ผู้เขียน หัวข้อ: CAMPAIGN พิเศษ สายสัญญาณเก่าทุกสายมีค่า 1000 บาท แลกซื้อ Silver-1  (อ่าน 8075 ครั้ง)

ออฟไลน์ merrexkable

Campaign พิเศษ จาก Merrexkable สายสัญญาณ เก่าของท่านทุกรุ่น ทุกเกรด ทุกยี่ห้อ ทุกความยาว ทุกสภาพ (ที่เป็นสาย hifi grade)� มีค่า 1000 บาท
เมื่อนำมาแลกซื้อ สาย Merrexkable Silver-1หรือ copper-1
และยังได้สิทธิการทดลอง 1 อาทิตย์เช่นเดิม

ติดต่อขอรับสิทธินี้ได้ ตั้งแต่วันนี้ ถึงวันที่ 15 กค.48 ครับ� ติดต่อได้ที่ 063308386 หรือ www.merrexkable.com

silver-1 ราคา ปกติ 3500 บาท
copper-1 ราคา ปกติ 2000 ครับ

ดู Review สายเพิ่มเติมได้ที่ http://www.merrexkable.com/webboard.php?lang=th
และ ห้อง Review ของ htg2 นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มิถุนายน, 2005, 11:51:15 AM โดย merrexkable »
EXPERIENCE  THE  DIFFERENCE
 "Better price for Better sound"

ออฟไลน์ Lukjeab's Daddy

• Lukjeab Hi Fi
  • Superstar...
  • Total likes: 0
  • รักวัวให้ผูก รักลูกให้ซื้อเครื่องเสียงให้ลูกฟัง
hifi grade นี่นิยามยังไงดีครับ สมมุติถ้าเป็นอย่างของ M-cable นี่ได้หรือเปล่าครับ

ผมมีสายที่บ้านเก็บไว้ไม่ได้ใช้ ถ้าจะส่งรูปไปให้ดูว่าใช้สิทธิได้หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ JBC

• สมาชิกรุ่น Classic ....
  • JBC
อิ..อิ.. สายที่แถมมากะเครื่อง ถือว่า hi fi ไหมครับ เพราะแถมมากะเครื่อง hi fi น่ะครับ อิ..อิ..
:crazy

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
โหห ... แบบนี้น่าสนับสนุนจริงๆ  ;D
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

สาย hifi grade คือสายที่ไม่ใช่ RCA ดำ เล็กๆบางๆ ที่มาในกล่องเวลาซื้อ CD น่ะครับ� ;D
M cable ใช้ได้ครับ
สายที่เป็นสายสัญญาณที่ไม่ใช่สายแถม ใช้ได้หมดครับ
ไม่เกี่ยงทั้งนั้นครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มิถุนายน, 2005, 01:57:02 PM โดย merrexkable »
 "Better price for Better sound"

• **
เบอร์คุณ พงศ์ เบอร์นี้ป่ะคับบบ ... 06-330-8386
ไว้เดี๋ยวโทรไปกวน ... อิๆๆ  ;D
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

ออฟไลน์ mong

เยี่ยมมากครับ very wonderful program ขอปรบมือให้
อยากรู้จัง สายเก่าที่รับเทรด คุณพงศ์เอาไปทำไรครับ
สายสัญญาณเครื่องเสียงรถยนต์ (มียี่ห้อ) ก็ใช้ได้ ใช่มั้ยครับ
กรณีผมเทรด 6 เส้นเพื่อไปเล่น multichannel สามาถ mix เอา silver-1 3 เส้น + copper-1 3 เส้นได้มั้ยครับ สาเหตุเพราะอยากให้ L - C - R เป็น silver แต่ SL - SR - LFE เป็น copper

ออฟไลน์ Lukjeab's Daddy

• รักวัวให้ผูก รักลูกให้ซื้อเครื่องเสียงให้ลูกฟัง
นิยามเยี่ยมมาก

hi-fi grade = สายที่ไม่ใช่สายแถม

เดี๋ยวเย็นนี้ไปรื้อหาก่อน จะเอาไปเพิ่มเงิน 1000 เป็น copper-1

หาวิธีให้เราเสียเงินจนได้สิ
 :'(

ออฟไลน์ หมี

• สมาชิกรุ่น Classic .
  • *
สุดยอด  :o

• **
เบอร์คุณ พงศ์ เบอร์นี้ป่ะคับบบ ... 06-330-8386
ไว้เดี๋ยวโทรไปกวน ... อิๆๆ  ;D

เปลี่ยนใจละ .. mail ไปทิ้งไว้ให้แล้วนะคับบ  :-[

ออฟไลน์ อูฐ

• สมาชิกรุ่น Classic
Re: CAMPAIGN พิเศษ สายสัญญาณเก่าทุกสายมีค่า 1000 บาท แลกซื้อ Silver-1
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 มิถุนายน, 2005, 04:34:31 PM »
เยี่ยมมากครับ   โปรแกมนี้     อยากลืมใช้โปรแกรมนี้  กับเวปเครื่องเสียงอื่น ๆ  เล่น วิจิตร  จงจินต์  เผื่อจะได้ลูกค้าเยอะ ๆ มาก ๆ       หรือไปจ้างนักเขียน  เขียนเชียร์

Re: CAMPAIGN พิเศษ สายสัญญาณเก่าทุกสายมีค่า 1000 บาท แลกซื้อ Silver-1
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 มิถุนายน, 2005, 06:25:45 PM »
ยืนยันครับ
รับหมดครับ สาย hifi grade ทุกชนิด จะแลกหลายเส้นกรณีคุณ chaiyos ก็ไม่เกี่ยงครับ
สายรถยนต์ ก็ใช้ได้ครับ
สายพวกนี้จะนำไปไว้หนุนนอนครับ� ;D ;D
ล้อเล่นครับ� ก็หาทางระบายออกทีหลังครับ
ส่วนต่างก็ถือเป็นค่าการตลาดไปครับ
แต่มีถึงแค่ 15 กค นะครับ� ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มิถุนายน, 2005, 06:29:19 PM โดย merrexkable »

ออฟไลน์ Jood

• An unlimited learning is DIY.
  • We just do it.
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 23 มิถุนายน, 2005, 08:11:22 AM »
หนับหนุนครับ ถือเป็นแผนการตลาดที่ดี ผมคนนึงที่กำลังสนใจอยู่ อยากจะเปลี่ยนเส้นเก่าที่ ซื้อมา DIY เองดูบ้าง แล้วติดต่อรับมอบกันอย่างไรละครับ    :-X
ศึกษา ฝึกฝน เพื่อความมัน กับสิ่งที่ชอบทำ..

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 23 มิถุนายน, 2005, 01:34:32 PM »
สาย Qiuyuan ของ จีนก็ได้ครับ
ได้หมดครับ ถ้าไม่ใช่สายที่ โหง่วเฮ้งคือ ขั้วดำ-แดง หรือ ดำ-ขาว ที่มี สายดำ บางๆ ล่ะก็ ได้หมดเลยครับ
ติดต่อเข้ามาที่ 063308386 ได้เลยครับ
ของจะใช้วิธี ส่งไปรษณีย์(ค่าส่งสายไปให้ ฟรี ครับ) หรือ นัด รับที่ รถไฟฟ้า BTS ชิดลมก็ได้ครับ
แล้วแต่เลือกครับ
แต่มีถึงแค่ 15 กค. นี้เท่านั้นครับ

ออฟไลน์ Suaal

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 24 มิถุนายน, 2005, 11:20:31 AM »
เมื่อไหร่จะมีแบบนี้กับสาย digital บ้างอะ  ;D

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 24 มิถุนายน, 2005, 11:28:03 AM »
^_^'

Silver-1 กับ Copper-1 ก่อนนะครับ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 24 มิถุนายน, 2005, 11:11:15 PM »
ไว้สาย silver-1 ที่คุณ torton สั่ง เดี๋ยวผมใส่ mark แดงดำให้ก็ได้ครับ แต่อย่าบ่นว่าสวยน้อยลงนะครับ  :)
 ;D

ออฟไลน์ ดาวเหนือ

• Norts Star
  • จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 25 มิถุนายน, 2005, 12:02:11 PM »
 :o...สุดยอด.... :o

และไม่ทราบว่าสายสัญญาณของร้านรีเมท...ใช้ได้หรือไม่ครับ ::)

อ้างถึง
silver-1 ราคา ปกติ 3500 บาท
copper-1 ราคา ปกติ 2000 ครับ

คือราคานี้แล้วลดอีก 1000- ใช้หรือไม่ครับ ???

และต้องมีค่าขนส่งหรือไม่ครับ :-[
Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Amp : Burson Soloist , Poem
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 25 มิถุนายน, 2005, 10:29:50 PM »
ตอบคุณ ดาวเหนือ
สายที่ว่า ใช้ได้ครับ
และราคา เมื่อเอามาแลกจะลดอีก 1000 จากราคาที่บอก คือ  3500-1000=2500  และ 2000-1000 =1000 บาท ค่าส่งสายไปให้ ฟรีครับ
แต่ค่าส่งสายมาแลก หรือ ส่งคืน หากไม่พอใจ อันนี้ ต้องรบกวนออกเองนะครับ  :)
ถึง 15 กค ครับ
จะสั่งมาทางใน web หรือ โทรเข้ามาก็ได้ครับ

ออฟไลน์ xthaix

• Total likes: 1
  • *** ความกลมกลืนของสิ่งที่แตกต่าง ***
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 26 มิถุนายน, 2005, 01:05:09 PM »
เอ่...สายสัญญาน DIY ของผมมันยาวแค่ 55 ซม. อ่ะครับ ไม่ทราบว่ารับแลกซื้อด้วยไหม...  ???

ออฟไลน์ eark

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 26 มิถุนายน, 2005, 07:29:54 PM »
เยี่ยมครับ ขอซื้อสักชุดแล้วจะโทรไปครับ
เชิดชัย สีหาวงษ์
104/2 ถ.รามอินทรา 40 แยก 15
แขวงนวลจันทร์ เขตบึงกุ่ม
กทม. 10230
โทร 0848 ๓๑ ๘๘๓๑
Line id   s_cherdchai
ออมทรัพย์ กสิกรไทย แฟชั่นไอแลนด์  72028 09280

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 26 มิถุนายน, 2005, 09:58:53 PM »
ตอบคุณไท
ถ้ายาวแค่ 55 ซม ผมขอให้แค่ 600 บาทละกันนะครับ หรือ จะเอาสายอื่นมารวมก็ได้ครับ

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 26 มิถุนายน, 2005, 10:24:22 PM »
 :) 
silver-1se ราคาเต็ม 7000 บาท ถ้าเอาหัวมาเองลด 2000 บาทครับ
ก็เหลือ 5000 บาทครับ
ไม่เอากล่องก็ลงอีก 500
ก็จะเหลือ 4500 บาทครับ (เกือบเท่า silver-1 แฮะ :P)

ps silver-1se  มีตัวนำมากกว่า silver-1 ปกติครับ และเสียงต็มกว่าในทุกๆด้านครับ

• **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 26 มิถุนายน, 2005, 10:25:12 PM »
คุณ พงษ์ คับบบบ

สายทดสอบที่คุยกัน .. รบกวนจัด Analog Silver-1 และ Copper-1 รวม 2 ชุด ... และ Digital ทั้ง 1 และ 2 รวม 2 เส้นเลยได้ป่ะคับบ

ถ้าออกงาน ไปรับที่งานก็ได้คับบ ... หรือถ้าไปเที่ยวงานนัดเจอกันได้งานก็ได้ถ้าไปวันตรงกัน

หรือถ้าตอนนี้ยังไม่ได้ ต่อคิวก็ได้นะคับบบ  ::)

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 26 มิถุนายน, 2005, 10:37:00 PM »
ได้ครับคุณ กอล์ฟ  เดี๋ยว merrex จัดให้  ::)
ไอ้วันงานเนี่ย เพื่อนดันชวนไปเที่ยวอยู่ครับ ลังเลว่าจะเอาไงดี
แต่มีฝากสายไปใช้ในงานนี้อยู่เหมือนกัน ไว้ แน่นอนแล้วจะบอกให้ทราบว่าไปฟังได้ที่ไหนนะครับ

• **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 26 มิถุนายน, 2005, 10:43:19 PM »
คุณ พงษ์ คับบบบ

สายทดสอบที่คุยกัน .. รบกวนจัด Analog Silver-1 และ Copper-1 รวม 2 ชุด ... และ Digital ทั้ง 1 และ 2 รวม 2 เส้นเลยได้ป่ะคับบ

ถ้าออกงาน ไปรับที่งานก็ได้คับบ ... หรือถ้าไปเที่ยวงานนัดเจอกันได้งานก็ได้ถ้าไปวันตรงกัน

หรือถ้าตอนนี้ยังไม่ได้ ต่อคิวก็ได้นะคับบบ  ::)

คุณกร๊อฟว่างเทสต์แล้วแฮะ

เป่าคับบ ... ป๋มหาคนช่วยทดสอบแทนได้แล้วตะหาก อิๆๆ  :P

ช่วงนี้เริ่มสอนหนังสือ ... ทำ slide สอนหนังสือไม่ทัน และต้องมีเตรียมข้อสอบอีก ... เวลาเล่นของเล่น คงหายไปพักใหญ่ๆ คับบบ ฮือๆๆๆ  :'(

• **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 26 มิถุนายน, 2005, 10:46:04 PM »
ได้ครับคุณ กอล์ฟ  เดี๋ยว merrex จัดให้  ::)
ไอ้วันงานเนี่ย เพื่อนดันชวนไปเที่ยวอยู่ครับ ลังเลว่าจะเอาไงดี
แต่มีฝากสายไปใช้ในงานนี้อยู่เหมือนกัน ไว้ แน่นอนแล้วจะบอกให้ทราบว่าไปฟังได้ที่ไหนนะครับ

ถ้าปรกติไปแถวชิดลมอยู่แล้ว ไม่แน่ใจว่าผ่านตึกสินธรป่ะคับ ... ผมอาจจะรบกวนไปฝากที่นั่นก็ได้

หรือผมให้น้องที่คุณพงษ์เคยโทรเข้าไปถามเบอร์ผม นัดไปรับที่แถวสถานีรถไฟฟ้าก็ได้คับบบ  ::)

ออฟไลน์ idel_hand

• แฮะ แฮะ ^_^ อยากมีโฮมเธียเตอร์กะเค้ามั่ง
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2005, 05:39:51 PM »
สายผมเป็น supra eff-i หัว wbt แต่สั้น 50 CM. เองง่ะ  จะแลกได้กี่ตังค์คับผม

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2005, 05:51:12 PM »
กรณีพิเศษแบบนี้
เชิญโทรเข้ามาติดต่อดีกว่าครับ
ที่ 063308386 นะครับ  :)

ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2005, 08:11:07 PM »
คุณ idel_hand รบกวนติดต่อเข้ามาอีกครั้งนะครับเพราะ เหมือนจะสับสนเรื่องที่นัดรับของครับ
ติดต่อไปที่เบอร์ที่โทรเข้ามาแต่ไม่เจอครับ
ขอบคุณครับ

• แฮะ แฮะ ^_^ อยากมีโฮมเธียเตอร์กะเค้ามั่ง
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 28 มิถุนายน, 2005, 11:31:58 AM »
พี่ พงศ์ครับ เมื่อวานนี้ต้องขอโทษด้วยที่ไม่ได้ติดต่อกลับพอดีผมงานยุ่งมาก และไม่ได้เอามือถือมาด้วยเลยติดต่อไม่ได้ วันนี้ผมโทรไปหาแล้วแต่ไม่มีใครรับยังไงยังสนใจอยู่นะครับ ช่วยรบกวนติดต่อกลับด้วยนะครับ

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 28 มิถุนายน, 2005, 02:21:19 PM »
วันนี้พี่พงศ์ บุกถึงรังที่ทำงานผมเลยตอนแรกจะนัดกันที่สถานนีรถไฟฟ้า bts ชิดลมแต่กลับมาส่งให้ให้ถึงที่ทำงานเลยบริการยังงี้สิครับสุดยอดดดดดดด แหะ แหะ ไม่ต้องเดินไกล ขอบคุณพี่พงศ์มากเลยครับ วันนี้จะเอากลับไปลองให้เต็มอิ่มเลย แต่ขอบอกงานประกอบสวยมากเลยขอชมครับ ไปก่อนแระ ไปเห่อของใหม่ไม่ได้ลองนั่งมองไปก่อนก็ยังดี อิอิ :D

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2005, 06:36:05 PM »
link ด้านล่าง เป็นผลทดสอบ เบื้องต้น ระหว่างสาย merrex silver-1 และ สาย Supra EFF-i with WBT จากผู้ทดลองใช้ครับ
เพื่อเป็นแนว สำหรับผู้สนใจนะครับ
http://www.merrexkable.com/webboard.php?id=87505&cat_w=4217&lang=th

ออฟไลน์ xthaix

• Total likes: 1
  • *** ความกลมกลืนของสิ่งที่แตกต่าง ***
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2005, 08:09:43 PM »
ตอบคุณไท
ถ้ายาวแค่ 55 ซม ผมขอให้แค่ 600 บาทละกันนะครับ หรือ จะเอาสายอื่นมารวมก็ได้ครับ

ตอนนี้ผมรดน้ำใส่ปุ๋ย สายผมยาวเป็น 90 กว่า ซม. แล้วครับ หวังว่าคงเข้าข่ายลด 1000 บาทนะครับ อิ อิ...

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2005, 09:02:02 PM »
 :) ;D
ได้ครับ ส่งมาเลย ครับ

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • *
  • Please Help Thanks
ผมอยากได้สายเส้นนี้มาครอบครอง แต่ไม่มีสายมาแลก ไม่ทราบว่าจะพอมีวิธีที่จะได้มาในราคา2500 ไหมครับ หรือต้องซื้อราคาเต็ม3500

กนก
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

คงต้องรบกวนหาสาย เก่าอะไรก็ได้มาแลกนะครับ
ขอให้ไม่ใช่สายแถมก็พอครับ� :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 กรกฎาคม, 2005, 03:15:24 PM โดย merrexkable »

• *
ผมหาสายได้แล้วครับ เป็นสายสำเร็จที่ไม่ใช่สายแถม แต่มันยาวแค่ 50 cm ไม่ทราบว่าอย่างนี้เข้าข่ายพอแลกได้ไหมครับ

กนก
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

คุณ กนกครับ
คงได้สัดส่วนการแลกลดลงนิดหน่อยครับ
รบกวนโทรเข้ามาติดต่อที่ 063308386 นะครับ
ขอบคุณครับ

• *
ผมเป็นคนหนึ่งที่สนใจในสินค้าตัวนี้ และคิดว่ายิ่งมี promotion นี้ออกมายิ่งเป็นโอกาสดีของลูกค้าที่จะได้ลองพิสูจน์สายเส้นนี้
แต่ผมมีข้อแนะนำกับเจ้าของผลิตภัณฑ์อย่างนี้ครับว่า  การที่ลูกค้าสนใจและต้องการสินค้าของเรานี่  มันเป็นโอกาสที่สำคัญในการทำการค้าของเรา ในเชิงการตลาดแล้วคุณควรจะรีบไขว่คว้าลูกค้าคนนั้นไว้  เพราะถ้าสินค้าคุณมีคุณภาพดีและลูกค้าติดใจโอกาสที่จะเป็นคู่ค้ากันในระยะยาวก็ไม่ใช่เรื่องยาก  ยกตัวอย่างใน case ของคุณ กนก หรืออีกหลายท่านข้างต้นที่เขามีความตั้งใจที่จะเป็นลูกค้าคุณแต่คุณกลับไม่ค่อยให้ความสำคัญ   คิดในแง่ของความเป็นจริงนะครับว่าสายเก่าที่คุณได้มาคุณจะเอาไปทำอะไร  กองทิ้งไว้เฉยๆ หรือขายทิ้งทั้งกองด้วยราคาถูกๆ  และที่สำคัญผมถามหน่อยสิครับว่าคุณจะรู้ได้ยังไงว่าสายที่เขามาแลกคุณมันใช้ได้หรือเปล่า(เพราะคุณก็บอกเองว่าเอาสายที่ไม่ได้ใช้และไม่ได้แถมมากับเครื่อง)  มันอาจจะขาดใน  ขั้วต่อที่บัดกรีที่หัวRCAอาจจะหลุดข้างใน  คุณก็คงไม่รู้  คนที่เอาสายยาวๆหลายเมตรมาแลกคุณซึ่งมันใช้ไม่ได้  กับคนที่เอาสายสั้นๆมาแลกคุณแต่มันยังใช้ได้(ซึ่งคุณจะเอาไปใช้หรือเปล่าก็ยังไม่รู้) คุณจะเลือกอันไหน  และคิดในแง่ของความเป็นจริงก็คงไม่มีใครที่จะเอาสายที่ราคาเกินกว่า 1000 บาทมาแลก  อีกทั้งต้นทุนสินค้าคุณก็คงจะค่ำกว่า 2500 บาทอยู่แล้ว แล้วราคาตั้งที่ 3500 บาท มันก็ทำให้ผู้บริโภครู้อยู่แล้วว่าคุณต้องได้กำไรมากกว่า 1000 บาท คิดคร่าวๆอย่างต่ำที่สุดก็ได้30%ของราคาสินค้าที่ตั้งไว้  การที่คุณจัด promotion ขึ้นมาก็เป็นการแสดงความบริสุทธ์ใจอย่างหนึ่งว่าคุณต้องกรให้ผู้บริโภคได้ใช้ของดีราคาถูก  อย่าลืมนะครับว่า งบประมาณสายระดับราคานี้มีให้เลือกเล่นมากมายในท้องตลาด เช่น QED,MONITOR,AUDIO QUEST,VAMPIRE ฯลฯ ซึ่งล้วนแต่เป็นสายbrand นอกที่มีชื่อเสียงทั้งนั้น  หรือแม้แต่สาย silver-1 ของคุณพจน์ที่หัวRCAเขาเป็น BULLET PLUG ส่วนของคุณ เป็น new comer ที่ผู้บริโภคยังไม่ค่อยรุ้จัก คุณจึงควรแสวงหาช่องทางหรือโอกาสมากที่สุดที่จะให้ลูกค้าได้มีโอกาสลองสินค้าของ คุณ
ด้วยความเคารพนะครับ ผมแสดงความคิดเห็นในฐานะของคนที่จบการตลาดและทำงานทางด้านการตลาดและเป็นผู้หนึ่งที่นิยมชมชอบเครื่องเสียงเป็นชีวิตจิตใจ 

มานพ

หรืออีกหลายท่านข้างต้นที่เขามีความตั้งใจที่จะเป็นลูกค้าคุณแต่คุณกลับไม่ค่อยให้ความสำคัญ
มานพ
เรียนคุณมานพครับ
ผมขอรับความคิดเห็นนี้ไว้ เพื่อปรับปรุงบริการครับ� :)
อย่างไรก็ดีทาง merrex ขอชี้แจงดังนี้นะครับ
ทาง merrexkable ให้ความใส่ใจกับลูกค้าทุกท่านนะครับ ยังไม่เคยมีลูกค้าคนใดที่ทาง merrex ทิ้งไว้โดยไม่ใส่ใจหรือ ไม่ติดต่อกลับ หากสามารถทำได้ แม้แต่คนเดียวนะครับ เพียงแต่บางท่านไม่ได้ทิ้งเบอร์ติดต่อไว้ ทำให้จำเป็นต้องรบกวนให้ฝากข้อมูลเพิ่มเติมใน web นี้
อนึ่งเรื่องการ turn สาย สาเหตุที่ไม่สามารถให้ราคาเต็มกับสายที่สั้นกว่าได้ ก็เนื่องจากทางเรา พยายาม เพื่อให้เกิดความเป็นธรรมกับผู้ที่นำสายมาแลกก่อนหน้านี้นะครับ
ทางเราพยายามให้เกิดมาตรฐานในด้านราคาให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับ แต่ทั้งนี้หากสาย ที่สั้นกว่านั้นเป็นสายที่มีราคาแพง ถึงแม้จะมีขนาดสั้นกว่า เราก็สามารถให้แลกในราคา 1000 บาทได้นะครับ แต่คงต้องทราบข้อมูลของสายนั้นๆมากกว่านี้อีกนิดนึง

merrexkable เจตนาที่จะทำให้ สัดส่วน ราคา/คุณภาพเสียง คุ้มค่ากว่าสายจากต่างประเทศให้มากที่สุด ดังนั้น สัดส่วนกำไรต่อหน่วย มิได้เป็นอย่างที่คิดเลยครับ
และเจตนาของโปรโมชั่นนี้ไม่ใช่เป็นลดราคา แต่เป็นการช่วยสร้างมูลค่าให้กับสายที่ผู้ใช้บางท่านมีเก็บทิ้งไว้อยู่นะครับ

ต้องขอโทษคุณ มานพด้วยหากทำให้เกิดความไม่เข้าใจในเจตนาของทาง merrexkable นะครับ
ทาง merrexkable พยายามอย่างยิ่งแล้วที่จะทำให้ผู้สนใจทุกท่านสามารถสัมผัสและทดลองฟังเสียงจาก merrexkable ได้นะครับ
นอกจากนี้ ถึงแม้มีการปรับสัดส่วนในการแลกเพื่อเหมาะสมกับความยาวสายและชนิดของสายแล้ว(ถ้าเป็นสายแพงทางเราก็คงไม่กล้าลดสัดส่วนแลก ลงด้วยซำไปครับ) ผู้ซื้อก็ยังได้ส่วนลดที่มากอยู่ดีนะครับ

ต้องขอขอบคุณคุณ มานพ ที่ให้ความคิดเห็นนะครับ และ ทาง merrex จะนำไปปรับปรุงให้ดีขึ้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 กรกฎาคม, 2005, 04:10:01 PM โดย merrexkable »

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
ขอแจมหน่อยนะคร้าบ ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับทั้งสองฝ่ายนะครับ แต่ขอออกความเห็นนะครับ
1. จากที่อ่านดู ผมก็ไม่เห็นว่าคุณ merrexkable ไม่ได้ให้ความสำคัญกับคุณ กนก ตรงไหนเลย
2. ที่คุณ merrexkable กล่าวไว้ผมว่าก็เป็นส่วนสำคับของการตลาดทีเดียวครับ ความเชื่อมั่นในตราสินค้า ในที่นี้ไม่ได้หมายถึงคุณภาพสินค้าเพียงอย่างเดียว แต่ในแง่นี้ก็รวมไปถึงราคาและรายการที่ตราสินค้านั้นๆจัดด้วย ถ้าคุณ มานพ เป็นลูกค้าที่ได้นำสาย 1 เมตรมาแลกไปแล้ว เกิดมาอ่านเจอว่ามีการ compromise กฎหลังจากที่คุณซื้อไปแล้ว คุณมานพ ก็คงไม่พอใจที่ทำไมคนอื่นได้ deal ที่ดีกว่าตัวเอง คุณก็จะไม่มีความเชื่อมั่นในการซื้อสินค้ายี่ห้อนี้อีกแล้ว เพราะกลัวว่าถ้าซื้อไปแล้วอีกซักพักยี่ห้อนี้เกิดลดราคาก็จะรู้สึกเสียดายและเจ็บใจ คุณก็อาจจะรอ รอ รอ หรือไม่ก็ไปซื้อยี่ห้ออื่นก็ได้ ถ้ายกcase study ขึ้นมาที่ดังๆคงเป็นของ P&G ที่อเมริกาที่ได้มีการทำ value pricing ให้กับสินค้าตัวเองทุกชนิดเมื่อหลายปีมาแล้ว เพื่อลดปัญหานี้ ขยายความสักนิดว่า value pricing คืออะไร มันไม่ใช่แปลว่าการตั้งราคาของให้ถูกลงแค่นั้น แต่มันหมายถึงการตั้งราคาให้ผู้บริโภคมีความมั่นใจในตัวสินค้านั้นๆว่า ไม่ว่าคุณไปซื้อสินค้า P&G ที่ห้างไหน เวลาไหน ราคาที่คุณได้ก็จะเท่ากันหมด ผู้บริโภคก็จะไม่มีการลังเลว่าเดี๋ยวอีกอาทิตย์นึงกลับมา สินค้าตัวนี้จะราคาถูกลง ในแง่ของการผลิต ก็สบายขึ้น ไม่ต้องมีช่วงที่ต้องเดินเครื่องจักรและจ้างล่วงเวลาเพื่อผลิตเยอะๆมากๆเพราะโปรโมชั่น แล้วก็ไม่ต้องมีช่วงที่ line การผลิตไม่ต้องวิ่งเพราะของอยู่เต็มหลังบ้านของ consumer หลังจากไปซื้อของช่วงโปรโมชั่นมาเกินกว่าความต้องการใช้จริงๆของผู้บริโภคนั้นๆ ดังนั้นผมว่าคุณ merrexkable ทำถูกต้องแล้วในการรักษากฎระเบียบของการจัดรายการตัวเอง ถ้ายอมให้คุณ กนก 1 คนและได้คุณ กนกมาเป็นลูกค้าถาวร แต่อาจจะเสียลูกค้าอีกไม่รู้กี่คนที่คิดจะเป็นลูกค้าถาวรไปแล้วก็ได้ (ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ การตลาดไม่มีผิดไม่มีถูกอยู่แล้วครับ)
อย่าลืมนะครับว่า งบประมาณสายระดับราคานี้มีให้เลือกเล่นมากมายในท้องตลาด เช่น QED,MONITOR,AUDIO QUEST,VAMPIRE ฯลฯ ซึ่งล้วนแต่เป็นสายbrand นอกที่มีชื่อเสียงทั้งนั้น หรือแม้แต่สาย silver-1 ของคุณพจน์ที่หัวRCAเขาเป็น BULLET PLUG ส่วนของคุณ เป็น new comer ที่ผู้บริโภคยังไม่ค่อยรุ้จัก คุณจึงควรแสวงหาช่องทางหรือโอกาสมากที่สุดที่จะให้ลูกค้าได้มีโอกาสลองสินค้าของ
มานพ
3. ผมได้ติดตามเห็นคุณ merrexkable ตั้งแต่เริ่มแรก และคิดว่าคุณ merrexkable ได้รู้จุดอ่อนของเค้าดังที่คุณมานพ กล่าวมาเป็นอย่างดี ทางคุณ merrexkable จึงได้เริ่มการโปรโมตสินค้าตัวเองด้วยการสร้าง awareness ก่อนจากการเข้าไปโพสต์ในเว็ปขายของมือสองต่างๆทั้งไทยและเทศ นอกจาก awareness แล้วยังอาจจะได้เกิดโอกาสขายไปในตัว (นับถึอมากครับ) หลังจากนั้นคนที่จะมีการ repeat purchase ก็ต้องมีการ trial ก่อน แต่จะ induce consumer ยังไงในเมื่อมันมีปัญหาอย่างที่คุณมานพว่ามา brand อื่นไม่ใช่แค่เป็นของนอกแต่อยู่มานาน มีการ review เยอะแยะ มี value ในการขายต่อเพราะเป็น brand ที่คนรู้จัก มี channel วาง ซึ่งใช้คนขายมาเป่าหูผู้บริโภคได้ ขณะที่คุณ merrexkable มีแค่คนเดียว (เดาครับ เพราะเห็นเป็นคนส่งสินค้าเอง โปรโมตเอง  ;D) ทางคุณ merrexkable ถึงได้เริ่มต้นด้วยการเปิดโปรโมชั่นให้ทดลองสายฟรี ทีนี้คนเล่นก็เริ่มอยากลองแล้วสิครับ ไม่มีอะไรจะเสีย อาจจะเสียเวลาบ้างตอนนัดเจอกัน แต่คุณ merrexkable ไม่ได้เสียเปล่ากับการให้ลองฟรี สิ่งที่คุณ merrexkable ได้กลับมาก็คือ review ที่คนที่เอาไปลองได้เขียนกลับมา ซึ่งถึงแม้ว่ามันจะไม่ได้เป็น review จากเกจิอาจารย์ชื่อดัง แต่ผมว่ามันก็สร้าง equity และ confident ให้กับ brand "Merrexkable" ได้ไม่มากก็น้อย คราวนี้คนที่ไม่เคยคิดจะลอง ก็เริ่มที่อยากจะลองบ้างแล้ว พอเริ่มติดใจในบริการ วันหลังคิดจะเปลี่ยนสายอย่างอื่น จากที่เคยคิดแต่จะลอง brand นอกก็อาจจะมีชื่อของ merrexkable ไปอยู่ในใจผู้บริโภคนั่นๆว่า น่าจะเอาสาย merrex มาลองก่อนเผื่อว่าจะให้สิ่งที่ตนเองต้องการได้ โดยไม่ต้องเสียตังสักกะแดงเดียว
ร่ายมาตั้งนาน ผมก็ย้ำครับว่าเป็นแค่ assumption ที่ผมตั้งขึ้นมาจากสิ่งที่ผมคิดและสิ่งที่ผมเห็นคุณ merrexkable ทำ เสียเวลาพิมพ์มาตั้งนาน อาจจะผิดหมดเยยก็ได้ อิอิ  ;D
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

• **
กระทู้นี้มาเป็นวิชาการตลาดได้ไงหว่า  :D

สาย Merrex ได้มาถึงมือผมแล้วครับ ... ได้แต่เห็นสภาพภายนอกดูดีเลย (วันก่อนไปบ้านพี่ CP ไม่ได้สนใจเท่าไร)

แต่ยังไม่มีโอกาสได้ลองเลย ... เพราะช่วงนี้วุ่นวายกับงานมากๆ เลย ... จะพยายามหาเวลาลองให้ได้ในสัปดาห์นี้ครับ

ส่วนตัวแล้วผมว่า Merrex ค่อนข้างออกมาแฟร์นะครับ ... ไม่ชอบ หรือ คิดว่าไม่คุ้มตัง ก็ไม่ต้องซื้อ ไม่ต้องจ่ายตัง มีแค่ค่าวุ่นวายกับค่าเวลาของตนเองเล็กน้อยเท่านั้นเอง (แต่ตอนนี้ผมว่า ค่าเวลาผมหายากมากเลย ฮือๆๆ)

ก่อนที่พี่พจน์หรือทาง Merrex จะทำแบบนี้ตลาดไม่ได้เป็นของผู้บริโภคขนาดนี้เลยครับ (ก่อนหน้านี้ สายที่ผมได้ลองก่อนซื้อ ก็มีเพียง Silver Lace เท่านั้นแหละ อิๆๆ)  ;D

ออฟไลน์ badz

สายผมมันไม่ใช่สายแถมอ่ะคับ แต่โนเนม ใช้ได้ป่ะ (ชักสนใจ อิ อิ  ;D)
Burn your tires, not your soul...

ออฟไลน์ One Man

สายที่ให้พี่ทำไม่เอาแล้วใช่ไหมน้อง  ;D

สาย โนเนม, สาย DIY ใช้ได้ครับรบกวนติดต่อเข้ามาทาง 063308386 หรือ ทิ้งเบอร์ไว้นะครับ จะติดต่อกลับไปครับ
โปรโมชั่นนี้มีถึง 15 กค ครับ

ออฟไลน์ badz

ขอบคุณคับ แล้วจะติดต่อไปคับ  ;D

ปล. - one man - ก็รอสายเฮียเนี่ย นานเจงอ่ะ อิ อิ
Burn your tires, not your soul...

ผมไม่เห็นด้วยกับความเห็นคุณมานพในเชิงการตลาดซักเท่าไร และผมก็เรียนมาทางการตลาดและทำงานสายการขายการตลาดมานาน แต่อ่านดูแล้วก็ยังไม่เข้าใจแง่คิดในเชิงวิชาการตลาดของคุณมานพแต่อย่างใด เพราะการทำตลาดแบบที่ยอมเปลี่ยนกติกาที่ตั้งไว้เพื่อเอาใจลูกค้าส่วนน้อย (ที่ไม่สามารถทำตามกติกาได้) แล้วทำร้ายความรู้สึกลุกค้าส่วนใหญ่ที่ทำตามกติกา ผมว่าเป็นแง่คิดการตลาดที่ใช้ไม่ได้อย่างยิ่ง และอาจเป็นการผิด Ethics ในการทำธุรกิจที่ดีด้วยซ้ำ เนื่องจากอาจถือได้ว่าคุณหลอกลูกค้ากลุ่มแรกที่ทำตามกติกาไปแล้ว ไม่นานมานี้มีกรณีพิพาทเรื่องบัตรสะสมแต้มของโรงหนัง EGV ที่เกิดเรื่องราวใหญ่โตเพราะการไปเปลี่ยนกติกาแบบไม่เป็นธรรม เหมือนไปหลอกลูกค้ากลุ่มแรกๆ คุณมานพลองคิดดูในทางกลับกันหากคุณเอาแอมป์เก่าไปซื้อแอมป์ใหม่หนึ่งตัวได้มูลค่า10,000 บาทแต่วันต่อมา ยี่ห้อดังกล่าวประกาศว่าจากนี้ไปแอมป์เก่ามีมูลค่า 15,000 บาท คุณมานพคงไม่โอเค (หรือว่าคุณจะบอกว่าเห็นด้วยกับการทำตลาดของยี่ห้อนี้???)�

ผมกลับมองว่าทาง merrex ทำถูกต้องแล้วที่ยืนยันเงื่อนไขมาตรฐานไปกับทางคุณกนก ที่จริงผมก็รอดูอยู่เหมือนกันตั้งแต่เห็นโพสต์ของคุณกนกแล้วว่าทาง merrex จะตอบอย่างไร

อีกประเด็นคือแบรนด์ดังๆ ทั้งหลายที่คุณมานพเอ่ยมานั้น จริงอยู่ที่ล้วนแต่มี Brand Equity มาจากเมืองผรั่งกันทั้งนั้น� brand นอกที่ดังๆ ซึ่งเป็น mass product ไปแล้วก็คงต้องทำตลาดแบบ mass แต่หากเรายังไปไม่ถึงขั้นนั้น ก็คงไม่สามารถทำการตลาดวิธีเดียวกับเขาได้ อันนี้ก็เข้าหลักการพื้นฐานของการวาง marketing strategy เพื่อให้เหมาะกับ stage of life cycle ของสินค้าเรา ดังนั้นการ "แสวงหาช่องทางหรือโอกาสมากที่สุดที่จะให้ลูกค้าได้มีโอกาสลองสินค้า" ของ new comer อย่าง merrex ก็สามารถหา USP ของตัวเองได้ด้วยวิธีอื่นๆ ที่แตกต่างกว่าและอาจดีกว่าด้วยซ้ำไป�

ขอถามหน่อยว่ามีเจ้าไหนมีบริการ Home Trial บ้าง และมีเจ้าไหนสัญญาว่าจะรับ Trade-Up แบบเต็มราคาอย่าง merrex บ้าง ตรงนี้ต่างหากที่เป็นองค์ประกอบสำคัญของการทำการตลาด ที่เข้าใจผู้บริโภค นักเล่นเครื่องเสียงที่แท้จริง ถึงแม้ลูกค้าลองแล้วอาจไม่ชอบ ไม่ซื้อ แต่นี่คือหลักการตลาดที่เรียกว่า Satisfy Customer's Need ต่างหาก

ขออภัย หากความเห็นผมดูเหมือนจะเป็นการตอบโต้คุณมานพ แต่ลองอ่านดูดีๆ อีกทีครับ

Enjoy Your Listening!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กรกฎาคม, 2005, 07:16:37 PM โดย chaiyos »

อ้อ ลืมไป คุณพงศ์ ผมได้โพสต์ความเห็นของผมหลังจากได้ลองฟัง Silver-1 ไว้ในเว็ปบอร์ดของ merrex แล้วนะครับ Thank You หลายที่หาเรื่องให้ผมต้องเคร่งเครียดกับการลองตั้งหลายวัน เหนื่อยเหมือนกันนะกับการฟังแบบเนี้ย (คืนนั้นที่บ้านพี่ CP ไม่น่ารับสายมาเล้ยย) แต่ถ้าอ่านแล้วติดใจ จะส่งสายรุ่นท๊อปมาให้ลองอีกก็ได้นะ แต่ไม่รับปากว่าผลการรีวิวจะออกมาดีหรือผมจะชอบมันล่ะ ฮิ..ฮิ..  ;D 

ออฟไลน์ lapath

I agree with Khun chaiyos and I consider what คุณมานพ mentioned relatively close to the abuses by customer I mentioned earlier before Merrex starts agressively marketing its products.

I welcome what Merrex did and I'm glad most people understands the way the rule of law works krub :)