ผู้เขียน หัวข้อ: ดูฟรีทีวี วิธีไหนให้ภาพดีที่สุด  (อ่าน 1326 ครั้ง)

ออฟไลน์ อูฐ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • Total likes: 0
ดูฟรีทีวี วิธีไหนให้ภาพดีที่สุด
« เมื่อ: 25 กันยายน, 2008, 10:57:01 PM »
หลังจากที่ลองกับดาวเทียมหลายดวง    สำหรับเพื่อนๆ ที่ต้องการดู ฟรี ทีวี  ให้ได้ภาพดีทีสุด  ลืมไปเลย เรื่องเสาอากาศ น่ะครับ  วิธีที่ดีสุด   คือ ดูผ่านดาวเทียม  ในค่าย  thai com  c brand  เท่านั้นคับ  ที่ให้ได้ภาพที่ดีที่สุด        ถึงแม้ว่าดูผ่านเคเบิลหรือ  ด่าว  ของ  ยุบีซี และ astv ซึงเป้น  ku brand ดูฟรีทีวี ภาพ ก็สู้ดูผ่าน  c brand   ไม่ได้อ่ะครับ  สำหรับ ใครทีมีบ้านใหม่   ไม่ต้องคิดเรื่อง  เสาอากาศ อ่ะครบ   ใส่จานดาวเทียม บวก กล่อง  แพงกว่านิดหน่อย   กล่องก็มีหลายยี่ห้อน่ะครับ  เลือกทีมี  component out   s video out น่ะคับ  ผมเองหมดเงินค่ากล่อ งดาวเทียมหลายกล่อง  ยอมรับเลยว่าแต่ล่ะกล่องภาพไม่เหมือนกัน ครับ      และยูบีซี  ไม่มีทางสู้  thai com  c brand ในแง่ของ free tv  แน่นอนครับ   แต่ผมไม่มีความรุ้ อธิบายในแง่วิชาการน่ะครับ         สายสัญญาณ ดาวเทียม  ใช้   canarre    belden  comscrope  ครับ  รับรองลืม  เสาอากาศ และ   ยูบีซี  ไปเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 กันยายน, 2008, 11:07:56 PM โดย อูฐ »