ผู้เขียน หัวข้อ: ด่วน!!!ขอประกาศข่าว การจากไปของสมาชิกอย่างกระทันหัน ที่ทำให้ผมช๊อคมากๆครับ....  (อ่าน 291237 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kai2511

• Freshy
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ เริ่มแรกผมเข้ามาได้อ่านเรื่องดีๆๆจากท่านหลายๆเรื่อง ไม่ว่าจะเป็นมุมมองของเครื่องเสียง
และการ Review แผ่นต่างๆ...ยังนึกไม่ออกเลยว่าหน้าตาเป็นอย่างไร....จนได้เห็นที่เพื่อนสมาชิกนำมาลงและแซวเล่นกันในการ Meeting ครั้งที่1....ผมยังคิดชมในใจว่า เป็นคนตลก อารมณ์ดี ความรู้แน่น และหน้าตาเหมือนเพื่อนผมที่เคยเรียนที่นครสวรรค์...แม้ไม่เคยได้คุยกันก็ทำให้ผมคิดแบบที่กล่าวมาแล้วอย่างไม่ติดใจ หลับให้สบายเถอะครับพี่

ออฟไลน์ ต๋อง

• *
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ผมอีกคนหนึ่งก็เป็นโรคเบาหวาน ทานยาควบคุมน้ำตาลวันละ 1 เม็ด
เพื่อนๆสมาชิก หากอายุเกิน 35 ปี ไปแล้วควรตรวจสุขภาพประจำปีอย่างน้อยปีละ 1 ครั้ง
คนไทยเป็นโรคเบาหวานประมาณ 5 ล้านคน หรือ 5% ของประชากรทั้งประเทศ เพราะสืบเนื่อง
จากการกินดี อยู่ดีและขาดการออกกำลังกาย

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
ผมหายไปนานมากไม่ได้เข้ามาเลย  แต่ก็ยังคิดถึงเพื่อนๆๆทุกคน  ทราบข่าวการจากไปของสมาชิกจากคุณลุงทางอีเมล์   แทบซ๊อกเลยครับ   ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งในโอกาศนี้ด้วยครับ
จาก

เด็กปลายทุ่ง

กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ chalat

เสียใจและเสียดายมาก ครับกับการจากไปของคุณ มัง เศร้าจัง

ออฟไลน์ ADD

• สมาชิกรุ่น Classic
  • May force be with you!
ได้ข่าว แล้ว ตกใจมากครับ ไม่น่าจากกันไปเร็วเหลือเกิน เจอกันแค่ปีละครั้ง หวังว่าพี่มังคงจะมีความสุขในสวรรค์นะครับ เสียใจกับครอบครัวพี่ด้วยครับ

ออฟไลน์ CW

• *
พอได้ทราบข่าวแล้วรู้สึกตกใจมากครับกับการจากไปของพี่มังผมได้เจอพี่มังแค่ครั้งเดียวแต่ก็รู้สึกผูกผันครับได้อ่านความรู้ดีๆที่พี่ได้มาถ่ายทอดบอกเล่าไว้ในที่นี้ ขอให้พี่มังไปสู่สุขคติครับ

ออฟไลน์ บัง ชลบุรี

รักและอาลัย
ด้วยความเคารพและนับถือ

ออฟไลน์ POCKKA

• Freshy

ออฟไลน์ popall

• Freshy
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ  :'(

ออฟไลน์ Ultra 2

ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งด้วยนะครับ
Power isn't happiness

ออฟไลน์ WRC

ไม่ได้เข้าบอร์ดหลายวัน  วันก่อนเจอหมอทีเจ เลยได้ทราบข่าวร้ายนี้  เสียใจจริงๆครับ แม้จะได้เจอท่านมังเพียงสองสามครั้ง แต่รู้สึกเหมือนคนใกล้ชิดคนหนึ่ง ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของคุณมังด้วยนะครับ

ออฟไลน์ dage

เพิ่งได้มาอ่านกระทู้ครับ ขอแสดงความเสียใจอย่างสูงครับ. :'(

ออฟไลน์ bluebirdu11

• *
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ออฟไลน์ ajake

• Freshy

ออฟไลน์ eark

• coolhand
ขอแสดงความเสียใจการจากไปไปของท่านมังครับ ผมเจอครั้งเดียวงานมี๊ตติ่งครั้งที่ผ่านมาครับ คุยกันแป๊ปเดียว เป็นคนคุยสนุก ทีผ่านมาก็ช่วยเหลือเพื่อนๆน้องๆเสมอทั้งภาพและเสียง ผมไม่เข้าใจจริงๆทำไมคนดีๆต้องจากไป ก่อนเวลาอันควรเสมอ ก็ขอให้ท่านมังสู่สรวงสวรรค์เทอญ และขอพระคุณรัตนไตรจงบรรดาลสุขให้แก่ครอบครัวญาติพีน้องท่านมังตลอดไปเทอญ.......
เชิดชัย สีหาวงษ์
104/2 ถ.รามอินทรา 40 แยก 15
แขวงนวลจันทร์ เขตบึงกุ่ม
กทม. 10230
โทร 0848 ๓๑ ๘๘๓๑
Line id   s_cherdchai
ออมทรัพย์ กสิกรไทย แฟชั่นไอแลนด์  72028 09280

ออฟไลน์ vr

• **
I would like to express my deep condolence to his family.May he rest in peace and may comfort of God be
with his family members. May he rest in peace.

vr

PS. I am in overseas now and really sorry that I could not attend his funeral.

ผมพึ่งจะทราบข่าว ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ถึงแม้จะไม่เคยพูดคุยกับพี่มัง แต่ก็เคยอ่านข้อคิดเห็นของพี่มัง อยู่เสมอ

และรู้ว่าทุก ๆ คนรักพี่มัง ขอให้พี่มังไปสู่สุขคติ นะครับ

ออฟไลน์ อูฐ

ออฟไลน์ อูฐ

:'(    และแล้วเหลือแต่หัวใจที่เต้นช้าลงเรื่อย ๆ  เมื่อหมอบอกเช่นนี้   เราหันไปดูหน้าโตเป็นครั้งสุดท้าย  เราเชื่อว่าโตไปสบายแล้ว    เราอยากเปิดเพลงให้โตฟังเหลือเกิน ............................                   htg2.net    จะเปิดเพลงให้เฮียฟังตลอดไป

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
เมื่อวานไปงานเผาอจ.มัง   ผมเห็นพี่ๆ หลายคนตาแดงบางคนก็ร้องไห้ก็มี  ผมไม่กล้าเข้าใกล้ครับ  ผมกลัวใจตัวเองเหมื่อนกัน  ยังไงผมก็ไปส่งพี่เค้าแล้ว   
โดยส่วนตัวผมกับ อจ.มัง  แก่ชอบเรียกผม ศิษย์ ทรยศบ้าง  ศิษย์ตัวแสบบ้าง  ไอ้ขุนจิตบ้าง ( อีกหลายฉายาที่แก่เรียกผม ) ผมถูกแกเผาบ่อยและก็เผาแกบ่อยเช่นกัน
 บางที่แกก็ง่อนผม มีหลายเรื่องที่แก่บ่นผมครับ 
ฮึ่ม  ขอให้พี่เค้าไปสุขนะครับ  ขอบคุณ
พิจิต 089-771-8895

ออฟไลน์ หมอทีเจ

จิตเอ๊ย  ลูกผู้ชายไม่ใช่ว่าร้องไห้ไม่ได้   ร้องได้แต่ไม่พร่ำเพรื่อ  น้ำตาเสียให้แก่ผู้ที่คู่ควร  ผมหัวเราะดังสุด  แต่ผมก็พร้อมจะร้องไห้ให้ผู้ที่สมควรได้รับเช่นกัน  ดีต่อสุขภาพจิตของเราด้วยนะเมื่อได้ระบายบางอย่างออกมากับน้ำตา

ออฟไลน์ หมอทีเจ

เมื่อวานไปส่งร่างเฮียมังขึ้นสวรรค์  ยอมรับว่าเสียน้ำตาไปมาก  ขอให้เฮียมีความสุขในสัมปรายภพ  อยู่ข้างบนคงมีเน็ทให้อ่านบอร์ดนะท่านนะ 
นับถือน้ำใจคุณวิชิต Leona เช่นกัน  ขอบคุณแทนเฮียมังด้วยครับรวมทั้งทุก ๆ ท่านที่ได้ไปร่วมงานครั้งสุดท้ายของเฮีย

ออฟไลน์ ICE

รำลึกถึงพี่ ตลอดไปครับ

ออฟไลน์ WK

• Super Star.
  • ตราไก่
 :'( เมื่อวานเพื่อนๆมาส่งคุณมังฯ กันหนาตา หลายคนต้องเสียน้ำตา อย่างที่หมอทีเจ พูดน่ะถูกต้องแล้ว  ผมจะระลึกถึงคุณตลอดไป  คุณมังฯ..... :'( :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 กรกฎาคม, 2005, 07:46:52 PM โดย torton »
S.10 - ten -ten - S.10

audioman

• บุคคลทั่วไป
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

ออฟไลน์ ช.ช.

เพิ่งทราบข่าวนี้ด้วยความเสียใจอย่างยิ่ง

อำลา อาลัย

ช.ช.

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • **
    • HiFiBug.com
ว่าจะไม่เข้ามาอ่านกระทู้นี้แล้ว

แต่ก็อดไม่ได้

อ่านแล้วก็น้ำตาซึมทุกที  :'(
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

ออฟไลน์ p_poo

• รักเครื่องเสียง แต่ต้องไม่ลืมดูกระเป๋าตังค์ตัวเอง
ถึงไม่รู้จักกัน แต่ก็ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ ขอให้พี่มังสู่สวงสวรรค์ หลับให้สบายครับ

ออฟไลน์ SamZah's

• **
   ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

ออฟไลน์ ลำน้ำ

• >> Voodo SilverMica Cable <<
โปรดดู ข้อมูลส่วนตัวผมครับ.... ของที่มีอยู่แล้วไม่มีปัญญาทำให้เสียงถูกใจได้ ไม่ต้องหวังจะซื้อมาเพิ่ม ต่อให้ของชั้นเทพ ... มันก็ช่วยอะไรไม่ได้ถ้าไร้ความพยายาม...ว่าแล้ว htg2 ไม่ได้ดั่งใจ เป็น ebay เลยดีกว่าหมดตัวเร็วดี

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • ตู่ นินจา
9 ปีแล้วหรือนี่...

วันนี้ไม่รู้นึกไง มาไล่อ่านกระทู้นี้ตั้งแต่ต้นจนจบ  ได้สัมผัสถึงความรู้สึกต่างๆมากมายจากคำว่า "เพื่อน" ..... เป็นกระทู้ที่จะจดจำไว้เป็นพิเศษ และจะกลับมาอ่านบ่อยๆเพื่อช่วยเพิ่มพลังใจครับ  :bowdown

ออฟไลน์ แพร่

• http://www.htg2.net/index.php?topic=45680.0
ที่ติดต่อ ครับ 

http://www.htg2.net/index.php?topic=45680.0

ออฟไลน์ WK

• Super Star.
  • ตราไก่
10 ปีแล้วสินะไวเหมือนติดปีก  วันก่อนแกะ hdd เก่าออกจาก  external case โชคดีที่ hdd ปลอดภัย เมื่อวานพึ่งสำรวจ hdd ว่ามีอะไรเสียหายไหม ย้อนนึกถึงท่านมังฯ ก็เข้าไปดูภาพเก่า ก็ 10 ปีแล้วสินะ มันเป็น timing เดียวกับที่คุณตู่โพสพอดี ยิ่งทำให้ระลึกถึงเพื่อนท่านนี้ิย่างจับจิต เรายังคงคิดถึงเพื่อนท่านนี้เสมอและตลอดไป
S.10 - ten -ten - S.10

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • ตู่ นินจา
10 ปีแล้วสินะไวเหมือนติดปีก  วันก่อนแกะ hdd เก่าออกจาก  external case โชคดีที่ hdd ปลอดภัย เมื่อวานพึ่งสำรวจ hdd ว่ามีอะไรเสียหายไหม ย้อนนึกถึงท่านมังฯ ก็เข้าไปดูภาพเก่า ก็ 10 ปีแล้วสินะ มันเป็น timing เดียวกับที่คุณตู่โพสพอดี ยิ่งทำให้ระลึกถึงเพื่อนท่านนี้ิย่างจับจิต เรายังคงคิดถึงเพื่อนท่านนี้เสมอและตลอดไป

สวัสดีครับ เฮีย WK ก็แปลกดีนะครับ ที่ช่างบังเอิญเหมือนๆกัน ผมว่า จริงๆน่าจะถึงเวลาเราจะมามี meeting เล็กๆมาย้อนระลึกไปถึงเหตุการณ์เมื่อสมัยแรกๆกันสักครั้ง นัดกันที่ ร้านสีฟ้า น่าจะดีนะครับ  :victory

ออฟไลน์ wettee

Re: ด่วน!!!ขอประกาศข่าว การจากไปของสมาชิก....
« ตอบกลับ #155 เมื่อ: 20 ตุลาคม, 2015, 04:30:58 PM »
นั่งกินของหวานอยู่ๆก็นึกเอียมังขึ้นมาครับ เลยแวะเข้ามาเยี่ยม 10ปีนี่แป่บเดียว