ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบจังเลยครับ ท่านสมาชิก รุ่น classic ที่เล่นมาตั้งแต่ยุคแรกๆ เป็นใคร..?  (อ่าน 11973 ครั้ง)

ออฟไลน์ กุ้งสยาม

• .
  • สมาชิกรุ่น Classic
    • .
ไม่มีอะไรครับ  แค่กระทู้รื้อฟื้นความหลัง....

ผมรู้จัก เวปคุณตู่ ประมาณปี 2000 ซึ่งมาถึงวันนี้ก็ 8-9 ปีแล้ว
เห็นเพื่อนหลายๆคน  ที่เล่นตั้งแต่ในช่วงแรกๆนั้น จนมาถึงปัจจุบัน
มีหลายคนเหมื่อนกัน แต่ไม่แน่ใจว่า ใคร อยู่ในยุคบุกเบิก..สุด
เท่าที่ผมพอนึกออก  ก็มี

คุณ yoe , Dr.TJ , พี่จ้า 715 , คุณ pop (tsainont (FilmJunKie)
และอีกหลายๆท่าน

....สงสัยต้องถามคุณตู่  ไม่รู้นึกออกป่าว 
พูดคุยกันเพิ่มเติม  081-615-8672

ออฟไลน์ RAK

• Super Star
สวัสดีครับ พี่ กุ้ง

ในยุคเริ่มแรกสุดสุดที่ผมทราบ น่าจะมี ป๋า ae และ ป๋า wk ด้วยแน่นอนครับ (รุ่นหนึ่งเนื้อผง อิ อิ )  O0

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กรกฎาคม, 2008, 01:26:58 PM โดย RAK »

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• Superstar...
เซียนอ้น คุณตัน คุณแอ้ด เซียนภาพ WK พี่ CP คุณ utm เซียนเอ๋ ท่านขุนจิต ท่านมัง (ผู้ล่วงลับ)
มีทติ้งหนแรก ๆ บ้านท่าน WK ยังจำได้วันที่พบท่านขุตจิต ท่านมังเป็นครั้งแรก
เฮีย WK กะผมเนี่ยเป็นเพื่อนกันตั้งแต่ยังไม่ได้เข้าเวบเพราะเป็นสมาชิกร้านแผ่นเดียวกัน

ออฟไลน์ หมี

• สมาชิกรุ่น Classic .
  • *
กระทู้รำลึกความหลังกันเหรอครับ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กรกฎาคม, 2008, 01:31:20 PM โดย W!! »

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
ลืม p d n กันไปแล้วเรอะคับ  :D
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

คนนี้ลืมได้ไง  พี่ JBC
เจอพี่ CP หนแรกที่มีทติ้งโบลว์ลิ่งชั้น B Fortune  เห็นทีแรกนึกว่าไฮโซหล่อเริ่ดที่ไหนเดินเข้ามานั่งคุย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กรกฎาคม, 2008, 01:38:46 PM โดย หมอทีเจ »

ออฟไลน์ กุ้งสยาม

• .
    • .
มี เฮียขุนเทียน ด้วย อยู่ใกล้ๆบ้านผมเอง ตอนหลังไม่เห็นเข้ามาเล่นเลย

ปล.กระทูนี้ไม่ได้ตั้งใจเช็คอายุ ....นะครับ
พูดคุยกันเพิ่มเติม  081-615-8672

เช็คก็ไม่เห็นเป็นไรเลยท่านกุ้งสยอง เอ๊ยกุ้งสยาม อิ อิ แซวซะหน่อย
คนเรามันก็ต้องแก่เป็นเรื่องธรรมดาหรือมีใครไม่แก่  ผมอายุปีนี้ 47 บอกซะเลย  เริ่มแก่แล้วก็ชอบรำลึกฟามหลังยังงี้แหล่ะ
ยุคแรก ๆ มีทติ้งมักเป็นที่สีฟ้า สยาม  ช่วงหลังสู้การจราจรไม่ไหวก็เลยเลิก
มีทติ้งที่มันสุด คนเยอะมาก และเมาเละสงสัยต้องยกให้ร้านไก่โต้ง  ร้านแทบแตก  คนที่ไม่ใช่พวกเราคงด่างึมงัมในใจ อิ อิ
อีกที่ที่คนเยอะก็ร้านอาหารชื่อบาหลี  กูร็อง กูแร็ง อะไรซักอย่างจำยากชมัด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กรกฎาคม, 2008, 01:51:04 PM โดย หมอทีเจ »

ออฟไลน์ Lukjeab's Daddy

• Lukjeab Hi Fi
  • รักวัวให้ผูก รักลูกให้ซื้อเครื่องเสียงให้ลูกฟัง
อยากรู้ต้องเข้าไปดู

รุ่นแรกผมไม่ทัน

http://board.dserver.org/example.html

ผมทันก่อนรุ่นนี้ ที่เป็นบอร์ดเหลืองๆอ่ะ หาไม่เจอ

http://archive.htg2.net/webboard2/webboard.php

• รักวัวให้ผูก รักลูกให้ซื้อเครื่องเสียงให้ลูกฟัง
บอร์ดเก่าไม่รู้ผมลืมหรือผมพลาดกระทู้นี้ไป :secret

http://archive.htg2.net/webboard2/view.php?No=3  0)]

ออฟไลน์ หมี

• *
ผมเริ่มจากเสริชหาบอร์ดที่คุยเกี่ยวกับเครื่องเสียง  ก็เจอเวปพี่พจน์แต่ปิดตัวไปแล้วเมื่อตอนนั้น   แล้วถึงเจอพี่ตู่ที่สืบสานต่อประมาณนี้เท่าที่ผมจำได้ แล้วก็เข้ามาอ่านๆ ยังไม่ได้มีความเห็นอะไร เพราะตอนนั้นอ่านนิตยสารเครื่องเสียงแล้วยังงงเลย อะไรคืออะไร ไอ้สายคอมโพแน้นเป็นอะไรยังไม่รู้จักเลย  แบบไม่มีตังค์ซื้อะไรกับเค้าหรอกอาศัยอ่านๆ แล้วอยากได้วุ๊ย   ;D   

ถ้าจำไม่ผิดกระทู้แรกคือ ถามหาคนขายสาย S-video ของ supra  ของพี่จ้าหนึ่งเห็ด (ใช่ป่าวอ่ะ ชักไม่แน่ใจ  :D)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กรกฎาคม, 2008, 02:19:10 PM โดย W!! »

ผมมาช่วงก่อนที่หมีจะมาโพสเรื่อง AVR พัง ซับพัง หน่อยนึง ช่วงๆนั้นที่คุณ ae เอา extron มาแบ่งกัน

มาจาก link ในพันทิพ รัชดามั๊ง ตอนนั้นรู้สึกยังไม่มีชายคา

หรือไม่ก็ link ยาวๆจาก audiophile ที่พี่ 715 เขียนไว้มั๊ง

จำไม่ได้แล้วจริงๆ :black_eye
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กรกฎาคม, 2008, 02:23:22 PM โดย Lukjeab's Daddy »

ออฟไลน์ หมี

• *
เดี๋ยวนี้ก็ยังพังนะ  แต่ไม่บอกล่ะ  ไว้เล่าให้ฟังในนอกเรื่องว่าอะไรพัง  ;D

ออฟไลน์ JILL

มารายงานตัวว่ายังม่ายตายก้าบ    :giveup อิอิอิ

ออฟไลน์ Martra

• www.vonorfivestars.com
  • *
  • "One Stop Solution for Bed and Bedding Products"
    • http://www.vonorfivestars.com
กระผมอ่านอย่างเดียวมาตั้งแต่ประมาณ 2002 จนต้องสมัครสมาชิกตอนต้นปี 2006...
ที่นี่อบอุ่นที่สุดแล้ว....... :victory   d_d   
Vinyl Sound = Toe Tapping and Heaven on Earth...:dj

ออฟไลน์ หมี

• *
มารายงานตัวว่ายังม่ายตายก้าบ    :giveup อิอิอิ

:o  :o  ไม่นึกว่าจะเห็นพี่จิว ในนี้นะเนี้ย  ;D

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Super Star.
    • Sanguan Electric
โดนพาดพิง ต้องเข้ามาแจมด้วยครับ อิอิ

พี่กุ้งจำ T2 กล่องเหล็กได้ป่าว อิอ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
คุยกันแล้ว  พี่กุ้งจะมาแจมในงาน paradise ครับ
พิจิต 089-771-8895

ออฟไลน์ mong

คนเรามันก็ต้องแก่เป็นเรื่องธรรมดาหรือมีใครไม่แก่  ผมอายุปีนี้ 47 บอกซะเลย  เริ่มแก่แล้วก็ชอบรำลึกฟามหลังยังงี้แหล่ะ

จริงเหรอพี่ ผมนึกว่าพี่เพิ่งจะ 40 เอง คนอาไรหน้าขาวใสเด้งขนาดนั้น แถมติด hyper อีกตะหาก ตอนแรกๆที่เจอกันถ้าไม่บอกผมยังคิดว่าพี่เป็นเสี่ยมีกะตังค์เลี้ยงเด็กสาวๆ อะไรทำนองนั้นเลยอ่ะ เอ..หรือว่าเป็นจริงๆหว่า อิ  อิ  ;D  ;D

พวกรุ่นแรกๆ ตอนนี้หายไปหลายคนเลยนะ ไม่ค่อยมาโพสต์กันแล้ว สงสัยจะเบื่อหรือไม่ค่อยเล่นแล้ว

คนแรกๆ ที่ผมเจอคือท่านเอ๋

ออฟไลน์ toom93

ผมเิริ่มเล่นมาตั้งแต่บอร์ดเริ่มใหม่ๆ แต่เล่นไปเล่นมาก็เบื่อ เพราะตอนนั้นยังวัยรุ่นอยู่ ตอนนี้ทำงานแล้ว พอมีเงินเก็บก็เลยหวนกลับมาเล่นใหม่ครับ

ท่านไชยยศมาชมหรือมาแซวผมกันแน่  ชอบเอาความจริงมาพูดเล่น เอ๊ยไม่ใช่
เสี่ยจิวยังอยู่เหรอ  นึกถึงวันที่หอบ MTB มาปั่นที่บ้านผมเนอะ  ที่ท่านมังเป็นตะคริว  สนุกจัง

ออฟไลน์ YOE

• The truth is out there
  • like.no.other
ยังอยู่คร้าบบ  มาเช็คชื่อ็  :yahoo

พี่กุ้งสบายดีนะครับ  แวะไปหาพี่ขุนเทียนบ้างรึเปล่า  รายนั้นหายสาปสูญไปเลย
The Best damn Life.

ออฟไลน์ X!!

• [เอ็กซ์]
  • Cat's Daddy
    • http://ekkapan.googlepages.com/
ผมเข้ามาประมาณน่าจะประมาณกลางปี 2001 มั้ง แต่ส่วนมากจะอ่าน ไม่ค่อยได้ post ซักเท่าไหร่

จำได้ว่าช่วงนั้น นั่งเล่น msn กับลุง p d n แทบทุกวันเลย :D

บอร์ดเก่าไม่รู้ผมลืมหรือผมพลาดกระทู้นี้ไป :secret

http://archive.htg2.net/webboard2/view.php?No=3  0)]

ในทู้นี้ ยังมีที่ผม post ตอบอยู่ด้วยเลย อิอิ 0)]

ออฟไลน์ Oan

แจมมั่ง ไม่มีไรทำ อิอิ
ดูกระทู้เก่าๆ โห นานมากกก เกิน 5-6 ปีไปแล้ว โคตรแก่เลยเรา

ออฟไลน์ อูฐ

ผมน่าจะเป็นสมาชิกรุ่นกลาง ๆ หรือเรียกว่้า รุ่นสองน่าจะได้   จำได้อย่างเดียวว่านัดเจอเซียนอ้นครั้งแรก  คนอะไรไม่รู้ใจดี  ชิด ดดดดด หายยยยยยย   ช่วยอัพ firmware philip 963  ให้ ต้อนรับผมถึงบ้านท่าน เซียนอันเลย  แล้ัวยุคนั้นก็เสี่ยเอ๋  รับสั่ง สาย extron ให้เพื่อนๆ   และ ก็รวมกลุ่มสั่ง   ทีวี  mm  และเครื่องเล่นดีวีดี matrix ในสมัยนั้น  รวมถึงการสั่งซื้อ สาย  canare  ที่ทำให้ัผู้นำเข้าสินค้าหลายคน  ไม่ชอบขี้หน้าเวปนี้  เพราะรู้ต้นทุนและแหล่งสั่งสินค้าของแต่ล่ะยี่ห้อ  เจอเซียนอ้นตอนอายุเยอะผมเยอะ จนเดียวนี้รู้สึกตัวเองอายุน้อยเพราะผมน้อยลง  อิ  อิ  อิ

ออฟไลน์ TONSON

อ้าวแล้วคุณ ต ต้นขาประจำ หายไปไหนเนี่ยไม่มารายงานตัว ;)

ออฟไลน์ ICE

หุ หุ กาทู้ผู้สูงอายุ คุยกันถึงเรื่องราวอดีตเก่าๆ

ออฟไลน์ Klos.

ผมอายุปีนี้ 47 บอกซะเลย  เริ่มแก่แล้วก็ชอบรำลึกฟามหลังยังงี้แหล่ะ
มีทติ้งที่มันสุด คนเยอะมาก และเมาเละสงสัยต้องยกให้ร้านไก่โต้ง  ร้านแทบแตก  คนที่ไม่ใช่พวกเราคงด่างึมงัมในใจ อิ อิ

งั้นอีกสามปีพี่ก้อ50แล้วสิครับ อิๆๆ พี่หมอดูแลตัวเองดีจริงๆ ยังดูดีอยู่เลย พูดถึงไก่โต้ง ทำให้รู้ว่าเซียนปีกหักเป็นยังไง อิๆๆ  :drunk :drunk :drunk

• **
ผมอายุปีนี้ 47 บอกซะเลย  เริ่มแก่แล้วก็ชอบรำลึกฟามหลังยังงี้แหล่ะ

งั้นอีกสามปีพี่ก้อ50แล้วสิครับ อิๆๆ พี่หมอดูแลตัวเองดีจริงๆ ยังดูดีอยู่เลย พูดถึงไก่โต้ง ทำให้รู้ว่าเซียนปีกหักเป็นยังไง อิๆๆ  :drunk :drunk :drunk

ใกล้จะเรียก ลุงหมอ ได้แล้วจิคับ  d_d
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

ชมผสมแซวครับพี่ เพราะพี่หมอเป็นหมอที่มีบุคคลิกที่ไม่เหมือนกับหมอทั่วๆ ไป ตรงที่พี่เป็นคน friendly มากกก คุยสนุกอีกตะหาก เหมือนคุยกับรุ่นพี่จอมแสบ (ในทางที่ดีนะครับ) ที่ผมมีสองสามคนเลย ผมมั่นใจว่าพวกหมอหรือพยาบาลสาวๆ คงติดใจพี่เป็นแถวๆ เลยอ่ะ   :o  :o

พี่หลายคนเช่นพี่อ้น พี่อูฐ พี่ wk พี่kj พี่จ้า ก็ดีทุกคนเลย เลยทำให้บรรยากาศที่นี่อบอุ่น เป็นกันเอง เลยพากันเสียตังค์ตลอดดดดด อิ  อิ   :help

ออฟไลน์ jojo ST171

• **
ผมเข้ามาอ่านและถามตั้งแต่บอร์ดเป็นสีเบจ www.htg2.com

แต่ไม่เคยไปมิตติ้งเลยครับ

ส่วนความประทับใจคือ

1. การเล่าถึงประสบการณ์จากผู้ใช้จริง และการจ่ายเงินให้คุ้มค่ากับเครื่องเสียง

2. ไปซื้อหมวกแก๊ป สีดำ-แดง ปัก htg2.com ที่บ้านท่านสมาชิกแถวเจริญนคร ใส่แล้วรู้สึกว่าตนเองอยู่ในคลับนี้

แม้ไม่ได้ เข้าไปมิตติ้งก็ตาม

ออฟไลน์ JBC

• สมาชิกรุ่น Classic ....
  • JBC
มารายงานตัวครับ :crazy
:crazy

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Sanguan Electric

2. ไปซื้อหมวกแก๊ป สีดำ-แดง ปัก htg2.com ที่บ้านท่านสมาชิกแถวเจริญนคร ใส่แล้วรู้สึกว่าตนเองอยู่ในคลับนี้

แม้ไม่ได้ เข้าไปมิตติ้งก็ตาม

บ้านท่าน Kenn นั่นแหละครับ ผมก็ไปซื้อที่บ้านท่านเลย

ถ้าผมไม่จำสับสน น้องชายท่าน Kenn ก็คือ เป้ วงเสลอที่กำลังดัง ณ เวลานี้
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ WK

• ตราไก่
 :)ชอบเล่าเรื่องความหลังนี่คงจะเริ่มแก่แล้ละมั้ง....ยังจำน้ำเต้าหู้กับปาท่องโก๋ ได้ป่าวคุณหมอ คนอะไรชอบกินน้ำเต้าหู้ตอน 4 โมงเย็น....ทุกวัน เป็นเวลาที่ไปเช่าหนังเลเชอร์ขาประจำทุกวันจนไม่มีหนังดู เจอคุณหมอทีเจที่นี่แหละครับ คุยสนุก แถม hyper อย่างที่คุณชัยยศว่า อีก ก่อนที่จะเข้ามาในเวป htg ครับ  ก็ได้หมอทีเจนี่แหละชักใยให้เข้ามาในวป เดี๋ยวมาใหม่ครับ ;)
S.10 - ten -ten - S.10

ออฟไลน์ กัมปนาท KK

Y]  ผมก้อสงสัยว่าจะแก่เพราะกระทู้นี้แหละพี่ Wk   40 กว่าๆกันหมดเลย...
ผมเองก็เข้ามาหลังพวกพี่ๆ เขาเป็นรุ่น...น้อง ;D  แก่น้อยกว่าหน่อยครับ ;D
เจอพี่ KJ ก่อนตามมาก็ และพี่ TJ   ท่าน Chaiyos ก็มาจับกลุ่มบ้านริมสวน พี่ป่วน พี่สุชาติ ท่านบังชลบุรี  เข้า web ตลอดมา
พี่ เซียนมัง ที่ผมนับถือมา SET  2ch ให้ที่บ้านริมสวน  8  ปีเร็วเหมือนโกหก
ผมย้ายบ้านมาสาทร  พี่มังยังตามมา set Hometheater ให้ :cry2   
ขอโทษที่เขียนถึงท่านที่จากไป......
WEB HTG2 เรานะ อบอุ่นเหมือนท่าน Martra ว่าแหละครับมาช่วยกันด้วยใจ... :help   
ล่าสุดก็ท่าน tsainont  ท่านpop  มา upfirmware  hd-dvd  ให้ผมถึงบ้านน้ำใจจริงๆ ครับท่าน
สุดยอดครับ WEB เรา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กรกฎาคม, 2008, 05:11:49 PM โดย กัมปนาท KK »

ออฟไลน์ POP

• [POP]
  • PADI 94502
เข้ามาอ่านเล่นนานแล้วเหมือนกัน แต่เพิ่งเข้ามา Post ช่วงหลังๆ นี่เองครับ

เคยเข้าไป Meeting ครั้งนึงหลายปีแล้ว ยังได้รับยาจากลุงเองอิอิ... (pdn) จนถึงปัจจุบัน

;D
Movies & Musics Lover
POP

กระทู้นี่ยั่วกิเลส  น่าจะต้อง meeting กันแล้วกระมังคุณตู่

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • *
  • Please Help Thanks
มาเจอบอร์ดคุณตู่ช่วงเรียนอยู่ปี 3-4 น่าจะราว ๆ ปี 2000
กำลังจะซื้อชุดโฮมฯ ใหม่ก็เลยมาหาข้อมูล ตอนนั้นบอร์ดเป็นที่พึ่งสำหรับ
มือใหม่ได้ดีมาก ๆ ถามอะไรก็ช่วยกันตอบอย่างครึกครื้น มีของเล่นอะไรพิเศษ ๆ
ราคาพิเศษ ๆ ที่เพื่อน ๆ ช่วยกันหามาให้ในราคาต้นทุนสำหรับเพื่อนสมาชิก ก็เอากับเค้าด้วย
แต่ตอนนี้รู้สึกบรรยากาศเก่า ๆ หายไป ก็เลยไม่ค่อยได้เข้ามาแล้วล่ะครับ

Chanchai
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ JBC

• JBC
กระทู้นี่ยั่วกิเลส  น่าจะต้อง meeting กันแล้วกระมังคุณตู่
เอาดิ เอาดิ  c) c) c)

งานนี้ใครเรียกลุงมีโกรธ บวกอาฆาตด้วย

• **
งานนี้ใครเรียกลุงมีโกรธ บวกอาฆาตด้วย

ป๋มเป่าน้า ...  :shutup

ออฟไลน์ ko2521

ผมเข้ามาช่วงกำลังสั่ง mm กัน
ช่วงนั้นผมยังไม่สนใจ HT สนแต่ audio เลยเฝ้าอยู่ที่ audio-team
ช่วงนี้สน HT เลยเฝ้าที่ HTG แทน

ผมว่าพี่ KJ ก็นานมากๆเพราะผมเคยคุยกับพี่ท่านเป็นท่านแรกเลยเรื่องลำโพง alon กับ cd 16dk
คนอะไรใจดีจัง

ออฟไลน์ ADD

• May force be with you!
เล่ากันแต่เรื่องเก่าๆ แก่ๆ ครั้งแรกที่เจอทุกท่านก็ที่ ลานโบว์ Fortune ครับ สนุกสนานมาก นึกถึงแต่ก่อนเข้าเวปกันเกือบทุกชั่วโมง สงสัยเป็นเพราะมีคำถามให้เข้ามาถามไถ่กันเรื่อยๆ หลังๆนี่บางคนก็ไม่ค่อยได้เข้ามาจอแจกันเหมือนเคย คงปล่อยให้เป็นเวลาของสมาชิกใหม่เข้ามาโพสกัน รุ่นเก่าๆ ก็เข้ามาตอบเป็นพักๆ  :cold

ออฟไลน์ สรร

• Plearn Edutainment is domestic and international study group programs which operated by 'Kimmanan's Group'
 :cold  เอาแล้ว ซี  คุณกุ้ง เล่นวางระเบิดซะแล้ว  ใครเข้ามารายงานตัว ก็แก่หมดนะซิ   ผมเอง ก็เข้ามา.ในตอนที่ยังเป็นบอร์ดเก่าอยู่เลย..ส่วนใหญ่จะอ่านเก็บความรู้ ถ้าไปเจออะไรดีดี..ก็จะมาบอกกัน..อยู่ต่างจังหวัด ก็งี้แหละครับ...ไม่มีโอกาส ร่วมสังสรรค์กับท่านสมาชิกทั้งหลาย..ได้แต่แอบดูรูปที่ท่านเอามาโชว์(อิจฉาด้วย)

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • ตู่ นินจา

ผมละอยากจะจัด meeting มากๆเลยครับ ตอนแรกก็กะว่าย้ายที่ทำงานแล้วจะได้มีเวลามากกว่าเดิม จะได้มา meeting กัน เอาเข้าจริงๆ เนื่องจากเป็น field เปิดใหม่ ช่วงแรกๆก็เลยยังไม่ค่อยเข้าที่เข้าทางครับ มีอบรมอีกต่างหาก คงอีกไม่นานก็น่าจะนิ่งและคงจะได้ meeting กันในแบบบรรยากาศเก่าๆอีกแน่นอนครับผม...

ออฟไลน์ Klos.

คงไม่มีใครกล้าเรียกคุณอาหมอ ว่าลุงหมอแน่นอนครับ อิๆๆ :D :D :D

ออฟไลน์ หมี

• *

คงไม่มีใครกล้าเรียกคุณอาหมอ ว่าลุงหมอแน่นอนครับ อิๆๆ :D :D :D

ผมหลงเรียกพี่อยู่ตั้งนาน   ;D ;D

ออฟไลน์ JBC

• JBC
งั้นคุณหมอเลิกเรียกผมว่าพี่ซะทีสิครับ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ อูฐ

ในนี้หมอ  เยอะ    คิดถึง คุณ พี่หมอ ณรงค์ที่จังหวัด แพร่  สมัยก่อน ไปแพร่  พี่อุตส่าห์ขับ s class มารับผมถึงโรงแรม  ก้นยังนั่งนุ่มอยุ่จนถึงทุกวันนี้เลย  พาไปชม crt สามหลอด กับเครื่องเสียงสุดยอดที่ไม่เคยได้เห็นที่ไหน   คิดถึงพี่หมอเขาเหมือนกัน   น้ำใจไมตรีดีมาก ๆ      แต่เริ่มเบื่อ คุณ อาหมอ ทีเจ ที่ไม่ยอมแก่     อิ อิ  อิ     พูดก็พูดเถอ  คุณ อาหมอ ธวัช  นี่  รูปร่างหน้าตา  อ่อนกว่าอายุจริงเยอะเลย   มีทีเด็ดอะไร แนะนำ  หลาน ๆ  หน่อยน่ะ        อยู่กับเพื่อน ๆ   ก็  hyper  พออยุ่ที่ รพ     พยาบาลสาวเคยกระซิบบอกผมว่า  ดุ จังเลย   รวมทั้งนักศึกษาแพทย์ด้วยว่า  ดุจัง อาจารย์รูปหล่อคนนี้    ฮิ ๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ หมี

• *
นินทาหมอๆ

ผมพาลูกไป รพ. บ่อย สังเกตเหมือนกัน  ทำไม อจ. หมอ มักจะดุกับพยาบาลสาวๆ จังเลย  :hehe
แต่...พยาบาลก็ชอบหมอกันจัง  :devil

พี่หมอแกคงแกล้งดุ วางฟอร์มไปงั้นแหละคับ  :whistling

ผมว่าทีเด็ดทีแกหน้าอ่อนกว่าวัย ก็พยาบาลสาวๆ ไงครับพี่ เดาไม่เห็นยากเรย   ^-^  ^-^ 

ออฟไลน์ หมี

• *
คือผมหมายถึง หมอทั่วๆ ไปครับ  แต่ พี่หมอธวัช ผมว่าใจดีออกน้า    B)

;D ;D

ออฟไลน์ YOE

• The truth is out there
  • like.no.other
คือผมหมายถึง หมอทั่วๆ ไปครับ  แต่ พี่หมอธวัช ผมว่าใจดีออกน้า    B)

;D ;D

ยืนยันตามนี้ด้วยคนว่าใจดีมากๆ  เมื่อสมัยโน้นน ตอนผมยังเรียนอยู่ ไม่มีบัตรเครดิต ยังเคยฝากคุณหมอสั่งแผ่น pal จากเวบเมืองนอกให้เลย ยังประทับใจไม่ลืมครับ ไม่บวกสักบาทแต่ขอเปิดซิงก่อน อิอิ จริงๆอยากสั่งอีกหลายแผ่น แต่เกรงใจครับ เรื่องน้ำใจสุดยอดครับคุณหมอธวัช O0 O0 O0  แล้วก็พี่ๆอีกหลายท่านด้วยครับ พี่เอ๋ พี่จ้า พี่จิต พี่wk พี่มัง ลุงpdn พี่jill พี่กรอบ พี่oan นับไม่ไหวเยอะไปหมด :D

ใครเรียกพี่หมอว่า ลุง ผมจะช่วยแช่ง อิอิ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 กรกฎาคม, 2008, 10:24:23 PM โดย YOE UTD. »
The Best damn Life.

ออฟไลน์ TONSON

:headphoneผมพยาบาลชายก็ชอบหมอสาวๆสวยๆน่ารักๆเหมือนกันอิอิ 0)] 0)]

ออฟไลน์ CP

• สมาชิกอาวุโส
  • My Porsche Boxster Spyder
แหะ...แหะ...โดนแซวว่าเป็น กระทู้ คนรุ่น Classic!!!

เปิดอ่าน ตั้งแต่ต้นกระทู้...มีสมาชิกรายงานตัวเป็นแถว....กลัวจะตกกระบวนรถไฟ

ผม ก้อขอรายงานตัวเช่นกันคร๊าบบบบ

คิดถึงสมาชิกทุกๆ ท่านไม่เคยลืมเช่นกันครับ.....อิ อิ

ออฟไลน์ Cantona

สวัสดีครับ เสี่ยอ้น  ท่านJill   คิดถึงท่านมังผู้จากไป   ผมเข้ามาjoinกับเพื่อนๆในเวบนี้ 8ปีที่แล้วมังครับ      ไปมีทติ้งกลุ่มย่อยครั้งแรกรู้สึกจะเจอเสี่ยอ้นเป็นคนแรกที่ร้านจันทะนี ซอยวัดเสมียนนารี  และคุณจ้า  น้องโย ฯลฯ   ไปมีทติ้งรวมก็ที่ร้านไก่โต้งรัชดานั่นแหละครับรู้สึกว่าวันนั้นจะกลับบ้านเป็นชุดท้ายๆเลย  สนุกดีครับ    เคยไปดูhidefครั้งแรกที่บ้านคุณwk โชว์ HDPCของคุณ Terryเพื่อนเสี่ยอ้น    ไปชมชุดโฮมของหมอทีเจครั้งหนึ่งได้พบพี่CPที่นั่น  อีกครั้งมีทติ้งรวมที่ไปรู้สึกจะเป็นที่RCAร้านอะไรที่ขุนจิตเป็นคนนัดจำไม่ได้แล้ว  ไปมีทติ้งกลุ่มย่อยกับเสี่ยJill คุณRong คุณADD  ได้ซื้อmmไปใช้พร้อมๆกับเพื่อนๆในเวบนี้ด้วย  ปัจจุบันมันก็ยังทำงานเรียบร้อยดี    เมื่อเดือนก่อนก็ได้Plasma 50นิ้วมาใช้อีกตัวด้วยความกรุณาของท่านอูฐ        ไม่ค่อยมีโอกาสไปมีทติ้งกลับเพื่อนๆในระยะหลังเพราะงานมากครับ :drive1 :bye1 

ออฟไลน์ WK

• ตราไก่
 :)ถ้านึกถึงไก้โต้ง เพื่อนรุ่น classic หลายคนคงไม่ลืม เหล้าขาว 50 ดีกรี เพื่อนฝรั่งที่ประเทศเชค ผลิตแล้วหิ้วมาให้ ถูกหมอทีเจจับกรอกคนละเป็ก เพื่อเป็นการดื่มน้ำสาบาน อะไรประมาณนั้น ปรากฎว่าสมาชิกหลายคนกลับถึงบ้านโดยไม่รู้ตัวก็มีนะครับ  ^-^ อุอุ..วันนั้นไก่โต้งเป็นของเราลูกค้าอื่นหายหมด ^-^
S.10 - ten -ten - S.10

ออฟไลน์ badz

อ้าวแล้วคุณ ต ต้นขาประจำ หายไปไหนเนี่ยไม่มารายงานตัว ;)

เห็นช่วงนี้ชายต้นคลุกอยู่แต่ในสภา ส่วนลุงเองนี่ยิ่งหายไปใหญ่ ยังวุ่นเรื่องบ้านไม่เสร็จเลย ไว้จะตามมาเข้ากระทู้เช็กชื่อคร๊าบบบ  d_d

ปล. พูดแล้วก็คิดถึงพี่มังขึ้นมาเลยครับ  :'(
Burn your tires, not your soul...

ออฟไลน์ kenn

บ้านท่าน Kenn นั่นแหละครับ ผมก็ไปซื้อที่บ้านท่านเลย

ถ้าผมไม่จำสับสน น้องชายท่าน Kenn ก็คือ เป้ วงเสลอที่กำลังดัง ณ เวลานี้

มารายงานตัวด้วยค่า (น้องชายท่าน Kenn ก็คือ เป้ วงเสลอ) จ้าอันนี้ถูกจ้า
พี่กุ้งร้านเครื่องเสียงรถพี่เปิดยังอ่ะ เลยร้านเก่าไปป่าวคับ