ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเพลงไทยสไตล์ฟังสบายๆ  (อ่าน 3437 ครั้ง)

ออฟไลน์ bluebirdu11

• *
Re: ขอคำแนะนำเพลงไทยสไตล์ฟังสบายๆ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 กรกฎาคม, 2005, 09:10:26 PM »
มีเพลงของอรวี ชุดค่าควรเมือง 3 ฟังสบายบันทึกดีทีเดียว  อีก 3 แผ่น ไม่แน่ใจว่าจะหาได้ไหม เป็นของศรันย่า ชุด กล่อมกรุง 1-3 เพลินดีทีเดียว
  หรือถ้าเป็นแม้ไม้เพลงไทยก็ พิทยา บุญรัตนพันธ์  ชุดคนึงหา ถ้าเล่นเครื่องหลอดและชอบน้อยชิ้นฟังได้ไพเราะดีครับ

ออฟไลน์ redbook

• Super Star
  • *
Re: ขอคำแนะนำเพลงไทยสไตล์ฟังสบายๆ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 กรกฎาคม, 2005, 09:51:47 AM »
แจ๊สคับ ผมไปเจอลิงค์ที่บอร์ดวิจิตรบุญชูเกี่ยวคำถามผมพอดี เอามาฝากไว้ที่นี่ด้วยนะครับ

thaiaudiolism.com บอรด์เกี่ยวกับซีดีไทย

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 กรกฎาคม, 2005, 11:18:38 PM »
Doobadoo นี่เป็นแนวไหนครับ� ???
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กรกฎาคม, 2005, 11:20:36 PM โดย ตั้งไข่ »
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

ออฟไลน์ redbook

• Super Star
  • *
ขอคำแนะนำเพลงไทยสไตล์ฟังสบายๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 กรกฎาคม, 2005, 10:19:38 PM »
ผมไม่ค่อยได้ฟังเพลงไทยเท่าไร ไปงาน BKK Video Audio 2005 มา ได้ฟังเพลงไทยในห้องลองต่างๆ เข้าท่าดีเหมือนกันแฮะ แผ่นที่ชอบอันนึงคือ Doobadoo ฟังกับแอมป์หลอดของ Acoustic Research V110 เครื่องเล่น Marantz SA-11S1� Sonus Faber Concertino. เสียงใช้ได้เลย ถามคนของร้านว่าเป็นเพราะซิสเต็มหรือเปล่าถึงเสียงดี เขาบอกว่าที่แผ่นดีครับ

ไม่ทราบท่านใดมีแผ่นไหนแนะนำอีกบ้างไหมครับ จะไปหามาฟัง

แถมอีกนิดได้ไปฟัง Nora Jones แผ่น vinyl มา ซิสเต็มนี้เกินล้านครับ ผมก็ว่าเสียงยังไม่ถึงออดิโอไฟล์ มีซีดีนี้ฟังหนเดียวแล้วไม่ได้ฟังอีกเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กรกฎาคม, 2005, 10:22:48 PM โดย redbook »