ผู้เขียน หัวข้อ: Be with you หนังดีๆนอกกระแสที่อยากให้ได้ดูกัน  (อ่าน 5494 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Total likes: 0
  • Please Help Thanks
เพิ่งไปดูมาเมื่อวานนี้เอง ได้ยินเกี่ยวกับหนังเรื่องนี้มานานแล้วล่ะครับ แต่หาโอกาสไปดูยังไม่ได้ หนังฉายอยู่แค่ 2 โรงเท่านั้นคือที่ Lido กับ House Rama RCA

หนังดีมากๆครับ เป็นเรื่องราวเกี่ยวกับความรักของ Takumi กับ Mio และลูกชายของทั้งสองคน คือ Yuji ความดีเด่นของหนังเรื่องนี้จะเห็นได้จากหนังยืนโรงฉายที่ Lido มาตั้งแต่ประมาณเดือนมีนาคมแล้ว ใครยังไม่ได้ดูขอเชิญชวนให้ไปดูกันนะครับ โดยเฉพาะอย่างยิ่งเหมาะมากที่จะพาสาวไปดูด้วย ไม่ว่าจะในสถานะไหน เพื่อนหญิง หรือความสัมพันธ์จะเลวร้ายลงจนถึงขั้นเป็นแฟน (55) หรือเลวร้ายมากไปกว่านั้นคือเป็น ผบ.ทบ (อิอิ) ผมว่าคุณเธอต้องซึ้งและชอบมากๆเลยครับ

ช่วยกันไปสนับสนุน Lido หน่อยนะครับ จะได้มีหนังนอกกระแสดีมาให้ชมกันอีก หากใครเบื่อหนัง superhero และหนัง summer ทั้งหลาย นี่เป็นทางเลือกที่ดีมากเลยครับ

ทนายหนุ่ม
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • ตู่ นินจา
Re: Be with you หนังดีๆนอกกระแสที่อยากให้ได้ดูกัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 กรกฎาคม, 2005, 11:22:29 AM »
คิดถึงโรงหนัง ลิโด และ แมคแคนนา ทั้ง 2 โรง เพราะช่วงสมัยอยู่ที่ กทม. ส่วนใหญ่ก็จะดูอยู่แค่ 2 โรงนี้แหละครับ... ;) อ้อ!ถ้าเป็นยุคหนังจีนกำลังภายในก็จะมี เซ็นจูรี อีกโรงนึงครับ...อิๆๆ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กรกฎาคม, 2005, 11:57:35 AM โดย Too' Ninja »

ออฟไลน์ โต้งกรุงเทพฯคร้าบ

• เราต่างจากเมื่อวานแบบไหน ดีขึ้น เลวลง หรือเหมือนเดิม
  • ความสุข อยู่ที่ใจครับ
Re: Be with you หนังดีๆนอกกระแสที่อยากให้ได้ดูกัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 กรกฎาคม, 2005, 12:35:14 PM »
งานนี้ต้องอุดหนุนหนังแผ่นครับ

ผมตอนเด็กๆ ชีวิตวนเวียน บ้าน โรงเรียน คณะ ไม่เคยมีประสพการณ์สยามแบบ คนเมืองเท่าไหร่เลยครับ
-= รักเสียงเพลงและหนัง แต่ยังไม่มีอะไรเป็นชิ้นเป็นอันเลย =-

ออฟไลน์ โต้ง ช.ม.

• สมาชิกรุ่น Classic
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 กรกฎาคม, 2005, 02:09:43 PM »
อยากดูเหมือนกัน แต่แถวบ้านไม่มีให้ดูครับ คงต้องรอตอนลงแผ่น

ออฟไลน์ JBC

• สมาชิกรุ่น Classic ....
  • JBC
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 กรกฎาคม, 2005, 02:29:16 PM »
เซ็นจูรี่อยู่ตรงไหนครับ เคยไปดูเหมือนกัน แต่ตอนนี้นึกไม่ออกเลย แหะ ๆ
คำว่าหนังนอกกระแส ได้ยินแล้วตกใจเลย เพราะพวกที่ทำงานผมเค้าหมายถึงหนังสงคราง ฮี่..ฮี่..
:crazy

• Admin
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 กรกฎาคม, 2005, 02:59:39 PM »
เซ็นจูรี่อยู่ตรงไหนครับ เคยไปดูเหมือนกัน แต่ตอนนี้นึกไม่ออกเลย แหะ ๆ

ตอนนี้ก็น่าจะยังอยู่นะครับโรงนี้ จากอนุสาวรีย์ชัยฯ ตรงไปทางราชเทวี อยู่ทางซ้ายมือก่อนจะถึงซอยรางน้ำน่ะครับ...

ออฟไลน์ badz

• สมาชิกรุ่น Classic
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 กรกฎาคม, 2005, 03:51:22 PM »
ไม่อยู่แล้วคับพี่ตู่ เพราะอยู่ใกล้ๆที่ทำงาน ตอนนี้กำลังสร้างเป็นโรงหนังใหม่แทนอ่ะคับ  ;)
Burn your tires, not your soul...

• Admin
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 กรกฎาคม, 2005, 04:53:38 PM »
อ้าว!สร้างใหม่อีกแย้วหรอ (ไม่รู้จะใช้ชื่อเดิมหรือเปล่า) สมัยผมก็ทันเห็นการเปลี่ยนจากโรงใหญ่ มาเป็นโรง mini 2 โรงนะ แล้วก็ที่โรงนี้ด้วยที่ประหลาดกว่า mini โรงอื่นๆ เพราะตอนนั้นโรงอื่นๆเค๊าทำแบบย่อจอให้เล็กลงมาตามขนาดโรง แต่โรงนี้จอเท่าเดิมเพราะใช้วิธีแบ่งครึ่งตามขวางของโรงเดิม ให้กลายเป็น mini 2 โรง ประมาณว่าจาได้ไม่ต้องลงทุนมากง่ะ  :D ....

ออฟไลน์ สรร

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 กรกฎาคม, 2005, 12:44:31 PM »
พูดถึงโรงหนัง เลยอยากจะทราบโรงหนังอินทรา ปัจจุบันนี้ มีสภาพเป็นอย่างไรบ้างครับ เป็นโรงหนังในอดีตที่ผมชอบมาก เคยไปดูตั้งแต่ช่วงที่ฉายหนัง70 มม. 3กล้องฉาย พักครึ่งเวลาก็มีนาฏศิลปอินทรดาราออกมาเต้น ชอบไปก่อนหนังฉายไปนั่งฟังเพลงครับ ปัจจุบันนี้แทบไม่ได้เข้าโรงหนังเลย ดูแต่ DVDที่บ้าน