ผู้เขียน หัวข้อ: ได้หม้อแปลง เก่ามาลูกนึง จะตรวจสอบยังไง ดีครับ  (อ่าน 1453 ครั้ง)

ออฟไลน์ คุณหมีน้อย

• Super Star.
  • **
  • ใจสำราญ งานสำเร็จ
 ดูสนิมขึ้นเยอะจัง   ลองจ่ายไฟโวลท์ต่ำ ๆ  เข้าขดโวลท์ต่ำ แล้วลองวัดหาขด pri
เห็นมีสมาชิกเคยแนะนำเอาไว้ครับ  ไม่อันตราย              step up   ^-^
ไม่มีที่แห่งใดจะอบอุ่นเท่าบ้านหลังแรกของเรา... !

ออฟไลน์ RealTube

• Realtonecustompickup
ท่า จะไม่รุ่ง ลองปล่อยไฟเข้าแล้ว ซ๊อต ฟิวส์ ที่ ป้องกันไว้ ขาด เลย...

ออฟไลน์ nut_ty

• คนดีคือคนที่ไม่เอาเปรียบผู้อื่น ทั้งในทางตรงและทางอ้อม
  • ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star
  • *
วัด คตท  ดูครับ
นายวัชระ สลัดแก้ว
โทร 083 1214445

หาใน net มา อันนี้ใกล้ เคียง สุด อ่ะครับ 

ได้หม้อแปลง เก่ามาลูกนึง จะตรวจสอบยังไง ดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ตุลาคม, 2008, 09:40:19 PM »
ลองหา  ในเน็ต แล้ว  ก็มี อยู่ อันนีึงน่าจะใช่ ที่สุด แต่ โค๊ด สี ก็ยังไม่ตรง กับ สาย

อยากทราบว่า  ต่อไฟฟ้า แล้ว ตรวจสอบได้เลย มั๊ย ครับ แล้ว ต่อ เข้า เส้น ไหน อ่ะครับ

ไม่แน่ใจว่า มันมี  pri  มัน 220 หรือ ป่าว ...

ยังไม่กล้า ครับ

ช่วย แนะนำหน่อย ครับ

ขอบคุณครับ