ผู้เขียน หัวข้อ: The Longest Yard ล่าสุดของอดัม แซนเลอร์  (อ่าน 5119 ครั้ง)

ออฟไลน์ โต้ง ช.ม.

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Total likes: 0
The Longest Yard ล่าสุดของอดัม แซนเลอร์
« เมื่อ: 15 กรกฎาคม, 2005, 09:04:55 AM »
 :)หวัดดีครับทุกๆท่าน ได้ไปดูหนังเรื่องนี้มาเมื่อคืน ทีแรกกะว่าจะดู พยัคย์ร้ายส่ายหน้า เพราะชอบมุขขำ-ขำของจาตุรงค์ ม๊กจ๊ก คิ-ออก-แระ ( แปลว่าคิดออกแล้ว อิๆๆๆ ;D ) แต่มาคิ...เอ๊ยมาคิดดูอีกที เกรงว่าจะเดินหน้าส่ายตอนหนังจบ อีกอย่างผมเป็นแฟนของอดัม แซนเลอร์ ที่มาแบบคาแร๊กเตอร์เดิมๆ พวกขี้แพ้ หรือไม่ก็ตลกปัญญาอ่อน จึงตัดสินใจดูหนังเรื่องนี้ครับ ( คิ-ออก-แระ ค่อยไปดูตอนลงแผ่นละกัน  ;D )

The Longest Yard เป็นเรื่องราวของ พอล ครูว์ อดีตซุปเปอร์สตาร์ควอเตอร์แบ็คชื่อดัง ที่ชีวิตกำลังอยู่ในช่วงขาลง ทั้งตกงาน ถูกแฟนทิ้ง สุดท้ายต้องไปเข้าซังเต ที่มีพัศดี ชอบกีฬาอเมริกันฟุตบอลเป็นชีวิตจิตใจ เขาต้องเจอกับผู้คุมสุดโหดกับเหล่านักโทษเดนตาย และเขาได้รับมอบหมายให้มาตั้งทีมอเมริกันฟุตบอล เพื่อแข่งกับทีมผู้คุม เรื่องราวทั้งหมดจะเป็นอย่างไรท่านต้องไปติดตามชมเองครับ

หนังเรื่องนี้ก็มาแนวเดิมๆ แนวหากินของอดัม แซนเลอร์นั่นแหละครับ ( ไม่เคยเห็นเขาพลิกไปเล่นแนวอื่นเลย ) มาทำนองพวกขี้แพ้ loser และก็มาชนะพวกอันธพาล ลึกซึ้งกินใจกันตอนจบ เพียงแต่ว่าเรื่องนี้ ไม่ได้เป็นเรื่องของชีวิตประจำวัน แต่เป็นเรื่องของอเมริกันฟุตบอล ( ก่อนหน้านี้ก็เคยมีเรื่อง วอลเทอร์บอย ของแซนเลอร์แนวคล้ายๆกันเลย )

ที่สร้างสีสันให้กับตัวหนัง ก็หนีไม่พ้นตัวแสดงหลายๆตัว ที่มาพร้อมกับมุขตลก-ถึงตลกมาก ( ไอ้คนที่นั่งข้างบนผม หัวเราะกันแบบตกเก้าอี้ ) แต่ผมกลับเฉยๆ อาจจะเพราะเป็นคนเส้นลึก บางมุขก็ทำให้ยิ้มตรงมุมปากได้นิดนึง

จุดด้อยของหนัง ก็เรื่องราวต่างๆที่ดูเกินจริงไปหน่อย ( แต่ก็ดูสนุก ) และตอนจบที่ห้วนมากๆ แบบว่าอาราย...จบแล้วเหรอ แต่ทั้งหมดทั้งปวง ถือว่าให้อภัยได้ครับ กับหนังแนวแบบนี้

สรุป หนังสนุกสนาน ขายความตลกโปกฮาครับ ( แต่แซนเลอร์ไม่ถึงกับเด่นในเรื่องนี้ ) สีสันไปอยู่ที่ตัวประกอบ กับมุขต่างๆ ถ้าจะไปดูคลายเครียด หรือยากหัวเราะก็น่าจะไปดูได้ ( แต่ต้องดูอเมริกัน ฟุตบอลเป็นด้วยนะครับ ถึงจะสนุก ) ผมให้ 8 คะแนนครับ

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
Re: The Longest Yard ล่าสุดของอดัม แซนเลอร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 กรกฎาคม, 2005, 10:43:18 AM »
อยากดู อยากดู อยากดู  ;D
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

ออฟไลน์ RAK

• Super Star
Re: The Longest Yard ล่าสุดของอดัม แซนเลอร์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 กรกฎาคม, 2005, 04:15:28 PM »
ชอบแถว กีฬา ครับ เข้าทาง อิ  อิ  ;)

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 กรกฎาคม, 2005, 06:20:17 PM »
หวัดดีคับป๋า

ไม่ชอบตาอดัม   อู๊ย  อดัม เฉยๆ  ตาแกคงไม่รู้เรื่อง ฮิ ฮิ   ไม่ถูกชะตากาน อิอิ  เลยไม่ดู

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 กรกฎาคม, 2005, 12:47:57 PM »
หวัดดีคับลุงอิ ไม่ชอบอดัมเหรอคับ คลายเครียดดีออก

พรุ่งนี้เดียวเจอกันใหม่ครับทุกท่าน กับไอซ์แลนด์ ของไมเคิล เบย์  8)

ออฟไลน์ รักเสียง

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 กรกฎาคม, 2005, 12:51:10 PM »
หวัดดีครับ คุณ โต้ง
มาทักทายน่ะ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 กรกฎาคม, 2005, 01:30:09 PM »
หวัดดีคับคุณครู 8)