ผู้เขียน หัวข้อ: แผ่นบลูเรย์ที่ขายอยู่ในบ้านเรา...โซนอะไรครับ  (อ่าน 4222 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Total likes: 0
  • Please Help Thanks
หากผมจะซื้อ เครื่องบลูเรย์ มาจากอเมริกา (กำลังจะไปเที่ยว)  กลับมา  เครื่องที่นั่นเป็นโซน 1 อเมริกา  แคนาดา
ไม่ทราบว่าจะสามารถใช้กับแผ่นที่ขายในบ้านเราได้เลยหรือไม่ครับ        ขอความเห็นกันหน่อยว่าควรซื้อหรือไม่
อ้อ ผมกำลังเล็งพานารุ่นใหม่ BD-50 อยู่อ่ะครับ

iwamac    iwamac.ltd@gmail.com
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • Total likes: 0
  • ตู่ นินจา
Re: แผ่นบลูเรย์ที่ขายอยู่ในบ้านเรา...โซนอะไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 กันยายน, 2008, 08:17:43 AM »

A North America, Central America, South America, Japan, Taiwan, North Korea, South Korea, Hong Kong and Southeast Asia.
B Europe, Greenland, French territories, Middle East, Africa, Australia and New Zealand.
C India, Bangladesh, Nepal, Mainland China, Pakistan, Russia, Central and South Asia.

http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=42875

Re: แผ่นบลูเรย์ที่ขายอยู่ในบ้านเรา...โซนอะไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 กันยายน, 2008, 09:43:43 AM »
แนะนำ Pana รุ่น BD-55  499$  ข้อมูลเพิ่มเติมที่นี่ครับ

http://www.blu-ray.com/news/?id=1790

หรือไม่ก็ Pioneer รุ่น BDP-05FD    799$
           BDP-51FD  499$
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กันยายน, 2008, 09:47:45 AM โดย หนุ่มหนองคาย »

ออฟไลน์ iwamac

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 กันยายน, 2008, 11:37:12 AM »
รุ่น BD-55 ออกวางขายแล้วเหรอครับ   ราคาก็ไม่แพงดีนะครับ  เพราะช่วงสตาร์ทนี่ผมไม่อยากลงทุนมากนักอ่ะครับ
การใช้หม้อแปลงจาก 110เป็น 220 มีผลทำให้ภาพแย่ลงมั้ยครับ   c)

ออฟไลน์ dan116

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 กันยายน, 2008, 10:27:53 AM »

A North America, Central America, South America, Japan, Taiwan, North Korea, South Korea, Hong Kong and Southeast Asia.
B Europe, Greenland, French territories, Middle East, Africa, Australia and New Zealand.
C India, Bangladesh, Nepal, Mainland China, Pakistan, Russia, Central and South Asia.

http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=42875

DVD บ้านเราอยู่โซน 3 ใช่มั๊ยครับ แล้วพอเป็น BD ทำไมเราอยู่โซน 1 ล่ะ ใครรู้บอกหน่อย (ไม่ค่อยสนเรื่องโซนมาก่อน เพราะดูแต่แผ่นก็อบ เลยไม่มีความรู้เรื่องนี้)

ออฟไลน์ สุดเหนือ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 กันยายน, 2008, 11:19:11 AM »
dvd ต่างโซน มันแฮกได้นี่ครับ เปลี่ยนให้เป็น ฟรีโซนซะเลย ลองค้นหาเว็บ พวก dvd hack แต่ bd ไม่เคยลอง เพราะไม่มี..
จงใช้ความเข้าใจ..มากกว่าความพอใจ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 กันยายน, 2008, 09:37:18 PM »
ขอบคุณคุณตู่และทุกท่านที่ให้ความกระจ่างมาเรื่องโซนครับ    ตอนนี้บลูเรย์ตัวไหนน่าเล่นที่สุดละครับ   ขอความเห็นหน่อย

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 กันยายน, 2008, 11:08:15 AM »
หากผมซื้อเครื่องบลูเรย์จากอเมริกาซึ่งเป็นโซน 1 เหมือนบ้านเราตามที่คุณตู่ว่า    มาเล่นแผ่นบลูเรย์คงไม่มีปัญหาอะไร
แต่ไม่ทราบว่าสามารถเล่นแผ่นก๊อบปี้ DVD 9 ที่ขายในเยาฮันได้หรือไม่ครับ    ใครมีประสบการ์ณกรุณาแนะนำหน่อยครับ