ผู้เขียน หัวข้อ: ผม DIY Man.มาแนะนำตัวแล้วครับ  (อ่าน 5251 ครั้ง)

ออฟไลน์ DIY Man.

• It's GOOD To Be...... Audio D.I.Y.
  • Super Star.
  • **
  • Total likes: 0
  • มันจะไม่มีคำว่าฝัน ถ้าเราทำทุกวันให้เต็มที่
ผม DIY Man.มาแนะนำตัวแล้วครับ
« เมื่อ: 25 พฤศจิกายน, 2004, 08:32:07 AM »
สบายกันดีทุกๆ ท่านนะครับ
     ไม่ทราบว่าช่วงนี้ท่านสมาชิกขาหลอดทั้งหลายกำลังซุ่มทำ Project อะไรกันอยู่บ้างครับ ??
มันจะไม่มีคำว่าฝัน...ถ้าเราทำทุกวันให้เต็มที่.....
Electronic Theory dose not always satisfy my emotion sense!!
THE HEART:   The output tubes.
THE SOUL:   The output transformers.
THE MUSCLE:   The power supply.
THE BONES:   The chassis.
THE BRAINS:   The design of circuitry.

• It's GOOD To Be...... Audio D.I.Y.
  • **
  • มันจะไม่มีคำว่าฝัน ถ้าเราทำทุกวันให้เต็มที่
Re: ผม DIY Man.มาแนะนำตัวแล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน, 2004, 08:39:18 AM »
ผมเองยังคงค้างคาอยู่หลาย Project ทีเดียว เห็นว่าช่วงนี้หลายท่านเล่น ลำโพง FullRange กันอยู่ เดี๋ยวผมเอาบ้างครับ ไปรื้อหาลำโพง Rota Studio 66 ก่อน และต้องขอบคุณ K. ดาวเหนือ ที่ส่งแบบตู้  Rota ที่ออกแบบโดยชาว Belgium มาให้ เดี๋ยวเราต้องมาคุยกันเรื่อง Technic การเจาะรู หลังตู้กันต่ออีกนะครับ.....
มันจะไม่มีคำว่าฝัน...ถ้าเราทำทุกวันให้เต็มที่.....
Electronic Theory dose not always satisfy my emotion sense!!
THE HEART:   The output tubes.
THE SOUL:   The output transformers.
THE MUSCLE:   The power supply.
THE BRAINS:   The design of circuitry.

ออฟไลน์ tomJPN

• สักวัน..ผมจะเลิก DIY
Re: ผม DIY Man.มาแนะนำตัวแล้วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน, 2004, 08:46:26 AM »
มีสีสันขึ้นเยอะครับเหมือนศิลปินกลับมาอีกครั้งยังไงยังงั้นเลย.. ;D    ผมยังเค้นเจ้า SE  EL34 อยู่ครับหลังจากที่ยังไม่ประสบความสำเร็จกับการ Modifyครั้งก่อน   รอ OPT จากแสงทอง  งานนี้จะลองเจ้า Oil fill  กระป๋องด้วยครับ   เดี๋ยวเสร็จจะมารายงานอีกครั้งครับ  ขอบคุณครับ
รายละเอียดการติดต่อ
 ->    http://www.htg2.net/index.php?topic=32951.0

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน, 2004, 08:57:05 AM »
สวัสดีคุณต้อมครับ ผมมีเรื่องอยากเรียนนิดนึง มาคิดๆดูหลายสิ่งที่เราคุยกันเรื่อง Parts ต่างๆ อาจเป็นช่องทางของพวกนักค้ากำไรได้ จึงอยากเรียนสมาชิกทุกๆท่านว่า น่าจะปกปิดแหล่งอุปกรณ์ ไว้คุยกันแบบ PM ในกลุ่มน่าจะดีกว่า ตอนนี้ Register แล้วทุกท่านก็เสมือนพี่น้อง จริงใจเปิดเผยต่อกัน ผมเข้ามาเล่นหลอดประมาณปีเดียว หลายครั้งก็เจ็บตัวกับการหาส่วนประกอบมาทำ DIY นี่แหละ ยิ่งเราคุยกันมากๆ เท่าไร ราคามันก็เพิ่มขึ้นมากเท่านั้น กลายเป็นของหายากทันที เราจะทำยังไงกับปัญหานี้ดีล่ะ ??? ผมว่านะ อาจจะต่อไปการรวมกลุ่มกันซื้อเช่น C Oil , Rota Speaker และอี่นๆเช่นหลอด เพื่อการต่อรองราคาที่เป็นธรรมเลย จะดีไหม??

ออฟไลน์ krupohn

• Super Star
  • *
  • ฟังเพลงร็อค ในห้องเล็ก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน, 2004, 09:25:55 AM »
สวัสดีครับ คุณต้อม คุณ DIY Man   เห็นด้วยกับคุณ DIY Man ครับ โดยเฉพาะผมอยู่ต่างจังหวัด มีปัญหามาก    ยินดีที่กลับมาสร้างสีสันในบอร์ดนี้อีกครับ  มาบ่อย ๆ อยู่ครั้งละนาน ๆ นะครับ มีอะไรดี ๆ เหลือใช้ก็แบ่งกันบ้างครับ

Krupohn

ออฟไลน์ xthaix

• Superstar...
  • Total likes: 1
  • *** ความกลมกลืนของสิ่งที่แตกต่าง ***
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน, 2004, 11:07:31 AM »
สวัสดีครับคุณ DIY MAN ดีใจครับ ที่ผมจะได้ครูเก่งๆ เพิ่มอีกคน...  :D  ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ตอนนี้ผมเรียนรู้เบสิคอยู่ครับ
เห็นด้วยเรื่อง PM แหล่งซื้อครับ ผมก็กลัวใจนักค้ากำไรเกินงามเจงๆ... :(

ออฟไลน์ ดาวเหนือ

• Norts Star
  • จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน, 2004, 09:32:25 AM »
สวัสดีครับคุณ DIY Man...ดีใจครับที่ได้เข้ามาคุยกันอีก

ส่วนเรื่องตู้ลำโพง...เท่าที่ผมคุยกับคุณนั้นไม่ทราบว่าเข้าใจตรงกันหรือไม่... :)

หรือจะให้ผม Fax ไปให้ดูก็ได้ครับ...แต่คงต้องอีกหลายวันนะครับ ตอนนี่ที่ทำงานวุ่นเรื่องเตรียมงานลอยกระทงครับ :-\
Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Amp : Burson Soloist , Poem
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5

• *** ความกลมกลืนของสิ่งที่แตกต่าง ***
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน, 2004, 01:41:33 PM »
คุณดาวเหนือทำงานสายไหนครับ มีงานยุ่งเตรียมตัวเรื่องงานลอยกระทงด้วย... :o
สงสัยงานน่าทำแหงๆ เลย  ::)

• จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน, 2004, 01:46:39 PM »
ผมทำหมู่บ้านจัดสรรค์ครับ :)...คุณไท
Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน, 2004, 03:34:13 PM »
งานลอยกระทงในหมู่บ้านจัดสรรค์ นี่เอง น่าสนุกจังครับ ไม่ทราบว่าอยู่แถวไหน... นางนพมาศสวยม่ะครับ  ;D

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน, 2004, 05:08:54 PM »
เป็นงานเล็กๆครับ...ไม่มีนางนพมาศ