ผู้เขียน หัวข้อ: โรงหนัง ที่ไหน เสียงดี น่าไปดูที่สุดครับ...  (อ่าน 11791 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ao Scuba

• https://www.facebook.com/Patt.Mobile.iT
เพื่อนๆ พี่ ครับ
ใครไป ดูหนัง ที่โรง ไหน แล้วรู้สึกว่า เสียงดีมาก  ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ปกติ ผมไปแค่  Central พระราม3  ,  ราชดำริ ครับ
https://www.facebook.com/Patt.Mobile.iT
ชลบุรี บริการ ซ่อมคอม ซ่อมโทรศัพท์ ปรึกษาฟรี

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา

ออฟไลน์ leo2029

Re: โรงหนัง ที่ไหน เสียงดี น่าไปดูที่สุดครับ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 กรกฎาคม, 2005, 10:27:19 PM »
ที่ NK  ท่าพระตอนนี้รู้สึกทำความสะอาดแล้วครับ ไม่มีกลิ่นอับ เรื่องล่า สุด ที่ไปดู  ไอส์แลนด์
ไปดูโรงนี้ประจำครับ โรงที่ไม่ค่อยประทับใจก้อมี ของเมเจอร์นี่แหละ นั่งหลังสุดยัง จอเบ่อเริ้ม เลย
โดยเฉพาะ โรงที่เปิดใหม่ๆ

ออฟไลน์ ดอมน้อยสอยเงินล้าน

• ซักวันลูกจะรวยให้ดู + ให้ฟังด้วย - -"
Re: โรงหนัง ที่ไหน เสียงดี น่าไปดูที่สุดครับ...
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 กรกฎาคม, 2005, 11:22:24 PM »
สงสารตัวเองครับ อยู่ จ.ลำพูน ไม่มีโรงหนังซักโรง ถ้าอยากดูต้องไปดูที่เชียงใหม่สถานเดียว  :-\  ก็ไม่ไกลเท่าไหร่ จากตัวเมืองลำพูนไปตัวเมืองเชียงใหม่ก็ 27 โล

ส่วนมากก็ไปดูที่เมเจอร์ แต่ดูไปแล้วก็เซ็งอ่ะครับ ดูโรงเล็กๆบางโรงไม่มีเสียงเซอร์ราวซักนิด บัตรก็แพง เสียงเซอร์ราวก็ไม่มี  บางครั้งก็ได้ยินเสียงระเบิดจากโรงข้างๆแซกเข้ามา เซ็งครับ

ช่วงหลังๆมานี้ก็เลยหนีไปดูที่วิสต้ากาดสวนแก้วแทน บัตรถูกดี เปิดเสียงเซอร์ราวชัดเจน เบื่อเมเจอร์ละ เซ็ง >:(

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
    • Sanguan Electric
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 2005, 09:05:00 AM »
ไปดู NK ท่าพระเหมือนกัน ดีมากขอบอก เสียแต่เก้าอี้บางตัวมันจะพังยังไงชอบกล

ส่วนเซ็นทรัลพระราม 3 บางโรงห่วยมาก
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ โต้ง ช.ม.

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 2005, 10:28:03 AM »
หวัดดีครับคุณดอมน้อย เมเจอร์ที่เสียงเซอร์ราวน์ออกดีๆ มีอยู่ 2 โรงครับ โรง 7 โรงใหญ่สุด ผมจะดูแค่โรงนี้โรงเดียว เพราะคิดว่าสมบูรณ์ที่สุดในจ.เชียงใหม่แล้ว เวลาหนังฟิลม์สโคปมา เขาจะเปิดม่านข้างจอออกไปจนสุด ภาพที่ได้มันใหญ่เต็มตาดี นั่งเกือบริมสุดก็ยังไม่เสียอารมณ์ครับ ระบบเสียงก็กระหึ่มหนักแน่นสะใจ ( ใช้ลำโพง jbl ชุดใหญ่ที่เขาโฆษณาไว้ในช่วงแรกๆ ) แต่บางทีเสียงก็จัดถึงจัดมากครับ เจ็บหูไปเลยเหมือนกันกับหนังบางเรื่อง ( หนังแอ็คชั่นดุเดือด เปิดดังไปหน่อย )

ส่วนโรง 6 เล็กกว่าโรง 7 แต่ยังใหญ่กว่าอีก 5 โรงที่เหลือนิดนึง เสียงเซอร์ราวน์พักหลังๆนี่ออกเหมือนกัน แต่ยังได้บรรยากาศไม่โอบล้อมเท่าโรง 7 ( ถ้าจะเอาเพอร์เฟ็ค ลงทุนกับชุดโฮมเทียเตอร์ซัก 3-4 แสนครับ จัดดีๆเซ็ทดีๆโรงหนังสู้ไม่ได้แน่ อิๆๆๆ ;D ) กาดสวนแก้วหลังๆผมเลิกไปเลยครับ นอกจากว่าจะลงแดงอยู่แล้ว อยากดูหนังเต็มแก่ อยู่ใกล้ๆก็ตัดใจบึ่งไปเป็นครั้งคราว ผมเซ็งมากบางโรง ลำโพงมีเสียงฮัมครับ และระบบภาพผมอยากจะบอกว่าเสี่ยทอมมี่( เจ้าของโรงวิสต้า ) ว่าแย่ถึงแย่ที่สุด ภาพมัวมากๆๆๆ บางทีมืดไปเลยก็มี ( ฉากกลางวันแท้ๆ ) น่าจะเปลี่ยนเลนส์ได้แล้วนะ ความโปรเฟสชันแนล ผิดกันกับเมเจอร์มากครับ ( ก็เข้าใจว่าเค้าทุนหนากว่า เปิดทีหลังก็ย่อมดีกว่า ) แต่ยังไงก็ยังอยากอุดหนุนเสี่ย เพราะว่าเป็นคนรักหนังคนนึง ทำเพราะใจรัก

แต่ผมว่าเสี่ยแกหลงประเด็นไปหน่อย ไปตกแต่งหน้าโรงหนังยังกะหนังเรื่องมัมมี่ รีเทอร์น ( สวยมาก ผมชอบ ) แต่ในโรงดันเหมือนเดิมทุกอย่าง เครื่องฉาย เตาอาร์คน่าจะเกิน 10 ปีได้แล้วมั้ง นั่งอยู่แถวข้างบนได้ยินเสียงเครื่องฉาย ( ฉึกฉักๆยังกะเสียงรถไฟ ) รำคาญเหมือนกัน เตาอาร์คแสงก็ควบคุมได้ไม่ดีเลย เตา 1 กะเตา 2 แสงไม่เท่ากัน เวลาหนังเปลี่ยนม้วน ก็เปลี่ยนเครื่องฉาย มันเลยมืดๆสว่างๆสลับกันทั้งเรื่อง ล่าสุดผิดพลาดอย่างไม่น่าให้อภัย สไปเดอร์แมน 2 ฉายหนังผิดม้วนครับ...ท่านผู้ชม :o  ผมต้องวิ่งขึ้นไปบอกบนห้องฉายว่า เฮ้...คุณฉายผิดละนะ ( ไปค้นกระทู้เก่าอ่านเองเถิด จะรู้ว่ามันส์ขนาดไหน ) คุณดอมอาจจะสงสัยว่าทำไม เอ๊ะ...หมอนี่ทำไมรู้เยอะจัง ก็เพราะว่าน้าผมเคยเป็นผู้จัดการที่นั่น เมื่อก่อนผมไปนั่งดูหนังบนห้องฉายบ่อยๆครับ

ปล.โพสต์นี้ซัดวิสต้าซะเละเลย ก็อยากเห็นการปรับปรุงเปลี่ยนแปลงในทางที่ดีขึ้น ล่าสุดอ่านในหนังสือเอนเตอร์เทน ( เล่มละ 20 ออกทุกสัปดาห์ คนเขียนไปต่อว่า พนักงานขายตั๋ว ซื้อตั๋วหนังแบงค์พัน ไม่มีตังทอน ก็ทำเฉยใส่ลูกค้า ให้ลูกค้าไปหาแลก ) ผมกลัวคนจะหนีหมด ถือว่าติเพื่อก่อ สุดท้ายละ ผมสมัครสมาชิกในเวปของเสี่ย กะจะโพสต์ไปบอกที่บ่นๆข้างบนเนี่ยแหละ ก็โพสต์ไม่ได้ครับ ไม่รู้ว่าเป็นอะไร ( โพสต์นี้ยาวจริงหนอ ขอบคุณที่ทนอ่าน ) แถมท้ายสุดๆๆๆ อิๆๆๆ ;D เดี๋ยวจะไปดูวัยอลวนครับ จะมาเล่าสู่กันฟังเด้อ 8)

ออฟไลน์ kenn

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 2005, 10:32:12 AM »
โรงหนังที่บ้านพี่ CP คับ โรงไหนก้อสู้ไม่ได้ ฮิๆๆๆๆๆ :P

ออฟไลน์ paganini

• Vinyl Mania
  • Super Star.
  • **
  • Vinyl Mania
    • My Favorites Web
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 2005, 10:32:53 AM »
ผมไม่ค่อยได้ดูหนังตามโรงบ่อยเหมือนเมื่อก่อนครับ
เอาเป็นว่าถ้าเป็นเมื่อสิบปีก่อนดรงที่ีที่สุดคือสกาลาครับ รองลงมา แมคเคนน่า
จากนั้น โรงหนัง EGV โรงแรกก็เกิดขึ้นที่ฟิวเจอร์ปาร์คบางแค โรงหลักของที่นี่เสียงดีที่สุดโรงหนึ่งทีเดียว และเป็นรงที่มีระบบภาพและเสียงทันสมัยที่สุด

เมื่อสิบกว่าปีก่อน คอลัมน์หนึ่งในหนังสือสตาร์พิคคือ VinylMania เขียนโดยปัญญรักษ์ พูลทรัพย์ ทำให้เด็กคนหนึ่งคลั่งไคล้ตามหาเพลงที่เขาเขียนถึง แม้จะไม่มีเงินซื้อแผ่นเสียงก็ตาม วันนี้เ็ด็กคนนั้นกำลังตามหาสิ่งเดียวกัน http://niwatblog.com/

ออฟไลน์ โต้ง ช.ม.

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 2005, 10:36:50 AM »
 :)คุณต้น กระทู้ชวนเที่ยวไปไหนละคับ ว่าจะมาอ่านต่อ หรือว่า...ผมโดนถล่มอีกแล้ว...เหรอครับ อิๆๆๆ ;D

ออฟไลน์ tawatchai_1991

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 2005, 10:58:04 AM »
แล้วที่ PANASONICS IMAX ถ้าเทียบกับระบบอื่น ๆ เช่น THX หรือ DTS ในสมัยก่อน
โรงนี้จัดอยู่ในขั้นใหนครับ เคยดูหนังที่เป็นระบบ DMR เช่น MATRIX ภาค 3 สุดยอดมากครับ
ทั้งภาพและเสียง  :)
แต่หนังปรกติที่ไม่ใช่ DMR ภาพจะไม่ค่อยชัดเนื่องจากนำมาขยายใหญ่มากไปหน่อยครับ  :D

ออฟไลน์ โต้งกรุงเทพฯคร้าบ

• เราต่างจากเมื่อวานแบบไหน ดีขึ้น เลวลง หรือเหมือนเดิม
  • ความสุข อยู่ที่ใจครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 2005, 09:23:32 AM »
ไม่ได้ดูหนังที่โรงมาเกือบปีแล้วครับ เพราะรู้สึกว่ามันแพงมาก
รอ dvd ออกมาเอามาดูที่บ้านดีกว่า ไม่ต้องเสียเวลาหลายๆชั่วโมงไปดูหนังจนจบเรื่องด้วยอ่ะครับ

ให้โรงหนัง พี่ CP Cineplex อีกหนึ่งเสียคร้าบ อิอิ
-= รักเสียงเพลงและหนัง แต่ยังไม่มีอะไรเป็นชิ้นเป็นอันเลย =-

ออฟไลน์ tonkatsu

• Freshy
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 พฤษภาคม, 2011, 06:05:06 PM »
ผมว่า ตอนนี้ น่าจะเป็น Esplanade ที่ งามวงศ์วาน นะครับ
มีระบบ สามมิติ MMax ด้วยครับ

ออฟไลน์ Lufee

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 30 พฤษภาคม, 2011, 04:14:18 PM »
 ส่วนตัวผมคิดว่าเป็นที่บ้านครับ เพราะว่าอย่างน้อยไม่ต้องไป รำคาญคนที่ไร้มารยาททางสังคมครับ เนื่องจากก่อนหนังเริ่มให้ดมือถือหรือตั้งระบบสั่นไว้ ก็ไม่วายที่จะเจอคนพวกนี้ร่ำไป เข็ดกับการดูหนังที่โรงมากๆครับ เลยว่าที่บ้านดีที่สุด :bye1

ออฟไลน์ tanasun

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2011, 12:05:36 PM »
อยู่เชียงใหม่ ไป แต่ major ครับ เสียงดีสุดแล้ว อ่ะ แต่ บัตรแพงงง