ผู้เขียน หัวข้อ: BOSE AM10 Vs Whafidale (Dimond series and EVO series)  (อ่าน 1753 ครั้ง)

ออฟไลน์ Valve art

BOSE AM10 Vs Whafidale (Dimond series and EVO series)
« เมื่อ: 05 มิถุนายน, 2008, 01:21:33 PM »
อยากหาลำโพงสักชุดมาต่อกับ YAMAHA RXV-1800  ใจจริงอยากได้ BOSE เพราะประหยัดพื้นที่ แต่เป็นห่วงเรื่อง มิติเสียง ท่านใดมีประสบการณ์ช่วยแนะนำหน่อยครับ
""อิสระในความคิด และเสรีภาพ เสมอภาค อิสระแห่งเสียงดนตรี"""

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • Total likes: 0
  • ตู่ นินจา
Re: BOSE AM10 Vs Whafidale (Dimond series and EVO series)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 มิถุนายน, 2008, 08:14:44 PM »
ผมใช้ Bose AM10 อยู่ เป็นรุ่นแรกๆด้วยที่ต้องหา sub จากภายนอกมาต่อ จนทุกวันนี้ก็ยังใช้อยู่ ก็ ok สำหรับผมนะครับ แต่ Whafidale (Dimond series and EVO series) ผมไม่เคยฟังครับ

ออฟไลน์ อูฐ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • Total likes: 0
Re: BOSE AM10 Vs Whafidale (Dimond series and EVO series)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 มิถุนายน, 2008, 04:46:32 PM »
ผมใช้ bose am 6 รุ่นแรกอยู่   จุดเด่นของ bose มีเรื่องเดียวเรื่องไม่กินเนื้อที่   ถ้ามีเนื้อที่ ผมว่า  diamond  กับ  evo  เหนิอกว่าแน่นอน  ตอบแบบฟันธงด้วย