ผู้เขียน หัวข้อ: ย่องมาตอนดึกๆ หาของมาฝากคร๊าบ งวดนี้เป็นหนังตัวอย่างเรื่อง " คิงคอง2005 " ครับผม  (อ่าน 3606 ครั้ง)

ออฟไลน์ JTR

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star

พระเอก แจ็ค ดิสคอล ในเรื่อง (เอเดรียนโบรดี้)กับฉากวิ่งหนีคิงคองตับแล่บในหนัง

นางเอก แอน ดาร์โรว์(นาโอมิ  วัตต์ )กับสีหน้าที่บรรยายความรู้สึกไม่ถูกเมื่อรู้ว่าถูก คิงคองมาจีบ โดยใช้วิธีเจ้าชู้ยักษ์..อยากรู้เป็นไงไว้ไปดูในหนังก็แล้วกันเนาะ แค่บรรยายก็ขำแย้ว  ฮิฮิ (เวรหรือกรรมก็ม่ายรู้ั )

แจ๊ค  แบล็ค คุณครูจอมเพี้ยนจากหนังเรื่อง Rock n' Roll High School มารับบท คาร์ล  เดลแฮม ตัวต้นคิดและพาทีมงานมาถ่ายหนังที่เกาะคิงคองจนผจญเวรผจญกรรมกับสัตว์ดึกดำบรรพ์
นานาชนิดในหนังตลอดเรื่อง     

ผมโหลดมาดูแล้วเกิดกิเลสพอสมควร เทคนิคพิเศษเป็นพระเอกเหมือนเดิม ดารานำของเรื่องไม่ว่าจะเป็น เอเดรียน โบดี้ (ออสการ์จากเดอะเปียนนิส)หรือว่า นาโอมิ วัตต์ (ดารานำจากเดอะริงฉบับรีเม๊คของฮอลลี่วู๊ด) น่าจะเด่นสู้เทคนิคพิเศษที่ผู้กำกับหุ่นอวบ ปีเตอร์  แจ๊คสัน (ดังระเบิดมาจาก ลอร์ดออฟเดอะริงทั้งสามภาค)ประเคนมาใส่ในหนังเป็นกุรุสไม่ได้  ไม่เชื่อลองโหลดมาดูซิครับ  หนังมีกำหนดฉายเวิร์ล กาล่าพรีเมียร์ในวันที่ 14 ธ.ค.05 นี้ มีสะเก็ดข่าวหน่อยนึงตรงมีข่าวว่าทีมงานหนังเรื่องนี้บินมาดูโลเกชั่นและเก็บฟุตเตจชายทะเล เกาะแก่งต่างๆทางภาคใต้ของเมืองไทยไปใส่เป็นแบ๊คกราวด์ในหนังเรื่องนี้ ตอนทำซีจี หรือคอมพิวเตอร์กราฟฟิค เทตนิคพิเศษในหนังเรื่องนี้ ซึ่งในหนังโดยทั่วๆไปจะใส่ลงไปอย่างมากแค่ห้าร้อยถึงเจ็ดร้อยช๊อต แต่หนังเรื่องนี้กระหน่ำใส่เข้าไปกว่า 1500 ช๊อต เพราะขนเอาทั้งไดโนเสาร์พันธ์ต่างๆ
และอื่นๆอีกเพียบ เอาไว้คอยรอดูก็แล้วกันครับ ฝอยมากไปเดี๋ยวจะเป็นกระทู้วิจารณ์หนังไปซะแล่ว  เอาเป็นว่าไปโหลดได้ที่กระทู้นี้นะครับ

http://www.kingkongmovie.com/ef239524432ba87f1ca8f70eed4b1fa7/en_large.html

แล้วจะหาของฝากมาอีกนะครับ  ขอให้มีความสุขทุกๆท่านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 กรกฎาคม, 2005, 12:24:12 PM โดย JTR »
ยังคง Anti  ปลาพะยูนแถวเจริญนครซอย 10 เหมียนเดิมเฟ๊ย !!

ออฟไลน์ TANIN

• **
 ผมได้คำเฉลยแล้ว เพราะตอนผมดูตัวอย่างหนังจากทีวีรีวิวของเรื่องนี้ มีหลายฉากที่ผมคิดว่าเป็นประเทศไทย
Thanks ท่านJTR  แต่คงอีกนานกว่าจะเป็นแผ่น :) ;D

ออฟไลน์ โต้ง ช.ม.

• สมาชิกรุ่น Classic
เห็นตัวอย่างหนังเรื่องนี้ตอนไปดู War of the Worlds ครับ ได้ยินเสียงฮือฮาจากผู้ชมในโรงมากเลยทีเดียว

จะรอดูครับ เรื่องนี้แจ็ค แบล็คมาเล่นด้วย ตอนแรกนึกว่าพี่แกจะแปลงร่างเป็นคิงคองซะอีก หน้าคล้ายกันเลย อิๆๆๆ ;D