ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือครับ Plasma 50A550 ต่อ Blu-ray แล้วมีปัญหา  (อ่าน 1082 ครั้ง)

ออฟไลน์ konmunrak

• *
ต่อ Plasma 50A550 กับ Blu-ray sony S350 
แล้วปรับTV เป็น justscan  จะมีเส้นสีขาว(แนวตั้ง ด้านขวามือ) รบกวนเป็นระยะๆ 
แต่พอปรับเป็นแบบ 16:9  จะไม่มีเส้นสีขาวดังกล่าว
ลองกับDVD player ก็เป็นเหมือนกัน  คือมีเส้นสีขาวเห็นชัดด้านขวา ในโหมด justscan
รบกวนเพื่อนๆด้วยครับ  ไม่ทราบว่าควรทำอย่างไรดี  ขอบคุณครับ