ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ AJ91 อยู่ครับ เมื่อก่อนเสียงออกลำโพงซ้ายขวาดังปกติ ลืมสังเกตุว่าเซอร์ราว....  (อ่าน 2385 ครั้ง)

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
ลองสลับกลับที่เดิมดูอีกทีแล้วเปรียบเทียบความดังแล้วมาแจ้งข้อมูลเพิ่มครับ

ส่วนอาการมีเสียงเวลากดปุ่มเป็นจากเครื่องเล่นแก้ไม่หายครับ มีหลายรุ่นหลายยี่ห้อที่เป็นแบบนี้ คงต้องโทษว่าออกแบบมาได้ไม่ดีครับ เพราะไม่แก้ปัญหาที่จุดนี้ปล่อยให้ติดออกมาให้น่ารำคาญเล็กๆน่ะครับ...

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
ใช้ AJ91 อยู่ครับ เมื่อก่อนเสียงออกลำโพงซ้ายขวาดังปกติ ลืมสังเกตุว่าเซอร์ราวดังแค่ไหน

ตอนนี้เปลี่ยนเอาลำโพงเซอร์ราว มาแทนลำโพง ซ้ายขวา (เพราะสายลำโพงยาวนะครับ)

แล้วเอาลำโพงซ้ายขวาไปแทนลำโพงเซอร์ราว (ต่อสายเอาครับ)

ผลปรากฎว่า เวลาดู DVD 5.1 เสียงออกเซอร์ราวดัง แต่ลำโพงซ้ายขวา ปรับจนสุดแล้วก็ไม่ดังเท่าไหร่เลยครับ

อาการนี้ต้องแก้ยังไงครับ หรือต้องเซตค่าที่ไหนหรือเปล่าครับ

ผมตั้งเสียงเป็น small ในทุกลำโพงนะครับ ใช้ DVD Phillip k725 อยู่ครับ

อีกอย่างเวลากด menu ที่ DVD หรือเวลา DVD เปลี่ยน track จะมีเสียงดัง ตึกๆ ออกที่ลำโพงซ้าย ขวาด้วยครับ

มีวิธีแก้ไหมครับ

คนจรหมอนหมิ่น      komlumpong@hotmail.com
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...