ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากข่าว งานสัมนาวิชาการ และสินค้าราคาพิเศษ จากพันธมิตรทางธุรกิจของ AV Paradise  (อ่าน 10938 ครั้ง)

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • Total likes: 0
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
ฉลองครบรอบ  5 ปี  ( SOUND AND CINEMA .co.ltd )ANNIVERSARY  5 YEAR   A/V PARADISE 

ในวันที่ 26 ,27 ,28 กันยายน 2551 ที่ลานชั้นที่ 1 Hi-fi center
เวลา 11.00 -20.00 น
http://www.sound-cinema.com/

ร้านค้าและบริษัทฯที่เข้าร่วมงาน

1.บริษัท MRZ  จำกัด

2.บริษัท แม็กเนท เทคโนโลยี  จำกัด

3.ร้าน ขอนแก่นไฮไฟ

4.ร้าน แพลเน็ท เลเซอร์   

5.บริษัท กันยง จำกัด  PARADIGM

6.บริษัท เซ็นทรัล   จำกัด ONKYO

7.ร้าน Taan

8. บริษัท เครฟ ออดิโอ จำกัด  optoma  furutech 

9. ร้าน มูเมอร์แรง รอตอบกลับเป็นทางการ

10. boston

11. Moster  cable

12.  4 season

13.อื่นๆ

ร้านค้าท่านใดสนใจ   กรุณาติดต่อได้ครับ

หัวข้อสัมนาวิชาการ   (ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆๆ)

1.ความจำเป็นของ 2.35  และข้อสงสัยพร้อมสาธิต  โดย

2.ทีเด็ดของเครื่องเสียง

3.อื่นๆ รอสรุป

ผู้บรรยายแต่ละรอบ

1.คุณ นาวี   อินทรสังขนาวิน

2.คุณ ยุทธพงส์ ลิ้ม   ( โจ้ ) และทีมงาน

3. คุณ ณัฐวุฒิ  ศุภสุข

4.คุณ  การุณชาติ พุกการเวส

5.อื่น ๆ รอสรุปประสานงานกับทางหลายๆอจ.

กำหนดการ และหัวข้อการบรรยาย  

วันศุกร์ 26  ก.ย2551

รอบเวลา 16.00 น.   

วันเสาร์ที่ 27 ก.ย 2551

รอบแรก   13.30

รอบสอง  17.00

มิตติ้งเล็ก ของกลุ่ม......................

วันอาทิตย์  28 ก.ย 2551

รอบแรก  12.00 น

รอบสอง   16.00 น

มิตติ้งเล็ก ของกลุ่ม......................

บางรายการจะมีการเปลี่ยนแปลงทาง a/v paradise  จะแจ้งให้ทราบเป็นระยะๆๆ

งานนี้ไม่ทราบจะขอเชิญ พี่ตู่  เป็นเกรียติมาในงานครั้งนี้ด้วยได้ไหมครับ ในฐานนะเจ้าของเวป
      ที่ทำให้ทีมงาน  a/v paradise  กำเนิดเกิดมาได้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กรกฎาคม, 2008, 11:48:41 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »
พิจิต 089-771-8895

• kjit
ขอถามความคิดเห็นเพื่อเป็นแนวทางการจัดงานในครั้งนี้

ไม่ทราบเพื่อนมีความคิดเห็นเกี่ยวกับการสัมนาอย่างไร
1.  ต้องการให้สัมนาเรื่องใด แบบใด  หรือต้องการให้จัดในรูปแบบใด
2.  ต้องการให้เรียนเชิญใครมาจัดสัมนาบ้างครับ
3.  เนื่องจากหัวข้อการสัมนา  เป็นประเด็นหลัก  ใครอยากทราบอะไร  และต้องการ  ช่วยบอกกล่าวด้วย

ในงานนี้  เป็นงานแบบบรยาการสบายๆๆ   ขอเพื่อนร่วมออกความเห็นครับ

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
5 ปีแล้ว ... ดีใจด้วยค้าบบบบบบ

c)
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

ออฟไลน์ อูฐ

งานนี้ไม่ไปดีกว่า   กลัว      เห็นมีพันธมิตรไปด้วย        อิ   อิ    อิ

• kjit
 :help :helpในงานนี้ เป็นงานแบบบรรยาการสบายๆๆ ขอเพื่อนร่วมออกความเห็นครับ  :help :help

ส่วนร้านทุกท่าน งานนี้จะมีค่าใช้จ่ายในการออกบูทน้อยที่สุด
ทางร้านผมเนื่องจากได้พื้นที่ ฟรี จากทาง BiG -c มา แต่ก็มีค่าใช้จ่ายบ้างมีการเรียกเก็บร้านที่ออกไม่เกิน 2-3,000 บาท
เพื่อมาใช้จ่ายในการทำป้าย และจ้างคนอำนวยความสะดวกและบริการเฝ้าประจำในวันงาน
และจะจัดห้องสำหรับดื่มกาแฟเล็กเพื่อพบคุยกันครับ สำหรับ การนัดพบกันได้

ส่วนร้านที่ออกร่วมงานขอแรงช่วยนำสินค้ามาลดกันจริงๆๆ มากกว่า+ของกินเล็กน้อย หรือขอรางวัลเพื่อให้ทุกท่านที่มามีสิทธิ ลงทะเบียนจับรางวัลในงาน

แต่เนื่องจากเพื่อไม่เป็นข้อ อ้างเกี้ยวกับร้าน ทางร้าน จะไม่ได้เน้นขายสินค้าตัวเอง แต่จะให้ ดีลเลอร์มาขายแทน และเน้นขายของเล่นเครื่องเสียงมากๆๆๆ
ส่วนทุกร้านก็จะสามารถขายสินค้าของตัวเองได้อย่างสบายใจครับ   

เพื่อนครับ
   ขอความคิดเห็นด้วยครับ  เกี่ยวกับหัวข้อสัมนา   และต้องการให้เชิญใครมาบรรยายครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กรกฎาคม, 2008, 06:13:23 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

ออฟไลน์ robyrd

• OmG! อัพมากไปแล้ว _"!
    • What's Up Bangkok
เีีรียน พี่พิจิตร,

ขอเรียนเสนอเรื่องการ set up home ครับ เนื่องจากมีหลายสูตรเหลือเกิน จะได้เป็นแนวทางในการเล่นด้วยว่า แต่ละสูตร ดี เด่น หรือด้อยอย่างไรครับ เพราะจะไปลองเองที่บ้าน หูไม่ถึงพาลจะออกทะเลเสียมากกว่า

สุดท้ายแล้วก็แล้วแต่ทางพี่ๆ จะเห็นสมควรครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ YOE

• The truth is out there
  • Super Star
  • like.no.other
 อาจจะแวะไปฟัง 5 แกนนำพันมิด ปราศัยนะครับ อิอิ

พี่ขุนนี่เป็น ผู้ประสานงานกลุ่มพันมิดใช่ไหมนี่ย  :cold

อยากทราบเรื่อง  จำนวนเส้น ที่ปรากฏบนจอ ของทีวี full hd และ hd ready เมื่อ source มี aspect ratio มาเป็น
2.40:1
2.35:1
1.85:1
1.78:1

งงกับคำถามไหมครับ?

ตย เช่น ถ้าดูหนัง 2.40:1 บนจอเนทีฟ 1366*768  ภาพที่เราได้ชมจริงๆมันจะเป็นกี่เส้น? (ไม่รวมแถบดำบนล่าง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กรกฎาคม, 2008, 10:10:15 AM โดย YOE UTD. »
The Best damn Life.

ออฟไลน์ หมอทีเจ

น่าจะหาคนไปพูดเรื่อง จริยะของร้านค้าและพ่อค้าเครื่องเสียง  อิ อิ

ออฟไลน์ YOE

น่าจะหาคนไปพูดเรื่อง จริยะของร้านค้าและพ่อค้าเครื่องเสียง  อิ อิ

วงแตกแน่ๆ คุณหมอ อุอุ

ออฟไลน์ cinemania

• Back to Cinema
ขอเสนอหัวข้อที่ดี และน่าจะมีประโยชน์ครับ

1. scaler ในยุคของ 1080p
2. ระบบเสียงรูปแบบใหม่ ต่างๆ

คิดออก 2 อย่างเองครับ

ออฟไลน์ RAK

ว๊าววววววว จ๊าบจริงจริง ANNIVERSARY  5 YEAR   A/V PARADISE  เร็วเหมือนโกหกแล้วอย่างนี้ผมจะไม่แก่ ได้อย่างไร อิ อิ ยินดีด้วยนะคร๊าบ ท่าน ป๋า จิตร และ ป่า เอ๋  d_d :meeting :meeting :groovy

ออฟไลน์ อูฐ

น่าจะมาการสัมมนา เชิงปฏิบัติการจริง  เพราะ อุปกรณ์และห้อง ของ พาราไดซ์ พร้อมอยู่แล้ว  เช่น   เอา ออนเกียว 905 เพิ่งแกะกล่องเลย   และบอกทีล่ะ เมนูว่า ควรตั้งอย่างไร  และให้คนร่วมงานร่วมฟังเลย ว่า  การตั้งแบบไหนให้เสียงดี    ใช้เครื่องวัด วัดให้เพื่อน ๆ ดูเลยครับ   รวมทั้งการปรับแต่งภาพ    และหรือ การตั้งซัพ  ตำแหน่งการวาง      ยกและย้ายให้ลองฟังกันเลย       ความหมายผมคือต้องการให้มีการปฏิบัติให้เห็นให้ได้ยินจริง ๆ เลบ   ผมว่าพวกนั่งพูดและให้นึกภาพตาม ผมว่างานไหนก็มี    ห้าปีทั้งทีของ พาราไดซ์  ต้องเหนือกว่าคนอื่นเขา   สินค้าเหนือกว่า การบริการเหนือกว่า   การจัดสัมนาก็ควรแปลกและเหนือกว่าคนอื่น น่ะ ครับ เสี่ยจิต และ เสี่ยเอ๋     พวกเราเริ่มแก่แล้วน่ะ  รู้จักกันมาเกินห้าปีแล้วหรือนี่   ยังนึกถึงสมัย จิต จีบแฟนใหม่ ๆ อยู่เลย

• kjit
อีกหัวข้อหนึ่งครับ  เรื่อง  Htpc  หรือ Blu-ray ดีกว่า 
   เดี้ยว ผมจะติดต่อท่าน  ท่าน...... Pop เลย  ( tsainont (FilmJunkie) ธีรพล ไทรนนท์) ครับ ..............สงสัยต้องมีขอให้มาช่วย บรรยายาย 
    กันด้วยถึงจะสนุกครับ   เดี้ยวผมจะติดต่อท่าน pop  ลืม   ไม่รู้ว่าว่างเปล่า  ....เลย กระทู้นี้  ขาดไปได้ไง   

น่าจะมาการสัมมนา เชิงปฏิบัติการจริง  เพราะ อุปกรณ์และห้อง ของ พาราไดซ์ พร้อมอยู่แล้ว  เช่น   เอา ออนเกียว 905 เพิ่งแกะกล่องเลย   และบอกทีล่ะ เมนูว่า ควรตั้งอย่างไร  และให้คนร่วมงานร่วมฟังเลย ว่า  การตั้งแบบไหนให้เสียงดี    ใช้เครื่องวัด วัดให้เพื่อน ๆ ดูเลยครับ   รวมทั้งการปรับแต่งภาพ    และหรือ การตั้งซัพ  ตำแหน่งการวาง      ยกและย้ายให้ลองฟังกันเลย       ความหมายผมคือต้องการให้มีการปฏิบัติให้เห็นให้ได้ยินจริง ๆ เลบ   ผมว่าพวกนั่งพูดและให้นึกภาพตาม ผมว่างานไหนก็มี    ห้าปีทั้งทีของ พาราไดซ์  ต้องเหนือกว่าคนอื่นเขา   สินค้าเหนือกว่า การบริการเหนือกว่า   การจัดสัมนาก็ควรแปลกและเหนือกว่าคนอื่น น่ะ ครับ เสี่ยจิต และ เสี่ยเอ๋     พวกเราเริ่มแก่แล้วน่ะ  รู้จักกันมาเกินห้าปีแล้วหรือนี่   ยังนึกถึงสมัย จิต จีบแฟนใหม่ ๆ อยู่เลย

ได้ครับ  พี่ผมจะลองติดต่อ  เองจาก  พันธมิตรผมมี 2 ค่ายหลักครับ 
คือ Mrz + onkyo   ผมจะลองติดต่อดูให้ครับ   เอาเป็น เมนูหลักในแต่ละเครื่อง
  หัวข้อ   มื่อใหม่เมิ่อได้   ระบบโฮมเธียเตอร์  แกะกล่อง  ควรทำอย่างไร มา
ใครจะเป็นคน บรรยาย  นี้ซิ  ......................................................... 
     ส่วน    MRZ     เดี้ยวให้น้อง โยมา พูดแล้วกัน   ลงลึกุฃถึง a/v    ดีไหม 
     สวน    Onkyo 
จะไปลองเรียบเรียงดูครับ

:victoryยังนึกถึงสมัย จิต จีบแฟนใหม่ ๆ อยู่เลย :victory :victory

ผมไม่ได้จีบ พี่ ฮิฮฺอ    ผมคบกันมาตอนเปิด ที่ร้าน แห่งหนึงครับ ครบ 5 ปีเช่นกัน  ตอนนี้ยังรักกันดีครับ  :wiggle :wiggle  
ผมจำสุภาษิต  ไทยที่ได้มาจากท่าน  B3344  ขอนแก่น  ได้เสมอมา
 ใครเอาไปใช้บ้างก็ดีครับ 
     " เมียไม่ใช้ผู้พิพากษา "    
พูดความจริงไม่เคยมีลดโทษ 1/2 หนึ่ง  มีแต่เพิ่มโทษตลอดชิวิต  ยันอย่างเดียวไม่ได้ทำ
ฮิอิอ เท่านั้น 

ส่วนในเวปนี้จริง  พวกเราคบมากันถ้านับได้ไม่ใช้ 5 ปีครับ   เกือบ 9 ปีแล้วครับพี่ ตั้งแต่ผม 30 ครับพี่  เมื่อก่อนผมเริ่มเล่นจริง ตอนใช้
pij 30  หมายถึงอายุ 30 ปี ตอนนี้ 39 ปีแล้วครับ พี่ เกือบ  9 ปีแล้วครับตอนเข้า Htg  ครับ พี่แต่วันที่แน่นอนไม่ทราบครับ พี่ต้องถามพี่ตู่ 
เพราะก่อนหน้านี้ เรา ไปคุยกันใน MSN มากกว่าครับ 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 กรกฎาคม, 2008, 06:18:14 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

• kjit

เรื่องนี้ต้องให้พี่หมอ บรรยายครับ  ใครสนับสนุนบ้าง  ขอเสียงหน่อย

พี่หมอครับ พอจะมาบรรยายให้ร้าน Ae+จิต  หน่อยก็ดีครับ  เอาเรื่องนี้เลย  ฮิอออ

ออฟไลน์ หมอทีเจ

ผมยังไม่แก่พอจะพูดเรื่องนี้หรอก  ท่านขุน 
ขืนไปพูดจริงวงแตกแน่นอน

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Super Star.
    • Sanguan Electric
เรื่อง HTPC กับ Blu-ray เอาเป็นแบบจับกลุ่มนั่งคุยดีกว่าครับ ผมยังไม่เทพพอถึงขนาดบรรยายเป็นเรื่องเป็นราวครับ วันอาทิตย์ที่ 28 ก็ OK ครับ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ หมี

• สมาชิกรุ่น Classic .
  • *
อ้างถึง
ส่วน    MRZ     เดี้ยวให้น้อง โยมา พูดแล้วกัน   ลงลึกุฃถึง a/v     ดีไหม 

อันนี้น่าสนใจ เรื่องลงลึกๆ เนี้ย  ;D :P

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Sanguan Electric
อ้างถึง
ส่วน    MRZ     เดี้ยวให้น้อง โยมา พูดแล้วกัน   ลงลึกุฃถึง a/v     ดีไหม 

อันนี้น่าสนใจ เรื่องลงลึกๆ เนี้ย  ;D :P

อืม เห็นด้วย น้องโยถนัดเรื่องนี้ อิอิ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ YOE

ได้ครับ  พี่ผมจะลองติดต่อ  เองจาก  พันธมิตรผมมี 2 ค่ายหลักครับ 
คือ Mrz + onkyo   ผมจะลองติดต่อดูให้ครับ   เอาเป็น เมนูหลักในแต่ละเครื่อง
  หัวข้อ   มื่อใหม่เมิ่อได้   ระบบโฮมเธียเตอร์  แกะกล่อง  ควรทำอย่างไร มา
ใครจะเป็นคน บรรยาย  นี้ซิ  ......................................................... 
     ส่วน    MRZ     เดี้ยวให้น้อง โยมา พูดแล้วกัน   ลงลึกุฃถึง a/v    ดีไหม 
     สวน    Onkyo 
จะไปลองเรียบเรียงดูครับ

จ๊ากกกก  พี่มี 5 แกนนำระดับเทพแล้วเก่งๆทั้งนั้น จาเอาผ๊มไปทำม๊ายยย :D  ชวนไปเหล่สาวจะดีกว่าอีก  K)

โฮมเธียร์เตอร์ใหม่แกะกล่อง ต้องทำไง  ไม่ยากครับ ตอบตรงนี้เลย  ขอคัทเตอร์ 1 อันครับ กรีดๆ อิอิ  ;)

หมีคิดไร ผมสยองนะ อุอุ :cold :cold

พี่ป้อปก็เป็นไปกะเขาด้วยหรอ  ฮือๆๆ :cry2 :cry2

ผมว่าเรื่อง av ต้องพี่ Tonz ครับ  เพิ่งเอามาจากแก 30 กิก อิอิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 กรกฎาคม, 2008, 09:27:49 AM โดย YOE UTD. »

ออฟไลน์ หมี

• สมาชิกรุ่น Classic .
  • *
เรื่อง AV โยขั้นเทพแล้ว  ;D

ออฟไลน์ dr.nop

• **
  • CIH club thailand
    • saensuk hifi.com
งานนี้ต้องมาให้ได้ คงได้ความรู้มากๆเลยทีเดียว ขอ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร้าบ

• kjit
เรื่อง HTPC กับ Blu-ray เอาเป็นแบบจับกลุ่มนั่งคุยดีกว่าครับ ผมยังไม่เทพพอถึงขนาดบรรยายเป็นเรื่องเป็นราวครับ วันอาทิตย์ที่ 28 ก็ OK ครับ

Ok  เลยครับ 

ออฟไลน์ toom93

ดีใจด้วยนะครับ สำหรับงานนี้ผมว่าสมาชิกหรือท่านอื่นๆ ที่ทราบข่าวคงไปร่วมงานแน่ๆ แต่ที่สำคัญมันอยู่ที่สินค้านำมาลดครับ ถ้าลดมากและมีของเยอะ คนก็คงไปมาก ที่สำึคัญคือประชาสัมพันธ์ครับ ไม่งั้นวิทยากรณ์ที่ไปบรรยายนี่ขวัญเสียน่่าดูครับ

• kjit
ดีใจด้วยนะครับ สำหรับงานนี้ผมว่าสมาชิกหรือท่านอื่นๆ ที่ทราบข่าวคงไปร่วมงานแน่ๆ แต่ที่สำคัญมันอยู่ที่สินค้านำมาลดครับ ถ้าลดมากและมีของเยอะ คนก็คงไปมาก ที่สำึคัญคือประชาสัมพันธ์ครับ ไม่งั้นวิทยากรณ์ที่ไปบรรยายนี่ขวัญเสียน่่าดูครับ

สิ่งที่คุย  เนื่องจากต้นทุน พื้นที่ถูกมาเลยครับ     ผมขอให้ร้านที่มาลดจริงๆๆ  คิดว่าน่าจะมีทีเด็ดมาให้มากครับ

ออฟไลน์ toom93

เอาใจช่วยให้คนเยอะๆ เหมือนงาน BAV นะครับ  :drunk

• kjit
ล่าสุดพี่กุ้ง สมาชิกรุ่นแรก  จะแวะมานั่งคุยเล็กๆๆบรรยากาศแบบสบายๆๆ ใน Htg2    เก่าๆๆ
  ในหัวข้อ   การเซตอัพระบบ  Home  theater 5.1   และ ระบบ 2.1  และตำนาน สยามดิฟเปอร์  พร้อมทั้งพี  กุ้งสยามจะนำ เพื่อน ผู้ชำนาญเรื่องเครื่องเสียงรถ  มาพูดคุย  ด้วย  ส่วนกำหนดเวลาว่ากันอีกครัง  ส่วนพี่กุ้งจะมีรถแต่งระบบเสียงโดยพี่กุ้งสยามมาโชร์ครับ
ส่วนวันเวลาคงว่ากันอีกครั้งครับ