ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศ " โปรดฟังอีกครั้ง "  (อ่าน 14071 ครั้ง)

ออฟไลน์ อูฐ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
ประกาศ " โปรดฟังอีกครั้ง "
« เมื่อ: 07 กันยายน, 2008, 08:52:01 PM »
เนื่องจาก ขณะนี้ สถานะกราณ์ บ้านเมืองเกิดความสับสน วุ่นวาย แตกแยกทางความคิด คนไทยเริ่มไม่สามัคคี่กัน  เลยเป็นเหตุ ทำให้เกิดความสับสนวุ่นวายสู่ วงการ โฮมเธียเตอร์ของพวกเรา  ขณะนี้ความสับสนที่เกิดขึ้นต้องการผู้นำที่มีสายตาอันดีเยี่ยม  ความสับสนที่เกิดขึ้นว่า  ตกลง samsung  series 5  กับ  samsung  series 6  มันต่างกันอย่างไง   ถ้าขาดผู้ที่มีวิสัยทัศน์ที่ดีอย่าง คุณ หมอทีเจ  ผู้ซึ่งจะให้ความกระจ่างว่า  ทีวี สองตัวนี้ต่างกันอย่างไร  ดังนั้น ท่านผู้นำ ที่คณะปฏิวิติแห่ง htg2 เป็นผู้แต่งตั้ง จงรีบมาชี้แจงให้สมาชิกทราบหน่อยว่า   สรุปแล้วทั้งสองรุ่นต่างกันอย่างไร  รีบมารายงานตัวก่อน ที่จะทำให้บ้านเมืองสับสน วุ่นวายมากกว่านี้   จบรายงาน ........        โปรดฟังอีกครั้ง   ขอให้คนไทยทุกคนจงตั้งใจฟังผู้นำเราให้ดี

ออฟไลน์ Udomchai

Re: ประกาศ " โปรดฟังอีกครั้ง "
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 กันยายน, 2008, 09:23:08 PM »
ตกใจหมดเลยครับ นึกว่าได้เลือกตั้งกันใหม่แล้ว

ออฟไลน์ tooss

• (TOO)
  • นกน้อย...ทำรังแต่พอตัว (",)
Re: ประกาศ " โปรดฟังอีกครั้ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 กันยายน, 2008, 10:28:32 PM »
โห....พี่อูฐเล่นเอาผมตกจายหมดเลย.... :black_eye
มารอฟังคำตอบด้วยครับ :)

ออฟไลน์ อูฐ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 กันยายน, 2008, 11:23:14 PM »
คำเตือน

สมาชิก ซีรีย์ห้า   โปรดฉีดวัคซีนป้องกันไวรัส ก่อนที่อ่านบทวิจารณ์ของท่านผู้นำหมอ ทีเจ เพราะอาจมีไวรัสแพร่กระจายให้เปลี่ยนซีรีย์หก

โปรดฟังอีกครั้ง

ออฟไลน์ หมี

• สมาชิกรุ่น Classic .
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 กันยายน, 2008, 11:40:46 PM »
 ;D  รอติดต่อ

ออฟไลน์ RAK

• Super Star
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 กันยายน, 2008, 11:49:14 PM »
ปูเสื่อรออ่าน....คร๊าบ  ^-^

ออฟไลน์ BBOY

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 กันยายน, 2008, 09:34:24 AM »
สนใจครับ รอฟังด้วยคน   ;)

ออฟไลน์ หมอทีเจ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 กันยายน, 2008, 09:42:12 AM »
ท่านเสี่ยอูฐก็เล่นซะ  ผมอ่านแล้วขนลุกเลย อิ อิ  
ตอนแรกก็คิดว่าคงไม่แตกต่างกันนักสำหรับ Plasma Samsung series 5 กะ 6 เนี่ย  ซื้อเพราะกรอบมันแท้ ๆ เลยตัว 6 กรอบแดงเข้ม ๆ เข้ากะผ้าม่านกำมะหยี่ของห้องผมเลย  ตัดสินใจซื้อโดยไม่ได้เคยลองดูของจริงเลยด้วยเพราะมันก็ยังไม่เห็นมีโชว์ที่ไหนเลย  ตัดสินใจตามท่านเสี่ยอูฐโดยแท้เลย
ขอยืนยันว่ากรอบสวยมาก  แดงแก่ก่ำโกเมนเอกเลยง่ะ  และติดฝุ่นน้อยกว่าตัว 5 เพราะเหมือนเป็นอะคริลิกใสเคลือบอีกชั้น  สวยมาก  และที่สำคัญเนื้อจอไม่เหมือนตัว 5 นะครับ  มันและลื่นกว่าเช็ดง่ายกว่า
พอเปิดปั๊บไฟแดงด้านมุมขวาล่างสี่ห้าจุดไล่ติดขึ้นมา  โอวสวย  พออีกสัก 10 วินาที่ค่อย ๆ ไล่กันดับลงไป โอว คลาสสิก
ภาพนี่ขอบอกว่าดำลึกกว่าเดิมมาก  มิติด้านลึกเยี่ยมมาก  สีสันเข้มข้น อิ่มมมมมมมมมมมงาม  แทบไม่ต้องปรับอุณหภูมิสีเลยก็ดีมากแล้ว  ค่าที่ปรับไว้กับตัวเก่าเอามาใช้จะติดแดงทันทีต้องลดลง  เปิด The Golden Compass กะ Vantage Point แผ่นโคลนทั้งคู่  ภาพออกมาขนาด jaw dropping  and breath taking  ผมว่าต่อให้ Sony CRT 38 นิ้วตัวเก่าที่ผมเคยดูก็ไม่กินน่ะ  ผมไม่กล้าเทียบกะ Kuro เพราะมันไม่เคยมาอยู่ในห้องผม  แต่กล้าพูดว่าไม่กินตัวนี้แบบขาดลอยแน่นอน  ถ้าปรับดี ๆ แล้ว Kuro เกิดปรับไม่ดีก็มีร้องไห้ได้  และพอเหลือบเห็นราคาก็ยิ่งไปกันใหญ่  ถือได้ว่าถูกมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก
เพิ่งเคยเห็น Plasma ที่ให้ภาพได้เหมือน CRT ก็ตัวนี้แหละ  ใครกำลังอยากได้รีบหาด่วน  คุณภาพเหลือรับประทานจริง ๆ
เอ ไวรัสจะไปถึงไหนหนอ  ใครไม่อยากเสียตังค์อย่าไปดูตัวนี้เด็ดขาด  แต่ถ้าอยากเสียตังค์แล้วไม่รู้จะไปหาดูที่ไหนก็โทรหาได้นะครับถ้าว่างยินดีต้อนรับ

ออฟไลน์ หมี

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08 กันยายน, 2008, 09:51:03 AM »
อ่านจบ เดี๋ยวมีคนว่า พี่หมอเราเปิดขาย plasma อีกแย่เลย อิอิ

ออฟไลน์ yai-united

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 08 กันยายน, 2008, 10:15:24 AM »
แล้วอย่างนี้ซี่รีย์ 7 จะไปถึงไหนครับเนี่ย ได้ข่าวว่าใก้ลจะคลอดแล้ว
รอเก็บตังค์แล้วเจอกันแน่ๆ (แหมจัดซี่รีย์เหมือนรถ BMW เลยนะ)  :drive1

ออฟไลน์ cinemania

• Back to Cinema
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08 กันยายน, 2008, 10:36:19 AM »
เห็นรีวิวย่อย ๆ แล้วน้ำลายหก  0)]
เทคโนโลยีวิ่งเร็ว จริง ๆ ครับ ....

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 08 กันยายน, 2008, 10:50:55 AM »
ถ้า series 7 มาสงสัยเปลี่ยนอีกรอบ อิ อิ  เพราะตัว 6 นี่มีเพื่อนจองไว้แล้วล่ะ แถมสั่งด้วยว่าให้รักษาไว้ให้ดี ๆ นะ 

ออฟไลน์ johnny_kk

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 08 กันยายน, 2008, 11:00:31 AM »
อ้างถึง
และพอเหลือบเห็นราคาก็ยิ่งไปกันใหญ่  ถือได้ว่าถูกมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ที่ว่าถูกนะเท่าไรครับอาจารย์

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 08 กันยายน, 2008, 02:40:15 PM »
ไม่อยากโพสท์ราคาในนี้นะครับ  ลอง PM ถามเสี่ยอูฐผู้สรรหาของดีราคาถูกมาให้ได้ครับ

ออฟไลน์ CP

• สมาชิกอาวุโส
  • My Porsche Boxster Spyder
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 08 กันยายน, 2008, 04:02:29 PM »
แหะ...แหะ...รูปลักษณ์ ระหว่าง ซีรี่ย์ 5 กับ ซีรี่ย์ 6

ซีรี่ย์ 6 กินขาด ด้านรูปลักษณ์ภายนอก ขอบจอโดยรอบ ดูสวย สีทับทิม ทูโทน

มี 4 HDMI Input ...ด้านหลังเครื่อง 3 Input และด้านข้าง 1 Input

Remote รุ่นใหม่ แตกต่างจากซีรี่ย์ 5

สำหรับภาพสี ตามความคิดเห็นของคุณหมอทีเจ ทุกประการ

อุ..อุ..เห็นทีว่า คงจะต้องปล่อย ซีรี่ย์ 5....สำหรับผู้ที่จนใจซะแล้วซิคร๊าบบบบบ!!!!!

ออฟไลน์ Gussman

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 08 กันยายน, 2008, 04:18:36 PM »
ขอแวะมาแอบเชียร์ Series6 แบบออกนอกหน้านะครับ เพราะใช้อยู่ ไม่มีผิดหวังเลย  d_d

ออฟไลน์ อูฐ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 08 กันยายน, 2008, 04:45:33 PM »
ลืมไป คณะ ปฏิวัติของ htg2  ต้องขอขอบคุณ น้อง supasit ที่ช่วยเป็นธุระ หาสินค้าให้ครับผม  คำนับ ให้ครับ

ส่วนเรื่องราคา เพื่อป้องกันระบบการค้าเสีย  ให้อยากรู้ราคา  pm  ถามคุณ  supasit ล่ะกัน

ตอนแรกอ่าน spec เห็นเหมือน ๆ กับ ซีรีย์ห้า    แต่ตอนนี้ยืนยันว่า  ทั้งรูปร่าง  และ  คุณ ภาพ  เหนือกว่าแน่นอน ทุกกรณีครับ

ผู้นำของเราหมอทีเจ บวกกับ กลุ่ม thai dvd .net ทำเอา samsung ปั่นป่วน   แจ้งให้ทราบเลยว่าตอนนี้มีร้านค้าเริ่มแย่งของกัน  และไม่มีสินค้าในท้องตลาดอีกนาน ใครหาของได้อย่าเพิ่งเกี่ยงราคาเลยครับ เอาของไว้ก่อนครับ

ขอบจอรุ่นนี้   เซ็กซี่ จิง ๆ  ผมชอบมากเลย   รีโมท ก็มีไฟสว่างดี และตัวใหญ่  เหมาะกับคนแก่อย่างผมครับ

ออฟไลน์ Mark

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 08 กันยายน, 2008, 07:40:47 PM »
ขออนุญาตเสริมคุณหมอกับคุณอูฐ
ถูกใจกับรีโมทตัวนี้เช่นกันครับ ดูดีผิดคาดจริง ๆ
 :secret

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 08 กันยายน, 2008, 10:28:38 PM »
รีโมทเหมาะสำหรับคนแก่  แหม พูดจาหยาบคายจังเสี่ยอูฐ  เขาต้องว่าเหมาะกับผู้มีประสบการณ์สูงสิท่าน  คำว่าแก่มันแสลงนะจ๊ะ นะจ๊ะ

ออฟไลน์ หมี

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 08 กันยายน, 2008, 11:22:38 PM »
ภาพมันแหล่มจิงๆ ครับ  รูปโฉมก็สวยงาม  c)

ออฟไลน์ draftboy

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 08 กันยายน, 2008, 11:30:49 PM »
ขอดูรุป ss ภาพที่ได้ได้มั้ยคับ ไม่มีวางโชว ที่ไหนไม่รู้จะหาดูจากไหน - -
ขอบคุนคับ

ออฟไลน์ eyeshield21

• เซนะ
  • not for sale but for love
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 08 กันยายน, 2008, 11:37:23 PM »
งั้นเอารูปที่ถ่ายรีโมทอีกมุมมาโชว์บ้างครับ
พฤหัสนี้พี่ตู่แวะมาที่บ้านคงต้องให้ดูซะหน่อย :D
เด๊่ยวกลับไปขาย 550 อีกคนนึง ;D

ออฟไลน์ อูฐ

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 08 กันยายน, 2008, 11:57:11 PM »
พี่ตู่มา กทม   โทรหากันบ้าง  เพื่อน ๆ   จำหน้ากันไม่ได้แล้ว กินก๊วยเตี๊ยว ซักมื้อ

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 09 กันยายน, 2008, 12:29:59 AM »
อยากเหน ps50a650 เวลาดูหนัง dvd hidef จังคับ พี่ๆ ถ่ายมาให้ดูหน่อยสิคับ
ของผมเองสั่งไปแล้ว ได้วันที่ 20 แหนะ อีก 2 อาทิตแหนะ
จะลงแดงตาย แล้ว ภาพก็ไม่เคยเห็น แงๆ

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 09 กันยายน, 2008, 12:40:04 AM »
พี่ตู่มา กทม   โทรหากันบ้าง  เพื่อน ๆ   จำหน้ากันไม่ได้แล้ว กินก๊วยเตี๊ยว ซักมื้อ

ผมแวะช่วงกลับมาจากทำงานแล้วจะกลับ นว.ต่อเลยน่ะครับ กำลังหาโปรแกรมนัดเจอกันอยู่ครับ ที่ผ่านๆมามีงานเข้าตลอดไม่ได้ว่างเว้นเลย ขออภัยเพื่อนๆสมาชิกทุกๆท่านด้วยครับ...

ออฟไลน์ robyrd

• OmG! อัพมากไปแล้ว _"!
    • What's Up Bangkok
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 09 กันยายน, 2008, 09:31:18 AM »
เรียนถามพี่ๆ

หากไม่ติดเรื่องราคา ว่ากันด้วยภาพล้วนๆ เมื่อเทีัยบกับ Pana PY800 พี่ๆมีความคิดเห็นว่าอย่างไรครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ หมี

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 09 กันยายน, 2008, 09:34:50 PM »
ถ่าย คร๊อบ ย่อ ไม่ได้เพิ่มสี แต่ก็ไม่เหมือนที่ตาดูนะครับ
จากเครื่องดีวีดี สายแถม  :shutup

ออฟไลน์ หมี

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 09 กันยายน, 2008, 09:35:59 PM »
ภาพใกล้เคียงกับตาดู แต่ยังไม่เหมือนดูด้วยตา ภาพสวยกว่านี้   :D

ออฟไลน์ หมี

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 09 กันยายน, 2008, 09:38:03 PM »
จากเครื่อง DV400 สายแถม เข้า 3808 สายแถมเช่นกันเข้า A650

เชื่อว่าพอเปลี่ยนดีวีดีและสายใหม่ภาพน่าจะแจ่มกว่านี้อีกเยอะ

ลืมไป DV400 เลือกปล่อย 480i เข้า 3808 แล้วอัพเป็น 1080P นะครับ

ออฟไลน์ RAK

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 09 กันยายน, 2008, 10:02:35 PM »
ว๊าว....อิจฉา ท่านหมี 1080p ริมแดง อิ อิ  d_d

ถ่ายภาพได้จ๊าบเหมือนเดิม  O0

ออฟไลน์ TONSON

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 10 กันยายน, 2008, 01:23:04 AM »
 :secretภาพที่ได้ชัดแจ่มแหล่มจริง :clap

ออฟไลน์ อูฐ

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 10 กันยายน, 2008, 01:46:57 AM »
ตอนแรกว่าจะไม่อยากโพสเขียนความรู้สึกที่ได้ใช้มัน   เพราะกลัวหาว่าเป็นคนขาย samsung  ทั้ง ๆ ที่ผู้บริหาร samsung ไม่ยอมให้ราคาที่ดีแก่ผม  ผมเลยต้องให้น้อง ๆ ในนี้ช่วยหาซื้อให้  แต่เมื่อคืนนั้งลองเล่นกับมันแบบเต็มรูปแบบ  ประมาณ สี่ ชั่วโมง  นั่งปรับค่ำต่าง ๆ   ทั้ง ๆ ที่ยังไม่เบริน์ ดีเลย      ผมเป็นคนหนึ่งที่ป่าวประกาศว่าอ่านจาก สเปคมัน น่าจะเหมือนกับ ซีรีย์ห้า  อาจจะต่างกันเฉพาะขอบจอ  แต่เอาเข้าจริง  ผมต้องตะลึงครับ  ดูแรก ๆ อาจดูเหมือนดีกว่าเล็กน้อย  คือสีดำ ดำลึกกว่า  สีแดง สดกว่าอย่างชัดเจน  แต่พอ ตั้งใจดูแบบทดสอบมัน    โอโฮ้  ภาพมันดีกว่าเยอะเลย  เมนูในหลายคำสั่งมีมากกว่า  ภาพ แน่นอนเลยว่า คอนทราส์ดีกว่าเยอะ   ผมต้องลด ค่า sharpness และ contrast ลงจากที่เคยตั้งใน ซีรีย์ห้า   และที่เห็นเด่นชัดคือเนื้อจอ  จากซีรีย์ ห้า ที่เราเวลาดูใกล้ ๆ  หนึ่ง ถึง สองเมตร จะเห็นรอยขยัก ขยุมขยิม แต่ถ้าดูไกล ๆ จะไม่เป็น   กับตัวนี้ ดูใกล้ก็ไม่เป็น  ไม่ต้องแนะนำให้ดูไกลเลย   สีดำ ดีมาก ๆๆๆๆ      สีแดง เคยเป็นจุดอ่อน ของ samsung ตัวนี้แก้ไขมาดีเยียมและก็ยังไม่ดีเลิศน่ะ  ต้องปรับ อุณหภูมิสีช่วยหน่อย  และที่น่าทึ่งที่สุด คือความเป็นสามมิติ  ตัวนี้ภาพหลุดลอยออกมาสวยมาก ๆๆ      อาจเกิดจากเนื้อจอทีต่างกันหรือป่าว    ผมมีความรู้สึกว่าเนื้อจอสองรุ่นน้ไม่เหมือนกัน  แค่ความรู้สึกน่ะ  ไม่มี สเปคยืนยัน   และการที่ใช้ขอบเป็นกระจกแดง ใส ทำให้เวลาปิดไฟและเปิดไฟ led เป็น แอมเบี๊ยนไลท์ดู  ทำให้ ภาพลอยออกมาแบบเด่นชัดมาก ๆ   อาจจะเกิดจากจิตวิทยาในการมอง  แนะนำ ให้ลองดูครับ   จะติอยู่เรื่องเดียว เรื่องเฉดสี  ซึ่งต้องปรับที่ อุณหภูมิสีแก้  ผมไม่ชอบปรับตรงนี้ ปรับทีไร เละทุกที   และค่าที่ใช้อยู่กับ ซีรีย์ห้า  มาใช้กับตัวนี้ ก็ต้องแก้ค่าใหม่น่ะ  โดยเฉพาะ ค่า r  และ ค่า  b  แต่ผมใช้ค่า โรงงานไปก่อน  ไว้รอให้เซียนเก่ง ๆ มาช่วยปรับอีกที  และที่น่าแปลกใจ ผมรู้สึกว่า samsung ไม่เคยหยุดนิ่งเลย  ค่า default ที่ตั้งมาจากโรงงาน ค่อนข้างดีมาก  จากที่สมัยก่อน  เปิดมาทุกเครื่องต้องตั้งใหม่ทุกเครื่อง  แสดง ว่า ฝ่ายผลิต เริ่มสนใจต่อการตั้งค่าก่อนส่งมอบลูกค้า    ตัวนี้ได้สายไฟดี บวก dreampower  ผมว่า pana และ kuro  กินมันไม่ลงอ่ะ         โม้ไปหรือป่าว ก็ไม่รู้  รู้แต่ว่าผมสั่งตัวที่สองไปแล้ว  รอของอยู่    โปรดฟังอีกครั้ง                โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านด้วยครับ   เด็กและสตรีมีครรภ์ไม่ควรอ่านน่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 กันยายน, 2008, 03:13:58 AM โดย อูฐ »

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 10 กันยายน, 2008, 07:59:42 AM »
จากเครื่อง DV400 สายแถม เข้า 3808 สายแถมเช่นกันเข้า A650

เชื่อว่าพอเปลี่ยนดีวีดีและสายใหม่ภาพน่าจะแจ่มกว่านี้อีกเยอะ

ลืมไป DV400 เลือกปล่อย 480i เข้า 3808 แล้วอัพเป็น 1080P นะครับ

โห!  :o  ชัดแจ๋วขนาดนี้ไม่ต้องเสียกะตังค์เล่น Bluray แล้วหละครับ.... 0)]

ออฟไลน์ หมี

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 10 กันยายน, 2008, 08:55:27 AM »

โห!  :o  ชัดแจ๋วขนาดนี้ไม่ต้องเสียกะตังค์เล่น Bluray แล้วหละครับ.... 0)]

ผมก็ยังไม่คิดจะ bluray ตอนนี้ เพราะราคาแผ่นยังแพงอยู่  ;D

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Super Star.
    • Sanguan Electric
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 10 กันยายน, 2008, 08:58:58 AM »

ยังไม่แน่นะพี่ตู่ ต้องลองดูหนังธรรมดาครับ ถ้าเป็น Animation มันมักจะสวยทุกเรื่องครับ อย่างที่ผมเล่น mkv หนัง animation ที่ถูกริบมาเป็น 720P โดยใช้บิทเรทต่ำๆ ภาพยังสวยเลยครับ

สงสัยต้องให้ท่านหมี แคปเจอร์ภาพที่ฉายหนังธรรมดามาให้ดูอีกรอบ อิอิ ถ้ายังสวยอยู่ ก็ยัีงไม่ต้อง Go Blue แต่ผมว่าแตกต่างแน่นอน
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ eyeshield21

• เซนะ
  • not for sale but for love
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 10 กันยายน, 2008, 09:05:45 AM »

ยังไม่แน่นะพี่ตู่ ต้องลองดูหนังธรรมดาครับ ถ้าเป็น Animation มันมักจะสวยทุกเรื่องครับ อย่างที่ผมเล่น mkv หนัง animation ที่ถูกริบมาเป็น 720P โดยใช้บิทเรทต่ำๆ ภาพยังสวยเลยครับ

สงสัยต้องให้ท่านหมี แคปเจอร์ภาพที่ฉายหนังธรรมดามาให้ดูอีกรอบ อิอิ ถ้ายังสวยอยู่ ก็ยัีงไม่ต้อง Go Blue แต่ผมว่าแตกต่างแน่นอน

ไว้พรุ่งนี้พี่ตู่มาจะเปิดให้ชมครับ ภาพยังไม่ปรับอารัยมากมายน่าจะพอได้แนวๆ
แต่ดูจาก file Hidef ก็อลังการมากแร้วล่ะครับ  K)

ออฟไลน์ YOE

• The truth is out there
  • like.no.other
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 10 กันยายน, 2008, 09:21:51 AM »
เห็นด้วยกับพี่ป้อปนะ  เสี่ยหมี ถ่ายรูปจากหนังที่ใช้คนแสดงมาดูโหน่ยยย :)
The Best damn Life.

ออฟไลน์ หมี

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 10 กันยายน, 2008, 09:28:25 AM »
เห็นด้วยกับพี่ป้อปนะ  เสี่ยหมี ถ่ายรูปจากหนังที่ใช้คนแสดงมาดูโหน่ยยย :)

ที่ผมไม่ถ่ายไม่ใช่อะไร แผ่นแท้ที่เป็นหนังคนผมไม่มี เพราะสะสมแต่หนังการ์ตูน  :D
ไว้เดี๋ยวคืนนี้จะถ่ายคนมาให้ดู  และต้องบอกก่อนว่าแผ่น DVD-R  แถมเป็น Z3 เช่ามาก๊อป   ^-^

ที่แน่ๆ ตอนนี้ เรื่องสีดำ กับแสง ผมว่าสูสีกับ DA32 ตัวเดิมเลย  ส่วนเรื่องสีกับความละเอียด สัดส่วนความตรงของเส้น นี้กินขาดเห็นๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 กันยายน, 2008, 09:38:12 AM โดย W!! »

ออฟไลน์ Lukjeab's Daddy

• Lukjeab Hi Fi
  • รักวัวให้ผูก รักลูกให้ซื้อเครื่องเสียงให้ลูกฟัง
    • Lukjeab Hi Fi
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 10 กันยายน, 2008, 09:40:13 AM »
ss พัฒนาต่อไป  :showoff ผมรอ series 8  ;D

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 10 กันยายน, 2008, 09:44:34 AM »
ถามหน่อยดิคับ ถ้าใส่ dream power เข้าไปใน ss50a650 ตัวนี้
ภาพจะขึ้นกว่าเดิมแค่ไหนอ่ะคับ ขอบคุนคับ

ออฟไลน์ หมี

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 10 กันยายน, 2008, 09:53:51 AM »
ss พัฒนาต่อไป  :showoff ผมรอ series 8  ;D

2 ประตู พอนั่งเหรอครับ  ;D

ออฟไลน์ YOE

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 10 กันยายน, 2008, 10:00:07 AM »

ที่ผมไม่ถ่ายไม่ใช่อะไร แผ่นแท้ที่เป็นหนังคนผมไม่มี เพราะสะสมแต่หนังการ์ตูน  :D
ไว้เดี๋ยวคืนนี้จะถ่ายคนมาให้ดู  และต้องบอกก่อนว่าแผ่น DVD-R  แถมเป็น Z3 เช่ามาก๊อป   ^-^

ที่แน่ๆ ตอนนี้ เรื่องสีดำ กับแสง ผมว่าสูสีกับ DA32 ตัวเดิมเลย  ส่วนเรื่องสีกับความละเอียด สัดส่วนความตรงของเส้น นี้กินขาดเห็นๆ

แล้วหนัง av ที่นายสะสมไว้ล่ะ ใช้อันนั้นก้อได้นะ ;D ;D

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 10 กันยายน, 2008, 10:43:07 AM »
คุณพ่อลูกเจี๊ยบไม่รอ series 9 ไปเลยละครับ  อิ อิ แซว
เชียร์ cap หนัง AV มาโชว์เลยท่านหมี
ท่านหมีเอาภาพจาก series 6 มาโชว์อย่างนี้  สุดยอด  ถ่ายรูปเก่งจัง  แอบไปเอา blu -ray มาฉายแล้วถ่ายโชว์หรือเปล่านี่  สวยจัง
ถึงต่างก็ไม่เยอะหรอกครับท่าน  แต่ DVD ดี ๆ นี่ motion กิน blu-ray แน่นอนครับ  เพราะผมดู blu ทีไรปวดหัวทุกทีกะไอ้ motion ของมันนี่

ออฟไลน์ GUEST

• *
  • อยากให้รู้
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 10 กันยายน, 2008, 06:33:34 PM »
ยืนยันอีกคนครับสำหรับภาพที่ได้ดำดีจริง ๆ คมชัดยิ่งเล่น file mkv แล้วด้วยภาพที่ได้สุด ๆ จริง ๆ ครับ  ผมเปิดกว่า 200 ชัวโมงแล้วครับ
พลังมีไว้ใช้ ไม่ได้ไว้บ้า

ออฟไลน์ supasita

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 10 กันยายน, 2008, 06:56:04 PM »
ยืนยันหลังจากได้ลองมาหลายชั่วโมง
ภาพแจ่มมากๆเลยครับ
เอามาต่อกับ BLUE RAY สุดยอดมาก
แต่ตอนนี้หาเครื่องที่ไหนๆก็ไม่มี 
 ใครเจอที่ไหนราคาไม่แพงมาก ก็ซื้อได้เลยนะครับ
ช่วงนี้หาได้แต่ LCD  SERIES 6  ถ้าใครสนใจก็โทรมาถามได้ครับ

ออฟไลน์ หมี

• *
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 10 กันยายน, 2008, 09:18:16 PM »
 ^-^  ถ่ายยากมาก กว่าจะเจอช็อตที่ pause แล้วชัด  :D
ntsc

ออฟไลน์ หมี

• *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 10 กันยายน, 2008, 09:19:46 PM »
Pal   
เพิ่งเปิดแผ่น pal ภาพสวยกว่า ntsc มากมาย  :o

ออฟไลน์ หมี

• *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 10 กันยายน, 2008, 09:45:46 PM »
ติดใจภาพ pal   :)
ต้องลองไปดูด้วยตาตัวเอง จะได้ชัวว์นะครับ  :D
ภาพขนาด 50 นิ้ว ผมว่าได้เท่านี้ก็ดีมากแล้วอ่ะ
เพราะอย่าลืมว่าภาพที่ผมถ่ายมาจากเครื่อง DVD ไว้คราวหน้าจะเอาไฟล์จาก MKV มาให้ชม

ออฟไลน์ อูฐ

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 10 กันยายน, 2008, 10:03:42 PM »
เส่ยหมี  ถ่ายภาพสวยจัง    แต่ผมอยากได้ ภาพ av อ่ะ    คนใช้เครื่องรุ่นนี้เยอะจัง สงสัยไม่ต้องวางตามห้างแล้ว  เดี่ยวจะโพสไปขอค่าโฆษณากับเกาหลีซะหน่อย  พี่หมอ ชอบปล่อยไวรัส  ทำวงการปั่นป่วนอีกแล้ว

ออฟไลน์ หมี

• *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 10 กันยายน, 2008, 10:09:42 PM »
เส่ยหมี  ถ่ายภาพสวยจัง    แต่ผมอยากได้ ภาพ av อ่ะ    คนใช้เครื่องรุ่นนี้เยอะจัง สงสัยไม่ต้องวางตามห้างแล้ว  เดี่ยวจะโพสไปขอค่าโฆษณากับเกาหลีซะหน่อย  พี่หมอ ชอบปล่อยไวรัส  ทำวงการปั่นป่วนอีกแล้ว

สวยเกินจริงป่ะคับ  K] 
ภาพแบบนั้นเกรงว่า วันนี้ลงวันหน้าไม่เห็นชื่อผมจากบอร์ดซะล่ะ  :cold

ต้องโย ถึงจะเป็นเทพด้าน AV  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 กันยายน, 2008, 10:11:37 PM โดย W!! »

ออฟไลน์ หมี

• *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 10 กันยายน, 2008, 10:20:33 PM »
แถมอีกรูป ใหญ่ขึ้นมาอีกหน่อย   :hehe

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 10 กันยายน, 2008, 10:49:07 PM »
ภาพสวยจิงๆ หุหุ
ไม่เสียแรง ที่กัดฟันหวดไป ^^

ออฟไลน์ JILL

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 11 กันยายน, 2008, 09:14:08 AM »
กำหมี ชัดเกินไปป่ะเห็นหัวสิวเยย  อิอิ

ออฟไลน์ YOE

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 11 กันยายน, 2008, 01:37:38 PM »
อยากดูเอวี K)

ออฟไลน์ หมี

• *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 11 กันยายน, 2008, 02:22:07 PM »
เมื่อตะกี้ลองเปิด MKV แต่ผ่านแค่สาย VGA  :D 
ภาพก็ยังดีกว่าดีวีดี  :)

ออฟไลน์ หมี

• *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 11 กันยายน, 2008, 06:02:50 PM »
อยากดูเอวี K)

จัดไป  2f 

MKV  สาย DVI-HDMI ไม่มี นี้เลยใช้ VGA ไปก่อน

ออฟไลน์ หมี

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 11 กันยายน, 2008, 06:05:27 PM »
เห็นไฟล์ MKV แล้วยังไม่ต้องไปเล่น bluray ก็ได้ โคตรชัด
A650 ไม่มีขี้กลาด อย่างที่ใครๆ เข้าใจ
ดูด้วยตาตรงแสงมืดๆ จะดีกว่าในภาพ

ออฟไลน์ หมี

• *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 11 กันยายน, 2008, 06:07:52 PM »
ปกติดูกับ จอคอม SS 22 นิ้วยังไม่ขนาดนี้  :o

ออฟไลน์ หมี

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 11 กันยายน, 2008, 06:10:04 PM »
ลองขยายใหญ่อีกหน่อย

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 11 กันยายน, 2008, 06:23:52 PM »
โพสท์ใหญ่เลย  รอดู AV อยู่นะ เมื่อไหร่จะโพสท์อ่ะ