ผู้เขียน หัวข้อ: มีชุด HT speaker ของ wharfedale vardus อยู่ จับคู่กับ marantz ดีใหม  (อ่าน 1524 ครั้ง)

ออฟไลน์ ใบไผ่

ตอนนี้ผมมีชุด speaker set ของ wharfedale vardus (5.1) ครับ  กำลังมองหา AV receiver อยู่ครับ  และลองฟัง marantz SR-6003 กับ SR-5003 แล้วชอบครับ  แต่ที่ MRZ standard มีแต่ mordaunt
short เลยไม่รู้จับคู่กับ wharfedale แล้วจะเป็นยังไงบ้าง (คุ้มที่ยก speaker ทั้งชุดไปลองฟังใหม)

อยากทราบว่ามีใครเคยลองฟัง Marantz กับ wharfedale ชุดนี้ใหมครับ  ไปด้วยกันได้ดีใหมครับ  ขอบคุณครับ

ชุดนี้ตั้งใจไว้ที่ห้องรับแขกชั้นล่างขนาด 4X4 เมตร ปรกติจะฟังเพลงทุกวัน เพลง pop และเพลงบรรเลงแบบเครื่องดนตรีน้อยชิ้น (นานนานจะฟังแบบออร์เครสตาเต็มวง) จะดูหนัง action เดือนละ 3-4 เรื่องเท่านั้นครับ แต่ที่เลือกเป็นชุด HT เพราะสะดวกสำหรับคนในบ้านที่จะใช้งาน ทั้งดูหนังและฟังเพลง รวมถึงฟังวิทยุด้วย

ในอนาคตจะหาชุดฟังเพลงต่างหากอีกชุดเอาไว้ในห้องนั่งเล่นชั้นบนครับ