ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยเจอปัญหา WinDVD7 แบบนี้บ้างครับ  (อ่าน 1569 ครั้ง)

ออฟไลน์ โต้งกรุงเทพฯคร้าบ

• เราต่างจากเมื่อวานแบบไหน ดีขึ้น เลวลง หรือเหมือนเดิม
  • Total likes: 0
  • ความสุข อยู่ที่ใจครับ
ใครเคยเจอปัญหา WinDVD7 แบบนี้บ้างครับ
« เมื่อ: 26 กรกฎาคม, 2005, 04:25:02 PM »
ตอนแรกก็ใช้งานได้ปกติ แต่จะเปิดไฟล์พวก DivX หรือต้องใช้ Decode อะไรแปลกๆไม่ได้เท่านั้น แต่ก็แปลกใจเพราะเห็นว่ามันเปิดได้ทุก Format ก็ใช้ดูแต่ DVD ไปตามเรื่อง หลังๆมาเรียกโปรแกรมไม่ขึ้น ก็ช่างมัน เพราะก็ใช้ PowerDVD แทน

ไม่กี่วันนี้ผมต้อง Format เครื่องลง Windows ใหม่ แล้วลองลง WinDVD7 ใหม่ (ล่าสุด พร้อม Crack) ทุกอย่างดูรายรื่นดีหมดครับ แต่เรียกโปรแกรมไม่ขึ้นอีกแล้ว เรียกแล้วหายไปเลย ดูที่ Running Process ก็ไม่มี งงมากๆ ไม่ทราบใครเคยเจออะไรแบบนี้ไหมครับ

ผมเองใช้ WinDVD มาหลาย Version เจออะไรแปลกๆอย่างนี้ตลอด หลังๆใช้แต่ PowerDVD แต่คราวนี้มันตะหงิดๆ จะเอาให้ได้น่ะครับ ยังไม่ได้ลง PowerDVD เลยถ้ายังแก้ไม่ได้จะไม่ใช้แล้ว
-= รักเสียงเพลงและหนัง แต่ยังไม่มีอะไรเป็นชิ้นเป็นอันเลย =-

ออฟไลน์ WK

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
  • Total likes: 0
  • ตราไก่
Re: ใครเคยเจอปัญหา WinDVD7 แบบนี้บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 กรกฎาคม, 2005, 11:27:40 AM »
ตอนนี้ผมเล่น win DVD6และ Power DVD6 ก็ยังใช้งานได้ดีอยู่ จึงไม่อยากจะเปลี่ยนกลัวจะมีปัญหา แต่หลายคนเปลี่ยน บอกว่าดีกว่า ส่วนผมต้องรออีกสักพักค่อยเปลี่ยนครับ :D
S.10 - ten -ten - S.10

ออฟไลน์ KTK

Re: ใครเคยเจอปัญหา WinDVD7 แบบนี้บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 กรกฎาคม, 2005, 05:07:57 PM »
ของผมเวลาลง powerdvd กับ windvd ด้วยกันทีไรมีปัญหาทุกที  บางทีก็มีเลย บางทีก็ไม่มี แต่ใช้ไปสักพักก็จะมี
เห็นมีท่านอื่นก็เป็นเหมือนกันคาดว่า สองโปรแกรมนี้คงแย่งสรรพยากรกันเอง
บางทีไม่มีเสียง  บางทีไม่มีซับ  บางทีเสียงดีเลย์ สารพัดปัญหา

วิธีแก้เลือกลงแค่โปรแกรมใดโปรแกรมนึง ผมเลือก power dvdเพราะมีปัญหาน้อยกว่า กินสรรพยากรน้อยกว่า

:)