ผู้เขียน หัวข้อ: แบงค์ปลอม  (อ่าน 2238 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lukjeab's Daddy

• Lukjeab Hi Fi
  • Superstar...
  • Total likes: 0
  • รักวัวให้ผูก รักลูกให้ซื้อเครื่องเสียงให้ลูกฟัง
แบงค์ปลอม
« เมื่อ: 24 ธันวาคม, 2008, 11:15:15 AM »
 ;D

• รักวัวให้ผูก รักลูกให้ซื้อเครื่องเสียงให้ลูกฟัง
Re: แบงค์ปลอม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ธันวาคม, 2008, 11:16:21 AM »
อันนี้เอาจริง :sorry
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ธันวาคม, 2008, 03:27:40 PM โดย Lukjeab's Daddy »

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 ธันวาคม, 2008, 11:17:36 AM »
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ธันวาคม, 2008, 03:27:56 PM โดย Lukjeab's Daddy »

ออฟไลน์ skulltong

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 ธันวาคม, 2008, 01:44:43 PM »
ขออนุญาตเจ้าของกระทู้  เพิ่มเติม โดยreference จาก ธ.แห่งประเทศไทยนะครับ ขอช่วยอ่านตาม link นี้นะครับเพื่อความเข้าใจที่ถุกต้องครับ 
   http://www.bot.or.th/Thai/Banknotes/Service/Pages/CTF1.aspx?
                   รายละเอียดทุกอย่างตามไปดูเองนะครับ
               ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
    • Sanguan Electric
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 ธันวาคม, 2008, 03:07:32 PM »
โห เดี๋ยวนี้ลายน้ำยังปลอมได้ด้วยเหรอ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ ต่อภูเขียว

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 ธันวาคม, 2008, 03:27:25 PM »
ขออนุญาติเจ้าของกระทู้เพิ่มเติมครับ กรณีถ้าเป็นร้านค้าผมแนะนำให้ซื้อหลอดแบ๊คไลท์ใช้ส่องดูครับ วิธีการคือคลี่ธนบัตรทั้งมัดให้เป็นแบบพัดครับ นำไปเข้ากับไฟแบ๊คไลท์ ถ้าธนบัตรปลอมมันจะเป็นสีขาวๆสว่างออกมาเลยครับ ธนบัตรจริงจะมีเส้นเรืองแสงฝังในธนบัตรครับ 

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 ธันวาคม, 2008, 03:33:06 PM »
ขออนุญาตเจ้าของกระทู้  เพิ่มเติม โดยreference จาก ธ.แห่งประเทศไทยนะครับ ขอช่วยอ่านตาม link นี้นะครับเพื่อความเข้าใจที่ถุกต้องครับ 
   http://www.bot.or.th/Thai/Banknotes/Service/Pages/CTF1.aspx?
                   รายละเอียดทุกอย่างตามไปดูเองนะครับ
               ขอบคุณครับ

สงสัยรูปที่ผมเอามาจะมั่ว เป็นการเปรียบเทียบแบงค์ 1000 รุ่นมีฟอยล์กับไม่มีฟอยล์

ขอลบรูปออกนะครับ เดี๋ยวจำไปผิดๆกัน

คราวนี้เอาใหม่ รูปแบงค์ปลอม คราวนี้น่าจะปลอมจริงๆ ;D

http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/topic/I7350002/I7350002.html

ออฟไลน์ wcst-pn

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 ธันวาคม, 2008, 12:01:14 PM »
ลายสักก็ยังปลอมมาเลย
LG 55LW4500
MEDE8ER MED500X2

ออฟไลน์ ukrit

• เครื่องดีไม่จำต้องแพง เครื่องแพงไม่แน่ว่าจะดี
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 ธันวาคม, 2008, 12:02:01 PM »
อย่ากลัวกันไปเลยครับ เห็นแถวบ้านไม่รับกันเป็นแถวๆ ครับ
ปลอมยังไงก็ไม่เหมือนของจริงหรอกครับ ถ้าคนจับทุกวันๆก็จะรู้ครับดูแวบเดียวก็ออกแล้วครับ ซีปลอม วอลุ่มปลอมยังดูยากกว่าเลยครับ  ;D ;D
ผมเองไม่เคยกลัวเลยครับ ไม่เคยต้องมานั่งส่องครับ ผ่านมือวันเป็นสิบเป็นร้อยทุกวันเฉยๆครับ ดูผ่านๆก็รุ้ครับ ไม่ได้เนียนอย่างที่คิดครับ แม้แต่คนตาบอดแค่จับผ่านๆทีเดียวก็รู้แล้วครับว่าปลอม ไม่ต้องส่องอะไรกันเลย รับเสร็จก็ยัดเข้ากระเป๋า รู้อีกว่าแบงค์อะไร พันหรือห้าร้อย ร้อย คนที่โดนกันส่วนมากรับแล้วเก็บครับ