ผู้เขียน หัวข้อ: ด่วน!!!ขอประกาศข่าว การจากไปของสมาชิกอย่างกระทันหัน ที่ทำให้ผมช๊อคมากๆครับ....  (อ่าน 293235 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Total likes: 0
  • Please Help Thanks
มิได้รู้จักกับคุณมังฯเป็นการส่วนตัวครับ แต่ด้วยที่คุ้ยเคยกับกระทู้ของคุณมังฉงาย , มัง MusicBonse , มัง SA , ปีศาจเต้าหู ฯลฯ มาเป็นเวเลาเกือบ 4 ปี ที่ผมได้เข้ามาหาความรู้ใน HTG2 แห่งนี้

คุณมังทำสิ่งดีๆให้กับเพื่อนๆที่แวะเวียนเข้ามาในนี้เป็นอย่างมาก ยิ่งถ้าเป็นกระทู้เรื่องหม่ำ ผมจะนึกถึงคุณมังเป็นท่านแรกเลยครับ เนื่องจากท่านมักจะถูกพี่ๆสมาชิกแซวด้วยความเอ็นดูอยู่เสมอ(ด้วยความเคารพครับ)

ต่อไปนี้คงจะไม่มีกระทู้ที่เรียกเสียงหัวเราะ และรอยยิ้ม ตลอดจนกระทู้ที่ให้ความรู้เกี่ยวกับเรื่องเครื่องและ software เช่นเดิมจากท่านแล้ว

ผมเองรู้สึกใจหายและเสียใจเป็นอย่างยิ่งในการจากไปของคุณมังครับ ขอให้คุณมังไปสู่สุขคติ และขอให้คุณพระคุ้มครองครอบครัวตลอดจนบุคคลอันเป็นที่รักของคุณมังด้วย

ขอเสียใจอย่างสุดซึ้งครับ

g_kadam
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ SW

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ออฟไลน์ ธี

อ่าน POST ของคุณหมอ TJ แล้วขนลุกวูบเลย

ออฟไลน์ chat

เสียใจอย่างสุดซึ้งครับ...ขอให้...สู่ สุขติ ครับ พี่มังค์

ออฟไลน์ cool_non

• (คูล-นัน)ครับผม

ด้วยความเคารพครับผม

ออฟไลน์ mew2005

ออฟไลน์ meng

ขอแสดงความเสียใจเป็นอย่างยิ่งครับ ถึงจะไม่ได้รู้จักเป็นส่วนตัวแต่ก็ชอบอ่านที่คุณมังขียนตอบในบอร์ดนี้ครับ

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
    • Sanguan Electric
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ เคยเห็นคุณมังบ่อยๆ เวลามีทติ้ง แต่ไม่ได้คุยกันเป็นการส่วนตัวครับ

ขอให้ไปสู่สุขคติครับ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ wettee

เมื่อเช้าพอทราบข่าวจากท่านหมอtj ผมก็ช้อคพูดอะไรไม่ออกเหมือนกันครับ
เฮียมังแกไปดีแล้วครับ ผักผ่อนอย่างสงบน่ะครับ

ออฟไลน์ detdangpan

ออฟไลน์ POP

• [POP]
  • PADI 94502
ทราบข่าวทาง Mail ของลุงเอง... ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
Movies & Musics Lover
POP

ออฟไลน์ jirasak

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัว ของพี่เค้าด้วยครับ  ถึงแม้จะไม่รู้จักกันเป็นการส่วนตัวก็ตามและ
ป้าผมก็เสียด้วยโรคนี้เหมือนกัน มันรวดเร็วจริง ๆ จนปัจจุบันยังทำใจไม่ได้เลยครับ

ออฟไลน์ badz

ตกใจมากคับ  นึกไม่ถึงว่าพี่มังจะจากไปเร็วขนาดนี้ ตอนมีตติ้งยังคุยกันอยู่เลย ไม่น่าเชื่อเลยอ่ะคับ.... :'(

อยากบอกว่า พี่มัง เป็นพี่ที่คอยให้ความรู้แก่น้องๆมากๆคับ ตอนมีตตี้งคุยกับพี่แล้วได้อะไรมาเยอะ อยากบอกว่า ทุกสิ่งทุกอย่างที่พี่เคยให้น้องๆมา ยังคงอยู่ในใจน้องๆตลอดไปนะคับ :'( :-[
Burn your tires, not your soul...

• *
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัว ธรรมอำนวยโชค จากการจากไปของ "เฮียมัง"

นี่คือข่าวร้ายที่สุดตั้งแต่ผมเข้าวงการเครื่องเสียง  เฮียมังคือหนึ่งในรุ่นพี่ที่ผมนับถือที่สุด  ทั้งความรู้  ความสามารถ  ประสบการณ์

หลายครั้ง  ที่ผมปรึกษาและได้คำแนะนำที่ดีจากเฮียมัง
หลายครั้ง  ที่ผมได้ลิ้มชิมรสของฝากจากย่านดังๆ
หลายครั้ง  และอีกหลายๆครั้ง  จนไมสามารถบรรยายออกมาผ่านทางตัวหนังสือได้

นึกไม่ถึงว่าพี่ชายที่ผมนับถือจะจากไปเร็วเช่นนี้
ถึงเวลาพักผ่อนแล้วครับ
ขอให้สู่สุคติ

ด้วยความระลึกถึงเสมอ

ยุทธพงศ์  แซ่ลิ้ม
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ เซเว่น-u

ออฟไลน์ NooM333

ขอแสดงความเสียใจกับการจากไปของ ท่านพี่มังด้วยนะครับ  :'( :'( :'(
***"Pay iT ForwarD"***

ออฟไลน์ NooM333

ขอแสดงความเสียใจกับ ท่านพี่มังด้วยนะครับ :'( :'( :'(
***"Pay iT ForwarD"***

ออฟไลน์ YOE

• The truth is out there
  • Super Star
  • like.no.other
พูดไม่ออกเลยผม...กระทันหันเกินไป

ขอแสดงความเสียใจต่อการจากไปของพี่ มังฉงายครับ

ขอให้พี่มังมีความสุขกับเสียงดนตรีบนสวรรค์ครับ

Yoe
The Best damn Life.

ออฟไลน์ RAK

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ผมจะจดจำ พี่มัง ไว้ในใจตลอดครับ  :'(

• *
ยังไม่ใช่สมาชิกอย่างเป็นทางการ แต่ก็เปิดอ่าน htg ทุกวัน ตั้งแต่ยังเป็นบอร์ดเก่า ได้ความรู้จากเพื่อนๆพี่ๆที่นี่ไปมากมาย

กับท่านเซียนมัง แม้จะไม่รู้จัก ไม่เคยพบปะกันเป็นการส่วนตัวเพราะไม่เคยไปร่วมงาน meeting เลยสักครั้ง ว่าจะไปๆหลายหนแล้วแต่ก็มีอันต้องแคล้วคลาดเพราะติดโน่น ชนนี่ อยู่เรื่อย จากการได้อ่านในบอร์ด ก็รู้สึกว่าพี่เซียนมังน่าจะเป็นคนที่น่านับถือ น่าคบหาคนหนึ่ง เมื่อได้ทราบข่าวก็เสียใจ รู้สึกเหมือนสูญเสียคนรู้จักที่น่านับถือคนหนึ่งไป แม้จะเป็นเพียงผ่านทางตัวหนังสือทางหน้าบอร์ดก็ตาม

ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวพี่เซียนมังด้วยครับ

ทนายหนุ่ม

ออฟไลน์ samit

ขอให้อานิสงค์ผลบุญที่พี่มังได้กระทํามา ส่งผลให้พี่ได้เสวยผลบุญนั้นๆด้วยเถิด......

ออฟไลน์ chawtale

เสียใจด้วยครับ ไปสู่สุขคติครับ

ออฟไลน์ Litmanen

ผมได้คุยกับท่านมังตอน meeting ท่านมังเป็นพี่ที่สนุกสนาน คอยให้คำแนะนำน้องๆ ไม่อยากจะเชื่อเลยครับ  :'( ขอแสดงความเสียใจกับการจากไปของท่านมังครับ
  ด้วยความเคารพ
     ฤทธิ์

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
เพิ่งทราบข่าว ช๊อกมากครับ ไม่ได้รู้จักพี่มังเป็นการส่วนตัว ไม่เคยคุยกัน ไม่เคยเจอหน้ากัน แต่ก็รู้สึกเสียใจอย่างบอกไม่ถูก ได้รับคำแนะนำดีๆผ่านกระทู้มากมาย คิดไม่ถึงเหมือนกันว่าท่านจะจากไปเร็วขนาดนี้ ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

ออฟไลน์ Poj

• AVBestBuy.com
คุณมังยังดูหนุ่มมากนะครับ  ไม่น่าเชื่อว่าจะจากไปกระทันหันขนาดนี้

Rest in peace.
AVBestBuy.com Canare, Belden, Vampire, Hubbell, Bryant, Marinco, Schurter, Vibrapod, Eichmann, Shure, Extreme phono, Expressimmo, Ayre, Caig, DB system, Etymotic, DVE
Poj's A/V system

ออฟไลน์ tawat

ด้วยความเคารพครับ

ออฟไลน์ PP

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของคุณมังด้วยนะครับ . . .
Transport => NAD C541i
DAC => PCM 1794 D.I.Y. by Pridediyjuck
Pre => Akido 6n6+5687 with AR clone power supply
Power => 6SU7GTY + 45 with Tango XE-20s
All cable => HG Silver Lace with WBT 0108, HG digital with WBT 0102, HS x32 with WBT 0680 Ag all KJ version

ออฟไลน์ อูฐ

ผมรู้ข่าวเป็นคนต้น ๆ      ช็อคมากทั้งวันคิดถึงแต่เฮียมัง  เพิ่งกลับจากงานศพ  สมาชิกที่มางานศพเยอะ ๆ มาก     นั่นคือสิ่งที่บ่งบอกถึงน้ำใจและความดีของเฮียของผมที่เคยกระทำมา         ผมเสียใจมากครับ  เฮียนัดผมจะมาช่วยจูนเสียงห้องผมเร็ว ๆ นี้ วันนี้ห้องผมคงไม่ได้เฮียมาจูนเสียงอีกแล้ว  และคงไม่ได้เสียงหัวเราะของเฮียอีกแล้ว ผมคงไม่ได้ยิน  วลี"ว่าไงไอ้ ไอ้เสี่ยอูฐอีกแล้ว" ไม่ได้อ่านกระทู้ความรู้เรื่องแผ่นต่าง ๆ     และไม่ได้อ่านกระทู้ที่อารมณ์ขันกระเซ้าเยาะแหย่กับเพื่อนรักของเฮีย Jtr อีกแล้ว       ขอให้เฮียจงมีความสุขในอีกโลกภพหนึ่ง    ผมอวยพรผ่านทางเวปบอร์ดนี้ เพราะเชื่อว่าวิญญาณเฮียก็คงยังอ่านบอร์ดนี้อยู่   ขอบคุณเฮียสำหรับทุกอย่าง    ขอแสดงความเสียใจแก่ครอบครัวเฮียด้วยครับ

ออฟไลน์ sertxp

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ได้เห็นรูปพี่เขาบ่อย ๆ ใน web ไม่น่าจะจากไปเร็วเลยครับ

ออฟไลน์ ce01

� � � � � � � �
มอบแด่พี่มังครับ

น้ำใจเล็กๆน้อยที่มีให้กันเป็นการส่วนตัว มีค่ามากกว่าความรักมนุษยชาติที่เป็นนามธรรม

ออฟไลน์ ple_premason

ขอแสดงคววามเสียใจด้วยครับ �อ่านข้อคววามอันมีสาระ ของเซียนมังบ่่อยๆ �เคยส่่งdvd f4 ผ่านทางลุงเอง อิอิ ไปให้ �ยังไม่ได้พบกันเลย �กะว่าจะเจอกันเดือนหน้านี้ ( ผมจะขึ้นกรุงเทพ) �ท่านก็มาจากไปเสียแล้ว �
 � ที่จริงอาทิตย์หน้านี้ ผมมีกำหนดการจะขึ้นกทม.ไปฟาป๋า WK และป๋าตู่ �แต่เมื่อวานนี้ �แม่ยายผม �ไม่สบาย �เป็นโรคหัวใจกำเริบ � ผมเลยต้องเดินทางกลับไป �อ.เบตง �จ.ยะลากระทันหันครับ �เลยไปกทม.ไม่ได้ �ยังไงก็ฝากใจไปด้วยนะครับ �ช่วงนี้ ผมคงต้องเข้าๆ ออกโรงบาลบ่อยๆ �
 �ยังๆ ก็ฝาก เพื่อนๆ �พี่ๆ ทุกคน �รักษาสุขภาพกันด้วยนะครับ �เพราะบางที �โรคร้าย �มันเข้ามาหาเราโดยที่เรา ตั้งตัวไม่ทันเอาเสียเลย � เสียดายคนดีๆ �ที่ต้องจากไป ก่อนเวลาอันควรครับ

ออฟไลน์ ตี๋

ขอแสดงความเสียใจครับ  :-[

ออฟไลน์ Cantona

ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งกับครอบครัวคุณวีระด้วยครับ  นึกแล้วก็ใจหาย  เมื่อเดือนที่แล้วคุณมังยังโทรมาปรึกษาผมเรื่องน้องสะใภ้แกป่วยเป็นมะเร็งปากมดลูกอยู่เลยขอให้ช่วยหาห้องพิเศษให้    ขอจงไปสู่สุขคติเถิดท่านมังที่รัก..................

ออฟไลน์ CATTY

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวคุณมังด้วยครับ

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
ผมไม่อยากคิดเลย  ผมเล่นเครื่องเสียงเป็น  และชวนอจ.ทะเละตลอด    แต่เดียวนี้ไม่มีแล้ว  ฮึม
พิจิต 089-771-8895

ออฟไลน์ 1st class

ออฟไลน์ redbook

ขอแสดงความเสียใจมา ณ ที่นี้ครับ

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
คุณ Rong-Soundmapper ได้ E-mail ฝาก ไว้อาลัยกับการจากไปของพี่มัง มาด้วยครับ
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

ออฟไลน์ ป้อม

ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวของท่านมังมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ หนุ่มมุก

ผมไม่เคยพบตัวจริงท่านมัง  เห็นแต่รูปในงานมีตติ้งบ่อย ๆ ทำให้รู้สึกเหมือนรู้จักมานาน  และได้ความรู้จากเซียนมังหลายอย่างมาก จากที่แกพยายามให้ข้อมูลความรู้ต่าง ๆ ลงบนบอร์ด   ทำให้รู้สึกช็อคกับข่าวนี้มาก ๆ  และขอแสดงความเสียใจไปยังครอบครัว  มิตรสหายทุกท่าน  ขอให้ดวงวิญญาณของท่านจงไปสู่สุขคติ

ออฟไลน์ จอม

ตกใจมากครับ นึกไม่ถึงว่าจะเกิดเหตุการณ์อย่างนี้
ผมเป็นคนนึงที่เพิ่งศึกษาเรื่องโฮมเธียเตอร์แบบสมัครเล่น เคยไปแจมมีตติ้งบ้างก็หลายครั้ง พี่มังเป็นพี่ชายท่านนึงที่จำผมได้ และมักจะเข้ามาทักทาย พูดคุยด้วยเสมอเวลาเจอกันที่มีตติ้ง ทำให้ผมประทับใจในความเป็นกันเองของพี่เค้ามากๆ
ยังไงก็ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งกับการจากไปของพี่มังครั้งนี้ด้วยครับ ขอให้พี่มีความสุขกับเสียงเพลงบนสวรรค์นะครับ  :'(

ออฟไลน์ monbuny

หลับให้สบายเถิด เพื่อนจะอยู่ในใจเราตลอดไป
good sound creates good imagination

ออฟไลน์ satang

รักและเคารพ...ตลอดไปครับ ...

ออฟไลน์ jettanakku

ออฟไลน์ Suaal

ออฟไลน์ WK

• Super Star.
  • ตราไก่
 :'( :'( :'( :'(" เฮียผมมีข่าวร้ายมาบอก" เสียงจากคุณหมอทีเจขณะที่ผมกำลังขับรถไปทำธุระแถวระยอง  สั้นๆแต่ได้ใจความ ทั้งช๊อคทั้งเศร้า ที่สุดในชีวิตผม เรื่องราวแห่งความทรงจำเริ่มผุดขี้นมา นึกถึงความประทับใจหลายๆครั้งระหว่างเพื่อน ตลอด สาม-สี่ปีที่คบกัน เป็นระยะเวลาที่สั้น แต่เหมือนเป็นมิตรมานานนับ สิบปี วันหนึ่งผมจะเขียนเรื่องราวแห่งความประทับใจให้เพื่อนๆได้อ่าน  นึกไม่ถึงนะครับว่าวันเสาร์ผมชวนแกให้มาเที่ยวงานเรื่องเสียยง แกพูดอย่างเด็ดขาดว่ายังไงก็ไม่ไป แต่ในที่สุดก็โทรมาบอกว่า แล้วผมจะไปนะ ตอนนั้นเป็นช่วงประมาณบ่ายวันเสาร์  ผมรอจนเย็นก็ไม่เห็นมาโทรมาก็ไม่รับ ให้หมอทีเจโทรไปก็ไม่มีใครรับ เย็นนั้นก็ไป ไดอิชิ   ห้าคน ขาดคุณมังไปหนี่ง แต่ก็ไม่รู้ว่าแกไปไหน วันอังคารยังคุยกับคุณ JTR ว่าหมู่นี้ไม่เห็นคุณมังโทรมาไม่รู้หายไปไหน โทรไปก็ไม่รับ  และเมื่อวานเป็นวันที่ผมเศร้าที่สุดในชีวิต :'( :'( :'( :'( :'( ขอให้เพื่อนไปดีเถอะครับ :'( :'( :'( :'( :'(
S.10 - ten -ten - S.10

• *
ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งมา ณ. ที่นี้ด้วยครับ

KS    ksuksee@hotmail.com

ออฟไลน์ value

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัว คุณมังด้วย  :'(

ออฟไลน์ nunst

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของคุณมังด้วยครับ  แม้ผมจะไม่มีโอกาสได้รู้จัก  แต่ก็เคยเห็นชื่อของคุณเซียนมังจากกระทู้บ่อยๆ  เสียใจที่ต้องสูญเสียชาวสมาชิกไปตลอดกาล  สุดท้ายขอให้คุณมังไปสู่สุขคติครับ

ออฟไลน์ P_Mcgyver

ออฟไลน์ บิ๊กเปา

• **
  • ของดีไม่มีถูก ของถูกไม่มีดี
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ  :-[

• *
ขอแสดงความเสียใจ กับครอบครัวคุณมังครับ

ผมเข้ามาอ่าน http://www.htg2.com มาก็ประมาณ 5 ปีได้แล้ว
แต่ไม่ได้เป็นสมาชิก เพราะส่วนมากอ่านอย่างเดียว
 http://www.htg2.com เป็นเว็บบอร์ดแรก ที่คุยกันเรื่อง เครื่องเสียง
และต่อมาก็มีโฮมเธียเตอร์ โดยเฉพาะ
ได้เห็นความเปลี่ยนแปลง ความรัก ความกลมเกลียว ความเอื้ออาทร
ซึ่งหาไม่ได้ในเว็บบอร์ดอื่นๆ
คุณมัง(ฉงาย) เป็นคนที่ให้ความรู้ด้านเครื่องเสียง นอกจากนี้ยังให้รอยยิ้ม
กับผู้ที่อ่านเว็บบอร์ดอีกด้วย
ขออาลัยคุณมัง(ฉงาย)ครับ

Navakorn    navakorn@worldmedic.com

ออฟไลน์ fifthheart

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ :'(
Projector  :  Optoma HD20
Screen  :  Da-lite Fixed Screen 110"
AVR  :  Onkyo  TX- NR 3007
Bluray  :  Oppo BDP-93
HDD Player  :  Dune Base 3D
Front Speaker  : Klipsch RF62
Center Speaker  :  Klipsch RC62
Surround Speaker  :  Klipsch RB51
Sub Woofer  :  Infinity  Primus 212

ออฟไลน์ Tonz

• อยากเป็นซูเปอร์สะตอ
    • บ้านมะเฟืองขม*
เพิ่งทราบข่าวเมื่อสักครู่นี้เอง ขอแสดงความเสียใจมา ณ ที่นี้ด้วยครับ...

ออฟไลน์ krit

ผมก็ขอแสดงความเสียใจ ด้วยครับ
และเสียดายที่บุคคลที่ทำประโยชน์ให้ htg2 ทั้งด้านเครื่องเสียง และเรื่องราวที่ พี่เขานำมาบอกเล่าให้สมาชิกได้อ่านกัน
ต้องจากไปอย่างไม่มีวันกลับ

ออฟไลน์ prapast49

� :( �:( �:( � � �ผมไม่ได้รู้จักเฮียม้งเป็นการ ส่วนตัว แต่อ่าน htg2 ทุกวันนานแล้ว � � พอได้ข่าว �ผมอ่านความรู้สึกของสมาชิกทุกคนทุกหน้า
 โดยเฉพาะ ความรู้สึกของ คุณหมอ ทีเจ เป็นความรู้สึก ที่เป็นความรักและผูกพัน ที่อบอุ่น
 � � � � � � � � � ผมมีความรู้สึกว่า เฮียม้งเป็นส่วนหนึ่ง ของ �HTG2 ไปแล้ว
 � � � � � � � � � ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งกับ สมาชิกของ ชมรม HG2 และครอบครัวของ เฮียม้ง ด้วยครับ
 � � � � � � � � � � � � � � �ประภาส

ออฟไลน์ จ๋าจ่ะ

เพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกที่บ้านแห่งนี้ได้ไม่นาน ไม่เคยเจอตัวจริงพี่เค้า แต่จากความอบอุ่นที่มีให้เห็นบ่อยๆในบ้านแห่งนี้ ก็ขอให้กำลังใจกับทุกๆท่านครับกับการจากไปของเพื่อนรัก หลับให้สบายครับคุณ.มัง
รู้ว่าดี แต่ ไม่มีตังค์.......หง่ะ

ออฟไลน์ fot_ja

ผมกับคุณมัง รู้จักกันเป็นการส่วนตัวก็เรื่อง เเกชอบเล่นเกม เเกจะมาหาผมที่ร้านบ่อยๆถ้ามีเวลา  เเม้เราจะมีอายุต่างกัน เป็น สิบปี  เเต่พี่มังก็คุยเเบบเป็นกันเองอย่างมาก

เเละผมก็รักพี่มังด้วย  meeting ทุกครั้งผมมาก็เจอเเกทุกครั้ง  คุยกันสนุกสนาน  เเละมีเรื่องให้คุยกัยตลอดทุกครั้งที่เราได้เจอกันเเละในงานครั้ง ล่าสุดนั้นที่บ้านพี่ CP ผมก็ได้นําเเผ่น eagles dts  มาให้พี่เเกด้วยหนึ่งเเผ่น

เเละได้ชวนเเกมาฟังเเผ่นนี้ที่ผมเอามาเปิดให้พี่ เเก ฟังในห้อง ของพี่ cp ด้วย ผมยังจําเหตุการณ์ในวันนั้นได้หมด ทุกคําสนทนา  ที่ได้คุยไว้กับพี่ มัง  วันนั้นเเกเล่น ไปหลายขนาน  เเละเมาด้วยครับ  เเต่เเกก้คุยกับผมจดกลับกันเป็นกลุ่มสุดท้าย  ผมกะว่า จะโทรไปถามเเกว่าเเผ่นที่ให้ไปเป็นยังไงบ้าง     เเต่คงไม่มีโอกาสอีกเเล้วครับ   ขอเเสดงความเสียใจ     อย่างหาที่เปรียบไม่ได้ กับการจากไปของพี่  มัง ครับ     ไปดีน่ะครับพี่  คิดถึงพี่เสมอ  พี่...........  FOT_JA

• *
 "ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัว,ญาติ,พี่น้อง กับการจากไปของคุณมังด้วยครับ"

super_4

ออฟไลน์ Udomchai

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของคุณมังด้วยครับ  ขอให้ท่านไปสู่ที่สุขคติครับ