ผู้เขียน หัวข้อ: ไปซานสุ่ย มีแหล่งขายเครื่องเสียงที่ไหนบ้าง  (อ่าน 1896 ครั้ง)

ออฟไลน์ กระป๋อง

Re: ไปซานสุ่ย มีแหล่งขายเครื่องเสียงที่ไหนบ้าง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 ตุลาคม, 2008, 11:09:44 AM »
ต้องกระซิบถามคุณ wicha1959 ครับ  แต่คุณเค้าไม่ค่อยได้เข้ามาอ่าน ต้องรอครับ  ไม่ทราบว่าไปทำงานนานแค่ไหน ลองถามหาย่านขายอะไหล่และซ่อมเครื่องไฟฟ้าดูครับ  กวางโจวน่าจะมีเยอะ เพราะเห็นคุณ wicha เคยบอกว่า เพื่อนจะพาไปเที่ยวหาของ  ของจีนที่ผมเห็นว่าน่าซื้อหาก็ หลอดครับ หลอดที่นิยมกัน อย่าง 845 มีสมาชิกหลายคนอยากได้ แล้วก็ขาหลอด ถูกค่อนข้างมาก  ส่วน OPT รูปร่างสวยๆ ก็มีครับ ราคาก็ไม่สูง เพียงแต่เสียงเป็นอย่างไรต้องเสี่ยงดวง เพราะไม่รู้ว่าพันกันแบบไหน  ส่วนอย่างอื่นที่น่าเล่นจะเป็นของนำเข้า ซึ่งราคาไม่ได้ถูกเลย  ต่างกับของทำในจีนที่ถูกมากแต่คุณภาพน่าสงสัยครับ
ไปประมาณ 10 วัน ครับ  แต่ถ้าจะมากวางโจวต้องนั่งรถมาประมาณ 1 ชม.

ออฟไลน์ gai

• Super Star
  • *
Re: ไปซานสุ่ย มีแหล่งขายเครื่องเสียงที่ไหนบ้าง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 ตุลาคม, 2008, 09:55:46 PM »
ต้องกระซิบถามคุณ wicha1959 ครับ  แต่คุณเค้าไม่ค่อยได้เข้ามาอ่าน ต้องรอครับ  ไม่ทราบว่าไปทำงานนานแค่ไหน ลองถามหาย่านขายอะไหล่และซ่อมเครื่องไฟฟ้าดูครับ  กวางโจวน่าจะมีเยอะ เพราะเห็นคุณ wicha เคยบอกว่า เพื่อนจะพาไปเที่ยวหาของ  ของจีนที่ผมเห็นว่าน่าซื้อหาก็ หลอดครับ หลอดที่นิยมกัน อย่าง 845 มีสมาชิกหลายคนอยากได้ แล้วก็ขาหลอด ถูกค่อนข้างมาก  ส่วน OPT รูปร่างสวยๆ ก็มีครับ ราคาก็ไม่สูง เพียงแต่เสียงเป็นอย่างไรต้องเสี่ยงดวง เพราะไม่รู้ว่าพันกันแบบไหน  ส่วนอย่างอื่นที่น่าเล่นจะเป็นของนำเข้า ซึ่งราคาไม่ได้ถูกเลย  ต่างกับของทำในจีนที่ถูกมากแต่คุณภาพน่าสงสัยครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 ตุลาคม, 2008, 08:34:10 PM »
ที่ทำงานอยู่ไม่ไกลจากกวางโจวเท่าไหร่  พอมีแหล่งซื้อของแนะนำบ้างไหมครับ หรือถ้าไปควรซื้ออะไรมาดี :secret

ออฟไลน์ gai

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 ตุลาคม, 2008, 06:26:10 AM »
ปีที่แล้วผมไปปักกิ่ง เซี่ยงไฮ้ หางโจว ถามใครก็ไม่รู้จักชี้ไปพอไปดูก็เป็นร้านขายคอมฯ เอารูปหลอดให้ดูก็ส่ายหัวดิก เป็นมึนเลยผม  :D   เมื่อสิบกว่าปีแล้วผมไปคุนหมิงเห็นมีแอมป์หลอดวางขายเลยเป็นร้านเหมือนห้องแถวบ้านเราไม่รู้เดี๋ยวนี้ยังอยู่ป่าว เห็นวัยรุ่นจีนเดี๋ยวนี้เขาใช้เครื่องMP3กันหมดแล้ว
ต้องถามพวกช่างครับ ถามคนทั่วไปไม่รู้หรอกครับ  ผมรู้จักที่ขายเครื่องหลอดและอะไหล่ในเซื่องไฮ้ 2 ที่ เพราะถามช่างซ่อมบำรุงโรงแรมครับ  ในเสินเจิ้นจะมีเยอะ เพราะเป็นแหล่งผลิต แต่ต้องเสาะหาหน่อยครับ

ออฟไลน์ WIM

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2008, 10:19:34 PM »
ปีที่แล้วผมไปปักกิ่ง เซี่ยงไฮ้ หางโจว ถามใครก็ไม่รู้จักชี้ไปพอไปดูก็เป็นร้านขายคอมฯ เอารูปหลอดให้ดูก็ส่ายหัวดิก เป็นมึนเลยผม  :D   เมื่อสิบกว่าปีแล้วผมไปคุนหมิงเห็นมีแอมป์หลอดวางขายเลยเป็นร้านเหมือนห้องแถวบ้านเราไม่รู้เดี๋ยวนี้ยังอยู่ป่าว เห็นวัยรุ่นจีนเดี๋ยวนี้เขาใช้เครื่องMP3กันหมดแล้ว
อารมณ์สร้างดนตรี......ดนตรีสร้างอารมณ์... :)
http://www.htg2.net/index.php?topic=54247.msg647885

ออฟไลน์ gai

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2008, 08:39:08 AM »
ต้องถามคุณ wicha1959 ดูครับ อาจจะรู้เพราะคุณ wicha อยู่ที่ฮ่องกงครับ  ยังไงได้รายละเอียดแล้วเอามาโพสต์บอกบ้างนะครับ เผื่อผมจะไปบ้าง  ^-^

ออฟไลน์ jirawut

• หลอดน่ารัก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ตุลาคม, 2008, 09:08:13 PM »
 ไม่เคยไปจีน เลยครับ แต่ว่าให้คุณกระป๋อง เดินทางไป-กลับ ปลอดภัย ก็แล้วกัน ครับ   K)   c) c) c) c)

ไปซานสุ่ย มีแหล่งขายเครื่องเสียงที่ไหนบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 ตุลาคม, 2008, 08:31:44 PM »
จะไปทำงานแถวนี้ครับ  ท่านใดทราบแหล่งขายเครื่องหรืออุปกรณ์ Diy บ้างครับ :secret เผื่อมีเวลาเหลืออาจหนีงานมาช๊อบ บ้าง c)

Xinhua Bei Road, Xinan, Sanshui, Guangdong, China
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ตุลาคม, 2008, 08:33:18 PM โดย กระป๋อง »