ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือด่วนครับ จะใช้มือถือโทรไปหามือถือ ไปสิงคโปร์ ทำยังไงบ้างครับ  (อ่าน 6015 ครั้ง)

ออฟไลน์ DS

• มุ่งมั่น ทำให้มัน.....มีทั้งแสงและเสียง
  • Super Star.
  • **
ไม่รู้จะไปโพสต์บอร์ดไหน เลยขออาศัยบอร์ดนี้ก็แล้วกัน
พอดีเพื่อนเดินทางไปสิงคโปร์เมื่อเช้านี้ บังเอิญมีธุระด่วน
ว่าจะใช้มือถือโทรไปหา เค้าเอามือถือติดตัวไปด้วย
เครือข่าย D-tac ทั้ง 2 เครื่อง

ไม่เคยใช้ ไม่รู้จะใช้ได้หรือเปล่า
ต้องกดรหัสอะไร หรือต้องทำอย่างไร
รบกวนด้วย---ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ HyperX

• *
เค้าต้องเปิด roaming ก่อนอ่ะครับ ถึงจะโทรเข้ามือถือเค้าได้ ส่วนวิธีการโทรก้อไม่มีอาราย ก้อกดโทรออกเบอร์เค้าปรกติ ระบบมันก้อจะทำการ roaming ให้เองอ่ะครับ

ออฟไลน์ DS

• มุ่งมั่น ทำให้มัน.....มีทั้งแสงและเสียง
  • Super Star.
  • **
ขอบคุณมาก มาก ครับ
คงต้องรอให้เค้าโทรกลับมาแล้วหละ