ :clap c)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มิถุนายน, 2008, 01:34:18 PM โดย RAK »

ออฟไลน์ Klos.

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 มิถุนายน, 2008, 01:31:36 PM »
ทำส่งขายนอกด้วยก้อดีนะครับ  d_d

• kjit
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 มิถุนายน, 2008, 06:15:16 AM »
http://www.htg2.net/index.php?topic=28407.0
Dream power  By  หมู paradise  ตอนนนี้ผลิตมาเรื่อยๆๆๆแล้วครับ

Dream power HidefBy  หมู paradise  อีกความภูมิใจครับจากทีมงาน Av paradise
ด้วยราคาเพียง 6900  บาท รับประกันความพอใจถึงที่  7 วัน

รายละเอียด  ในแต่ละรุ่น  ต่างวิธีการใช้เท่านั้น   
  -  model 1 ออกแบบใช้กับ จอ Lcd  plasma projector scaler computer  Dvd  Hd-Dvd  Blu-ray  play3 เน้นภาพสุดๆ
  -  model 2 มีการเปลี่ยนแปลง  เป็นเต้ารับ แบบ 1 ชุด  สามารถนำไปใช้กับเครื่อง ทีวี  ubc  หรือ Dvd  ที่ไม่สามารถเปลี่ยน(ขาหรือเต้ารับ)รับเครื่องได้ 

หลักการทำงาน
   ไม่ว่าเครื่องใดๆๆ   ที่มีในท้องตลาด   ไม่สามารถที่จะกำจัด noise  ที่ตัวเครื่องเองสร้างอยู่ในเครื่องได้   
   เพราะในเครื่องเองจะสร้าง ความผิดผลาดและสัญญาณรบกวนภายในเครื่องตลอดเวลา   
    ตัว Dream Power  จะเป็นตัว ดูดสัญญาณดังกล่าวมากำจัดและสลายไปด้วย FILTER พิเศษภายในตัวมัน
    สิ่งเป็นวิธีการง่ายสำหรับนักเล่น เสียบปุ๊บดีเลย  และยังสามารถสลับไปมากับหลายเครื่องได้อย่างงง่าย

วิธีการใช้งาน
 เพียงนำสายเดิมมาเสียบที่ตัวเครื่อง  ด้านที่มี IEC   และนำสายที่ประกอบติดตัวเครื่องมาเสียบเข้า Lcd  plasma projector scaler computer  Dvd  Hd-Dvd  Blu-ray  play3  นั่งสบายๆๆ  สัก 5 -6 นาที   ก็เห็นผล  ระยะการ Burn  อย่างน้อย 50 ชม ขึ้นไปถึงจะดีที่สุด

สิ่งที่ได้รับจาก Dream power
  ถีอว่าเป็นสิ่ง Poduct  ที่ได้รับการ ทดสอบจากหลายท่านที่มีความเชี่ยวชาญ  และเป็นนักเล่นที่ต้องการและแสวงหาความสุดยอดครับ 
  ภาพที่ได้  สังเกตง่าย  ภาพจะมีความเป็นตัวตนของภาพแบบหลุดลอยเด่น  มีสีสันที่ดีถูกต้อง   ขจัด Noise ได้ดีเยี่ยม   
    คำที่หลายท่านชอบพูดว่ามีพลัง  มีความแตกต่างของแสงเงา  ในแต่ละช่วงเวลาของภาพ   ประกายของแววตาของภาพคน

http://www.htg2.net/index.php?topic=31838.0
http://www.htg2.net/index.php?topic=24910.0
http://www.htg2.net/index.php?topic=27830.0
http://www.htg2.net/index.php?topic=27434.msg311969#msg311969

หลังจากที่ท่าน ได้สินค้าดังกล่าว  เรายังมีการรรับโมดิฟาย์  Dvd  Hd-Dvd  Blu-ray  play3
 - เครื่องเล่น step 1  ราคาประมาณ 2 พันบาท  เจาะท้าย+เปลี่ยน IEC +ใส่ฟิวส์ audio iscoclean
 - เครื่องเล่น step 2  ราคาประมาณ 5 พันบาท  โมภาคจ่ายไฟ  ทั้งระบบ
 - เครื่องเล่น step 3  ราคาประมาณ 8 พันบาท  โมภาคจ่ายไฟ  โดยแจกระบบภาคจ่ายไฟออกมานอกเครื่อง   (อันนี้คงต้องทำใจที่จะมี กล่องอีกกล่องครับ )

ส่วนเครื่องกรองไฟ paradise  หลังจากคลอดล็อตที่ 2 มาก็หมดแล้วครับ
โครงการล็อตที่ 3  กำลังจะมาแต่ราคา จะปรับเป็น  ราคาขึ้นมาขายที่ 39,900 บาท
 :yahoo :yahoo
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มิถุนายน, 2008, 04:52:25 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

• kjit
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 มิถุนายน, 2008, 06:18:53 AM »
ยินดีกับพี่หมู เสี่ยเอ๋และเสี่ยจิตด้วยครับ ถือว่าได้แจ้งเกิดอย่างป็นทางการกับสาธารณชนแล้วนะเนี่ย ถึงแม้ว่าจะโดยนักเขียนคนเดียวในตอนนี้ก็ตาม
แต่ที่จริง ถึงไม่มีนักวิจารณ์ ของดีก็ยังเป็นของดีอยู่วันยังค่ำล่ะน่า ลูกค้ากว่า 200 คนซึ่งส่วนใหญ่เกิดจากการทดลองใช้จริงและจากการแนะนำปากต่อปาก ผมว่าน่าภูมิใจกว่านักทดสอบคนสองคนอีกนะ

สงสัยพี่หมูต้องทำเป็นกึ่งโรงงาน เพื่อผลิตแบบเป็นเรื่องเป็นราวแล้วนะครับเนี่ย

Congratulationssssss  :drunk  d_d  :clap  :clap  :clap

P.S.   รุ่นต่อไปขอปรับปรุงหน้าตาหน่อยก็จะดีนะครับ   :secret

ท่านหมุ ...... ได้ยินคุณ ชัยยศชม... สงสัยตัวลอยแน่  ฮิอิอ
แต่จะลอยขึ้นไหมนะฮิออ 

เห็นบอกตั้งเป้าสั่งของไว้ 1000 ตัวให้ได้ครับ

ออฟไลน์ mong

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 มิถุนายน, 2008, 05:28:40 PM »
ท่านหมุ ...... ได้ยินคุณ ชัยยศชม... สงสัยตัวลอยแน่  ฮิอิอ
แต่จะลอยขึ้นไหมนะฮิออ 

เห็นบอกตั้งเป้าสั่งของไว้ 1000 ตัวให้ได้ครับ
[/quote]

ไม่ต้องสงสัย...ลอยไม่ขึ้นแน่นอน ฮี่..ฮี่..  ;D  ;D  ;D
1000 ตัว มือหงิกแน่ท่านพี่  หาที่จ้างประกอบได้แร้วนะ

ออฟไลน์ johnny_kk

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 มิถุนายน, 2008, 01:35:47 PM »
ใช้เหมือนกันครับ ผ่าให้ดูเป็นวิทยาทานหน่อยได้ไหมครับ อยากรู้ว่าข้างในมันมีอะไรบ้าง

ออฟไลน์ PCT

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 มิถุนายน, 2008, 01:11:43 AM »
ผมเคยผ่าออกมาดู ข้างในมีถาดเหมือนขนมหม้อแกงเมืองเพชร แต่ขนาดเล็กประมาณ 2"x2" สูง 1"
มีขาบัดกรีสายไฟโผล่ขึ้นมาข้างละ 2 เส้น ข้างไฟออกต่อสายไฟ Neotech ข้างไฟเข้าต่อผ่าน IEC Filter
ส่วนที่เป็นวงจรหัวใจจริง ๆ ของเครื่องที่อยู่ในถาด ถูกหล่อปิดทับด้วยเรซินสีดำมองไม่เห็นอะไรเลย
คิดว่าเซียนหมูคงทำไว้ป้องกันการ Copy วงจรไปเลียนแบบขาย มีเค่นี้แหละครับ คิดว่าคงพอนึกภาพออก

ออฟไลน์ acme

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 มิถุนายน, 2008, 09:16:55 AM »
ขอถามหน่อยคับ ถ้าติดกับจอ pdp แล้วไม่ได้ติดในตัวเครื่อง  ubc ภาพที่ได้จะเป็นอย่างไรคับ พี่
ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ ตาตั้ม

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 มิถุนายน, 2008, 05:27:27 PM »
เท่าที่ผมได้ลองใช้ดู พลาสม่า pana(สายไฟติดมากับเครื่อง)+กล่อง UBC+DREAM POWER ภาพที่ได้อีกขึ้นกว่าเดิมเยอะ+++ ครับ  :clap

ออฟไลน์ หมี

• สมาชิกรุ่น Classic .
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 มิถุนายน, 2008, 07:06:39 PM »
ผมเคยผ่าออกมาดู ข้างในมีถาดเหมือนขนมหม้อแกงเมืองเพชร แต่ขนาดเล็กประมาณ 2"x2" สูง 1"
มีขาบัดกรีสายไฟโผล่ขึ้นมาข้างละ 2 เส้น ข้างไฟออกต่อสายไฟ Neotech ข้างไฟเข้าต่อผ่าน IEC Filter
ส่วนที่เป็นวงจรหัวใจจริง ๆ ของเครื่องที่อยู่ในถาด ถูกหล่อปิดทับด้วยเรซินสีดำมองไม่เห็นอะไรเลย
คิดว่าเซียนหมูคงทำไว้ป้องกันการ Copy วงจรไปเลียนแบบขาย มีเค่นี้แหละครับ คิดว่าคงพอนึกภาพออก

มีคนส่งมาให้ผมดู   ผมก็ไม่รู้ว่าคืออะไร เห็นว่าเหมือนขนมหม้อแกงเลยนึกได้ว่าต้องอันนี้แน่ๆ
มีใครใจกล้า ค่อยๆ สกัดเรซิ่นออกมาดูไหมเนี้ย  :sweatdrop
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มิถุนายน, 2008, 07:54:37 PM โดย W!! »

ออฟไลน์ Lukjeab's Daddy

• Lukjeab Hi Fi
  • รักวัวให้ผูก รักลูกให้ซื้อเครื่องเสียงให้ลูกฟัง
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 มิถุนายน, 2008, 07:57:54 PM »
มีใครใจกล้า ค่อยๆ สกัดเรซิ่นออกมาดูไหมเนี้ย  :sweatdrop

ไม่ใช่หมีแอบทำไปแล้วน่ะ :shutup

ออฟไลน์ หมี

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11 มิถุนายน, 2008, 08:00:49 PM »

ไม่ใช่หมีแอบทำไปแล้วน่ะ :shutup

ผมไม่ได้ซื้อเอาที่ไหนไปทำอ่า..  :shutup

เคยแต่สะกัดปูนของเล่น ไอ้ที่เป็นฟอสซิลไดโนเสาร์แบบนั้นอ่ะ ทำได้เหมือนกันป่ะ  2f
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มิถุนายน, 2008, 08:04:32 PM โดย W!! »

• kjit
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 12 มิถุนายน, 2008, 05:26:37 AM »
ผมก็ได้ข่าวมาเหมือนกันครับ แล้วรู้ด้วยว่าใคร ฮิอิอ  ว่ามี....หัวไส  มาแกะเหมือนกันครับ  แถมมาเกทับครับ.....

แต่ท่านหมูก็ป้องกันการ  copy ไว้พอสมควร  เพราะรู้ว่าเดี้ยวจะมีคนมา copy  เหมือนคราวที่แล้ว  เอาไปใส่เครื่องเค้า

แต่ยังไงก็คงยากครับ  เพราะ  คนไทยเก่งครับ    ฮิอฺอ
 อย่าคิดมากครับ   ผมว่าท่าน หมูก็มีของเล่นใหม่มาให้เล่นอีกเรื่อยๆๆ  ครับ

ท่านหมูชอบคิดครับ 
แต่ผมและทีมงานมีหน้าที่ ติ  ครับ  ผ่านทางทีมงานผมได้ก็น่าจะขายได้เรื่อยๆๆ  ครับ 

อย่าคิดมากสินค้า Dream power ตอนนี้ก็ขายไปได้เรื่อยๆๆครับ ก็ Ok
 ตั้งเป้า อาทิตยละ 10 -12 ชุด ก็ Ok แล้ว คนทำก็ทำได้อาทิตย์ละเท่านี้เช่นกันครับ  มากกว่านี้ก็ทำไม่ได้ ดูรูปร่างพี่เค้าซิ ฮิอิอ
....ผอมเพรียวเลย  งานที่โรงงงานพี่เค้าก็เยอะครับ ....แถมต้องเลี้ยงและดูแลพิเศษเด็กอีก 2 คน  สลับคิวกันอยู่กับเมียด้วย  ไม่รู้ไปเอาแรงที่ไหนมาฮิฮิอ
ขุนจิต ยอมคาราวะครับ

แค่ลูกค้าที่กลับมา ซื้อตัวที่ 2 ตัวที่ 3 ก็ Ok  แล้ว  ถือว่าสอบผ่าน  แล้ว
สู้ๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มิถุนายน, 2008, 05:06:37 PM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

ออฟไลน์ หมี

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 12 มิถุนายน, 2008, 10:42:12 AM »
ต่อไปต้องใส่กล่องสแตนเลส แล้วเชื่อมอาร์กอน เลยจะได้ตัดยากหน่อย  :P

• รักวัวให้ผูก รักลูกให้ซื้อเครื่องเสียงให้ลูกฟัง
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 12 มิถุนายน, 2008, 11:10:50 AM »
ต่อไปต้องใส่กล่องสแตนเลส แล้วเชื่อมอาร์กอน เลยจะได้ตัดยากหน่อย  :P

เอาแบบเสียไม่ต้องซ่อม โยนทิ้งเหรอ :showoff

ออฟไลน์ YOE

• The truth is out there
  • Super Star
  • like.no.other
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 12 มิถุนายน, 2008, 11:17:21 AM »
เลวร้ายมากนะ  ถ้าจะก้อปสินค้าคนในวงการด้วยกันมาขายเนี่ย :smashed คงจะไม่เจริญ สงสัยทำประจำจนด้านชา
 อยากขายได้ทำไมไม่เป็นตัวแทนเขาล่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มิถุนายน, 2008, 11:19:44 AM โดย YOE UTD. »
The Best damn Life.

ออฟไลน์ ssrkps

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 12 มิถุนายน, 2008, 12:17:02 PM »
อยากให้ท่านจิต บอกว่าเป็นใครที่ copy ของท่านหมูจะได้ช่วยกันแอนตี้สินค้าของเขา แต่ถ้ามาบอกให้คิดเอง :nono ผมว่าถ้าคิดผิดคนไป เขาก็จะเป็นฝ่ายเสียหายและเสียผลประโยชน์ของเขานะครับ การกล่าวอ้างใดๆกับบุคคลอื่นต้องระวังหน่อยครับ ท่านจิต O0

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 12 มิถุนายน, 2008, 02:42:47 PM »
งานเข้า...ฮิอฺอ

ออฟไลน์ หมี

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 12 มิถุนายน, 2008, 03:12:11 PM »

• kjit
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 12 มิถุนายน, 2008, 05:01:29 PM »
......การกล่าวอ้างใดๆกับบุคคลอื่นต้องระวังหน่อยครับ.... ท่านจิต O0

คงไม่ต้องออกมาบอกหรอกครับ  เพราะตัวเขาเอง  ก็รู้อยู่แก่ใจครับ     พูดไปเดี้ยวก็ทะเลาะกันจริงๆๆ  เอาแค่รู้ก็พอ
สุดท้าย   พ่อค้าทั้งคู่สุดท้าย    ก็จะทะเลาะกันเปล่า  อย่าคิดมากครับ

แต่ถ้าคิดว่าผมจะชวนทะเลาะก็  ขอโทษ  แล้วกันครับ ความจริงก็คือความจริงๆครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มิถุนายน, 2008, 05:04:07 PM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 12 มิถุนายน, 2008, 05:05:18 PM »
สินค้าไทยด้วยกัน ... ไม่ซื้อก็ยังโอเค ... ลอกไปเพื่อใช้งานเองก็ยังพอรับได้ ... ประเภทเห็นใครทำสินค้าออกมา คิดทำมาแนวเดียวกัน แล้วมาแข่งกันในตลาดด้วยวิถีทางของตนก็ยังพอไหว หรือจะแกะเพื่อเรียนรู้ มาทับถมกันสนุกๆ ก็เอาน่า ... แต่ลอกไปเพื่อทำมาขายแข่ง มันเหมือนดูถูกปัญญาของคนที่ลอกสุดๆ เลยครับ ... แบบนี้ประเทศมันจะไปพัฒนาได้ยังไงกันละเนี่ย

K]
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

• kjit
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 12 มิถุนายน, 2008, 05:10:22 PM »
สินค้าไทยด้วยกัน ... ไม่ซื้อก็ยังโอเค ... ลอกไปเพื่อใช้งานเองก็ยังพอรับได้ ... ประเภทเห็นใครทำสินค้าออกมา คิดทำมาแนวเดียวกัน แล้วมาแข่งกันในตลาดด้วยวิถีทางของตนก็ยังพอไหว หรือจะแกะเพื่อเรียนรู้ มาทับถมกันสนุกๆ ก็เอาน่า ... แต่ลอกไปเพื่อทำมาขายแข่ง มันเหมือนดูถูกปัญญาของคนที่ลอกสุดๆ เลยครับ ... แบบนี้ประเทศมันจะไปพัฒนาได้ยังไงกันละเนี่ย

K]

นานท่านกอลฟ์ จะออกมา ฮิฮฺอ 
ท่าน เบียร์เดี้ยวนี้หายไปไหนครับ หรือเปลี่ยนชื่อกันแหลก  หลังๆๆ งงงครับ เปลี่ยนชื่อกันจนงง
.
 จนบางครั้งต้องไปดูกระทู้เก่า ที่เคยโพสท์ ถึงจะรู้ว่าเป็นใคร  ดีนะท่าน กอลฟ์ ยังไม่เปลี่ยนชื่อ

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 12 มิถุนายน, 2008, 05:27:55 PM »

K]

นานท่านกอลฟ์ จะออกมา ฮิฮฺอ 
ท่าน เบียร์เดี้ยวนี้หายไปไหนครับ หรือเปลี่ยนชื่อกันแหลก  หลังๆๆ งงงครับ เปลี่ยนชื่อกันจนงง
.
 จนบางครั้งต้องไปดูกระทู้เก่า ที่เคยโพสท์ ถึงจะรู้ว่าเป็นใคร  ดีนะท่าน กอลฟ์ ยังไม่เปลี่ยนชื่อ

ก็มาตลอดแหละครับ ... แต่ไม่ค่อยได้ post อะไร ... เพราะรำคาญ ประมาณว่า post แนะนำอะไรก็มักจะหาว่าแนะนำเพื่อขายของ หรือ หาว่าแนะนำคู่แข่งคนโน้น คนนี้ (น่าเบื่อ เพราะผมก็ไม่ได้ขายอะไรสักเท่าไรอยู่แล้ว งานประจำก็วุ่นวาย ขายก็แค่เอาขำๆ กับเพือนๆ เท่านั้นเอง บางครั้งการอยู่เฉยๆ ไม่ได้ติดลบ ขยับอะไรนิดหน่อยขาเม้าท์ก็ขยับ ... น่ารำคาญ)

Beer ช่วงหลังๆ ก็วุ่นวายกับงานประจำอ่ะคับ ... โตขึ้น ตำแหน่งงานก็ใหญ่โตขึ้น ความรับผิดชอบก็สูงขึ้น เวลาก็น้อยลง (แต่เงินเดือนไม่ค่อยไปตามงานที่ทำ กับเวลาที่เสียไปนี่จิ ปัญหา หุหุ)

และเครื่องเสียงก็ไม่ค่อยได้เล่นอะไรกันมากนัก ... ช่วงนี้เป็นช่วงเปลี่ยนแปลงเทคโนโลยี ... รอให้มันเปลี่ยนแปลงนิ่งๆ น่าเล่นแล้วค่อยเริ่มก็ไม่ได้สายอะไร ... เมื่อไม่ได้ลงมือเล่นเอง เวลาคนถามอะไรแปลกๆ ใหม่ๆ ก็มิกล้าพูดในสิ่งที่มิเคยลองครับผม

d_d
ปล. อย่างตัว dream power, clef power bridge ก็ไม่เคยลอง ... ใครถามมาก็ทำได้แค่โยนต่อให้มาถามที่ web แค่นั้นเองครับ  :showoff
ปล2. มีช่วงนึง เอาเวลาไปเล่นเกมส์ฟุตบอล online อย่าง hattrick, pm, footstar ซะเยอะด้วยคับ แหะๆๆๆ  :black_eye
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มิถุนายน, 2008, 05:31:31 PM โดย Golf »
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com