ผู้เขียน หัวข้อ: Dream power ซื้อได้ที่ไหนครับ  (อ่าน 2322 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
Dream power ซื้อได้ที่ไหนครับ
« เมื่อ: 14 สิงหาคม, 2008, 06:34:12 AM »
เราสามารถต่อ หลังจาก PB8 ก่อนไปเข้าทีวี ได้หรือเปล่าครับ?
ไม่ทราบว่าเห็นผลชัดเจนหรือเปล่าถ้าเทียบกับเปลี่ยนสายไฟครับ?
ทีวีพลาสม่า LG 50" สายเปลียนได้ ต้องเลือกรุ่นไหนครับ?
 แล้วติดต่อซื้อได้ที่ไหนครับ?

DooNG
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ cinemania

• Back to Cinema
Re: Dream power ซื้อได้ที่ไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 สิงหาคม, 2008, 08:33:57 AM »
dream power กับ power bridge 8 มันคนละตัวกันนะครับ

dream power ติดต่อ av paradise
power bridge 8 ติดต่อ clef audio

ออฟไลน์ PCT

Re: Dream power ซื้อได้ที่ไหนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 สิงหาคม, 2008, 09:15:30 AM »
ผมเข้าใจว่าถามถึงว่าสามารถใช้ Dreampower ต่อพ่วงกับ PB8 ได้หรือปล่าว
ตอบว่าได้ครับ เนื่องจากหลักการทำงานของเครื่องกรองไฟทั้งสองอย่างต่างกันครับ
PB8 เป็นลักษณะการกรองไฟต้นทางเหมือนเครื่องกรองไฟทั่ว ๆ ไป
แต่ Dreampower เป็นเหมือนการดัก Noise ที่เกิดจากภาคจ่ายไฟในตัวเครื่องเล่นนั้น ๆ

ส่วนเห็นผลชัดเจนมั้ยเมื่อเทียบกับเปลี่ยนสายไฟ เห็นผลครับ แต่ถ้าถามว่าจะเลือกเปลี่ยนอะไรก่อนระหว่างสายกับ Dreampower ถ้าเน้นเรื่องภาพอย่างเดียว
ก็ Dreampower ถ้าเผื่ออนาคตใช้อย่างอื่นด้วยก็สายไฟก่อนครับ

สายรุ่นที่ในนี้นิยมใช้กับระบบภาพ ก็สายแดง JPS ครับ ถ้าเอาถูกลงมาหน่อยก็ลอง CARDAS CROSSLINK

ออฟไลน์ sprinter16

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 สิงหาคม, 2008, 12:28:45 PM »
รบกวนถามว่า สายแดง jps ซื้อที่ไหนครับ

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• สมาชิกรุ่น Classic
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 สิงหาคม, 2008, 01:02:53 PM »
สายไฟ JPS สีแดงซื้อได้ที่ Green Audio  หรือร้าน Bom Bom Cable ฟอร์จูนครับ

ออฟไลน์ กัมปนาท KK

• สมาชิกรุ่น Classic
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 สิงหาคม, 2008, 11:19:13 AM »
สามารถต่อพ่วงกันได้ครับ มีท่านที่เสียบใช้แล้วก็ว่าดีขึ้น