ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำสายสัญญาณราคาราว ๆ 4,000 ต่อคู่ ยาว 1 เมตร ให้หน่อยคร้าบ...., ใช้ 5 เส้  (อ่าน 1888 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Total likes: 0
  • Please Help Thanks
จะเอามาใช้ต่อระหว่าง X-AMP 150 กับ Marantz AV8003 น่ะครับ...ลำโพงก็เป็น XAV HQX น่ะครับ

เนื่องจาก AV Processor เป็นของ Marantz ผมเลยกลัวว่าเสียงมันจะติดนุ่มเกินไป ไม่เหมาะกับการดูหนังน่ะครับ...
ก็เลยอยากได้สายสัญญาณที่สไตล์เสียงดุ ๆ พุ่ง ๆ เหมาะกับการดูหนังมาชดเชยความนุ่มนวลของ Marantz น่ะครับ...
เน้นดูหนังแนว action กับ schi-fi เป็นหลักครับ...
มีงบประมาณ 4,000 ต่อ 1 คู่ที่ความยาว 1 เมตร (รวมทั้งหมด 5 เส้นก็ประมาณ 10,000 บวกลบได้นิดหน่อยครับ)

ยังงัยรบกวนขอคำแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

wisthawat
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ 4uheart

ไม่มีคนแนะนำ
ผมเริ่มก่อนก็แล้วกัน
ลองสายเสียงหนักแน่นอย่างMONSTER CABLE
ถ้าโดยส่วนตัวอยากให้ลองSUPRA EFF-iราคาพอดีเลยแฮะ
อันหลังมีเนื้อมีหนัง+รายละเอียดดี.....ใช้อยู่

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
ถ้าเป็นเมื่อก่อน ราคานี้คงยุ super silver .. แต่ตอนนี้ไม่รู้ว่ายังมีอยู่หรือเปล่าหว่า
 :D
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

ออฟไลน์ merrexkable

ถ้าใช้ดูหนัง ผมเชียร์ merrex copper-1 ครับ ราคาแค่ 2700 บาท
แต่เวอร์คกว่าสายอื่นในราคาย่าย 5000 บาทแน่นอน
ผมไม่ได้เชียร์เพราะขายอยู่นะครับ
แต่เชียร์เพราะในราคาย่านนี้ เพื่อใช้ดูหนังมันเข้าท่าจริงๆครับ
 :headphone

copper-1 เสียงจะ impact dynamic ดี image กว้าง และไม่บาดหูเวลามีเสียงกระชากออกมาจากหนังด้วยครับ
ติดต่อยืมไปลองเทียบกับสายอื่นๆในช่วงราคานี้ได้เลยครับ
EXPERIENCE  THE  DIFFERENCE
 "Better price for Better sound"

ออฟไลน์ หมี

• สมาชิกรุ่น Classic .
  • *
ถ้าเป็นเมื่อก่อน ราคานี้คงยุ super silver .. แต่ตอนนี้ไม่รู้ว่ายังมีอยู่หรือเปล่าหว่า
 :D

ผมคิดว่ายังมีมั่งครับ ลอง email ไปละกัน แต่นานนะพี่เค้าไม่ค่อยได้เช็ค email
 kongjuk@hotmail.com

ออฟไลน์ กัมปนาท KK

• สมาชิกรุ่น Classic
ถ้าแนวดุเดือด แบบ hometheater  ต้องสาย Fa-22 ซิท่าน  + หัวFp 160 gold   = 3,924-/ ต่อคู่ไม่เกินงบท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ธันวาคม, 2008, 10:01:15 AM โดย กัมปนาท KK »