ผู้เขียน หัวข้อ: ไปมาแล้ว งาน BKK audio/video show 2005 สุดยอด mcintosh  (อ่าน 2002 ครั้ง)

ออฟไลน์ merrexkable

ไปมาแล้ว งาน BKK audio/video show 2005 สุดยอด mcintosh
« เมื่อ: 01 กรกฎาคม, 2005, 10:48:06 PM »
ได้ชุดในดวงใจแล้วครับ
ลำโพง mcintosh รุ่นใหม่ล่าสุด
สวยขาด เสียง หวานนนนนนนนนนนนน� เนียน และครบไปหมดจริงๆ ราคาคู่ละ 4 แสนกลางๆ
ดีที่มันอยู่ชั้น 5� ไม่งั้น Goldmund คงยิ่งลงเหวกันไปใหญ่
แต่ Goldmund เองก็ไม่ถึงกับชั่วนะครับ แตแค่ไม่ชอบ� มันแข็ง เหมือนยังไม่ burn-in
ส่วน B&W 805s� ที่เอา 805Signature มาลอกหมดทุกอย่างและลดราคาลงเหลือแค่ 120000 ก็ดูมีแววดีนะครับ
เพียงแต่ดูเหมือนชุดที่จัดไว้ ไม่ค่อย match กันเลย
TS audio ก็ดูดี และ เสียงดีเหมือนเคย
ที่น่าสนใจมากต้องยกให้ conice ครับ เอา NAD กับ PSB มาจัดชุดกัน
เสียงดีมากดีเดียว เหมาหมดชุด ราคา แค่ 45000 บาท
อ้อ� NHT เอาลำโพงที่ใช้ digita;l cross จากแอมป์เฉพาะมาโชว์
เป็น ลำโพงเล็ก+ ซับ เสียงดีเกินตัวมากๆ แต่ไปใช้ไหนต้องเอาเจ้า แอมป์ เฉพาะนี้ไปด้วย เลือกคบได้แค่ CD ต่างหน้า
และที่แย่สุด คือ ไอ้เจ้าชุดลำโพงเสียงดี+แอมป์ประหลาดนี้ ราคา 250000 ครับ� :o :o เอื๊อก.....

เกือบลืมไป� ปิยะณัฐ ก็มีชุดเด็ดนะครับ ROTEL + REVOLVA(ชื่ออะไรเทือกๆนี้แหละ) เสียงดีไม่แพงครับ
หมดนี้อยู่ชั้น 5 กว่า 80-90%� ใครเวลาน้อยก็พุ่งขึ้นไปดูชั้น 5 ก่อนได้เลยนะครับ

และอย่าลืมปิดท้ายด้วยการเยี่ยมห้องของ Vandunhal ที่เอาลำโพง VDH(ของตัวเอง) แต่ยังไม่มีขาย(จะโชว์ให้อยากได้ไปทำไม) ใช้ดอกจู๋ลิง
เสียงน่าฟังมากครับ เห็นบอกว่าราคาถ้าขายคงไม่เกิน 50000� ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 กรกฎาคม, 2005, 10:57:21 PM โดย merrexkable »
EXPERIENCE  THE  DIFFERENCE
 "Better price for Better sound"