ผู้เขียน หัวข้อ: 22 กย. 45 John CM Group บ้านคุณ John เชียงใหม่  (อ่าน 4035 ครั้ง)

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • Total likes: 0
  • ตู่ นินจา
22 กย. 45 John CM Group บ้านคุณ John เชียงใหม่
« เมื่อ: 26 พฤศจิกายน, 2004, 12:14:36 AM »
มีท(ตุ้ง)ติ้งชาวคณะ john cm group ตอนทดสอบซิสเต็มระดับไฮเอนด์ ณ.บ้านพี่ john

สวัสดีครับพ่อแม่พี่น้องทุกๆท่าน ฮี่ๆ เมื่อวานพวกเราชาว john cm group ก็ได้จัดมีทติ้งขึ้นมาอีกหนนึงครับ หลังจากที่พวกเราได้ตระเวนทัวร์ เยี่ยมชมซิสเต็มของชาวบ้านเขามาได้พักใหญ่ๆ ( จนบัดนี้ไม่มีใครต้อนรับพวกเราอีกแย้ว... อิอิ ล้อเล่นครับ ) คราวนี้ก็ถึงตาพี่ john หัวหน้าคณะ ต้องเปิดบ้านต้อนรับพวกเราแล้วล่ะครับ
เจอกันที่บ้านพี่ john เมื่อวาน ตอนเช้า ก็มี พี่ john -ผม(โต้ง)-พี่สรศักดิ์ ชม - อาจานพัด-พี่ดิษฐ์ -พี่เล็ก D.I.Y. - พี่ธานี-อาจานชัช-อาจานเสน่ห์-ลุงเริญ-พี่สุวิช ลำปาง ( เจ้าของห้องฟังที่เคยลงหนังสือ audiophile และพวกผมก็ได้ไปเยี่ยมชมมาแล้ว เมื่อหลายเดือนก่อนครับ ) พี่ยันต์คนทำแผงดิฟฟิวเซอร์ และก็มีคุณประสงค์ซึ่งเดินทางมาจาก กทม มาร่วมแจมด้วย และก็มีคุณพี่ลำปางหนา(ซึ่งขนแผ่นดีวีดีมาเพียบ ) พร้อมกับเพื่อนมาแจมด้วยครับ
ซิสเต็มฟังเพลงของพี่ john ก็มี
เพาเวอร์แอมป์ยักษ์ใหญ่ไฮเอนด์ JEFF ROWLAND MODEL 8
ลำโพง B&W 801 ซีรีย์ 3
ปรีแอมป์ Modulus 3A
ซีดีทรานสปอร์ต -a/d ยี่ห้อ... ( ผมดันลืมเสียอีก เดี๋ยวจะมาบอกให้อีกทีครับ )
ตัวคุมไฟซิลิคอน sx-30g ตัวกรองไฟซิลิคอน Mountain ปลั๊กไฟที่ผนัง วัตเกรตรุ่นใหญ่สุด
ห้องฟังตกแต่งด้วยแผงดิฟฟิวเซอร์ รูมจูน ฟองน้ำโซเน็ค
เดี๋ยวมาฟังเสียงชุดนี้กันครับ

มาต่อกันครับ
ตอนแรกผมกับพี่สรศักดิ์ไปกันตั้งแต่ไก่โห่ เพิ่งมีคนมาอยู่คนเดียวคือลุงเริญ ซักพักอาจานพัดกับพี่ดิษฐ์ก็ตามมา ผมเลยถือวิสาสะขอฟังก่อนเลย ( วัยรุ่นใจร้อน...อิอิ )
พี่ john หยิบแผ่น audiophile แผ่นโปรดมาคือแผ่นตีกลอง(ใหญ่)จีน หน้าปกสีแดง มาให้ลองฟัง
เสียงกลองตูมแรกนั้น เล่นเอาผมขนหัวลุก ผมตั้งชี้เด่ ตัวสั่นใจสั่นกันเลยทีเดียว เป็นเสียงกลองที่สมจริงมากที่สุด เท่าที่เคยฟัง เหมือนกับมีใครซักคนมายืนตีให้ฟังกันจริงๆ ภายในห้อง เสียงกลองที่ตีติดๆกันมาเป็นชุดๆ เหมือนกับมีคลื่นความถี่ต่ำมากระทบตัวเราเป็นระลอกๆ
คนที่เล่นลำโพงเล็กๆ ถ้าได้มาฟังลำโพงใหญ่ๆ ดีๆแบบนี้ คงจะสะใจมาก ในความยิ่งใหญ่ อลังการ มโหฬารของเสียง
อาจานพัด ลองหยิบเอาแผ่นตีกลองชุดของฝรั่ง หน้าปกที่กำลังเบ่งกล้าม มีลอยสักที่แขนเต็มไปหมด มาลองฟังบ้าง
แผ่นนี้ชุดนี้บอกได้หมดเลย ว่าอะไรเป็นยังไง เสียงหนังกลองนั้นตึงมาก กระชับมาก เก็บตัวได้ดี คงจะเป็นเพราเพาเวอร์แอมป์ ถ้าไม่ดีจริงๆ เอา B&W 801 ไม่อยู่แน่
ลองฟังแผ่นอื่นๆสลับกันไป พวกเพลงแจ๊สนั้น ได้อารมณ์มากจริงๆครับ เสียงใส สะอาด ละเอียด ละเมียดละไม ดีมากๆๆๆ ทีเดียว จนไม่รู้จะบรรยายยังไงดีครับ
เรียกว่าสิบปากว่าไม่เท่าหูฟังก็ได้ครับ งานนี้
อีกสักพักพี่ๆทั้งหลายก็มากันจนครบ พี่ john ได้เชิญหลวงพ่อมาทำพิธีทางศาสนาด้วย พร้อมกับแจกพระเครื่องให้คนละ 1 ชุดเพื่อเป็นสิริมงคล งานนี้อิ่มทั้งหูและอิ่มบุญไปด้วยครับ
เดี๋ยวมีต่อครับ

โดยคุณ โต้ง

เสียดายรายการวันนั้น ไม่มีเมไรให้เรากรึ๊บกันเลย
งานนี้คนที่เจ็บตัวมากเห็นจะเป็นพี่ประดิษฐ์ ฮิฮิ...
พระไม่คุ้มครองพี่ประดิษฐ์เลยหรือครับ

โดยคุณ สรศักดิ์ ช.ม

งานนี้ มีการแสดงความเป็นน้ำหนึ่งใจเดียวกันด้วยครับ เพราะงานครั้งนี้ เราชาวคณะ จอห์น ได้ร่วมกับบริจาคเงินทำบุญเพื่อเข้ากองทุน เว็ป HTG2 ด้วยเห็นได้หลายพันบาทครับ ส่วนรายละเอียดและยอดบริจาคที่แน่นอน หัวหน้า จอห์นคงจะดำเนินการเร็ว ๆนี้ละครับ

โดยคุณ จานพัด

งานนี้คุณประสงค์ซึ่งเดินทางมาจาก กทม ได้มาร่วมแจมด้วย ก็ได้แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันพอสมควรครับ แกบอกเคยไปฟัง B&W รุ่นโค้งมน คู่ละ 4 แสนกว่าที่ฮ่องกงมา เสียงยังสู้ชุดของพี่ john ไม่ได้ และก็ได้เล่าเรื่องเครื่องเสียงที่ฮ่องกงให้ฟังกันพอสมควร แกก็ขอตัวกลับเพราะต้องไปธุระต่อ พวกเราก็ต้องขอบคุณคุณประสงค์มาก ที่สละเวลามาร่วมแจมกัน วันหน้าวันหลังมีโอกาสคงจะได้พบปะสังสรรค์กันอีกนะครับ
พอกลางวัน พี่ john ก็ได้เชิญรับประทานอาหาร ก็มีลาบหมู(ดิบ ) ลาบเนื้อ ต้มแซ่บ ผัดเผ็ดปลาบึก( จากเขื่อนแม่แตงชล ) แกงปลาบึก
อาหารอร่อยมาเลยครับ ผมซัดซะพุงกางเลย..อิอิ
ตอนบ่าย พวกเราก็มาฟังต่อกันอีก พี่สุวิชได้นำแผ่นซีดีนักร้องหญิงมาลองด้วย ซึ่งเป็นของชอบของผมอยู่แล้ว
เสียงหวานมากๆๆ กังวานพริ้วเป็นระลอก เสียงเป็นธรรมชาติมากครับ
งานนี้พี่สุวิชไม่ได้เอามาแต่ซีดี แต่ยังเหน็บอินทรีเกรตแอมป์ JEFF ROWLAND มาลองฟังด้วย
ซักพัก เราก็ย้ายมาที่ห้องโฮมเทียเตอร์ของพี่ john ครับ เป็นห้องอีกห้องนึงซึ่งทำติดกันกับห้องฟังเพลงเลย ชุดโฮมของพี่ john มี
av มาร้านทซ์ 5200
ดีวีดี ไพโอเนียร์ 838a
ลำโพง 3 คู่ใช้ 6 แชนแนล เป็นของ canton ผมลืมรุ่น ... คู่ละ 15000
ซับพาราไดม์ ps-1000
ตัวคุมไฟ ควอซ่า ( แถวบ้านพี่ john ต้องใช้ครับ เพราะไฟมาไม่ค่อยปกติเท่าที่ควร )
ที่จริงยังมี SACD ของมาร้านทซ์รุ่นใหม่ล่าสุดอีกตัวนึง พี่ john สั่งมาแล้วเกิดมีปัญหา ต้องส่งกลับไปซ่อม ผมเลยอดฟังเลย
ชุดโฮมเทียเตอร์ของพี่ john ดูหนัง-คอนเสิร์ทก็มันส์ดีครับ แต่ยังมีปัญหานิดนึงคือแอมป์มันค่อนข้างที่จะเล็กไปหน่อย ซึ่งพี่ john ก็บอกว่าอาจจะเปลี่ยนเป็น 9200 หรือไม่ก็จะเล่นแยกชิ้นไปเลย
คือพี่ john ไม่ค่อยเน้นมาทางโฮมเทียเตอร์จะฟังเพลงเป็นหลัก ดูหนังเป็นบางเวลาครับ
งานนี้พี่สำปางหนาขนแผ่นดีวีดีหนัง-คอนเสิร์ทมาลองฟังกันอีกเพียบเลยทีเดียวครับ แล้วก็ต่างคนต่างแยกย้ายกันกลับ ก็ตกเย็นพอดี
มีทติ้งเมื่อวานก็จบลงด้วยความประทับใจ ยอมรับว่ามันส์จริงๆ นั่งฟังกันทั้งวัน ผมกลับบ้านอาบน้ำเสร็จหลับเป็นตายครับ เพราะว่าเพลียมาจากเมื่อวาน พี่เล็กเอากล้องไปเก็บภาพมาด้วย เดี๋ยวคงจะมาลงให้ดู
ท้ายสุดต้องขอขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆทุกๆท่านที่ไปร่วมแจมกันในครั้งนี้นะครับ คติประจำคือ รวมกันเราอยู่แยกหมู่เราตาย มีทติ้งครั้งต่อไปที่ไหนยังไม่รู้เลย ก็ติดตามข่าว(คาว)กันในเว็ปได้นะครับ
ใครที่อยู่เชียงใหม่สนใจจะไปทัวร์ด้วยกันโทรไปสอบถาม-ขอกู้เงินที่อาจานพัดได้(เพิ่งขายลำไยได้ 2 ล้าน อิอิ ) โทรสอบถามได้นะครับ ยินดีที่จะได้เจอเพื่อนใหม่ๆครับ

อ้าว..อาจานพัดแว่บมาตั้งแต่เมื่อไหร่..เห็นหลังไวๆอยู่ ...
ซีดีทรานสปอต-d/a ของพี่ john ยี่ห้ออะไรนะครับ .... ผมลืม ( ขอโทษที...อิอิ มันเยอะจริงๆ )
พี่สรศักดิ์ พระไม่คุ้มครองผมด้วย เจ็บตัวเหมือนกันนะ ...

โดยคุณ โต้ง

ซีดีทรานสปอร์ต และดี ทู เอ ของพี่จอห์น รู้สึกจะเป็นยี่ห้อ อะไรน้า......อ้อ เท น้ำ เท่ ท่า อะไรเนี่ย ถ้าจำไม่ผิดนะ อ้อ นึกได้ละ...เธ ต้า เด ต้า ครับ ฮ่า ฮ่า วันหลังเอาสมุดไปจดด้วยนะหนุ่มโต้ง ฮ่า ฮ่า โครงการต่อไปที่คณะพวกเราจะไปทัวร์อีก วันนั้นทุกคนลงความเห็นพ้องต้องกันแล้วมิใช่เหรอ ว่าจะไปทัวร์ที่ฮ่องกง จะพากันไปซื้อเครื่องเสียงเพราะที่นั่น.......ฮ่า ฮ่า แล้วพบกันคราบ

พี่สุวิชครับ วันนั้น เอาลุงเริญไปปล่อยหนุ่มที่ไหนครับ เห็นลุงเริญนั่งรถ บี เอ็ม ดับบลิว ของพี่วิชคอตั้งเชียว แถมยังยกมือโบกไปมาด้วย ทุกคนเลยคิดกันว่า รับรอง ลุงเริญ ต้องเปลี่ยนชื่อเป็นดำรง ดำลง ดำลง เตวจ๊า หน้าดำ เตี่ยวหลวม ผมตั้ง
ระวังเน่อลุงเริญ ฮ่า ฮ่า

โดยคุณ จานพัด

ลุงเริญ แก คงแอบโกรด จานพัดเหมือนกัน ที่จานพัดไปหันหน้าลำโพงไปคนละทิศละทาง ผมเห็นแกยืนคงตั้งนาน สงสารคนแก่จัง ฮิฮิ..

โดยคุณ สรศักดิ์ ช.ม

ผมเอาลุง เริญ ไปปล่อยที่สี่แยกข่วงสิงห์ทีแรกลุงแกก็ไม่ยอมลงเหมือนกันจะขอติดมาเที่ยวลำปาง ผมต้องเกลี้ยกล่อมอยู่ตั้งนานลุงแกถึงยอมลง เกือบไปแล้วไหมละ
อ้าย จอห์น ครับผมว่าลองดึงลำโพงออกห่างกั๋นแหมซั้กหน้อยเต๊อะครับผมฟังผ่อแล้วจ่องว่างจ่องไฟมันเบียดกั๋นไปน่อยครับลองผ่อเต๊อะครับบ่เสียหายอะหยัง บ่เปีงใจ๋ก่อขยับมาตี่เดิมได้ครับ.
อะหยังยั่งใดอาจ๋านเดียวกั๋นแต้ๆคนนิ่งเจ็บตั๋วแต่แหมคนนั่งยิ้ม
บ่ลั้งท่องกาถาปิ้นจะลิ้นก้า แม่นก่ออ้ายดิษฐ์...โต้ง

โดยคุณ สุวิช

ซิสเต็มฟังเพลงของพี่ john ก็มี
เพาเวอร์แอมป์ยักษ์ใหญ่ไฮเอนด์ JEFF ROWLAND MODEL 8
ลำโพง B&W 801 ซีรีย์ 3
ปรีแอมป์ Modulus 3A
ซีดีทรานสปอร์ต -a/d ยี่ห้อเทลต้า

ชุดโฮมของพี่ john มี
av มาร้านทซ์ 5200
ดีวีดี ไพโอเนียร์ 838a
ลำโพง 3 คู่ใช้ 6 แชนแนล เป็นของ canton ... คู่ละ 15000
ซับพาราไดม์ ps-1000
ตัวคุมไฟ ควอซ่า

john cm group ก็ได้จัดมีทติ้งขึ้นมาอีกหนนึงครับ หลังจากที่พวกเราได้ตระเวนทัวร์ เยี่ยมชมซิสเต็มของชาวบ้านเขามาได้พักใหญ่ๆ จนบัดถีงตาพี่ john หัวหน้าคณะ ต้องเปิดบ้านต้อนรับพวกเราแล้วล่ะครับ พวกเราชาวคณะ john cm group ขอขอบคุณพี่ชาย(หนวดงาม) มา ณ.โอกาสนี้ด้วยครับ

โดยคุณ Rex d.i.y.

คุณเล็กภาพถ่ายในงานMeeting John CM. Group ช่วย Post
ภาพถ่ายเหตุการณ์ในวันงานให้เพื่อน ๆ ของเวบได้ชมกัน ทีมงานของเราทําอะไร อย่างไรบ้าง ให้เพื่อนในเวบได้อิจฉากันเล่นๆๆๆ ฮิๆๆๆ สนุกดี

โดยคุณ CHAT. CM.

อยากได้แผ่นทั้งหมดนี้จัง

น่าจะเป็นของเราจะได้ลองเปิดกับ xamp ชุดของเรานะ

โดยคุณ ธานี

เรื่องเงินบริจาค ส่วนหนึ่งร่วมทําบุญถวายพระ อีกส่วนหนึ่งร่วมบริจาคกองทุนเวบ HTG2ในนามJOHN CM GROUP ผมโอนเงินเข้วบัญชีตุณตู่ แบงค์กสิกรไทยสาขาย่อยดินแดง เรียบร้อยแล้วนะครับ ขอบดุณทุกท่านที่มาอุดหนุน เออไม่ใข่ มาร่วมงานครับ โดยเฉพาะพี่สุวิชกับคุณเบิ้ม(ลําปางหนา)พร้อมกับเพื่อนขอบคุณหลายๆเน้อครับ

โดยคุณ JOHN CM

ขอขอบคุณทางกลุ่ม JOHN CM GROUP สำหรับเงินที่สมทบอุดหนุน web ด้วยนะคับ แล้วผมจะนำไปใส่เพิ่มเติมในบัญชีผู้บริจาคคับผม...

โดยคุณ Top' Ninja

หนุ่มเหนือล้วนๆ

โดยคุณ ธานี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มีนาคม, 2005, 08:36:03 AM โดย Too' Ninja »