ผู้เขียน หัวข้อ: Fantastic Four.... Fire Burnnnn  (อ่าน 4051 ครั้ง)

ออฟไลน์ โต้ง ช.ม.

• สมาชิกรุ่น Classic
Fantastic Four.... Fire Burnnnn
« เมื่อ: 07 กรกฎาคม, 2005, 08:46:15 AM »
หวัดดีครับทุกท่าน ผมไปดูหนังเรื่องนี้เปิดรอบพิเศษ 20.00 น เมื่อวานครับ ว่าจะมาเล่าตั้งแต่เมื่อคืนแระ แต่ง่วงไปหน่อย มาวันนี้หวังว่าคงไม่ช้าไปนะครับ

Fantastic 4 สี่กายสิทธิ์ สร้างมาจากหนังสือการ์ตูนชื่อดัง ( อีกแล้วครับ..ท่านผู้ชม ) ว่าถึงเหล่าซุปเปอร์ฮีโร่ 4 คน ที่เกิดความผิดพลาดในการออกไปสำรวจพายุสุริยะนอกโลก ทำให้พวกเขามีความสามารถพิเศษที่ไม่เหมือนกัน มีทั้งยืดได้หดได้ หายตัวได้ แข็งแกร่งเหมือนก้อนหินยักษ์ และที่ผมชอบสุดก็คือ Fire Burnnnn ติดไฟไปทั้งตัว พวกเขาจะแก้ไขร่างกายที่ผิดปกติได้หรือไม่ และเมื่อมีวายร้ายกำเนิดขึ้นมา พวกเขาจะทำอย่างไร ท่านต้องไปติดตามชมเองครับ

ความรู้สึกที่ผมมีต่อหนังเรื่องนี้

ดูตั้งแต่ต้นจนจบ ผมว่าเป็นหนังที่ดูสนุกดีครับ เหมาะที่จะพาครอบครัว ลูกๆหลานๆไปดูในวันหยุดสุดสัปดาห์ หนังไม่พูดพล่ามทำเพลงในการนำเสนอ เดินเรื่องค่อนข้างเร็วในช่วงแรก ผ่อนอารมณ์ในช่วงกลางๆ และก็ปิดท้ายด้วยไคลแม็กซ์เป็นสูตรสำเร็จเหมือนหนังทั่วไป ความยาวของหนังก็อยู่ในขั้นพอดีๆครับ ไม่ยาวมาก เด็กๆน่าจะดูได้เพลิน และน่าจะสนุกไปกับตัวหนังได้เป็นอย่างดี

คาแรกเตอร์ของซุปเปอร์ฮีโร่แต่ละตัว ก็น่าสนใจครับ ความสามารถพิเศษของแต่ละคน ถูกดึงเอามาใช้ในหนังได้อย่างลงตัว ที่ผมชอบที่สุดคงหนีไม่พ้น Fire Burnnnn ตัวติดไฟนั่นแหละครับ ที่ดูหล่อเท่ และกวนโอ้ยดีจริงๆ ( ดูแล้วนึกถึงแดช ในอินเครดิเบิ้ล ) ส่วนตัวอื่นๆก็ชอบครับ แฟนเก่าผม อิๆๆๆ เจสสิก้า อัลบ้า เรื่องนี้ก็เล่นได้ดีครับ สวยดี อิๆๆๆ

สเปเชี่ยลเอ๊ฟเฟ็คของหนังทำได้ดีครับ ดูแล้วเนียน ไม่ติดขัดอารมณ์แต่อย่างใด

จุดด้อยของหนัง ผมมองดู ไม่น่าจะมีครับ แม้ว่าหนังจะไม่สุดยอดเพอร์เฟ็ค แต่ก็ถือว่าทำได้ลงตัวในระดับที่ดีทีเดียวครับ เดินออกโรงมา ผมไม่ได้ยินใครบ่นเสียดายเงินเลยครับ

สรุป หนังดูสนุก ดูเพลินดีครับ เหมาะที่จะพาลูกๆหลานๆไปดู ผมให้ 9 คะแนนครับ

ออฟไลน์ nunst

Re: Fantastic Four.... Fire Burnnnn
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 กรกฎาคม, 2005, 01:00:48 PM »
จะไปดูวันอาทิตย์นี้คับ  ;D

ออฟไลน์ หมี

• สมาชิกรุ่น Classic .
  • Superstar...
  • *
Re: Fantastic Four.... Fire Burnnnn
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 กรกฎาคม, 2005, 01:23:44 PM »
จะไปดูวันเสาร์หน้าคับ� ;D

ออฟไลน์ RAK

• Super Star
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 กรกฎาคม, 2005, 01:41:45 PM »
พรุ่งนี้ตามไปดูคร๊าบ  ;)

ออฟไลน์ ตี๋

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 กรกฎาคม, 2005, 04:23:43 PM »
ไปดูมาเมื่อวานครับเพลินดีแอบตลกเล็กๆ(ส่วนตัว) ผมว่า war of the world สนุกกว่าครับ :)

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Super Star.
    • Sanguan Electric
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 กรกฎาคม, 2005, 09:35:28 AM »
เป็นหนังที่ดูได้เรื่อยๆ ครับ อิอิ เหมาะสำหรับเด็กจริงๆ เหมือนหนังการ์ตูน

ผมก็ว่า WOW สนุกกว่านะคุณตี๋
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ Ultra 2

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 กรกฎาคม, 2005, 08:32:59 PM »
 8)ไปดูมาเหมือนกันครับ โรงดิจิตอลที่ SF MBKโรง7 ภาพเนียนตาดีจริง ตัวหนังก็หนุกดีนะ แต่ผมชอบX-MEN มากกว่าครับ ว่าแต่อยากดูคิงคองของปีเตอร์ แจ็คสัน ไวๆเหมือนกัน
Power isn't happiness