ผู้เขียน หัวข้อ: CD ที่นำมาลดในงาน BKK Audio/Video Show 2005 ลดราคาจริงเร้อ!  (อ่าน 2226 ครั้ง)

ออฟไลน์ Stone Cold

เมื่อวานไปทำธุระแถวรัชดาฯ เลยชะแว้ปเข้าไปในงานซะ เจ้ากรรมลืมเอาบัตรเข้างานไปด้วย จอดรถไว้ที่โรบินสัน เพราะกลัวไม่มีที่จอดที่รร. ดึกแล้ว (เด๋วเป็นอันตรายกับคนอื่น :D) รีบๆเดินดีกว่าแต่เข้าได้แค่ชั้น 3 กับ 6 เลยได้เสียเงิน ได้แผ่นติดไม้ติดมือมา 6 แผ่น คิดว่าลดราคา แต่ไหงเป็นงี้ไปได้  :'( :'( :'( :'( :'(
บางแผ่นแพงกว่าในเว็ปอีก ส่วนแผ่นที่เจ็บใจคือ Belafonte กับ The Benoit (ซื้อพร้อมกับ Dave's True Story ชุดแรก (แผ่นทอง  ::) อิ อิ) อันนี้ถูกกว่าในเว็บ 42 บาท) ที่ Bangkok Hi-Fi แต่ Belafonte กับ The Benoit แพงกว่าที่ Cap ตั้ง 238 แหน่ะ ทำไม ทำไม ทำไม ทำไม  :'( :'( :'( ส่วนที่ Cap บางแผ่นในเว็บ 465 บาท ไปขายซะ 500 บางร้าน 600 เข้าไปนั่น  :'( :'( :'( อย่างงี้ ไม่ซื้อแผ่นแท้แล้ว  >:( >:( >:(

Re: CD ที่นำมาลดในงาน BKK Audio/Video Show 2005 ลดราคาจริงเร้อ!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 กรกฎาคม, 2005, 07:53:34 AM »
ขอเพิ่มอีกอัน  >:( Take' Dake' ในเว็บแค่ 6 ร้อยกว่าๆ ไปขายกัน 900-1000 บาท ดูสิ  >:( โกรธๆๆๆๆ

ออฟไลน์ Lukjeab's Daddy

• Lukjeab Hi Fi
  • Superstar...
  • Total likes: 0
  • รักวัวให้ผูก รักลูกให้ซื้อเครื่องเสียงให้ลูกฟัง
Re: CD ที่นำมาลดในงาน BKK Audio/Video Show 2005 ลดราคาจริงเร้อ!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 กรกฎาคม, 2005, 08:09:54 AM »
ในเวปเขาลดค่าเสี่ยงต่อการสูญหายให้มั๊งครับ ของผมกำลังจะหายไปแล้วมั๊ง 1200 แน่ะ

ออฟไลน์ One Man

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 กรกฎาคม, 2005, 08:21:17 AM »
เมื่อวานก็ไปมาครับราคาแผ่นผมว่าไม่ได้ถูุกกว่าข้องนอกเท่าไร :) เพียงแต่มีให้เลือกมากหน่อย  ::)ผมยังไม่ได่มาสักแผ่น ::)เลย

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 กรกฎาคม, 2005, 09:27:48 AM »
บางครั้งต้องดูเบอร์ด้วยครับว่าแผ่นผลิตที่เดียวกันหรือเปล่า

อย่าง Belafonte มีตั้งหลายรุ่นให้เลือกซื้อนะครับ  ::)
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

ออฟไลน์ xthaix

• Total likes: 1
  • *** ความกลมกลืนของสิ่งที่แตกต่าง ***
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 กรกฎาคม, 2005, 10:32:08 AM »
คุณแนน ต้องดูหน้าปกและรายละเอียดชัดๆ ครับ ถ้าเหมือนกัน 100% ก็เทียบราคาได้เลย (ที่จริงราคาแต่ละร้านแตกต่างกันบ้างนิดหน่อยครับ) อย่างที่คุณ Golf บอกแระครับ บางอัลบั้มผลิตออกมาหลายแหล่ง หลายเทคนิค อัลบั้มเดียวกัน มาสเตอร์เดียวกัน แต่ผลิตจากคนละที่คนละประเทศก็ยังให้คุณภาพแตกต่างกันเลยครับ เหมือนแผ่นคอมเมอเชียล ผลิตในอเมริกา กับผลิตในไทย...ต่างกันพอสมควรเลยนะ

เสียดายคุณแนนไม่มาพร้อมกัน จะได้แนะนำ...อิ อิ

ผมได้แผ่นไทยครับ... "เมื่อดอกซากุระบาน" ขับร้องโดย สุภัทรา อินทรภักดี เสียงคนนี้หวานดูโบราณๆ ดีครับ ถูกใจมาก เคยได้ยินจากเพลงอื่นๆ มานานมากแล้วครับ แต่เพิ่งซื้ออัลบั้มนี้เอง...

คุณ One Man ไปเดินกับกลุ่มไหนครับ ผมเดินกับกลุ่ม DIY คอเดียวกันน่ะครับ... ;)

ออฟไลน์ One Man

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 กรกฎาคม, 2005, 10:56:17 AM »
เจอคุณ tartom กับ น้อง Badz ลากไปครับ เลยไม่ได้คุยกันเลย :'( แล้วจะไปลุยที่ Office ครับ ;D

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 กรกฎาคม, 2005, 06:06:13 PM »
หายข้องใจแล้วค่ะ โทรไปถามที่ Bangkok Hi-Fi แล้ว แบบว่ากลัวว่าที่งานจะบอกราคาผิด เลยโทรไปถามที่ร้าน แหม..ยังย้ำให้เจ็บใจเหมือนเดิม� >:( ทีแรกเข้าใจไปเองว่าเออหนอ อัตราแลกเปลี่ยนมันคงขึ้นเค้าเอาแผ่นเข้ามาระยะนี้ คงจะแพง น้ำมันก็ขึ้นค่าขนส่งก็คงขึ้น แต่คำตอบที่ได้จาก Bangkok Hi-Fi คือ "แผ่นที่ Cap จะถูกกว่าคับ (ทำเสียงหล่อ จินตนาการว่าเค้าทำท่าเหมือนอ.เฉลิมชัย โฆษิตพิพัฒน์) เพราะมาจากคนละแหล่งกับ BKK Hi-Fi ปกเดียวกันเบอร์เดียวกันแต่ผลิตจากคนละที่ ส่วนใหญ่ถ้านำเข้าจากโซนเอเชียอย่างสิงคโปรจะถูกกว่า ของผมนำเข้าจากอเมริกา คนฟังเป็นเค้าจะรู้ว่าเสียงมันต่างกันนะคับ" เหตุผลเหมือนที่คุณไท..ว่าน่ะค่ะ แนนก็เลยโทรไปถาม Cap ว่า เป็นแผ่นของอะไร เจ้า Balafonte เนี่ย เค้าก็ว่าแผ่น อเมริกา แนนดูในเว็บก็แผ่นอเมริกานี่นา ไม่ใช่สิงคโปร์อ่ะ (แต่ตอนนี้ของหมด) แล้วใยจึงแพงกว่ากันขนาดนี้ อย่าง Take' Dake' เนี่ย คงซื้อจากเว็บ Cap เค้าแหละของญี่ปุ่น 699 ไปเดินในงานเจอแต่ 900 -1000 (สงสัยมาจากอเมริกาอีก ::)) Jennifer Warnes / The Hunter ว่าจะไปซื้อซะหน่อยติดใจที่คุณ One Man ส่งให้ ในเว็บ 465 ในงาน 500-520 บาท� :o ราคาทำไมมันมั่วดีแท้� :'( 200 กว่าบาทค่าเสี่ยงนะคะคุณพ่อลูกเจี๊ยบ เอาไปซื้อแผ่นใหม่ได้ครึ่งแผ่นแหน่ะ� :-* เมื่อ 2 เดือนที่แล้ว (เล่าให้ฟัง� :P) ฝาก Cap สั่ง Janis Ian / Hunger จากนอก เพราะไม่มีขายแล้ว แหมดูสิเพิ่งส่งมาถึง Cap เอามาลงในเว็บได้สักสัปดาห์ที่แล้ว แต่แนนก็ Cancelled ไปแล้วเพราะรอไม่ไหว ตั้ง 2 เดือน สั่งเองจาก amazon ซะเลย ได้มาในราคา 837 บาทไทย แต่ราคาในเว็บที่ลง 664 บาท โธ่ รู้งี้รอดีกว่า� :'( โดนไปอีก 200 กว่าๆ แผ่นแท้ทำเราเจ็บใจได้ถึงขนาดนี้ โดนซ้ำแล้วซ้ำอีก เหม็นน้ำลายแนนมั๊ยคะ มาบ้าน้ำลายอยู่ได้ (สมน้ำหน้าก็ได้� ;D) ยังไงไปเดินซื้อก็เช็คราคาไว้ก่อนก็ดีนะคะ เช็คจาก cap นี่แหละ เพราะส่วนใหญ่แผ่นร้านอื่นจะแพงกว่า ส่วนที่ cap ก็เอาราคาในเว็บไปยันแล้วฝากถามให้ด้วยว่าทำมั๊ย ทำไม ง่า....คุณไท คะ แบบว่าไม่คิดว่าจะได้ไปเดินน่ะค่ะ ถ้าไม่ได้ไปทำธุระแถวนั้นแนนคงไม่ได้ไปแน่ๆ เพื่อนให้บัตรมาก็ยัดๆใส่รถไว้ นึกได้เลยไปเดินซะหน่อย

ออฟไลน์ lapath

• สมาชิกรุ่น Classic
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 01 กรกฎาคม, 2005, 06:29:50 PM »
I've never made a custom order in Thailand but wonder whether they could give your approximate quote, ie +/-10% before you place an  order.

That way, you will know whether you may want to order directly by yourself or via them.

I also have this problem lately with amazon.com too.  I placed an order for a few RCA Living Stereo SACD @ US$11.99.  Someway somehow, they haven't sent it after 1 week so I cancelled the orde. 

I then placed another order, making sure all the thing will be delivered next business day.  At the time, the price of the same SACDs dropped to US$9.99 each.  They were all delivered next morning. 

I checked back the SACD price again one day later, they are all backed up to US$11.99...  Just a very narrow window of opportunity to get almost 20% less per SACD.  Pure luck, I guess.

ออฟไลน์ xthaix

• Total likes: 1
  • *** ความกลมกลืนของสิ่งที่แตกต่าง ***
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 กรกฎาคม, 2005, 09:38:21 AM »
555 คุณแนนท่าทางจะทำการบ้านมาเยอะครับ.. เห็นทุ่มทุนสร้าง และซื้องานเลือกศิลปินเก่งขึ้นมากเลย ขนาด
อ้างถึง
ฝาก Cap สั่ง Janis Ian / Hunger จากนอก
อัลบั้มนี้ผมไม่ค่อยอิน ครับ.... แผ่นอื่นๆ ของ Janis Ian มีอัลบั้มอื่นม่ะครับ แนะนำ Breaking Silence ครับ...แล้วก็แนะนำอีกคน Patricia Barber ครับ  ;)

ออฟไลน์ Lukjeab's Daddy

• รักวัวให้ผูก รักลูกให้ซื้อเครื่องเสียงให้ลูกฟัง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02 กรกฎาคม, 2005, 04:47:55 PM »
เมื่อวานไปมาผมเลยไม่ซื้อเพลงสักแผ่นเลยอ่ะ เข้าใจว่าไม่ถูกกว่าในเวปหรอกครับ ดูแล้วตาลายไม่รู้ร้านไหนถูกกว่าเลยไม่ซื้อมันซะเลย ซื้อแต่ dvd มา 3 แผ่น

:D