ผู้เขียน หัวข้อ: สงครามโลกครั้งล่าสุด ไม่ได้เกิดโดยน้ำมือมนุษย์  (อ่าน 4211 ครั้ง)

ออฟไลน์ โต้ง ช.ม.

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Total likes: 0
 :)อ่านคำโปรยหัวแล้ว เชื่อว่าหลายๆท่านน่าจะรู้ครับ ว่าผมหมายถึงอะไร คือผมเพิ่งไปจองบัตร War of the Worlds มาครับ ทางเมเจอร์เปิดให้จองตั้งแต่เมื่อวาน ได้รอบ 11.00 น. วันที่ 29 จองมา 5 ที่นั่ง เพราะว่าวันนั้นลงทุนกล่อมทางบ้านให้หยุดงานกันเลยครับ ( อะไรจะขนาดน้าน..อิๆๆ :D ) จะพาคนที่บ้านไปดูสงครามโลกด้วยกัน ตอนผมไปจองเห็นว่าคนเยอะมากเลยทีเดียว ถ้าท่านใดอยากดูก่อนเพื่อน ที่นั่งดีๆ แนะนำว่าให้ไปจองบัตรไว้ครับ ดูจบแล้วผมจะมาพรีวิวให้อ่านกันเช่นเคย ตื่นเต้นจัง..อยากให้ถึงวันที่ 29 เร็วๆ เป็นหนังที่ผมรอคอยมากที่สุดของปีนี้ครับ หวังว่า สตีเว่น สปีลเบิร์ค คงไม่ทำให้ผมผิดหวังนะ  ;)

ปล.หวังไว้อีกอย่างว่า คงจะไม่ไปเจอผีในโรงหนังเหมือนตอนที่ไปดูแบทแมนครับ ( อันนี้หวังมากกว่าอีก ) ไม่รู้ว่าทำไม...เดี๋ยวนี้คนที่ไม่มีมารยาทในการดูหนัง มีมากขึ้นเรื่อยๆ  :P

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
Re: สงครามโลกครั้งล่าสุด ไม่ได้เกิดโดยน้ำมือมนุษย์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 มิถุนายน, 2005, 06:37:51 PM »
อยากดูเหมือนกันครับกับเรื่องนี้

ปีนี้หนังดีๆ ทยอยเข้ามาเรื่อยๆ เลยแฮะ  ::)
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

Re: สงครามโลกครั้งล่าสุด ไม่ได้เกิดโดยน้ำมือมนุษย์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 มิถุนายน, 2005, 01:34:49 PM »
ล่าสุดเห็นต.ย.ในทีวี มีให้ดูเยอะกว่าในโรงอีกครับ เห็นมีรถถง รถถังด้วย อยากดูสุดๆๆๆๆ รอคอยอีกแค่ 3 วัน ;)

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 มิถุนายน, 2005, 09:07:43 PM »
จะรออ่านเหมือนกันครับ
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Super Star.
    • Sanguan Electric
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2005, 08:22:25 AM »
อิอิ อยากดูเหมือนกัน เดี๋ยวจะไปดูที่ NK เดอะมอลล์ท่าพระ คนไม่น่าเยอะ เพราะตอนไปดูแบทแมน มีคนดู 10 คน แต่ดันมีผีเข้าไปด้วย ผีตัีวนี้ไม่น่ารำคาญเท่าของคุณโต้ง คุยโทรศัพท์ดังนิดหน่อย
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ ชายโจ้

• ไดมอนดัส...!!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2005, 12:53:30 PM »
เรื่งนี้น่าสนครับ ได้ดูไตเติ้ลตอนไปดู Mr & Mss
แต่สงสัยว่าตัวที่มันมาบุกโลกเป็นตัวอะหยัง  >:(
งี้ต้องไปดู
" ผมไม่ใช่คนที่ชอบเล่นเครื่องเสียง.....� แต่ผมเป็นคนที่ชอบฟังเพลง "

ออฟไลน์ WK

• Super Star.
  • ตราไก่
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2005, 07:13:43 PM »
 ;)ว่างๆแวะไปดู Projector บ้านอาจานพัด ณ.หางดงด้วยนะครับหนุ่มโต้ง เห็นแกกำลังเห่อ ;)
S.10 - ten -ten - S.10

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2005, 08:32:56 AM »
หวัดดีครับเฮีย WK บ้านอาจานผมไม่ได้ไปเยี่ยมตั้งนาน เห็นว่าตอนนี้กำลังจะเลิกเป็น audiophile จะเข้าสู่การเป็น videophile แล้วครับ อิๆๆ ;D

เพิ่งจะอาบน้ำแต่งตัวเสร็จ กำลังออกมาหาข้าวกิน กับทำธุระอีกนิดหน่อย เด๋วจะไปดูแล้วครับ ภาวนาอีกครั้ง ว่ารอบนี้อย่าเจอผีในโรงอีกนะ :) แล้วจะมาเล่าให้ฟังครับ เท่าที่อ่านดูรอบพรีวิวที่เมืองนอก เห็นเขาว่า มันสสสส์มากกกก  8)