ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญ เพื่อน ๆ สมาชิกทุกท่านมิทติ้งย่อย วันเสาร์ที่ 5 กรกฏาคม  (อ่าน 18798 ครั้ง)

ออฟไลน์ อูฐ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • Total likes: 0
เพื่อน ๆ ในเวป ไม่ได้เจอกัน   เลยอยากนัดสังสรรค์ ทานข้าวกันครับ    เชิญเพื่อน ๆ ทั้งสมาชิกใหม่ สมาชิเก่า  หาของอร่อยทานกัน       โดยมีรายละเอียดดังต่อไปนี้    ชมงานโชว์เครืองเสียง bav audio show  จัดโดย audiophile  ในวันเสาร์ที่ 4 กรกฏาคม  ที่ โรงแรม เมอคิว  ฟอร์ทูนทาวน์   เสร็จแล้ว  รวมพลทานข้าวเย็นกัน  ควรจะหาร้านแถวถนนรัชดาจะได้สะดวก   หลังจากนั้นดึกหน่อยใครต้องการท่องราตรี ก็อาจรวมกลุ่มย่อยท่องราตรีเพื่อสร้างความสัมพันธ์ก้บเพื่อนฝูงให้มากขึ้น     จะกินกันแบบสบาย ๆ ไม่ได้เป็นทางการ บิลมาทั้งหมดเท่าไหร่ หารตามจำนวนคนเท่า ๆ กัน .   ช่วงนี้เป็นช่วงที่หลายคนเปลี่ยนเป็น full hd กัน   ดังนั้นจะได้มีเรื่องนั่งคุยกันมากขึ้น  โดยผมต้องขอร้องให้ท่านเซียน hd ทั้งหลายห้ามเบี้ยวต้องมากินน่ะ  จะได้มานั่งแชร์ความรู้ ถามตอบกัน เพื่อนใหม่ ๆ  จะได้กล้ามานั่งกินนั่งดื่มนั่งถามกัน
ช่วงเดินชมงานจะชมแบบตัวใครตัวมัน   และรวมพลตอนทานข้าวน่ะครับ      ดังนั้น   ขอเสียงเพื่อสมาชิก  ช่วยแนะนำ  ร้านอาหารที่เพื่อน ๆ อยากกินกันแบบสบาย ๆ  แต่ต้องอร่อยน่ะ ที่ถนนรัชดาหรือใกล้เคียงเท่านั้น และควรจะเป็นเวลาเท่าไหร่           แล้วเราจะสรุป สถานที่กันก่อนวันนัดซัก  4 วัน ล่ะกัน           ไม่ได้เจอกันนาน  อยากให้ไปกันเยอะ ๆ น่ะ  ขอเสียงด่วนด้วยน่ะครับ      อันนี้ขอเป็นการมิตติ้งย่อยกินกันแบบตามสบายน่ะครับ ไม่ใช่มิตติ้งที่เป็นทางการของเวปน่ะครับ    เพื่อน ๆ ต่างจังหวัดถ้ามาเดินเที่ยวงานในวั้นนี้นก้จอยได้น่ะครับ

ออฟไลน์ ไพรัช

ลงชื่อไว้ 1 คนครับ

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
ผมอีก 1 ครับ

ปีนี้  paradise  อาจจะไม่ได้ไปแจมครับ    น่าจะไม่ได้ออก บูท  ด้วยครับ 

:cold :cold :cold

แถวรัชดา  ต้องพี่ อ้น  และน้อง andy ครับ   เซียนตัวจริง ทั้ง 2 คนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มิถุนายน, 2008, 09:16:59 PM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »
พิจิต 089-771-8895

ออฟไลน์ Don

• Life is what we make it.!
ตอนนี้ผมก็มี ระบบ High Def. ครบถ้วนแล้ว ถ้าไม่ติดอะไรจริงๆ ไปแน่นอนครับ จะได้ขอบคุณท่านอูฐด้วย

ออฟไลน์ อูฐ

รบกวนเพื่อน ๆ ช่วยเสนอชื่อร้านที่อยากทานด้วยครับ  และเพื่อน ๆ ที่เก่งเรื่อง htpc ถ้าว่างก็ขอเชิญน่ะครับ เพราะผมไม่มีความรู้เรื่อง htpc เลย ใครเก่งจะได้มาแนะนำเพื่อนๆ  ส่วนใครจะนัดเอาหนังมาแลกกัน เอาแผ่นเพลงมาแลกกัน  ก็เชิญน่ะครับ 

ออฟไลน์ หมอทีเจ

ลงชื่อด้วย 1 คนจ้ะ  เสาร์บ่ายผมก็อยู่ Fortune ประจำอยู่แล้วล่ะ
ร้านอาหารแถวนั้นคิดไม่ค่อยออกง่ะ  ไปนั่งกินโต๊ะจีนในโรงแรมไหม  เห็นเขาว่าก็ไม่เลว

ออฟไลน์ JBC

• สมาชิกรุ่น Classic ....
  • JBC
 :secret มาแจ้งข่าวว่า มีความเคลื่อนไหวอย่างรุนแรงจากสถานีโทรทัศน์ช่องหนึ่งของเมืองไทย เรื่องการออกอากาศ HDTV แล้วครับ
:crazy

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Super Star.
    • Sanguan Electric
:secret มาแจ้งข่าวว่า มีความเคลื่อนไหวอย่างรุนแรงจากสถานีโทรทัศน์ช่องหนึ่งของเมืองไทย เรื่องการออกอากาศ HDTV แล้วครับ

มาบอกเองอย่างนี้ ผมรู้แล้วว่าช่องไหน อิอิ

ส่วนงานนี้ ถ้าว่างก็ไม่พลาดแ่น่ครับ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ WK

• ตราไก่

Fortune ก็น่าจะเป็น Narai pizzilia ชั้นล่างดีไหมครับ....ไม่รู้ว่ายังอยู่หรือเปล่า
S.10 - ten -ten - S.10

ออฟไลน์ RoyT

สมาชิกใหม่ ขอไปด้วยคนครับ

แถวๆรัชดา ถ้าเป็นเย็นๆ อยากชวนไป ร้าน "กุปู้ กุปู้ บาหลง" ครับ ร้านสวย บรรยากาศดี วงดนตรีเล่นสด ฝีมือพอใช้ได้(ค่อนข้างแพง)

หรือถ้าชอบแนวอาหารอีสานก็ ส้มตำซอยเสือใหญ่ นี่ก็อร่อยครับ

...ผมทำงานที่ตึก SCB เลยรู้จักแต่แถวๆนั้นครับ  N]

ออฟไลน์ supasita

ผม สมาชิกใหม่วัยละอ่อน  ถ้าว่าง อยากไปร่วมด้วยจัง

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • ตู่ นินจา
แถวๆรัชดา ถ้าเป็นเย็นๆ อยากชวนไป ร้าน "กุปู้ กุปู้ บาหลง" ครับ ร้านสวย บรรยากาศดี วงดนตรีเล่นสด ฝีมือพอใช้ได้(ค่อนข้างแพง)

Kupu Kupu Barong เคยไปจัดงานกันมาครั้งนึงเมื่อปี 2006 คนตรึมมั่กๆเลยครับ

บรรยากาศ meeting http://www.htg2.net/index.php?topic=8911.0

http://www.htg2.net/index.php?topic=8936.0

แต่วันที่ 5 ก็อดอีกแล้วครับ ลงทะเลอีกแล้ว เซ็งจัง พลาดทุกที....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มิถุนายน, 2008, 01:49:38 AM โดย Too' Ninja »

ออฟไลน์ กัมปนาท KK

ไม่รู่ว่าจะได้ไปหรือเปล่า  :cry2  กลัวต้องเฝ้าบูท ที่งาน

ออฟไลน์ CP

• สมาชิกอาวุโส
  • My Porsche Boxster Spyder
แหะ..แหะ..ผมไปร่วมด้วยแน่นอนคร๊าบบ!!!

เลยถือโอกาส โทรสอบถาม ห้องอาหารของโรงแรม แกรนด์ เมอร์เคียว ฟอร์จูน มีรายละเอียดดังนี้

1.  ห้องอาหารจีน หนานหยวน ( เพิ่งได้รับรางวัล ) Set Manu อย่างขั้นต่ำ โต๊ะละ 6000.- บาทสุทธิ 10 ที่นั่ง หรือมากกว่า 10 ที่นั้ง คิดหัวละ 600.- บาทสุทธิ

2.  ห้องอาหาร วันรัชดา บุฟเฟ่นานาชาติ ราคาปกติ หัวละ 599.- บาทสุทธิ หากรวมกันได้ 15 คน จะได้รับการพิจารณา เป็นราคาพิเศษหัวละ 499.- บาทสุทธิ

หากสมาชิกท่านใดสนใจ ติดต่อสอบถาม คุณจุฑามาศ 02-641 1500 ต่อ 1122 .......ส่วนตัวผมขอสนับสนุน ร่วมสังสรรค์ที่โรงแรม น่าจะสะดวกที่สุด....อิ อิ

.  ห้องอาหารจีน หนานหยวน ( เพิ่งได้รับรางวัล ) Set Manu อย่างขั้นต่ำ โต๊ะละ 6000.- บาทสุทธิ 10 ที่นั่ง หรือมากกว่า 10 ที่นั้ง คิดหัวละ 600.- บาทสุทธิ
  อันนี้ work   ครับ่านพี่ CP    ไม่ต้องขับรถไป   แถมผม หายตัวมา joy ได้สะดวกครับ เห็นชอบครับ... d_d

ห้องอาหารจีนนี้ใช้ได้ครับเคยลองกินมาแล้ว  ถ้าไม่เกินสิบคนน่าจะโอนะผมว่า  จะได้กิน Gold Reserve ต่อด้วย อิ อิ ห้ามลืมนะเสี่ยอูฐ
กินที่โรงแรมเลยก็ดีครับไม่ต้องเดินทาง  สมาชิกมาจอยได้เยอะแน่  หรือจะบุฟเฟ่ต์ก็ไม่ขัดนะครับท่าน

ออฟไลน์ อูฐ

ตกลงผมอณญาติ ตัดสินใจแทนทุกคนเลยน่ะ   ผมขอเลือกกินที่โรงแรมครับ   จะเป้นอาหารจีน หรือ บุฟเฟห์  เดี่ยวผมขอโทรเช็คดูก่อน ว่าจะเลือกอันไหน    แต่จะกินที่ไหนไม่สำคัญ เท่ากับได้เจอเพื่อนเก่า และ เพื่อนใหม่ ๆ เยอะ   ไม่ได้เจอเพื่อน เก่า นานมาก  คิดถึงทุกท่าน   ท่าน พี่ jbc  พี่ kj  พี่ อ้น kent  andy  golf  rak   และอีกหลาย ๆ คน    ขอเชื้อเชิญ   ขอร้อง  แกมบังคับ  เชิญ สามาชิกใหม่ๆ  ด้วย เพื่อนในเวปนี้น่ารักทุกท่าน สมาชิกใหม่มากินได้ครับ สังสรรค์ ง่าย ๆ  ไม่มีกิจกรรมอะไร   กินข้าว  ดื่มเหล้า ดื่มไวน์  คุยเรื่อง ภาพ  เรื่อง เสียง             สุภาษิตจีนบอกว่า       "  ดื่มเหล้ากับเพื่อนรู้ใจ ดืมพันจอกก็ไม่เมา "   

พันจอกเลยเหรอเฮีย   ผมว่าสิบยี่สิบจอกเนี่ยเมียก็เหล่แล้ว  เมาน่ะไม่เมาหรอกแต่ตับกะเก๊าท์มันจะว่าไงไม่รู้ อิ อิ

ออฟไลน์ JBC

• สมาชิกรุ่น Classic ....
  • JBC
ตกลงผมอณญาติ ตัดสินใจแทนทุกคนเลยน่ะ   ผมขอเลือกกินที่โรงแรมครับ   จะเป้นอาหารจีน หรือ บุฟเฟห์  เดี่ยวผมขอโทรเช็คดูก่อน ว่าจะเลือกอันไหน    แต่จะกินที่ไหนไม่สำคัญ เท่ากับได้เจอเพื่อนเก่า และ เพื่อนใหม่ ๆ เยอะ   ไม่ได้เจอเพื่อน เก่า นานมาก  คิดถึงทุกท่าน   ท่าน พี่ jbc  พี่ kj  พี่ อ้น kent  andy  golf  rak   และอีกหลาย ๆ คน    ขอเชื้อเชิญ   ขอร้อง  แกมบังคับ  เชิญ สามาชิกใหม่ๆ  ด้วย เพื่อนในเวปนี้น่ารักทุกท่าน สมาชิกใหม่มากินได้ครับ สังสรรค์ ง่าย ๆ  ไม่มีกิจกรรมอะไร   กินข้าว  ดื่มเหล้า ดื่มไวน์  คุยเรื่อง ภาพ  เรื่อง เสียง             สุภาษิตจีนบอกว่า       "  ดื่มเหล้ากับเพื่อนรู้ใจ ดืมพันจอกก็ไม่เมา "   
โอ้ว... มีชื่อผมด้วย
คิดถึงทุกท่านเหมือนกันครับ ช่วงนี้ผมก็วุ่น ๆ อยู่ วันที่ 5 ลูกชายครบ 2 ขวบก็ต้องพาไปฉีดวัคซีนอีก
:crazy

ออฟไลน์ RAK

• Super Star
คิดถึงและอยากเจอ พวก ป๋าพี่ๆทุกท่านเช่นกันคร๊าบ ถ้าไปได้ไม่พลาดแน่นอนครีบ  d_d

ออฟไลน์ CA

ไปร่วมด้วยแน่นอนครับ จะพาเพื่อนที่ร่วมสั่ง Plasma Sumsung 50" ไปเปิดหูเปิดตาด้วยครับ  d_d

ออฟไลน์ Don

• Life is what we make it.!
เวลาที่จะเริ่มกันกี่โมงครับ พอดีต้องไปออกรอบ กอล์ฟ วันนั้นพอดี จะได้จัดเวลาได้ถูก

ออฟไลน์ cinemania

• Back to Cinema
เป็นน้องใหม่ครับ...

อยากไปแจมแต่กลัวจะ เด๋อ...ดอกสะเดา อะครับ
เคยไปแจมตอนงานเปิดตัวหนังสือ wave

แล้วแบบรู้สึกว่าเรามาเจ๋องานเขาทำไมหว่าเนี่ย เพราะพี่ ๆ เขาคุยกันเองซะส่วนใหญ่ ...
น่าจะมีวิธีืี่ที่ทำให้น้องใหม่ไม่ว้าเหว่ด้วยนะครับ

แต่ก็อยากไปแจมด้วยคนครับ

ออฟไลน์ CP

สมาชิกใหม่ๆ...ที่สนใจจะเข้าร่วมสังสรรค์ด้วย....แต่รู้สึกเขิน ทำตัวไม่ถูก ว่าจะวางตัวอย่างไร...ขอแน่ะนำดังนี้.-

1.  ขจัดความเขินอาย ออกไปให้หมด โดยการแน่ะนำตัวเอง กับสมาชิกอาวุโส หรือสมาชิกดาว,เด่น ดังของเว็บฯ...อิ อิ

2.  เตรียมคำถามหลายๆข้อ เพื่อจะได้มีโอกาส สนทนากับสมาชิกอาวุโส หรือสมาชิกดาว,เด่น และดังของเว็บฯ....อิ อิ

3.  หากมีกล้องดิจิตอล ติดตัวไปด้วยก้อจะดี เพื่อขอบันทึกภาพร่วมกับสมาชิกหลายๆท่าน และนำไปโพสในเว็บฯ (หากขัดข้องเปิดเผยตัวตน ก้อผ่านข้อนี้   ไป  เลยครับ)

4.  เปิดใจของตัวเอง และหาโอกาสสนทนากับสมาชิกระหว่างกันให้มากๆ....ผ่านจุดนี้ไปได้...ความรู้สึกเขินอาย ก้อจะหมดไป

5.  การสังสรรค์ที่พูดจาภาษาเดียวกัน.....มีแต่จะสร้างความประทับใจให้แก่ กัน และกัน และแน่นอน...การสังสรรค์ในครั้งต่อไป..คงจะไม่ใช่เรื่องยากที่จะไปร่วมด้วย.....น่ะคร๊าบบบบ!!!!

โดยส่วนตัวผมเอง....ก่อนร่วมเป็นสมาชิกอาวุโส ก้อไม่เคยรู้จักใคร ในเว็บฯนี้มาก่อนเช่นกัน......เพราะเกิดความประทับใจ ในความมีน้ำใจให้ซึ่งกัน และกัน โดยมิได้หวังสิ่งตอบแทน!!!!!

ออฟไลน์ จ๋าจ่ะ

ชื่นชมครับพี่ ถ้าว่างๆก็มาพักที่หัวหินบ้างนะครับ ราคาค่าห้องพี่คงทราบว่าจะคุยกับใคร อิ อิ อิ
รู้ว่าดี แต่ ไม่มีตังค์.......หง่ะ

ออฟไลน์ บีโชว

• มหาครุฑธานุภาพ
พี่ๆช่วยประมาณเวลาเริ่มทาน และเวลาแยกย้ายกลับสักหน่อยได้ไหมครับ(ถ้าพาแฟนและลูกสาวไปร่วมงานด้วยจะอนุญาตกันป้ะ?)
ผมน้องใหม่อยากไปรับความรู้เพิ่มเติมครับ

ที่"หนานหยวน" นี่จะสั่งทานแบบalacartหรือset menuครับ เพราะบัตรadvantage plusที่ผมเป็นmemberสามารถลดค่าอาหารได้10%(set menuลดไม่ได้)

corkage chargeที่นี่น่าจะ500บาท/1ขวด แต่คิดว่าน่าจะพอต่อรองได้ที่ 5ขวด:1000บาท  ผมขออนุญาตหนีบน้องเพ็ญไปคารวะพี่ๆสัก2ขวดละกันBIN407และPRIVATE RELEASE
(คำถามครับ..แล้วสมาชิกที่ไม่ทานalcoholจะแชร์ค่าใช้จ่าย อย่างไรครับ??)

ออฟไลน์ อูฐ

เนื่องจาก จำนวนสมาชิกที่ไม่สามารถ ระบุจำนวนที่แน่นอนได้   ผมขออณุญาติ ตัดสินใจแทนทุกท่าน   ขอสรุป เป็น  ทานห้องอาหาร บุฟเฟ่ต์  เพื่อให้เป็นการสะดวกกับสมาชิกที่มาสาย หรือ มาเช้า  และ ง่ายต่อการคิดค่าใช้จ่าย       ขอสรุปดังนี้   เดินเล่นชมงานตามอัธยาศัย   แล้วมาเจอกันที่ห้องอาหาร บุฟเฟต์  เวลาประมาณ  19.00 น  เวลาจะไม่สติกมาก  คงนั้งกินกันคุยกันราวสองชั่วโมง   ค่าใช้จ่ายคิดตามหัวที่โรงแรมคิดมา   ส่วนเครื่องดื่มแอลกอฮอลคงจะแล้วแต่เพื่อน ๆ คนไหนจะอนุเคาระห์ให้  คงไม่มีการแชร์ระหว่างคนดื่มกับไม่ดื่ม  จะแชร์เท่ากันหมด   เพราะเผมคงจะหิ้วไปให้สองขวด และคงมีเพื่อน ๆ คนอื่นน่าจะหิ้วมาให้บ้าง อันนี้อยู่ที่ความสมัครใจของแต่ล่ะท่านเพื่อมิตรภาพ     คาดว่าจะเสียเฉพาะค่าเปิดขวด และ  mixer และได้ยินว่า บุฟเฟ่ต์ ทีโรงแรม อาหาร ดีเยี่ยม  แต่ราคาก็คงแพงพอควร   นาน ๆ เจอกันทีน่ะ   ขอกินแบบไฮโซหน่อยน่ะ      เพื่อนสมาชิกใหม่ ๆ   เรียนเชิญน่ะครับ   เพราะที่นี่มีแต่เพื่อน   ไม่ต้องกลัวว่าจะเขินเพราะกลุ่มนี้ขี้คุยขี้เล่นและรักเครื่องเสียงรักเพื่อนทุกคน     ลองเจอหมอทีเจตัวจริงตอนเมา  รับรอง   ฮาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ    กว่า ตลกอีก   อยากเจอเพื่อน ๆ  น่ะ   หมอ มนตรี  หมอ ธนิต หมอ cantona หมอไพรัตน์ พิจิตร  ถ้ามีมาดูงานก็เรียนเชิญมาวันเดียวกันนี้เลยน่ะครับ    prasert ชัยยศ น้อง ต ต้น  คุณ ตู่  ถ้าเลื่อนออกทะเลได้  ก็จงรีบมาน่ะ    สมัยก่อนผมก็เป็นสมาชิกใหม่ ๆ ไม่รู้จักใครเคอะเขิน  เดี่ยวนี้ รู้จักเยอะเลย    พาครอบครัว  หรือคนรู้ใจ หรือใคร ๆ  ก็มาได้ทั้งนั้นครับ   เพราะไม่มี พิธีรีตรองอะไร และไม่มีกิจกรรมอะไร  กินข้าว คุยเล่น แลกความรู้กัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มิถุนายน, 2008, 01:21:40 AM โดย อูฐ »

ออฟไลน์ อูฐ

ลืม คุณ ชัย สาธุ  pct  คุณ หมี  คุณ ไก่ เฮีย ชช  weetee ดนัย และ บรรดา พ่อลูกเจี๊ยบทั้งหลายน่ะครับ และเพื่อนใหม่ทุกท่าน  ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มิถุนายน, 2008, 12:36:35 AM โดย อูฐ »

อย่างนั้นผมขออนุญาตconfirmsนะครับ3ที่ ผม แฟน และ ลูกสาว

อิอิ อยากเห็นพี่ๆรุ่นใหญ่ หลายๆคนออกอาการเยิ้มๆครับ  ผมขอเตรียมไวน์แดงไป2ขวด เหมือนกันครับ

ถ้าไปกันหมดตามที่ท่านอูฐว่ามานี่สงสัยห้องบุฟเฟ่ต์ไม่พอนั่งมังเนี่ย อิ อิ

ออฟไลน์ CP

ชื่นชมครับพี่ ถ้าว่างๆก็มาพักที่หัวหินบ้างนะครับ ราคาค่าห้องพี่คงทราบว่าจะคุยกับใคร อิ อิ อิ

สวัสดีครับ...น้องจ๋าจ่ะ

น้องที่เป็นสมาชิกในเว็บฯ เข้ามาทักผม ครั้งที่ผมไปเยี่ยมชมโรงแรมใหม่ของเพื่อน ที่หัวหิน เมื่อวันเสาร์ 21 มิย.51

พอดีน้องเค้าทำงานเป็นผู้จัดการฝ่ายที่โรงแรมแห่งนี้.....ชื่อโรงแรม "Rest Detail Hote" ติดหาด ซอย หัวหิน 19 ก่อนถึง พระราชวังไกลกังวล

ได้ให้การต้อนรับ และพาชมโรงแรมใหม่ เพิ่งเปิดตัวเมื่อ 10 มิย นี้เอง เป็นโรงแรมใหม่ที่ออกแบบได้ สวยงามมากๆ....ตามนี้ครับ

http://www.thailandbooking.org/huahin/restdetailhotel/info.htm?on=961313&www=bluetoursiam.com

สมาชิกท่านใดสนใจ เชิญติดต่อคุณ นริศ ได้เลยครับ!!!!

ออฟไลน์ Lukjeab's Daddy

• Lukjeab Hi Fi
  • รักวัวให้ผูก รักลูกให้ซื้อเครื่องเสียงให้ลูกฟัง
    • Lukjeab Hi Fi
ลืม คุณ ชัย สาธุ  pct  คุณ หมี  คุณ ไก่ เฮีย ชช  weetee ดนัย และ บรรดา พ่อลูกเจี๊ยบทั้งหลายน่ะครับ และเพื่อนใหม่ทุกท่าน  ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับพี่สำหรับคำเชิญ แต่เสาร์-อาทิตย์นี้ต้องขอตัวครับ คิวกิจกรรมเพียบ ไปงาน hifi ผมยังว่าคงจะต้องหาเวลาไปกลางวัน วันธรรมดาครับ :shutup

สวัสดีครับ...น้องจ๋าจ่ะ

น้องที่เป็นสมาชิกในเว็บฯ เข้ามาทักผม ครั้งที่ผมไปเยี่ยมชมโรงแรมใหม่ของเพื่อน ที่หัวหิน เมื่อวันเสาร์ 21 มิย.51

พอดีน้องเค้าทำงานเป็นผู้จัดการฝ่ายที่โรงแรมแห่งนี้.....ชื่อโรงแรม "Rest Detail Hote" ติดหาด ซอย หัวหิน 19 ก่อนถึง พระราชวังไกลกังวล

ได้ให้การต้อนรับ และพาชมโรงแรมใหม่ เพิ่งเปิดตัวเมื่อ 10 มิย นี้เอง เป็นโรงแรมใหม่ที่ออกแบบได้ สวยงามมากๆ....ตามนี้ครับ

http://www.thailandbooking.org/huahin/restdetailhotel/info.htm?on=961313&www=bluetoursiam.com

สมาชิกท่านใดสนใจ เชิญติดต่อคุณ นริศ ได้เลยครับ!!!!

แถวนั้นที่โปรดผมเลยครับ แต่งานท่องเที่ยวที่ผ่านมาซื้อที่ hyatt ไว้แล้วครับ ถ้ามีโปรแกรมปีหน้าอาจจะไปใช้บริการครับ :)

ปล. เมื่อคืนนั่งดูที่นี่หมดชิต ผมเห็นลูกพี่ CP โฆษณาชาเขียวแว๊บๆยี่ห้ออะไรหว่า จำไม่ได้ K]

น้ากัมปนาท...มาหน่อยน่า  ผมยังไม่ได้เจอน้าเลย  มีแต่โทรไปขอคำปรึกษา (^^; น้องขอคารวะพี่ด้วยไวน์ สักหน่อย  :velho 

ออฟไลน์ CP

ปล. เมื่อคืนนั่งดูที่นี่หมดชิต ผมเห็นลูกพี่ CP โฆษณาชาเขียวแว๊บๆยี่ห้ออะไรหว่า จำไม่ได้ K]

[/quote]

แหะ...แหะ...ชาเขียว ยี่ห้อ ฟูจิ......และทุกสาขาห้องอาหารญี่ปุ่น ฟูจิ ที่หน้าร้าน มีจอพลาสม่า เปิดโชว์ โฆษณา ชุดนี้ด้วยครับ....อิ อิ

คืนนี้...ช่อง 5 เวลา 23.30 น. ดูรายการ ค คนรักรถ ซิครับ....คุณท็อป เป็น 1 ใน คณะกรรมการตัดสิน คัดเลือก Car Lover Girl

ออฟไลน์ WK

• ตราไก่
 :)เมื่อคืนก้อดูที่นี่หมอชิตเช่นกันครับ แต่ไม่ได้สังเกตุ...คืนนี้จะตามไปดูครับพี่.... :victory

ออฟไลน์ Hidden RH1N0

• Lord of the RH1N0
  • สมาชิกรุ่น Classic .
  • *
    • HiddenRhino @ Multiply
อุ อุ  เฮีย WK บอกผมมาหลายวันแล้ว .... เพิ่งมีเวลาแวะเข้ามา

มาลงชื่อ ร่วมงานด้วย 1 คนนะครับ   ;)
http://hiddenrhino.multiply.com/    715 - จ้าหนึ่งเห็ด - Lord of The Rhino -  Crouching Kitty Hidden Rhino - Dirk Pitt - MUCAS - Cast Away - HR - DP - ME - Beachwalker - Jokesmonster - RH1N0 - CKHR - DB23 - Copyleft - Searchdozy - SDZ - จ้า  .......

น้ากัมปนาท...มาหน่อยน่า  ผมยังไม่ได้เจอน้าเลย  มีแต่โทรไปขอคำปรึกษา (^^; น้องขอคารวะพี่ด้วยไวน์ สักหน่อย  :velho 
เรียกน้า....ไม่เพราะ ต้องเรียกพี่ก็จะเข้าท่ากว่า   ;D     ไปแน่ท่านผมไปออกงานก็จะหายตัวมาร่วมงานครับ..

ในวงการบันเทิง  คนที่มีภูมิความรู้ แนะนำ พี่ๆน้องๆได้  เค้าจะเรียก "น้า" ครับน้า (^^;

วันนี้ไปจองโต๊ะไว้ให้แล้วนะครับที่ international buffet กลางคืนมีนักร้องด้วย  หัวละ 588 net   จองไว้ 12 ที่ไม่รู้จะพอไหม  ไม่พอคงต้องเพิ่มทีหลัง  ค่าเปิดขวด 300 เปิดหลายขวดมาหลายคนลดได้แต่ไม่รู้เท่าไหร่  จองไว้ชื่อผมนะครับ  หมอธวัช

ออฟไลน์ อูฐ

พี่หมอ  เห็นบอกว่า 15 ที่มีส่วนลดน่ะ  และชื่อที่จองน่าจะเป็น หมอธวัช htg2  เพื่อสมาชิกใหม่คับผม

เดี๋ยววันเสาร์ไปจัดการให้ 
มากระซิบบอกว่า Integra Research RDV 1.1 เด็ดจริงๆ  กิน 989 sdi ผมนิ่ม ๆ เลย

ออฟไลน์ WK

• ตราไก่
เดี๋ยววันเสาร์ไปจัดการให้ 
มากระซิบบอกว่า Integra Research RDV 1.1 เด็ดจริงๆ  กิน 989 sdi ผมนิ่ม ๆ เลย

อาทิตย์นี้อาจจะขอย่องเงียบ ไปสัมผัสบ้างนะครับคุณหมอ... :victory

ออฟไลน์ Hidden RH1N0

• สมาชิกรุ่น Classic .
  • *
    • HiddenRhino @ Multiply
อืม .... อาจจะไปไม่ได้แล้วอ่ะครับ แต่จะพยายามจนถึงนาทีสุดท้ายครับ   K)
http://hiddenrhino.multiply.com/    715 - จ้าหนึ่งเห็ด - Lord of The Rhino -  Crouching Kitty Hidden Rhino - Dirk Pitt - MUCAS - Cast Away - HR - DP - ME - Beachwalker - Jokesmonster - RH1N0 - CKHR - DB23 - Copyleft - Searchdozy - SDZ - จ้า  .......

World Restaurant One Rachada

Opening Hours :: 5.30 a.m. - 1.00 a.m. Daily

ยินดีครับท่านเซียนภาพ

มีทติ้ง อีทติ้ง ผ่านไปเรียบร้อยแล้ว  เพื่อน ๆ มาจอยกันสิบกว่าคนก็ถือว่าหนุกหนานดีนะครับ  อาหารก็สุดยอดมากกะว่าถ้าชาติหน้ามีจริง ๆ จะทนไปกินอีกสักครั้ง อิ อิ แต่ต้องขอบคุณเจ้าภาพไวน์แดงด้วยนะครับ  ซดไปแก้วสองแก้วเท่านั้นกลัวเก๊าท์ถามหา อิ อิ
วันอาทิตย์เย็นเลยนัดเสี่ยอูฐ  เฮีย WK ไปล้างแค้นที่ Narai Pizzeria ชั้นใต้ดิน  อร่อยต่างกันประมาณสวรรค์กะนรก อิ อิ

ดีใจครับ  ได้เจอพี่ใหญ่ หลายๆท่าน  ฟังพี่ๆคุยเรื่องเครื่องเล่นdvdราคาแสนปลาย  ห้องtheatreใต้ดิน แล้วเริ่มมีอารมณ์ เดี๋ยวต้องเริ่มๆเจียดงบประมาณซะละ  O0

จริงๆผมทราบอยู่แล้วครับ  ว่า one rachada อาหารไม่ได้เรื่อง ที่mercure fortune ห้องอาหารจีน และ ห้องอาหารญี่ปุ่น รสชาดดี

อิอิ..ว่าแต่จะไปmeetingกันอีกเมื่อไหร่ครับ  เดี๋ยวน้องจัดให้.....

ชื่อร้านซิลเวอร์ เพลส อยู่ถนนสีลม ซอยพิพัฒน์ ข้างซอยธนาคารกรุงเทพ ถัดไปอีกซอยจะเป็นซอยละลายทรัพย์ 02-235-5118-9